PDA

View Full Version : Kính mong các bác xem giúp lá số luôn bất mãn công việc

au007
25-03-21, 16:34
Cháu là nữ, sinh ngày DL: 08/06/1984 lúc 8h45 sáng, ngày âm là 10/5/Giáp Tý, bát tự: Giáp Tý/Canh Ngọ/Quý Dậu/Bính Thìn, cháu luôn lao đao vất vả trong công việc, làm việc khó nhưng không có công bao giờ, luôn bị ghen ghét trong công việc gây khó dễ.
Cháu kính mong mọi người cho cháu lời khuyên ạ. Còn mặt gia đình cháu ổn định và không có vấn đề gì phàn nàn ạ. Cháu có nên chuyển công ty không ạ. hay đi đâu số cháu cũng thế, cứ nên chịu đựng và yên phận.
Cháu cảm ơn mọi người ạ. Cháu mong hồi âm từ mọi người dù ít hay nhiều ạ.

tuongduy
26-03-21, 12:04
Tứ trụ của au007 là cách Tài mà thân cực nhược, Quí thủy sinh tháng Ngọ, lại còn thấu thêm Bính hỏa, nên Tài quá lạm. May nhờ có Ấn thấu, Thìn Dậu hợp nên lấy Kim sinh Thủy làm dụng. Đó là bước đầu xét vậy. Nhưng có Bính lộ nên Tân kim bị hợp, không dụng Tân được, năm nay bạn còn thấy khó chịu nhiều. Năm qua thì sao?
Cung chồng con có hợp lại là dụng thần nên như bạn nói là gia đạo yên ổn, xem ra thì dụng Kim là phải rồi đó. Thực thần là kị vì mộc sinh hỏa, gặp thêm Tí Ngọ xung ở 2 trụ năm tháng nên có lẽ bạn khó khăn ở biểu cảm, trình bày không? Trình độ tay nghề thế nào? Đại vận thì ở mức dưới trung bình, vận Bính Dần hiện thời là mộc hỏa hoành hành, có xoay trở cũng mệt mỏi thôi. Số của bạn đường hậu vận thì rất tốt.

au007
26-03-21, 15:37
Năm trước 2020 (Canh Tý) là năm công việc nặng và ức chế vì cháu bị ép làm thêm việc của 1 người nghỉ đẻ, sau đó khi người ta quay lại làm việc thì ngược lại được xếp loại cao, tăng lương tăng chức ầm ầm, cháu thì xếp loại kém và tăng lương= 1/20 (một phần hai mươi ) của người kia (trong khi bình thường công ty thì người nghỉ đẻ sẽ xếp loại kém và tăng thấp). Nói chúng bị ép làm việc tức phát khóc và khi bị tăng lương thấp thế thì cảm giác đường cùng. Ai cũng ngán ngẩm hộ khi nhìn vào.
Năm nay Tân Sửu từ đầu tháng 2 âm, cháu được chuyển từ chi nhánh về công ty mẹ gần nhà hơn, tuy nhiên là chuyển sang phòng khác công việc khá mới vì phòng này cũng mới thành lập 2 năm nay (cháu lại ớn cứ nghĩ cái gì mình cũng khai phá vất vả xong lại công cốc), nhưng vì gần nhà nên đi lại gần, rất tiện. (chục năm nay cháu xin chuyển đều không được, ông mới lên chức thay cho ông cũ- ông mới này mới cho cháu chuyển đi).
Về biểu cảm, trình bày, thì cháu hay bị lúng túng nhút nhát gây hiểu nhầm với người lạ, và biểu cảm hay bị đánh giá là lắm khi không phù hợp, kỳ cục, quá lố...hoặc cục mịch thật thà hiền lành quá. Còn với mọi người quen rồi thì lại thích. Nhưng là giao tiếp thôi, còn trong công việc thì cháu không vấn đề gì vì cháu là phiên dịch, kiểu gì cháu cũng dịch được. Nói chung là tay nghề được mọi người và sếp đánh giá là khá cao (buồn là trình độ ngược với lương)...nhưng cũng là do mình: có thể là được lòng công nhân nhưng không được lòng các lãnh đạo, hoặc do cá tính bỗ bã, ăn nói vô duyên, thô, nhìn lập dị chả hạn, đáng ghét sao đó mà dù biết mình giỏi sếp cũng tìm mọi lý do không tăng cho.
Về tính tình thị không khéo, hơi thô, nhưng mà thực tâm luôn mong muốn tốt cho mọi người, và không hại ai, thà chịu thiệt, lắm lúc cũng lòng tham và ích kỷ nổi lên nhưng cháu lại tâm niệm cái gì không muốn cho mình, thì đừng làm cho người. Cháu luôn cố gắng vậy, biết mình biết người. Thường những người giỏi chuyên môn hoặc cấp trên gương mẫu họ thích, còn bọn bửn tính thì rất ghét cháu.
Số của bạn đường hậu vận thì rất tốt. Cháu cảm ơn câu này của bác, chắc bác động viên...
Nếu được, Bác có thể cho cháu xin bài Quyết Cân Tương: Nhật nguyên Quý Dậu sinh tháng Ngọ, được không ạ.

