PDA

View Full Version : Xem cho 3 người đầu tiên

sherly
18-08-21, 21:28
Chào các anh chị em, trong thời gian này chắc ai cũng mệt mỏi vì dịch covid, bản thân tôi điều trị hậu covid nay cũng tương đối, vậy tôi mở topic xem cho 3 người đầu tiên theo thứ tự.
Lưu ý:
1. kiến thức là tự tôi học và nghiệm lý, vậy nên có đúng, có sai, xin thông cảm.
2. Có những bát tự thuộc dạng cách tôi đang trong quá trình học hỏi, vì thế nếu anh chị em nào đưa ra bát tự mà tôi không xem được thì sẽ bỏ qua, và tôi sẽ thông báo cho người đó.
3. Tôi không xem các câu hỏi mang tính quá chi tiết, hoặc về tình duyên vu vơ như kiểu "bao giờ có người yêu". Thứ nhất là tôi tự nhận phần này tôi quá yếu, không xem được, thứ hai là những câu hỏi kiểu như vậy không mang tính "cát-hung", là tôn chỉ hàng đầu của môn tứ trụ
4. Ưu tiên các câu hỏi về sự nghiệp tiền tài, và tôi xin nói là tứ trụ rất rõ ràng, và nhiều cái xấu tôi sẽ nói thẳng, có thể sẽ phật ý một số người, xin thông cảm
Mời các anh chị em!

thucthan
18-08-21, 21:46
anh Sherly bị covid ạ, chúc mừng anh đã vượt qua, vậy chắc anh ở sài gòn à

Block
18-08-21, 22:50
Em xin đăng ký 1 suất ạ

Tuổi thơ em êm đềm được bố mẹ thương yêu, kinh tế gia đình ko khá giả cũng ko nghèo
2013 vào Sài Gòn học học viện hành chính
2017 lấy bằng
Đầu 2019 sang châu Âu làm việc
Cuối 2020 sinh con
Giờ đang ở nhà chăm con và chờ giấy phép làm việc chính thức ạ
Em xin hỏi các đại vận tới thế nào và em nên làm gì hợp: làm nail hay cùng chồng mở quán ăn? Cảm ơn

sherly
18-08-21, 23:21
Chào Block
Vừa mở hàng đã gặp ngay ca khó ^^
Tôi phải nói thế này, bát tự của bạn đang nằm ở ranh giới của tháng Thìn (theo âm lịch) và tháng mão (theo tiết khí)
Tuy nhiên nếu tính bát tự theo tiết khí tại trường hợp này, như lá số bạn đăng, thì thông tin về gia thế và bằng cấp là không chính xác.
Tiết khí:
Ất hợi- kỷ mão- bính dần- bính thân
Xuân hoả đắc sinh, toạ dần thấu tỷ, thân vượng hỷ tú khí thương quan, gặp ất mộc ấn tinh trọc khắc. Điều này chỉ ra, bạn không thể có bằng cấp cao được.
Hành nhâm ngọ đại vận, cũng không thể cho ra các thông tin khá tích cực như bạn nói được.
Về âm lịch thì sao:
Ất hợi- canh thìn- bính dần- bính thân
Cũng là xuân hoả toạ dần tương sinh, bính tỷ trợ, tuy nhiên ấn tinh ất mộc ngũ hợp canh kim không hoá, canh kim khắc ất mộc, tài khắc ấn là thuận, thêm vận đầu đời kim thấu can trợ kim là cát vận, gia cảnh không tồi, không giàu có lắm là bởi vì trụ năm là kị thần.
Hơn nữa, canh kim này có một bệnh, là bính tỷ trụ giờ trực khắc. Hành Nhâm Ngọ, quý tị đại vận thuỷ thấu khắc hoả là cát vận, mặc dù thuỷ khí vẫn có thể sinh mộc, tuy nhiên canh ất là ngũ hợp trói nhau, vượng mấy thì cũng không qua được nó, canh kim là dụng thần của bạn.
Bạn hỏi bạn nên làm nghề gì, tôi xin nói là phần này tôi khá yếu, chỉ nói để tham khảo.
Canh kim tượng của nó còn là dao kéo, là nghề nail. Còn bếp núc quán ăn thì nó lại thuộc phạm trù của hành hoả, canh kim còn là Thiên Tài, có nghĩa là tiền không chính thức, không biết là bạn làm chủ nail hay làm nhân viên, nhưng thiên tài nó cũng có nghĩa là tiền "tip", hồi tôi ở Mỹ, tôi được biết có những người làm nghề dịch vụ tiền "tip" còn cao hơn cả tiền lương. Vậy kết luận của tôi, bạn hợp làm nail.
Cảm ơn bạn đã quan tâm topic của tôi

