PDA

View Full Version : Dàn bài luận bát tự cơ bản

thedathk
23-07-22, 10:39
ưewédfsdfsdfsdfsdfsdfsd

thedathk
23-07-22, 10:50
ưewédfsdfsdfsdfsdfsdfsd

thedathk
23-07-22, 10:50
ưewédfsdfsdfsdfsdfsdfsd

sherly
23-07-22, 12:51
Chào bạn, xin hỏi chỗ không có tài khố và tài khố xông môn hộ giảm 90% là thế nào? Tức là ví dụ được 4 điểm mà giảm 90% là còn 0,4 điểm?
Và theo bạn thì thế nào là tài khố xông môn hộ?

thedathk
23-07-22, 13:19
À giảm 90% là số tài sản chứ ko giảm điểm, ví dụ như là 50tr đô còn 5tr đô chả hạn

Tài khố ở 4 vị trí thì nguyệt có lực nhất tới thời, nhật sau cùng là niên.

Tài khí xông môn hộ tức là nguyệt lệnh là tài

thedathk
23-07-22, 13:58
Những bài sau mình sẽ mở chủ đề luận vào từng phần chính.
Như hỷ kỵ của Lục Thân.
Cha
Mẹ
Vợ Chồng.
Mệnh cách khắc chồng, vượng chồng, chia chồng, giúp chồng...
Hành vận.
Lưu Niên ( mình đã có 1 chủ đề về sự kiện lưu niên)
Mệnh lý ứng dụng vào phong thủy...
và còn nhiều nhiều vấn đề khác.

Các hệ thống trên đã được mình thống kê và sài được trên 70% các trường hợp.

thedathk
24-07-22, 09:05
ưewédfsdfsdfsdfsdfsdfsd

kimcuong
24-07-22, 11:38
Diễn đàn này từ đầu đã là nơi tụ họp của anh chị em chuyên nghiên cứu Tử Bình với các phương pháp luận khác nhau, mục đích là học hỏi lẫn nhau và tự giải luận mệnh của mình và người thân, bạn bè cùng các thành viên khác. Tất cả những bài trả lời công kích, chê bai nhau đều không hoan nghênh ở đây.

Tuy hiện nay, vì cuộc sống, anh chị em thân cũ đã tạm ngưng hoạt động, nhưng vẫn theo dõi đọc bài và viết bài khi cần. Bạn cứ yên tâm viết lên pp của bạn. Chúng ta sẽ bàn luận khi có tứ trụ cụ thể, dựa vào kiến thức sẵn có.

thedathk
25-07-22, 11:23
Diễn đàn này từ đầu đã là nơi tụ họp của anh chị em chuyên nghiên cứu Tử Bình với các phương pháp luận khác nhau, mục đích là học hỏi lẫn nhau và tự giải luận mệnh của mình và người thân, bạn bè cùng các thành viên khác. Tất cả những bài trả lời công kích, chê bai nhau đều không hoan nghênh ở đây.

Tuy hiện nay, vì cuộc sống, anh chị em thân cũ đã tạm ngưng hoạt động, nhưng vẫn theo dõi đọc bài và viết bài khi cần. Bạn cứ yên tâm viết lên pp của bạn. Chúng ta sẽ bàn luận khi có tứ trụ cụ thể, dựa vào kiến thức sẵn có.

Cám ơn chị.

thedathk
25-07-22, 12:49
ưewédfsdfsdfsdfsdfsdfsd

thedathk
25-07-22, 13:34
ưewédfsdfsdfsdfsdfsdfsd