Hùng804
27-03-21, 18:49
Nếu được, Bác có thể cho cháu xin bài Quyết Cân Tương: Nhật nguyên Quý Dậu sinh tháng Ngọ, được không ạ.
Chào bạn au007, đây là Quyết Cân Tương ngày sinh Quý Dậu.

Nhật nguyên Quý Dậu sinh tháng Ngọ,
Tất Mão Thắng Quang nói mệnh quý;
Chu Tước chia bầy hại gân cốt,
Bệnh khó dây dưa thân tàn tật;
Song Thân song Canh người vô phúc,
Thấy Sát phá tài luận lao tù;
Tân Nhâm giao hội dương danh tính,
Đăng đệ khoa Giáp hiển uy phong.

Những Thiên tinh nói trên bạn có thể tra ở phần lý luận cơ sở.

Digital
29-03-21, 16:17

Dear Bác Hùng804,

Lâu rồi mới gặp bác trên diễn đàn.
Bác cho cháu xin Quyết Cân Tương của Ngày Sinh Quý Sửu vào Tháng Thìn được không ạ?
Cháu cảm ơn ạ.

Hùng804
29-03-21, 19:23
Lâu rồi mới gặp bác trên diễn đàn.
Bác cho cháu xin Quyết Cân Tương của Ngày Sinh Quý Sửu vào Tháng Thìn được không ạ?

Quyết Cân tương nói:
Nhật nguyên Quý Sửu sinh tháng Thìn,
Cang Long (Thìn) Đẩu Ngưu (Sửu) nói quý mệnh;
Tân Nhâm giao hội thủy nguyên thông,
Tài học phong phú nhà hưng long;
Dậu Sửu thấu Tân đụng Quý thủy,
Quan tước hiển vinh đầu khoa giáp;
Song Tý song Nhâm đụng Bính hỏa,
Tất vì tài sắc gây tai họa.

au007
31-03-21, 11:11
Cháu cảm ơn ạ. Cháu đang tra từ hôm nọ mà bí quá...

Theo cháu hiểu thì: sinh ngày Quý Dậu giờ Bính Thìn là quý mệnh, nhưng hay đau gân cốt, trong trụ có 2 Thân hoặc 2 Canh thì là người vô phúc, nếu trong trụ có Sát thì phá tài, thân thể bị lao tù, còn trong trụ nếu thấy có Tân, Nhâm thì có danh tiếng. có khoa giáp, oai phong.

Digital
31-03-21, 19:17
Quyết Cân tương nói:
Nhật nguyên Quý Sửu sinh tháng Thìn,
Cang Long (Thìn) Đẩu Ngưu (Sửu) nói quý mệnh;
Tân Nhâm giao hội thủy nguyên thông,
Tài học phong phú nhà hưng long;
Dậu Sửu thấu Tân đụng Quý thủy,
Quan tước hiển vinh đầu khoa giáp;
Song Tý song Nhâm đụng Bính hỏa,
Tất vì tài sắc gây tai họa.

Cháu cảm ơn Bác. Cháu được 3 dòng đầu đúng cân xương ... Nhưng thực tế thì không tốt như Phú nói.

Cháu cũng có tra trên Tam Mệnh Thông Hội ( Ở rất nhiều nhà sách) thì Sinh ngày Quý Sửu vào giờ Kỷ Mùi .... là mệnh cao số Bác ạ.