Block
18-08-21, 23:59
Cảm ơn chị đã xem một bài dài cho em, vậy là lá em xem theo lịch âm mới ứng hơn ạ, nếu làm nail là em đi làm công cho người ta thôi chắc có tip, em sẽ lưu lại sau này có gì mới sẽ phản hồi cho chị ạ

hv1119
19-08-21, 01:01
Chào sherly, mong sherly hữu duyên xem giúp sự nghiệp tiền tài vs ạ
Nam: mậu thìn/canh thân/quý sửu/canh thân
Đôi nét bản thân mình:
- Từ lúc ra trg đên 2016: làm đâu mất đó, k dư, làm đc rồi lại mất, âm nợ đc gia đình gánh cho.
- Cuối 2017: làm bên bds, dư chút ít
- Cuối 2018: kết hôn, cv làm ăn thuận lợi, dư nhiêu hơn
- Cuối năm 2019: có con, cv xuống dốc k phanh, vợ chồng bất hoà cho tới hiện giờ

Từ lúc ra trg, cv chủ yếu là freelance liên quan tới mảng cntt và bds. Hiện tại ở chug vs ba mẹ, cuộc đời đc gia đình giúp đỡ hỗ trợ bao bọc khá nhiều.

Nhờ sherly nghiêm xem đại vận săp tới của mình sáng tối ra sao, chứ cảm nhân lúc này thấy bản thân m khá thảm bại, bất lực, con đg mù mịt, tưong lai không biêt đi đâu về đâu, cuộc sống gia đình bế tắc.

Đây là lá số của mình:

vanmanh
19-08-21, 05:53
Mong chị Sherly xem cho em ạ.

vanmanh
19-08-21, 06:14
Em xin bổ sung thông tin ở các năm chị ạ:
ngày nhỏ gia cảnh em nghèo khó, ốm đau bệnh tật , lớn lên thì đỡ hơn ạ
năm 2009, em đỗ vào lớp chọn của 1 trường cấp 3 huyện
năm 2010, em bị bệnh đầu nhập viện cấp cứu
năm 2011, bác ruột mất vì bệnh thận ạ
năm 2016 bà nội em mất
năm 2019 , cuối năm này đại gia đình em sang mộ ông bà ạ
năm 2020 bà ngoại em mất

hp78
19-08-21, 09:03
Tôi xếp hàng bác sherly nhé:d

sherly
19-08-21, 10:08
Chào HV1119
Bát tự của bạn:
Mậu thìn- Canh thân- quý sửu- canh thân
Quý thuỷ lập mệnh ở tháng thân kim thuộc mùa thu, kim vượng, thuỷ tướng. Thân vượng gặp ấn, ấn lại gặp quan sinh. Vậy tổng quan bát tự bạn trọc khí nhiều, không hợp lục thân, nhất là tình cảm với Mẹ.
Quý toạ sửu thổ, sửu này bản khí là thổ, nhưng tiếc lại hàm chứa kim thuỷ, thổ kim thấu can thì sửu thổ này không những không khắc thuỷ, ngược lại còn trợ thuỷ, vậy có thể kết luận, vợ bạn gây áp lực cho bạn, có thể là kỳ vọng quá nhiều chẳng hạn.
Nguyên mệnh không có hoả là một điểm không tốt, ấn nhiều, vượng lại gặp sinh là bệnh nặng nhất của tứ trụ này.
Từ 34 tuổi trở đi, bạn bước vào mộc vận, mặc dù cũng không được coi là Lý tưởng, tuy nhiên cuộc sống bản thân sẽ tốt dần, vì mộc khắc thổ là nguồn của ấn.
Phải đến 54 tuổi trở đi vào hoả vận khắc kim, thì lúc đó tiền tài mới có thể ổn được.
Ấn nhiều gặp sinh, vậy bạn không thể có bằng cấp cao, và quan trường công danh cũng không nên mơ tới.
Thân vượng mà vượng khí quy thân thế này thì không tốt, chữ TÀI (tài năng, tài khí) đều không được thể hiện.
Lời khuyên của tôi: nên sống xa ra đình rèn cách tự lập, phải tự lập thì số này mới tốt dần lên được, nếu ở trong Nam thì tốt, không thì vào Nam lập nghiệp.
Cảm ơn bạn đã tham gia topic của tôi

