PDA

View Full Version : Lá số duyên hồng trần mỏng, nhờ các các bác, các anh chị trên diễn đàn xem giúp ạ!

yww
20-07-21, 19:32
Kính chào mọi người trên diễn đàn!
Cháu là nữ, sinh ngày 29/9/2000 vào lúc 7h30ph tại thành phố Yên Bái
Gia đình cháu cơ bản, bố bộ đội mẹ giáo viên, bố cháu rất say mê tu tập, cháu có 1 em trai học giỏi và thông minh.
Hồi nhỏ cháu hay ốm nên bà nội và bố đã đưa cháu lên đền bán khoán, đến nay vẫn chưa chuộc về.
Cháu dạo gần đây sức khỏe kém nhưng đi khám không ra bệnh ngoại trừ bị viêm amidan mãn tính.
Năm cấp 2 cháu đỗ lớp chọn, cấp 3 đỗ trường chuyên, năm cấp 3 có đạt giải tỉnh và khu vực, thi đại học kết quả kém nên không đỗ trường top đầu ạ.
Hiện nay cháu sắp ra trường nên muốn nhờ mọi người xem giúp công danh tiền bạc của cháu tương lai ạ, cháu tự nhận thấy kiến thức và kinh nghiệm của bản thân còn yếu, cũng không có chí học hành, thất nghiệp mấy tháng nay rồi ạ.
Hôm trước cháu có nhờ mọi người trên diễn đàn khác luận giải thì có nhiều bác bảo lá số cháu có căn đi tu, mọi thứ đều không bền nên cháu cũng hơi buồn ạ
Kính mong mọi người giải đáp giúp cháu!

kimcuong
21-07-21, 10:55
Có căn tu tại sao lại buồn? Có lẽ bạn còn trẻ quá nên chưa hiểu thấu việc này. Bát tự:

Canh Thìn, Ất Dậu, Canh Dần, Canh Thìn (cung mệnh Canh Thìn)

Kim chiếm hơn 65% trong ngũ hành, Hỏa kể như tiêu mòn không đáng kể, vì chỉ có Bính tàng trong Dần. Có câu "kim đa hỏa tắt" là thí dụ này. Luận qua quan điểm tính cách thì quả như bạn kể là thiếu ý chí, vì Hỏa Quan Sát đại diện cho khả năng nhận được sự khắc chế từ ngoài. Nữ mệnh vì thế đặt Quan Sát làm chồng nghĩa là vậy, đó là quan niệm kinh điển. Tính cách này tàng không lộ kể như bạn cũng không thích bị kềm chế nhiều, hoặc không phản ứng lại. Quan Sát cũng là sự nghiệp. Nếu tính cách này thiếu thì rất khó làm việc dưới quyền sai bảo nghiêm nghị. Vậy nên kiếm việc làm có thể làm theo ý mình, nếu kinh doanh thì nên rất vừa phải thu gọn chẳng hạn.

Vận Quí Mùi bạn còn gặp khó khăn cản trở từ năm sau đến 2027. Phải cố gắng lên. Vận Nhâm Ngọ khởi sắc từ 2028.

Hùng804
01-08-21, 08:00
Hôm trước cháu có nhờ mọi người trên diễn đàn khác luận giải thì có nhiều bác bảo lá số cháu có căn đi tu, mọi thứ đều không bền nên cháu cũng hơi buồn ạ
Mệnh này mà xem là có căn tu thì hơi lạ.

yww
04-08-21, 16:43
Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!

yww
04-08-21, 16:45
Dạ có bác luận giúp cháu là tứ trụ có 3 chữ canh nên cô độc, trong tứ trụ có hoa cái nên ham mê tìm hiểu nghiên cứu độc lập, phu và tử tức đều không vững nên thích hợp đi tu ạ

sherly
04-08-21, 22:31
Đời người thì nhiều cái thú vị, không cần thiết phải cạo đầu vào chùa mới là tu.
Tu là tu tâm, hiểu vận mệnh của mình, không tham cái gì không phải của mình.
Canh thìn- ất dậu- canh dần- canh thìn
Số này thân vượng, tỷ kiếp lại đoạt tài, tài vận bị kiếp (cướp, đoạt, mất)
Hỷ hoả chế kiếp vệ tài, số này về măt tượng, canh ất hợp có nghĩa là rất quan tâm đến tiền bạc.
Nếu muốn kinh doanh, kiếm tiền thì làm ngay trong vận nhâm ngọ, quý mùi, thuỷ khí tiết kim sinh mộc là tài có nguồn, tránh mấy năm mậu kỷ thổ thấu can thì không có nguồn để kiếm.
Về sau này vào vận thổ kim sinh trợ kim khí khắc mộc là sẽ hao tài nhiều.
Số này dễ lấy chồng vì mục đích tài chính, thế nên cứ thoả sức lấy đối tượng nào càng giàu càng tốt.
*** bạn cũng nên lưu ý là bạn sinh vào ngày 2/9 âm lịch, cho nên tháng âm là tháng Bính Tuất, thì những nhận định như trên sẽ không còn đúng. Việc tử bình theo tiết khí hay âm lịch vẫn có những nhóm nhỏ trên cả diễn đàn trung quốc và diễn đàn bazi singapore tranh luận và ai cũng có lí do của họ để tin theo, trong số đó còn có vài người được coi là master (thầy dạy, cao thủ) đã viết sách tứ trụ xiển dương cách xem theo âm lịch.
Vài thông tin để bạn tham khảo.

