PDA

View Full Version : Kính nhờ các cô chú anh chị xem giúp

Light92
17-09-22, 07:57
Trước tiên, cháu xin gửi lời chào đến các bác, các anh chị trong diễn đàn. Cháu kính nhờ các bác, các anh chị xem giúp cháu bát tự với ạ

Các thông tin về cháu:

1. Giới tính: Nữ
2. Ngày, tháng, năm sinh theo Dương Lịch: 05/10/1992
3. Giờ sinh: 20:00
4. Cần phải cung cấp những chi tiết về cá nhân: Cha mẹ ruột li hôn, sống xa cha mẹ từ nhỏ (sống với ngoại). Năm 2017: kết hôn. Năm 2019: có em bé. Năm 2020: được thăng chức quản lý, tăng lương nhưng bị người khác hại, ganh ghét nên phải nghỉ việc, đổi việc vài chỗ. Hiện tại đang là quản lý tại 1 truờng học tư
5. Câu hỏi rõ ràng về điều cần muốn hỏi: cháu muốn nhờ các cô chú anh chị xem giúp cháu bát tự và đại vận này, ngoài ra cháu đang định hùn vốn mở 1 cơ sở dạy tiếng anh với 1 vài người bạn vào năm sau, liệu có thuận lợi không ạ

Rất mong được các chú, các bác, các anh, các chị giúp đỡ, xem giúp cháu. Cháu xin chân thành cảm ơn.
Lá số của cháu:

Light92
18-09-22, 12:42
Tôi thấy cách đoán này hợp nghiệm với những gì light92 viết:

Đoán ngày Lục Giáp giờ Giáp Tuất: Ngày Giáp giờ Giáp Tuất, Giáp dụng Bính là Thực, Tân là Quan, trên Tuất Thực thần nhập hỏa cục, Tân có dư khí, thân bị hỏa đốt, là người lương thiện, y lộc bình thường. Giáp lấy Mậu là cha, Quý là mẹ, trên Tuất Giáp vượng tổn thương Mậu, bên trong có ám thương Mậu Quý, Mậu Quý bị khắc, tức là làm khó song thân.
+ Ngày Giáp Dần giờ Giáp Tuất, Tỉ kiên tranh lộc, mộc khí bị đốt, sau 40 sẽ không bằng như trước. Năm tháng có Giáp Bính Thân Tý thì đại quý. Thuần Tuất thì phong quan, tháng Ngọ, hành vận thủy hỏa, quý ở ngôi thất bát phẩm.

Mệnh light92 có đặc điểm:
-thân dậu tuất tam hợp tháng Dậu thì kim vượng; quan cách vượng cần thân vượng; thân vượng thì khắc ấn, tỉ; nếu bị chèn ép và xa cha mẹ thì nghiệm đúng là thân vượng
-thân có 2 Lộc: Giáp lộc tại Dần, Tân lộc lại Dậu; Lộc không nên bị xung phá, như Mão Dậu, Dần Thân, các năm tháng có Mão, Thân cần lưu ý

vận bính ngọ từ 2022 là vận Thực Thương # Quan Sát, khí vượng khắc nhau, có thể làm ăn lớn, nhưng thận trọng bạn bè vì tỉ kiếp vượng trong mệnh chế tài tinh của mình, nhưng bạn cho biết tới giờ có nhờ được chồng không?

đôi dòng phủ đoán, các anh chị khác cho biết ý kiến
dạ cảm ơn anh đã xem cho em, chồng em rất thương yêu vợ con và giúp đỡ em rất nhiều ạ. em làm gì chồng em cũng ủng hộ hết.

