PDA

View Full Version : Nhờ mọi người xem giúp e ạ

tuvint
07-07-21, 11:12
Em là thành viên mới, kính mong có duyên được các cô bác anh chị trên diễn đàn xem giúp e tứ trụ ạ.
Em là nam, ngày tháng năm sinh 21-09-1992 dương lịch, âm là 25-08-1992.
Bát tự của e : Nhâm thân- kỷ dậu-canh tý- bính tý
E bị cận thị, không hợp với bố, năm 2016 ông nội mất, 2018 e cưới vợ, 2020 e có bé con
Công việc và học tập trước h hơi lận đận, cũng hay được giúp đỡ ạ

tuongduy
07-07-21, 12:22
Nhâm thân- kỷ dậu-canh tý- bính tý
thực..........ấn....................sát
....................tân=kiếp................

Mệnh của tuvint là dương nhận cách, cách này cần có chế phục mới quí, nhưng trong tứ trụ Sát thấu hư phiếm (không căn), lại ám hợp vơí Tân là Kiếp tài trong nguyệt lệnh, vô Tài tinh Mộc, lại bị Thực lộ chế Sát, nên Sát nhược không chế ngự được dương nhận. Vận 35 tuổi Quí Sửu không tốt lắm đâu, phải thận trọng, vì kim thủy trong mệnh quá nhiều, Sửu lại hợpTí, nhưng chúng là kị thần với nhàn thần hợp, cũng không lợi gì cho mình.

nhờ bạn xem lại những năm có mộc hỏa ra sao? như Giáp Ngọ 2014, Ất Mùi 2015?
năm Giáp Ngọ trong vận Tân Hợi, đáng nói là Tân hợp Bính, tức Sát Nhận hợp, gặp Tài tinh Giáp thấu, trong tuổi học hành thì chắc phải học xong, có việc làm?

tuvint
07-07-21, 13:16
Dạ năm 2014 e ra trường và có việc làm, năm 2015 thì đổi chỗ làm, e tốt nghiệp đh đúng năm ạ

tuvint
07-07-21, 13:22
Năm 2016 ông nội e mất
Năm 2018 e lấy vợ 2020 e có con, năm 2020 là năm tệ với e cả về công việc, tiền bạc và tình cảm ạ

tuvint
09-07-21, 22:36
Rất mong được các bác xem.giúp về hậu vận, tiền tài, có vận nào tốt không ạ

tuvint
11-07-21, 16:01
Mong dc bác kimcuong và các bác xem giúp cháu.ạ

kimcuong
12-07-21, 11:20
tuongduy luận đúng cho tuvint rồi đấy. Bát tự của bạn thiếu Tài (giáp, ất) sinh cho Bính hỏa thấu trụ giờ, và đó là dụng thần của mệnh này. Như năm Giáp Ngọ đều như ý dù trong vận Tân Hợi không phải là vận tốt. Bởi thế vận xấu gặp năm tốt thì khả năng vẫn thành công.

Các bạn không hiểu thuật ngữ Tử Bình, nên chỉ hỏi khi nào tốt, xấu; vì thế đôi khi các bạn khác ngại không luận bàn là vậy. Vì luận mà không dẫn chứng thì cũng không dễ dàng.

Theo tôi, nếu nói đơn giản thì vận Nhâm Tí từ 25-34, đầu vận khó khăn, giữa vận sẽ được hanh thông như ý đôi chút. Sau đó vận Quí Sửu chú ý mốc thay đổi bất ngờ từ 2032-2033. Vận Giáp Dần từ 45 trở đi có Tài tinh hỗ trợ, hậu vận trở nên khá hơn.

Lưu ý là chắc chắn bạn hỏi nhiều nơi rồi, quan trọng là chỉ nên biết rằng xem Tử Vi, Tử Bình chỉ đúng 45% thôi, còn lại là do tính cách bản thân và gia đình cùng phong thủy nơi ở và xã hội chung quanh.

tuvint
12-07-21, 14:18
Dạ cháu cảm ơn cô đã xem giúp ạ, cần dẫn chứng gì cháu sẽ cung cấp ạ, các bác xem cho đã là điều tuyệt vời cho cháu rồi ạ

sherly
18-07-21, 03:11
Nhâm thân- kỷ dậu- canh tý- bính tý
Tôi có đọc một nick trên tvls luận bát tự này cho bạn rồi, và bản thân tôi đồng ý với người đó
Canh kim sinh tháng dậu là kim cứng, khí thế cương kiện. Nguyên cục có canh toạ tý, bính kề sát, số này hợp với kỹ thuật theo tâm tính của thương quan tý thuỷ, bình thường có thể xét là quân đội theo bính sát, nhưng bính toạ tý khắc cho nên không rõ ràng tín hiệu này.
Tuy nhiên, nhâm thuỷ toạ thân trường sinh, vượng tướng tháng dậu, đắc 2 kình tại tý. Cho nên thuỷ này còn vượng hơn cả kim, bính hoả phập phù như ngọn đèn trước gió, và ngay cả cứu được bính thì canh kim cũng gặp nguy hiểm. Vậy tổng quan, đại vận của bạn tiên quyết cần phải sinh trợ cho kỷ thổ ở tháng khắc thuỷ sinh kim mới là cát vận. Mộc vận khắc thổ, tiết thuỷ sinh hoả thì kim không chịu nổi sự hao tiết thái quá này, có thể có thành tựu, nhưng vất vả không yên ổn dễ dàng.

tuvint
23-07-21, 12:24
Dạ cháu cảm ơn cô sherly đã xem cho cháu. Vậy như cô nói cháu dụng thổ phải không ạ, cháu thấy những năm can chi mộc hỏa thì cháu thấy may mắn hơn, năm 2018 mậu tuất năm đó công việc cháu rất khó khăn, thay đổi 2 3 lần, tình cảm vợ chồng cũng xém bỏ nhau, khoảng tháng 8 âm cháu còn hao tổn một khoản khá lớn.
Qua diễn đàn khác cháu nghe nói cô đang gặp vấn đề về sức khỏe phải không ạ, cháu chúc cô mau mạnh khỏe, bình an ạ.

giatung
23-07-21, 17:41
em xin kính chào các cô gì chú bác,cùng các anh,chị em ạ.
em là thành viên mới,rất thích bộ môn tử bình,em làm bên xây dựng mấy năm gần đây cv gặp nhiều khó khăn quá,em rất mong có cô gì chú bác,anh chị nào luận giải lá số giúp em với ạ.
em là nam sinh năm GIÁP TÝ....Tháng....TÂN MÙI...Ngày...ĐINH MÃO...Giờ....TÂN HỢI. kính mong được sự trợ giúp của mọi người,em xin chân thành cảm ơn !