PDA

View Full Version : em xin được mọi người trợ giúp em với ạ.

giatung
23-07-21, 17:52
em xin kính chào các cô gì chú bác,cùng các anh,chị em ạ.
em là thành viên mới,rất thích bộ môn tử bình,em làm bên xây dựng mấy năm gần đây cv gặp nhiều khó khăn quá,em rất mong có cô gì chú bác,anh chị nào luận giải lá số giúp em với ạ.
em là nam sinh ngày 01/08/1984.21h30 tại hà nội việt nam.
Năm GIÁP TÝ...Tháng...TÂN MÙI...Ngày...ĐINH MÃO...Giờ...TÂN HỢI. kính mong được sự trợ giúp của mọi người,em xin chân thành cảm ơn !

hien659
23-07-21, 21:14
Em xin phép các Anh Chị luận về mệnh này . Đinh sinh tháng Mùi khí hỏa vẫn vượng. Địa chi tam hợp cục Ấn sinh thân, Giáp thấu lên là Chính Ấn cách dụng Tài . Tài tinh hư phù không căn. Mệnh cần Kim làm dụng hỷ là Thổ. Đại vận Giáp Tuất lại phùng Ấn , năm Canh Tý Tài tinh tiết khí sinh Quan, Quanh sinh Ấn. Tài bị tổn hao nghiêm trọng. Em mong được các Anh Chị chỉ bảo thêm ạ. Bạn lấy vợ năm Đinh Dậu 2017 phải không. Vận lại đi về phương Đông không thuận chút nào

kimcuong
24-07-21, 10:22
Tôi xin nhắc chung các bạn muốn nhờ giải tứ trụ, xin hãy đọc qua điều lệ của diễn đàn:

Để tạo điều kiện thuận lợi cho người luận giải tứ trụ, đề nghị các bạn tuân thủ một vài điểm căn bản như sau:

1/ Tứ trụ phải do chính bạn đưa lên và hỏi cho mình, không nhờ xem hộ tứ trụ của người khác.
2/ Cho biết ngày giờ sinh dương lịch và nơi sinh (nếu sinh tại VN trước năm 1975 thì cho biết sinh ở miền Nam hay miền Bắc).
3/ Cho biết sơ lược về gia thế và các biến cố lớn liên quan đến cuộc sống của mình.
4/ Cho biết công việc hiện tại và nêu rõ vấn đề cần giải đoán.

BQT

giatung
24-07-21, 11:29
Dạ.em cảm ơn bác hien659 rất nhiều ạ!
dưới đây là một số năm biến cố lớn nhất với em đến thời điểm này ạ.
em lấy vợ năm 2011 ạ đến 2014 gđ gặp chuyện làm ăn không tốt nên vợ chồng ly hôn,đến năm 2015 thì cv làm ăn và mọi chuyện cũng gặp khó khăn ạ,cuối năm 2016 - đầu năm 2017 thì công vc làm ăn có tốt hơn một chút,cũng có tiền ạ,từ cuối nam 2017 - hết năm 2018 thì khó khăn ạ,năm 2020 thì em cv làm ăn chỉ đc nửa đầu năm thì có chút,về cuối nam thì hao tiền nhiều ạ,đấy là những năm biến cố của em ạ.em xin chân thành cảm ơn mọi người ạ.

giatung
24-07-21, 11:33
Tôi xin nhắc chung các bạn muốn nhờ giải tứ trụ, xin hãy đọc qua điều lệ của diễn đàn:
Dạ.em mới tham gia nên em cũng chưa biết nhiều,em xin rút kinh nghiệm mong các bác,anh chị em thông cảm ạ...

giatung
24-07-21, 11:34
Em xin phép các Anh Chị luận về mệnh này . Đinh sinh tháng Mùi khí hỏa vẫn vượng. Địa chi tam hợp cục Ấn sinh thân, Giáp thấu lên là Chính Ấn cách dụng Tài . Tài tinh hư phù không căn. Mệnh cần Kim làm dụng hỷ là Thổ. Đại vận Giáp Tuất lại phùng Ấn , năm Canh Tý Tài tinh tiết khí sinh Quan, Quanh sinh Ấn. Tài bị tổn hao nghiêm trọng. Em mong được các Anh Chị chỉ bảo thêm ạ. Bạn lấy vợ năm Đinh Dậu 2017 phải không. Vận lại đi về phương Đông không thuận chút nào
Dạ.em cảm ơn bác hien659 rất nhiều ạ!
đây là mệnh của em ạ,em làm bên xây dựng và đang sinh sống và làm việc tại hà nội ạ.
dưới đây là một số năm biến cố lớn nhất với em đến thời điểm này ạ.
em lấy vợ năm 2011 ạ đến 2014 gđ gặp chuyện làm ăn không tốt nên vợ chồng ly hôn,đến năm 2015 thì cv làm ăn và mọi chuyện cũng gặp khó khăn ạ,cuối năm 2016 - đầu năm 2017 thì công vc làm ăn có tốt hơn một chút,cũng có tiền ạ,từ cuối nam 2017 - hết năm 2018 thì khó khăn ạ,năm 2020 thì em cv làm ăn chỉ đc nửa đầu năm thì có chút,về cuối nam thì hao tiền nhiều ạ,đấy là những năm biến cố của em ạ.em xin chân thành cảm ơn mọi người ạ.

hien659
24-07-21, 12:18
Cám ơn bạn. Mình mới học thôi lên chưa biết nhiều. Hy vọng Bạn có Duyên được các Anh Chị trong diễn đàn vào luận giải .Dạ, tiện đây em xin hỏi các anh chị , bài nào trong diễn đàn luận về huynh đệ anh chị em với ạ. Em cám ơn nhiều.

kimcuong
24-07-21, 12:58
hien659 luận khá tốt rồi. Bát tự này vì Ấn trọng (hợi mão mùi lộ giáp), cần có chế ngự là Kim, nhưng Tân tọa Suy thấu vô căn, nghĩa là tài yếu, không khả dụng, phải nhờ Thổ hỗ trợ là chính lệnh trong tháng Mùi. Đại vận qua Thân Dậu Tuất là tây phương, đúng hành kim, nhưng thiên can là Nhâm Quý rút khí Kim, lại sinh Mộc, nên rất vất vả. Vận Ất Hợi là vận kém nhất, cần nên rất thận trọng khi làm ăn, không nên liều lĩnh. Vận Bính Tí hợp Tân, dụng thần cũng không phát triển đúng như ý, nhưng Tí hình Mão phá tam hợp kị thần, vận này có khả năng thành công ở giữa vận.

Tài tinh là tính cách "đối ngoại" của ta , không chỉ riêng tiền tài hay vợ, mà chỉ tất cả hành vi cư xử của mình bộc phát ra. Nếu Tài tinh kém thì nhất định phải thận trọng khi quyết định mọi việc.

kimcuong
24-07-21, 13:03
Nói thêm về mệnh có 2 cách giải như thí dụ này. Đó là thân vượng kiêm tòng cường cách. Tòng cường là do Ấn thụ thái quá. Nếu ngã qua Ấn là hỉ thần thì mệnh hiện nay phải rất tốt. Nhưng do mệnh chủ cho biết những sự việc không thông suốt nên không thể là tòng cường, mà chỉ là thân vượng ấn cường, thái quá thì chính đó là kị thần, tức phải có chế ngự. Nếu tòng cường, thật tế cũng phải do hoàn cảnh tạo ra được, tất đi vào con đường học vấn hơn là kinh doanh.

giatung
24-07-21, 13:30
Dạ.em cảm ơn các bác ạ.