tuvint
19-08-21, 10:08
Cháu xin đăng ký, hy vọng may mắn được bác xem cho ạ.
Cháu là nam, cao to,mắt cận, người nhiều lông,trong người có nốt ruồi chỗ kín, lòng bàn tay có nốt ruồi son,2001 xém chết đuối, khắc khẩu ko hợp tính ba, vợ bằng tuổi, nóng tính nhưng tốt tính.Từ nhỏ h học hành công việc hơi lận đận.
2007 ông ngoại mất, năm đó xây nhà.
2016 ông nội mất.
2018 cưới vợ, năm đó mất xe,hao hụt tiền của,công việc khó khăn, hai vợ chồng bất hòa nặng,xuýt chia tay.
2020 tháng 2 âm sinh con trai, do dịch covid nên ảnh hưởng khá nhiều đến công việc và tiền bạc.
Mong bác xem giúp về công việc, tiền tài, hậu vận. Số có nghèo ko ạ
Bát tự Nhâm thân - Kỷ dậu- Canh tý- Bính tý

hv1119
19-08-21, 11:44
Chào HV1119 Bát tự của bạn: Mậu thìn- Canh thân- quý sửu- canh thân Quý thuỷ lập mệnh ở tháng thân kim thuộc mùa thu, kim vượng, thuỷ tướng. Thân vượng gặp ấn, ấn lại gặp quan sinh. Vậy tổng quan bát tự bạn trọc khí nhiều, không hợp lục thân, nhất là tình cảm với Mẹ. Quý toạ sửu thổ, sửu này bản khí là thổ, nhưng tiếc lại hàm chứa kim thuỷ, thổ kim thấu can thì sửu thổ này không những không khắc thuỷ, ngược lại còn trợ thuỷ, vậy có thể kết luận, vợ bạn gây áp lực cho bạn, có thể là kỳ vọng quá nhiều chẳng hạn. Nguyên mệnh không có hoả là một điểm không tốt, ấn nhiều, vượng lại gặp sinh là bệnh nặng nhất của tứ trụ này. Từ 34 tuổi trở đi, bạn bước vào mộc vận, mặc dù cũng không được coi là Lý tưởng, tuy nhiên cuộc sống bản thân sẽ tốt dần, vì mộc khắc thổ là nguồn của ấn. Phải đến 54 tuổi trở đi vào hoả vận khắc kim, thì lúc đó tiền tài mới có thể ổn được. Ấn nhiều gặp sinh, vậy bạn không thể có bằng cấp cao, và quan trường công danh cũng không nên mơ tới. Thân vượng mà vượng khí quy thân thế này thì không tốt, chữ TÀI (tài năng, tài khí) đều không được thể hiện. Lời khuyên của tôi: nên sống xa ra đình rèn cách tự lập, phải tự lập thì số này mới tốt dần lên được, nếu ở trong Nam thì tốt, không thì vào Nam lập nghiệp. Cảm ơn bạn đã tham gia topic của tôi
Cám ơn sherly đã xem giúp,
Mình lúc học ĐH thì đã ra trg làm nhưng k đúng chuyên ngành, lương thấp nên m bắt đầu dấn thân lĩnh vực online để có mức thu nhập tốt hơn
Giờ vợ, con nhỏ nên rất ngại làm xa, mimh ban đầu đã muốn làm luôn thời gian ở sg, vì chuyện này đã cãi nhau vs gia đình, vi ba mẹ muốn tìm cho m 1 cv nhà nc cho chắc bền nhưng chắc m k có duyên
Tự mày mò học hỏi nên cg có dư nhưng mình kiêm tiền đc thì khó nhưng mất đi thì dễ
M mấy năm nay đã có ý tưởng kd, nhưng ngặt nổi vợ k làm hậu cần, m phải lao vào làm mọi thử, và ngày nào cg thế, đâm ra stress
Sherly cho mình hỏi, giờ m có tuổi, có kinh nghiệm, sale marketing, thích kd, du lịch nhưng tính mình đc nhiều ng nhận xét là thỏ non, ra đời dễ bị cáo già làm thit
Vậy đại vận này mình kinh doanh thì có được không hả Sherly? Còn về mình thì dụng thần có phải là hỏa, hỉ thần mộc hay không> Mong nhờ sherly xem giúp cho lần nữa. M cám ơn.