Hùng804
31-03-21, 19:55
Cháu được 3 dòng đầu đúng cân xương ... Nhưng thực tế thì không tốt như Phú nói.
Bởi vì bạn nhờ tôi đưa ra để bạn biết, cho nên tôi sẵn lòng đưa ra cho bạn. Câu phú là nói ngày Quý Sửu sinh tháng Thìn, thì nếu gặp Tân Nhâm hội phải thông thủy nguyên thì mới xem như mệnh quý. Đó là lời phú nói chung, muốn luận mệnh chính xác thì phải xem hết 8 chữ trong tứ trụ. Chỉ mới thấy 5 chữ như 3 câu đầu thì không toàn diện. Bởi vì mệnh của bạn 4 địa chi thuần thổ, lại thấu ra trụ giờ Kỷ thổ tọa Mùi kề gần nhật chủ. Đất Quan Sát quá mạnh khắc chế thân. Thì phải luận khác chứ không thể nói là thông thủy nguyên được.

cũng có tra trên Tam Mệnh Thông Hội ( Ở rất nhiều nhà sách) thì Sinh ngày Quý Sửu vào giờ Kỷ Mùi .... là mệnh cao số Bác ạ.
Trong TMTH thì có luận tháng sinh và nhật nguyên Quý Sửu sinh giờ Kỷ Mùi.
Trong đó có nói:
Ngày Lục Quý sinh giờ Kỷ Mùi,
Quỷ vượng thân suy phúc không đều;
Không thông khí tháng không cứu trợ,
Y lộc bình thường có kém suy.
Cùng nói:
+ Ngày Quý Sửu giờ Kỷ Mùi, cao số. Năm tháng đều có Sửu, là bần bạc. Thìn Tuất Sửu Mùi, thổ vượng, chủ bệnh mắt, bần tiện. Thông khí kim mộc thủy, quý.
Nếu phối hợp chỗ luận của TMTH thì bạn thấy rõ ngay ở trong bát tự của mình: Tân Mùi/ Nhâm Thìn/ Quý Sửu/ Kỷ Mùi.
Cho nên khi phân tích bát tự thì phải xem hết toàn bộ 8 chữ mới đầy đủ. Cân quyết luận mệnh chỉ có nói chung ngày tháng sinh như vậy. Bạn phải phối hợp với nhiều tài liệu khác nhau mới thấy rõ. Cũng như những câu phú trên, giả sử trong mệnh của bạn không lộ ra Tân Nhâm, và địa chi không thấy thổ nhiều như vậy thì phải luận như thế nào? Tùy theo bát tự cụ thể mà luận mới thông. Tất cả sách nào cũng vậy, học là phải biết biến thông không có câu nệ máy móc áp dụng là được.

thuongth
02-04-21, 10:22
Chào anh Hung804
Anh có thể chia sẻ giúp tôi quyết Cân tương của Nhật nguyên Quý Sửu sinh tháng Dần và Nhật nguyên Giáp Thìn sinh tháng Thìn được không?
Cám ơn anh nhiều.

sherly
16-04-21, 14:42
Bạn còn theo dõi topic này không?
Khôn tạo:
Giáp tý- canh ngọ- quý dậu- bính thìn
Hạ thuỷ dụng kim
Là đúng, tuy nhiên ngọ hoả khắc canh- dậu kim, tý thuỷ xung ngọ, tuy nhiên mùa hè hành quyền, giáp tý là địa tái, tý thuỷ rất yếu. Dụng thần của bạn là thìn thổ trụ giờ, hối hoả dưỡng kim, tích thuỷ.
Năm canh tý, hành dần vận, thiên suy địa vượng, thuỷ sinh mộc khắc thổ, thổ là quan (công việc, chồng) không cát
Năm nay tân sửu, có tốt hơn một chút
Hai năm tới nhâm dần, quý mão là cuối dần vận, hai năm này công việc không thuận, vì anh em bạn bè mà ảnh hưởng công việc, sự việc cụ thể có thể xảy ra vào mùa đông.
Yên tâm về già là cát vận rồi, thuỷ địa bắc phương khắc hoả là cát.
Đúng số thì từ bé đến lớn cũng khá thuận lợi việc học hành.

au007
26-04-21, 13:00
Cảm ơn bạn Sherly đã quan tâm. Mình vẫn theo dõi topic này. Bạn nói dụng thần Thìn thổ làm mình nhớ tới nhật nguyên Quý gặp long hoán cốt....
Năm Canh Tý là năm vất vả đắng cay trong công việc. Sang Tân Sửu thì vẫn chả được gì, nhưng được về gần nhà hơn...thế là tốt lắm so với chục năm hơn, đi làm xa. Chồng mình tuổi Bính Thìn luôn, thế là may mắn đúng không Sherly. Còn trai lớn cũng tuổi Nhâm Thìn. Việc học thì mình có bằng cấp tuy cũng bị kéo dài và chông gai nhưng sau chục năm thì cũng đã xong. Chắc như vậy cũng là khá hơn nhiều người...

