PDA

View Full Version : Mong mọi người xem giúp bát tự

prettybo
10-07-21, 09:35
Em kính chào các cô chú anh chị trong diễn đàn. Chúc mọi người gặp nhiều niềm vui và hạnh phúc.

Em lập topic này mong mọi người xem giúp em bát tự ạ.

Em xin gởi các thông tin:
1: Giới tính: Nam
2: Ngày, tháng, năm sinh theo Dương Lịch: ngày 09/11/1988
3: Giờ sinh: 02h00 sáng
4: Nơi sinh: Đà Nẵng
5: Chi tiết về cá nhân:

- Trình độ học vấn: Đại học (kỹ sư).
- Một số hạn để kiểm chứng:
+ Từ nhỏ sinh ra đã nghèo khổ, ốm yếu, bệnh tật liên miên, nhiều bệnh mãn tính
+ Năm 2006-2011: vào Sài Gòn học.
+ Năm 2011: về lại Đà Nẵng sinh sống và làm việc cho đến giờ.
+ Năm 2017: lấy vợ
+ Năm 2019: có em bé. Nhổ răng khôn bị đứt dây thần kinh, mất cảm giác nửa hàm vĩnh viễn
+ Năm 2020: mất rất nhiều tiền của.

Bát tự của em: Mậu Thìn - Quý Hợi - Mậu Thìn - Quý Sửu

Mong mọi người xem giúp em bát tự.

Ngoài ra em thấy đại vận 5 của em có 3 lần Mậu Thìn hiện thì có cần lưu ý gì không ạ?

Em xin chân thành cảm ơn

prettybo
10-07-21, 16:33
cấu trúc bát tự của bạn: thủy nhiều nhất chiếm 55%, sau đó là thổ 33%, kém nhất là hỏa không có phần trăm nào.
thủy thổ tương chiến là thân cố gắng đoạt tài, nhưng phải thân vượng thì dễ dàng hơn

Hỏa: ấn không có sinh thân
thổ: sinh mùa đông là tuyệt địa
kim: thương quan Tân tàng trong Sửu
thủy: tài là nguyệt lệnh, có cả chính thiên tài, thiên tài gặp không vong
mộc: quan sát tàng trong Thìn, Hợi
thân nhược
dụng thần là hỏa thổ: ấn, tỉ kiếp, nên trình độ học vấn cao
vận giáp tí xấu: tài tinh là kị, khắc ấn
vận ất sửu tạm yên vì có Sửu thổ, vận này lấy vợ năm có Hỏa lộ ra là 2017
vận bính dần tốt: sinh con, nhưng năm nhổ răng chạm thần kinh chưa lý giải được, năm 2020 mất tiền vì Canh Tí hợp Sửu Hợi là thủy vượng là kị thần vượng, làm gì cũng thiệt thòi về tài chính

trong vận hiện thời này còn 4 năm lên xuống cho đến ất tị, bính ngọ thì lại yên.
số bạn không làm giàu được, chỉ kiếm tiền qua việc làm hành chính

mậu thìn phục ngâm trụ ngày và trụ năm, sức khỏe của mình hay vợ sẽ kém lắm, nhưng đây là vận tốt nên thận trọng trước sẽ bình yên
cảm ơn anh đã xem giúp em.

Năm nay em thấy cũng xấu vìđầu tư thua lỗ cũng nhiều, lại bị o ép trong công việc. Sức khoẻ của em và vợ đều kém hết.

Anh có thể xem giúp em đại vận 5 sắp đến mậu thìn 3 lần hiện có gì đáng lo ko với bao giờ em bớt lận đận chứ từ nhỏ đến giờ em lận đận quá. Mãi đến khi lấy vợ mới có chút tiền mừng cuới để dành.

Số em ko làm giàu đc vậy có khá giả ko ạ :-(

Em cảm ơn anh rất nhiều.

kimcuong
11-07-21, 11:10
Anh có thể xem giúp em đại vận 5 sắp đến mậu thìn 3 lần hiện có gì đáng lo ko với bao giờ em bớt lận đận chứ từ nhỏ đến giờ em lận đận quá.
prettybo quan tâm đến Mậu Thìn 3 lần, chắc đã được nghe nói đến chữ "phục ngâm" mà bouda đã nhắc tới?

Bát tự có sẵn phục ngâm (trụ năm và trụ ngày) nên giải thích được thời niên thiếu của prettybo:

+ Từ nhỏ sinh ra đã nghèo khổ, ốm yếu, bệnh tật liên miên, nhiều bệnh mãn tính

Phục ngâm loại này đúng là phải rời gia đình quê nhà sinh sống thì mới yên. Vì thế, khi phục ngâm lại xuất hiện ở tuế vận, thì thời gian đó có thể vấn nạn cũ xảy ra cho mình hoặc người thân. Phục ngâm chính là lo ngại đến sức khỏe là chính, sau là phải lo toan nhiều đến những người gần gũi nhất.

prettybo
11-07-21, 13:00
prettybo quan tâm đến Mậu Thìn 3 lần, chắc đã được nghe nói đến chữ "phục ngâm" mà bouda đã nhắc tới?

Bát tự có sẵn phục ngâm (trụ năm và trụ ngày) nên giải thích được thời niên thiếu của prettybo:

Phục ngâm loại này đúng là phải rời gia đình quê nhà sinh sống thì mới yên. Vì thế, khi phục ngâm lại xuất hiện ở tuế vận, thì thời gian đó có thể vấn nạn cũ xảy ra cho mình hoặc người thân. Phục ngâm chính là lo ngại đến sức khỏe là chính, sau là phải lo toan nhiều đến những người gần gũi nhất.

Con cảm ơn cô đã xem giúp con. Hèn gì khi xưa có 1 anh xem tử vi nói số con tới khi già mới gặp nhiều may mắn, hanh thông nhưng rất tiếc lại là tập cuối của cuộc đời (hiện tại thì con đen đủi lắm, đen có tiếng ở cơ quan, bạn bè luôn) . Hiện 2 lần mà tuổi thơ đã chật vật vậy rồi hiện 3 lần chắc hết cứu nổi quá. Thôi cũng may tới lúc đó con con cũng lớn rồi nên có gì cũng đỡ sợ :D

Con cảm ơn cô nhiều lắm.

sherly
18-07-21, 03:23
Mậu thìn- quý hợi- mậu thìn- quý sửu
Mậu thổ mùa đông tứ trụ vô hoả thể hiện sức khoẻ tiên thiên yếu ớt, hay gặp hoạ.
Thìn sửu là đất ẩm ướt làm sao có thể bằng mùi tuất khô táo? Nhìn nó là thổ nhưng thực chất là trợ thuỷ, toàn cục khí lạnh phiếm lạm, tiên quyết phải hành vận phương nam tị ngọ mùi sưởi ấm toàn cục thì cuộc đời mới dễ dàng thuận lợi.
Nguyên cục chỉ ra bạn khá là hợp bố, cha bạn giúp bạn nhiều trong cuộc sống, mặc dù chính bản thân ông cũng không có vận khí tốt. Cha mẹ khắc khẩu nhưng yêu thương nhau. Và chính bản thân bạn và vợ cũng gặp tình trạng như thế, chủ yếu là khắc khẩu về vấn đề tài chính.