sherly
19-08-21, 12:55
Chào vanmanh
Bát tự của bạn tôi đã xem qua rồi thì phải
Giáp tuất- mậu thìn- kỷ tị- quý dậu
Mùa xuân mộc vượng, thổ hư, tuy nhiên căn mộc tại thìn gặp tuất xung, vậy Mộc tuy vượng, nhưng bất hoạt, manh phái gọi là tử mộc. Tử mộc không khắc thổ được. Mà mậu thổ hợp khắc quý thuỷ.
Thế thổ nhiều, khắc quý mạnh, vậy tổng quan đại vận phải sinh trợ quý thuỷ mà khắc hao Mậu Thổ.
Tuy nhiên phải chú ý trong các đại vận mà Giáp Mộc đắc căn, thì việc này sẽ luận khác.
Ví dụ vận Canh Ngọ
Ngọ tuất bán hợp thì thìn thổ mất đối tượng xung, thìn thổ lại tàng thuỷ mộc, giáp mộc đắc căn khắc Mậu Thổ thì lại thành cát, nhưng canh kim đại vận khắc giáp mộc không cát, gặp năm Mậu tuất sinh trợ canh khắc giáp càng băng hoại hơn nữa, tượng xấu là tỷ trợ thương quan kiến quan, cho nên hạn xấu liên quan đến pháp luật là vậy.
Vận Tân Mùi, năm Tân Sửu, nguyên cục và đại vận lưu niên hình thành tứ hành xung thìn tuất sửu mùi, mộc mất căn, hỷ kim sinh thuỷ cát.
Tuy nhiên các năm khác trong vận này phần lớn là mộc đắc căn, mộc đắc căn thì lại không hỷ kim, vì thế lại ưa năm Hoả, năm Mậu thân ắt có việc không thuận.
Bắt đầu từ Nhâm thân, Quý Dậu, sinh trợ thuỷ khí, lại là vận tài. Từ đó tài vận sẽ tốt.
Bát tự của bạn cứ nắm chặt lấy Tính chất Hoạt - Tử của Giáp Mộc mà luận theo đại vận, lưu niên cát hung.
Cũng vì điều này mà đây là một dạng bát tự rất khó xem.

sherly
19-08-21, 13:02
Chào tuvint, tôi đã xem cho bạn ở mục "nhờ giải bát tự" rồi, và giờ ý kiến của tôi vẫn không thay đổi, bạn có thể tham khảo ý kiến của người khác nhé.

tuvint
19-08-21, 13:25
Dạ như lần trước bác xem cho cháu thì cháu hiểu dụng thần là thổ phải ko ạ
Do cùng lá số có bác nói dụng thần là mộc hỏa,nhiều ý kiến trái ngược đâm ra cháu cũng rối, mà cháu nghĩ thổ thì ko phải tại mấy năm can thổ cháu xui xẻo lắm ạ, lúc nhỏ nhà cháu kinh tế cũng không bằng bây h.
Cảm ơn bác nhiều ạ,mong bác mau khỏe lại để xem cho các anh chị khác ạ

hv1119
19-08-21, 13:36
Cám ơn Sherly đã xem.

M có trả lời mà lỗi font nên giờ soạn lại

M chia sẻ thêm là lúc trc m học Đh 4 năm ở SG, m rât muốn làm ở trong SG ma vì gia đình muốn chạy vào nhà nc vì 2 chữ ổn định nên lúc còn hc đến đi làm thương có cãi nhau vs gd vấn đề này, kêt quả k đc mà mất thêm tiền bac, thời gian

Tính m từ lúc hc cho tới cv hiện tại rất thích kd, ưa đi du lich nên m đã tìm hiểu và làm rất nhiều công việc kiếm tiền online đẻ theo mục tiêu làm chủ thời gian, làm chủ tài chính mà mình muốn hướng đến đích cuối cùng.