au007
07-05-21, 22:17
Mình làm chán quá muốn bỏ việc mà chưa được. ..khổ tới bao giờ....

dnts
07-05-21, 23:11
Chào bác Hung804
Bác cho e xin quyết cân tương nhật nguyên Tân Mão sinh tháng Tý với ạ .E xin cảm ơn

Hùng804
08-05-21, 18:55
Bác cho e xin quyết cân tương nhật nguyên Tân Mão sinh tháng Tý với ạ .E xin cảm ơn
Có nhiều người cũng hỏi chỗ này, nhưng khi đưa ra thì cần phải giải thích rất mệt, vì phải thông qua từ trụ của người đó như thế nào mới phán đoán. Không phải tôi ích kỷ, nhưng thú thật tôi lười xem mệnh và không có thời gian để bàn luận. Vì vậy, bạn thông cảm.

dnts
08-05-21, 20:45
Vâng cảm ơn Bác Hung804

au007
11-05-21, 19:25
Dạo này đi làm thật vất vả bị đì o ép phủ sạch công lao...các bác xem hộ cháu bao giờ có được việc làm cháu nộp đơn mà chả ai gọi phỏng vấn. Cháu xin cảm ơn mọi người đã ghé qua.

au007
15-05-21, 07:33
Cháu cảm ơn bác Hùng đã có lòng hướng dẫn. Nhiều người quan tâm tới quyết Cân tương quá vào topic hỏi vì tò mò số phận, hay bác có thể hướng dẫn bọn cháu tự tìm hiểu ? Để hiểu hơn thì nên đọc Tâm mệnh thông hội hay Uyên Hải tử bình để tự giải được bài cân tương này ạ? Mong gợi ý từ bác.

tuongduy
17-05-21, 11:06
Không có thể tìm trong TMTH hay UHTB và cả các sách khác mà chúng ta biết để hiểu cân tương đâu. Theo như trang 1 bài viết này:
http://tubinhdieudung.net/showthread.php?1249-Nh%C6%B0%CC%83ng-thu%C3%A2%CC%A3t-ng%C6%B0%CC%83-c%C6%A1-s%C6%A1%CC%89-khi-v%C3%A2%CC%A3n-du%CC%A3ng-Quy%C3%AA%CC%81t-Giang-h%C3%B4%CC%80-quot-C%C3%A2n-t%C6%B0%C6%A1ng-quot

thì chúng ta phải hiểu Tứ Tượng, Thiên Cương, Nhị Thập Bát Tú và Chiêm Tinh Học Tây Phương; điều kiện thứ 4 này thì lạ lẫm hoàn toàn với chúng ta vì nói về các cung như Bảo Bình, Song Ngư...

Tứ tượng là Thanh Long, Chu tước, Bạch Hổ, Huyền Vũ, với các tinh sao ở 4 phương như Vĩ Đê Dực Liễu..vv...

Thập nhị thiên thần chính là 12 vị đô thiên nguyệt tướng trong phép tìm Thiên Cương chọn ngày tốt như cầu tài, hỏi về bệnh..vv...

Cả hình ảnh tập trung Đông Tây này vào Can, Chi, giải thích vẫn theo hình, xung, hại, hợp... phải không bác Hùng804?

Hùng804
17-05-21, 21:02
Nếu các bạn có nghiên cứu Tinh tọa, các biệt danh này bạn sẽ hiểu. Chỗ này tôi phải mất công 1 năm trời tìm hiểu mới biết được. Nhất là môn học "Thất chính Tứ dư" của Quả Lão tinh tông để lại, nếu biết thì những thuật ngữ này sẽ không còn xa lạ. Nhưng đây là sách luận bát tự chứ không phải mộn Tinh tượng học. Khi xưa, mệnh sư luận mệnh chỉ qua khẩu truyền, những mệnh sư này rất giỏi về Tinh tượng, đã lấy can chi trong bát tự ví von ẩn dụ theo Tinh tượng, hòng để tránh người khác học lóm nghề nghiệp của mình mà thôi. Cho nên các bạn cố gắng thuộc thuật ngữ ở tri thức cơ sở ban đầu tôi đã viết ra là hiểu được, khỏi phải học Tinh tượng làm gì cho đau đầu. Ngoài ra, các bạn phải hiểu rõ đồ hình bát quái, cách phân bố quẻ tượng để biết thêm mà đọc khỏi nhầm.