lesoi
20-09-22, 08:35
Mặc dù Bouda xem trong "Tam mệnh thông hội" là như vậy. Mệnh này đang ở trong vận Bính Ngọ, vận dụng thần tiết mộc thổ tú là rất thuận lợi cho làm ăn. Tuy nhiên, nếu nói sang năm hùn vốn làm ăn thì không tốt lắm, vì sang năm là năm Quý Mão, Quý chế Bính dụng thần, Mão là đất vượng của nhật chủ Giáp, Mão lại là Kiếp tài dễ phát sinh mâu thuẫn trong tiền bạc khi góp vốn.
vận Bính Ngọ cùng mệnh cục Dần, Tuất hình thành tam hợp hỏa cục khắc phá kim cục. Cho nên bạn Bouda hỏi "có được nhờ chồng hay không?" là có lý do của bạn ấy. Bởi vì Dậu là Quan tinh, là chồng, bị khắc chế là do mệnh chủ chứ không phải do chồng. Trong vận này cũng cần nên chú ý tình cảm giữa đôi vợ chồng.
Nhân đây tôi tặng bài Quyết "Cân tương" để bạn nên cẩn thận giữ gìn cho các vận sau, đặc biệt là vận Quý Mão.

Quyết Cân tương nói:
Nhật nguyên Giáp Dần sinh tháng Dậu,
Chính khí Quan tinh phùng Tòng Khôi.
Bản thân được sinh được bền mạnh,
Cả đời vinh quý hưởng thanh nhàn.
Tối kỵ cả đời Dương Nhận tinh,
Xung Quan đường quan tất không thịnh.
Trọng thu Hổ cường ép Thanh Long,
Kim cục Long tàn hung ám tật.

Ghi chú: Tòng Khôi là Dậu; Thanh Long là Giáp mộc; Kim cục ý nói là Thân Dậu Tuất hội phương kim cục; Long ở đây là nói Giáp mộc nhật chủ.

@Light92: Mệnh bạn thích hợp phương Nam (hỏa), cũng cần chú trọng điều tiết ngũ hành trong mệnh theo hướng có lợi cho mình, để giảm bớt áp lực.
@Bouda: bạn luận rất tốt, nhìn thấy rõ mệnh cục.

Light92
22-09-22, 22:53
Mặc dù Bouda xem trong "Tam mệnh thông hội" là như vậy. Mệnh này đang ở trong vận Bính Ngọ, vận dụng thần tiết mộc thổ tú là rất thuận lợi cho làm ăn. Tuy nhiên, nếu nói sang năm hùn vốn làm ăn thì không tốt lắm, vì sang năm là năm Quý Mão, Quý chế Bính dụng thần, Mão là đất vượng của nhật chủ Giáp, Mão lại là Kiếp tài dễ phát sinh mâu thuẫn trong tiền bạc khi góp vốn.
vận Bính Ngọ cùng mệnh cục Dần, Tuất hình thành tam hợp hỏa cục khắc phá kim cục. Cho nên bạn Bouda hỏi "có được nhờ chồng hay không?" là có lý do của bạn ấy. Bởi vì Dậu là Quan tinh, là chồng, bị khắc chế là do mệnh chủ chứ không phải do chồng. Trong vận này cũng cần nên chú ý tình cảm giữa đôi vợ chồng.
Nhân đây tôi tặng bài Quyết "Cân tương" để bạn nên cẩn thận giữ gìn cho các vận sau, đặc biệt là vận Quý Mão.

Quyết Cân tương nói:
Nhật nguyên Giáp Dần sinh tháng Dậu,
Chính khí Quan tinh phùng Tòng Khôi.
Bản thân được sinh được bền mạnh,
Cả đời vinh quý hưởng thanh nhàn.
Tối kỵ cả đời Dương Nhận tinh,
Xung Quan đường quan tất không thịnh.
Trọng thu Hổ cường ép Thanh Long,
Kim cục Long tàn hung ám tật.

Ghi chú: Tòng Khôi là Dậu; Thanh Long là Giáp mộc; Kim cục ý nói là Thân Dậu Tuất hội phương kim cục; Long ở đây là nói Giáp mộc nhật chủ.