Nay tuổi cg khá lớn, mới có gdinh và con nhỏ, ba mẹ có tuổi, ở nhà phụ thêm nhiều việc nhà, vào nam làm xa khó thành.

Trog ng m lúc nào cg có máu kd, m là dân sale, marketing, biết cg khá nhiều lĩnh vực làm online kiếm tiền, nhưng kd thì sợ thất bại, nge gia đình nói tính mình thật thà, k ma mãnh bằng họ thì kd khó thành

Sherly cho m hỏi, vs lá số mình thì đại vận tới m có thể làm ăn kinh doanh đc không?
Dung thần của m có phải là hoả, hỉ thần là mộc thì nên làm cv liên quan tới dụng hỷ thần có đúng không? Mong Sherly bỏ chút thời gian xem giúp lần nữa. M cám ơn nhiều.

sherly
19-08-21, 14:17
Chào hv119
Kinh doanh thì được, nhưng phải gặp vận thì mới phát tài được, tài vận chưa đến thì vẫn trắc trở như bình thường.

sherly
19-08-21, 14:40
Chào tuvint, vận Thổ, khác với năm thổ. Hơn nữa nếu bạn cảm thấy luận đoán của tôi không chính xác thì bạn cứ nhờ người khác xem giúp. Cũng nên lưu ý giờ Tý là một giờ rất nhạy cảm trong tứ trụ. Có trường phái còn phân ra Tý Ngày và Tý Đêm, một số thông tin để bạn tham khảo.

tuvint
19-08-21, 14:54
Dạ vấn đề h tý cháu cũng nghe là h nhạy cảm,mà lỡ sinh trúng h đó nên phải chịu thôi ạ
Đúng sai ntn thì những gì trải qua bản thân cháu biết rõ nhất, mỗi người có trường phái hay cách nghiên cứu khác nhau ko ai giống ai,quan trọng là sàng lọc
Dù đúng hay sai đc bác xem qua cũng là có duyên,may mắn cho cháu,chúc bác và gia đình bình an qua đại dịch covid.

tuvint
19-08-21, 15:01
Cháu có nghe một câu " ngàn lời cảm ơn cũng ko bằng một lời phản hồi chi tiết" nên có nói gì ko phải mong bác hoan hỉ bỏ qua ạ

hv1119
19-08-21, 16:27
Chào hv119 Kinh doanh thì được, nhưng phải gặp vận thì mới phát tài được, tài vận chưa đến thì vẫn trắc trở như bình thường.
Thanks Sherly, chắc số phận m đã an bài !

vanmanh
19-08-21, 17:19
Chào vanmanh
Bát tự của bạn tôi đã xem qua rồi thì phải
Giáp tuất- mậu thìn- kỷ tị- quý dậu
Mùa xuân mộc vượng, thổ hư, tuy nhiên căn mộc tại thìn gặp tuất xung, vậy Mộc tuy vượng, nhưng bất hoạt, manh phái gọi là tử mộc. Tử mộc không khắc thổ được. Mà mậu thổ hợp khắc quý thuỷ.
Thế thổ nhiều, khắc quý mạnh, vậy tổng quan đại vận phải sinh trợ quý thuỷ mà khắc hao Mậu Thổ.
Tuy nhiên phải chú ý trong các đại vận mà Giáp Mộc đắc căn, thì việc này sẽ luận khác.
Ví dụ vận Canh Ngọ
Ngọ tuất bán hợp thì thìn thổ mất đối tượng xung, thìn thổ lại tàng thuỷ mộc, giáp mộc đắc căn khắc Mậu Thổ thì lại thành cát, nhưng canh kim đại vận khắc giáp mộc không cát, gặp năm Mậu tuất sinh trợ canh khắc giáp càng băng hoại hơn nữa, tượng xấu là tỷ trợ thương quan kiến quan, cho nên hạn xấu liên quan đến pháp luật là vậy.
Vận Tân Mùi, năm Tân Sửu, nguyên cục và đại vận lưu niên hình thành tứ hành xung thìn tuất sửu mùi, mộc mất căn, hỷ kim sinh thuỷ cát.
Tuy nhiên các năm khác trong vận này phần lớn là mộc đắc căn, mộc đắc căn thì lại không hỷ kim, vì thế lại ưa năm Hoả, năm Mậu thân ắt có việc không thuận.
Bắt đầu từ Nhâm thân, Quý Dậu, sinh trợ thuỷ khí, lại là vận tài. Từ đó tài vận sẽ tốt.
Bát tự của bạn cứ nắm chặt lấy Tính chất Hoạt - Tử của Giáp Mộc mà luận theo đại vận, lưu niên cát hung.
Cũng vì điều này mà đây là một dạng bát tự rất khó xem.