FPTxmen
05-08-21, 22:05
Ô thế ko bảo bố lên đền mà làm lễ tạ rồi chuộc con gái về đi cháu. Sắp đến tuổi lấy ck rồi, Bính hoả sao ck chính vị Trường sinh tại phu cung, ko bị hình, xung, khắc, hợp, hại, phá ... cháu có mà Tu Hú :) nghe gì mầy ông thày đểu, 3 canh thì cô độc, toàn tào lao bí đao vớ va vớ vẩn, cho chú xin info ông thầy đấy để nhờ xem hộ chú với hí hí

Hùng804
06-08-21, 14:25
Dạ có bác luận giúp cháu là tứ trụ có 3 chữ canh nên cô độc, trong tứ trụ có hoa cái nên ham mê tìm hiểu nghiên cứu độc lập, phu và tử tức đều không vững nên thích hợp đi tu ạ

Chỗ này ông thầy nói cũng không phải là không có cơ sở, ông ta lấy từ trong "Tam mệnh thông hội" để nói. Nhưng thực tế, khi luận mệnh cần phải chú trọng xem tượng để phán đoán nghề nghiệp thì chính xác hơn. Như trong "Ngọc chiếu thần ứng chân kinh" có nói: "Bính Mậu Đinh Giáp giờ liền Tuất Hợi, là tăng nhân đạo sĩ"; hoặc là"Giáp Ất đến cùng Dần Mão, định xuất Sư cô tóc dài"; hoặc "Quý Tị cùng Ất Mão Canh Thân Tuất Hợi, là kẻ sĩ cửu lưu"; hoặc là '"Tý đến hợp Sửu, cung chùa an nhàn" ....; toàn là dùng "Tượng" mà nói.
Như các câu phú ở trên nói Bính Mậu Đinh Giáp là nói nhật can gặp giờ Tuất Hợi thì là tăng đạo chẳng hạn, vậy Tuất Hợi là tượng gì? thuộc cung gì? mới khẳng định là tăng đạo? hoặc Tý hợp Sửu thì thích cảnh chùa an nhàn?...
Cho nên, mới thấy người thực sự hiểu mệnh lý là không bao nhiêu, cứ phán bừa ăn tiền thiên hạ là mang nghiệp chướng vậy.

yww
08-08-21, 10:57
Đời người thì nhiều cái thú vị, không cần thiết phải cạo đầu vào chùa mới là tu.
Tu là tu tâm, hiểu vận mệnh của mình, không tham cái gì không phải của mình.
Canh thìn- ất dậu- canh dần- canh thìn
Số này thân vượng, tỷ kiếp lại đoạt tài, tài vận bị kiếp (cướp, đoạt, mất)
Hỷ hoả chế kiếp vệ tài, số này về măt tượng, canh ất hợp có nghĩa là rất quan tâm đến tiền bạc.
Nếu muốn kinh doanh, kiếm tiền thì làm ngay trong vận nhâm ngọ, quý mùi, thuỷ khí tiết kim sinh mộc là tài có nguồn, tránh mấy năm mậu kỷ thổ thấu can thì không có nguồn để kiếm.
Về sau này vào vận thổ kim sinh trợ kim khí khắc mộc là sẽ hao tài nhiều.
Số này dễ lấy chồng vì mục đích tài chính, thế nên cứ thoả sức lấy đối tượng nào càng giàu càng tốt.
*** bạn cũng nên lưu ý là bạn sinh vào ngày 2/9 âm lịch, cho nên tháng âm là tháng Bính Tuất, thì những nhận định như trên sẽ không còn đúng. Việc tử bình theo tiết khí hay âm lịch vẫn có những nhóm nhỏ trên cả diễn đàn trung quốc và diễn đàn bazi singapore tranh luận và ai cũng có lí do của họ để tin theo, trong số đó còn có vài người được coi là master (thầy dạy, cao thủ) đã viết sách tứ trụ xiển dương cách xem theo âm lịch.
Vài thông tin để bạn tham khảo.
Em cảm ơn anh (chị) nhiều ạ!

yww
08-08-21, 10:58
Ô thế ko bảo bố lên đền mà làm lễ tạ rồi chuộc con gái về đi cháu. Sắp đến tuổi lấy ck rồi, Bính hoả sao ck chính vị Trường sinh tại phu cung, ko bị hình, xung, khắc, hợp, hại, phá ... cháu có mà Tu Hú :) nghe gì mầy ông thày đểu, 3 canh thì cô độc, toàn tào lao bí đao vớ va vớ vẩn, cho chú xin info ông thầy đấy để nhờ xem hộ chú với hí hí
Cháu cảm ơn chú ạ! Năm 26t mà kết hôn thì sớm hơn cháu nghĩ nhiều

yww
07-09-21, 16:43
Bác FPTxmen cho cháu xin đôi lời bình về chuyện tình cảm hôn nhân được không ạ?