@Light92: Mệnh bạn thích hợp phương Nam (hỏa), cũng cần chú trọng điều tiết ngũ hành trong mệnh theo hướng có lợi cho mình, để giảm bớt áp lực.
@Bouda: bạn luận rất tốt, nhìn thấy rõ mệnh cục.
Dạ em cảm ơn anh. Em ko biết vận này có phải vận tốt ko nhưng em đổi việc rất nhiều. đầu năm em cũng nghỉ việc vì dính thị phi chỗ làm. giờ cũng sắp bị cho nghỉ việc do chủ tịch muốn thay máu cả đội dù cả đội vừa tuyển sinh vượt chỉ tiêu rất nhiều. em thấy lận đận quá

sherly
30-09-22, 20:55
Chào bạn, bạn còn theo dõi topic này nữa không?
Nhâm thân- kỷ dậu- giáp dần- giáp tuất
Giáp kỷ hợp hoá thổ, mà giáp mộc tháng dậu là tuyệt địa không thích tài tinh. Vì thế kỷ thổ là kỵ thần, dụng thần của bạn là tỷ kiếp trợ thân khắc tài. Gốc tại dần có nghĩa được nhờ chồng nhiều. Dụng tỷ kiếp khắc đoạt tài tinh cũng có nghĩa trong công việc kiếm tiền bạn nên hợp tác với bạn bè anh em.
Bạn đang trong đại vận bính ngọ, vận này thực thương có lực, tài tinh lại ở đất lâm quan (lộc địa), kỵ thần cường và được sinh cho nên sẽ có dục vọng kinh doanh kiếm tiền mạnh mẽ. Năm nay nhâm dần và năm sau quý mão sẽ thuận lợi cho việc hợp tác với bạn bè kinh doanh của bạn, hai năm này là hai năm tỷ kiếp ngự trị (dần mão), nhâm quý thiên can chủ tượng về cửa hàng, địa điểm, chỗ dựa, nhìn chung là việc hợp tác này sẽ thuận lợi đó. Tuy nhiên, cũng phải nói rằng khi vào các năm sau đó, là năm ất tị trở đi đến hết vận bính ngọ sẽ có rất nhiều khó khăn, nhất là năm mậu thân 2028 sẽ có nguy cơ tan rã.
Tuy nhiên, cũng phải nói bát tự của bạn càng về già sẽ càng tốt, vận đi thuận.
Nguyên cục tứ trụ đã có thân kim phản phục xung khắc dần mộc dụng thần, cho nên cứ đến năm Thân là bạn phải cẩn thận lưu ý về việc kiếm tiền, hợp tác.
Nhìn chung, bát tự này cũng khá là đẹp, chúc mừng bạn.

Light92
01-10-22, 10:56
Tôi xem kỹ hàng địa chi nhé, các bạn khác cho ý kiến thêm giúp Light92.

nhâm thân - kỷ dậu - giáp dần - giáp tuất, vận bính ngọ, năm tân sửu 2022

Địa chi có tam hợp sẵn trong mệnh cục là Thân+Dậu+Tuất là Kim.
Vận Bính Ngọ, Dần gặp Ngọ lại hợp Tuất thành hỏa vận rất mạnh vì Bính là can vận.
Tức thì Kim tam hợp bị phá, nên quan tinh vừa là chồng vừa là công việc, vì thế có thể gặp trở ngại cả hai, hay là chỉ 1 trong 2, đó là phúc của chồng nữa.
Năm nay Tân Sửu lộ ra bị Bính hợp, mà Bính Tân hợp nhau, cái tình ý là gì? Lại chính là Hỏa! Sửu thổ là thấp thổ có thể trợ Tân, nhưng chẳng sơ múi gì, có thể là vì lạc không, vì vậy mà công việc năm nay không hề tốt.

Thiệt ra nói hỏa là kị hay cừu thần là chổ này. Dù sao cái bức bách là Hỏa là thực thương, là tiết tú nhật chủ, nên Giáp mộc thấy Hỏa thì nhào vô, ý hình tượng là như vậy. Có điều nhiều người không biết tại sao mình khó khăn như vậy, đó tại vì ngũ hành sinh vượng, một là nó sinh, hai là nó khắc. (Manh phái không thèm xem mệnh vượng hay nhược là vậy, cứ lấy thập thần cùng ngũ hành gọi là Tố Công mà xem).