Em cảm ơn chị Sherly đã phản hồi chi tiết cho em ạ.
vâng ạ, chị Sherly đã từng xem cho em và chọn dụng thần là bán kim cục (tị dậu) do giáp mộc không gốc ạ
không biết câu "thiên tài gặp quan kiêm thực thần " và " thực thần sinh tài " trong sách của Thầy Thiệu có ứng cho vận này của em không ạ chị

prettybo
19-08-21, 20:01
Chào anh Sherly,
Nhờ anh xem giúp em với ạ

- Một số hạn để kiểm chứng:
+ Từ nhỏ sinh ra đã nghèo khổ, ốm yếu, bệnh tật liên miên, nhiều bệnh mãn tính
+ Năm 2006-2011: vào Sài Gòn học.
+ Năm 2011: về lại Đà Nẵng sinh sống và làm việc cho đến giờ.
+ Năm 2017: lấy vợ
+ Năm 2019: có em bé. Nhổ răng khôn bị đứt dây thần kinh, mất cảm giác nửa hàm vĩnh viễn
+ Năm 2020: mất rất nhiều tiền của.

Bát tự của em:

Ngoài ra em thấy đại vận 5 của em có 3 lần Mậu Thìn hiện thì có cần lưu ý gì không ạ?
Với anh xem giúp em bao giờ thoát nghèo được :(
Em cảm ơn anh nhiều.

sherly
19-08-21, 21:10
Dear các bạn, tôi đã giữ đúng lời hứa là xem 3 bát tự đầu tiên, vì thế tôi xin đóng topic tại đây. Rất xin lỗi bạn prettybo(y) ^^ hẹn sẽ luận giải cho bạn vào dịp khác
Chào vanmanh: bạn cứ tự tin theo phương pháp luận của mình, tôi chỉ luận được như thế và chỉ biết đến thế và tôi không phủ định bất cứ một phương pháp luận nào cả.
Ngày trước tôi cũng rất hoang mang khi tứ trụ có quá nhiều thứ để học, nhưng sau này khi học sâu thì lại cảm giác muốn tìm về những thứ cơ bản, dễ nhìn, dễ luận
The simplicity is ultimate of sophistication
Leonardo Davinci
Vậy nhé, cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm theo dõi topic

hp78
19-08-21, 22:21
Dear các bạn, tôi đã giữ đúng lời hứa là xem 3 bát tự đầu tiên, vì thế tôi xin đóng topic tại đây. Rất xin lỗi bạn prettybo(y) ^^ hẹn sẽ luận giải cho bạn vào dịp khác
Chào vanmanh: bạn cứ tự tin theo phương pháp luận của mình, tôi chỉ luận được như thế và chỉ biết đến thế và tôi không phủ định bất cứ một phương pháp luận nào cả.
Ngày trước tôi cũng rất hoang mang khi tứ trụ có quá nhiều thứ để học, nhưng sau này khi học sâu thì lại cảm giác muốn tìm về những thứ cơ bản, dễ nhìn, dễ luận
The simplicity is ultimate of sophistication
Leonardo Davinci
Vậy nhé, cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm theo dõi topic

Bác có tài liệu nào về ngũ hành tứ thời nào không ạ, tôi muốn tìm hiểu thêm.

sherly
19-08-21, 23:14
Tôi đọc dự đoán theo tứ trụ và trích thiên tuỷ, ngoài ra thì không có tài liệu nào mà tôi quá chú trọng cả.

hp78
19-08-21, 23:52
Tôi không đọc sách của cụ Thiệu, có nhiều chỗ trong Cùng Thông Bửu Giám tôi chưa rõ nên muốn đọc thêm bác ạ.