Light92, thật ra nên xem mệnh cục là 1 chuyện, chuyện khác là bạn phải hiểu chính hoàn cảnh của mình mà quyết định nhé.

dạ em cảm ơn anh nhiều, em vẫn quyết định tham gia mở trung tâm với các chị bạn ạ. Tại cơ hội thường không nhiều nên em vẫn phải nắm lấy. Với em được tham gia vào vụ này là tình cờ hỏi thăm nên được gọi vào thêm chứ các chị khác cũng chuẩn bị xong gần hết rồi, bị tắc 1 số thứ nên dời sang sang năm chứ ko đáng lẽ năm nay làm mất rồi nên em mới có cơ hội tham gia

Light92
01-10-22, 11:01
Chào bạn, bạn còn theo dõi topic này nữa không?
Nhâm thân- kỷ dậu- giáp dần- giáp tuất
Giáp kỷ hợp hoá thổ, mà giáp mộc tháng dậu là tuyệt địa không thích tài tinh. Vì thế kỷ thổ là kỵ thần, dụng thần của bạn là tỷ kiếp trợ thân khắc tài. Gốc tại dần có nghĩa được nhờ chồng nhiều. Dụng tỷ kiếp khắc đoạt tài tinh cũng có nghĩa trong công việc kiếm tiền bạn nên hợp tác với bạn bè anh em.
Bạn đang trong đại vận bính ngọ, vận này thực thương có lực, tài tinh lại ở đất lâm quan (lộc địa), kỵ thần cường và được sinh cho nên sẽ có dục vọng kinh doanh kiếm tiền mạnh mẽ. Năm nay nhâm dần và năm sau quý mão sẽ thuận lợi cho việc hợp tác với bạn bè kinh doanh của bạn, hai năm này là hai năm tỷ kiếp ngự trị (dần mão), nhâm quý thiên can chủ tượng về cửa hàng, địa điểm, chỗ dựa, nhìn chung là việc hợp tác này sẽ thuận lợi đó. Tuy nhiên, cũng phải nói rằng khi vào các năm sau đó, là năm ất tị trở đi đến hết vận bính ngọ sẽ có rất nhiều khó khăn, nhất là năm mậu thân 2028 sẽ có nguy cơ tan rã.
Tuy nhiên, cũng phải nói bát tự của bạn càng về già sẽ càng tốt, vận đi thuận.
Nguyên cục tứ trụ đã có thân kim phản phục xung khắc dần mộc dụng thần, cho nên cứ đến năm Thân là bạn phải cẩn thận lưu ý về việc kiếm tiền, hợp tác.
Nhìn chung, bát tự này cũng khá là đẹp, chúc mừng bạn.

dạ em vẫn theo dõi ạ. Cảm ơn anh đã xem giúp em. Chồng em xưa giờ vẫn là kinh tế chính của gia đình, giúp đỡ em và nhà em nhiều lắm. Vụ mở trung tâm này em chỉ hỏi thôi mà chồng đã đồng ý cho em làm liền rồi vì ảnh bảo phù hợp với công việc em đang làm nên động viên em làm. Vợ chồng em cũng tính để em ra ngoài kinh doanh riêng từ lâu nhưng lừng khừng mãi giờ mới làm

HDL
02-10-22, 18:16
Thân Dậu tuất tam hợp kim. Thất sát cường vượng. Hỉ trụ giáp dần, dần trong có bính là ôm thực chế sát.
Cách là Sát hỉ thực chế.sát trọng thực nhẹ, Hỉ hỏa. Làm giáo dục phù hợp.
Năm 2022 hành Bính vận, thực thấu tăng lực, đụng phải nhâm trụ năm xung khắc.
Năm nay là Nhâm Dần, khắc Bính. Dần Bị thân hồi xung. Nên vất vả.
Cố gắng vượt qua năm Quý Mão, sẽ ổn định dần.
Ngọ vận đẹp.