PDA

View Full Version : Xin xem giúp cháu bát tự toàn Hoả và Thổ.

Mậu Thìn
05-12-22, 10:44
1/ Thông tin tứ trụ của cháu:
Là nữ.
Mậu Thìn - Mậu Ngọ - Mậu Ngọ - Đinh Tị

2/ Ngày giờ sinh dương lịch và nơi sinh:
02/07/1988 lúc 9g50p sáng ( giờ Tị)
Sinh ở 1 bệnh viện nhỏ Cách HN 100km về hướng Tây Bắc.
3/ Sơ lược về gia thế và các biến cố lớn liên quan đến cuộc sống của mình:
- Bố sn1956 ( bộ đội)
- Mẹ sinh 1954 ( giáo viên)
- Em gái 1993
- 2003: học c3, ko ở với mẹ, ở nhà bác ruột 3 năm.
- 2006: trượt đại học
- 2007: học đại học
- 2011: tốt nghiệp
- 2012: đầu năm đi làm việc đầu tiên. Từ đó trở đi công việc ko bền, thay đổi liên tục.
- 2013: vào Sài Gòn làm 5 tháng rồi lại về lại HN
- 29/04/2022: bay sang Nhật du học. Hiện đang ở Nhật. Ở cùng nhà em gái và chồng con nó.

4/ Cho biết công việc hiện tại và nêu rõ vấn đề cần giải đoán:
Đang du học tiếng Nhật ở Nhật. Làm thêm ở nhà hàng Nhật.
Cháu luôn trắc trở tình duyên và công việc ko bền.
Xin được luận giải cho cháu về tình duyên và công việc với ạ.
Cháu đi về hướng Đông Bắc có hợp ko ạ? Sau này liệu cháu có ở nước ngoài được lâu dài ko ạ?
Cháu đang có cơ hội đi cả về hướng Đông nữa, liệu cháu có hợp ko ạ?
Cháu xin cảm ơn.

tuongduy
05-12-22, 11:40
Còn thiếu thông tin là nam hay nữ.
Tôi đoán là nữ, nhưng vận Ất Mão cực xấu, nếu vượt qua được chắc hẳn là nhờ thay đổi được nơi sinh sống.

Mậu Thìn
05-12-22, 11:47
Ui cháu xin lỗi, cháu thiếu thông tin.
CHÁU LÀ NỮ ạ.
Cuộc sống của cháu lúc nào cũng cảm thấy bị dồn đến đường cùng. Mệt mỏi lắm ạ.
2020 làm hồ sơ đi Nhật, mãi 2022 mới bay được. Ở Nhật cũng chật vật, cô đơn, khó khăn đủ đường.

tuongduy
05-12-22, 12:32
Bạn nói thêm về 2 đại vận đầu trước 28 tuổi, không phải thật tệ như cảm nghĩ bây giờ.

Mậu Thìn
05-12-22, 14:50
Cháu xin chia sẻ thêm về 2 đại vận trước:
9-18: đi học, trong vòng tay của bố mẹ. Mẹ khó tính nên kìm kẹp hơn con nhà khác, nên cảm thấy bức bối. Ví dụ: đi sinh nhật bạn cũng ko cho đi. Trường lớp tổ chức đi thăm quan cũng ko cho đi.
Khó khăn nhất ở đại vận này là quãng 15-18t học c3, ko ở với mẹ, ở nhà bác học trường bác dâu dậy. Bà bác dâu đôi xử như con ghẻ, ghê gớm. Với đứa trẻ vào tuổi dậy thì, là bị cảm thấy bị bạo hành tinh thần. Stress suốt 3 năm. Ko thể chuyển trường về gần mẹ vì các trường có thể chuyển đang học thí điểm sách mới.

19-28: mang theo vết thương lòng về 3 năm học cấp 3, 4 năm đại học luôn nhắc đi nhắc lại quá khứ đau thương của 3 năm cấp 3.
Có một mối tình hồi đại học mà cảm thấy bị xúc phạm, tổn thương về tinh thần suốt từ 2010-2014. (22-27t)
Chật vật công việc suốt từ khi tốt nghiệp đại học (2011 22t) đến tận bây giờ. Mỗi một công việc đều cảm thấy như bị dồn vào bước đường cùng, chịu đựng rồi cũng qua, dần dần thành câm lặng.
Ở chỗ làm nào, cũng toàn đồng nghiệp xấu tính hay soi mói. Ví dụ hôm nay cháu ăn gì cũng soi. Hay cả tuần cháu ăn nhiều 1 món cũng thắc mắc “sao mày suốt ngày ăn giò thế”, “ chị ăn ít thế, ăn toàn rau, ăn chay à…”

Có lẽ nhờ do từ 15t đến 29t cứ gặp chuyện này chuyện kia nên bây giờ sang Nhật, sức chịu đựng tăng cao nhưng lòng vẫn thấy nản.
3 năm cuối đại vận 2: 2016-17-18, cứ đầu năm 3 tháng dần-mão-thìn là bị ốm nằm ở nhà suốt ạ.

Tình cảm:
Nhiều người có ý đến tìm hiểu, chỉ thơi gian ngắn ngủi là họ ngừng. Ngươi theo đuổi lâu dài thì họ ko ngỏ lời, ko rõ ràng ý tứ chỉ âm thầm.

Chuyện tình cảm, chuyện công việc đan xen nhiều đau khổ nên khóc rất nhiều. Nhưng theo thời gian thì cháu cũng tĩnh lặng quên đi.

Cháu thấy đời cháu chưa lúc nào được bình yên.
Mong nhận được luận giải của cô chú anh chị.

sherly
06-12-22, 04:02
Chào bạn.
Bát tự thân vượng, tỷ kiếp nhiều lại ấn vượng sinh, là không có nơi nương tựa, tài không, quan cũng không, nó thể hiện cuộc đời của bạn phải luôn đi mưu cầu danh lợi chứ không hề dễ dàng (vì bát tự của bạn không có)
Nếu miễn cưỡng lấy dụng thần, thì đó là Thìn thổ, tích thuỷ dưỡng mộc. Thuỷ không thấu khắc hoả, mộc cũng không thấu khắc thổ, tuy nhiên nó cũng là nền tảng để khi đại vận thuỷ mộc đến sẽ có những tác động nhất định.
19-28 bạn vào vận Bính Thìn, Thìn thìn tự hình trong điều kiện thổ vượng thì thuỷ khí gặp khắc. Bính hoả lại thấu can sinh thân, tỷ kiếp đoạt tài. Tài là nguồn dưỡng mệnh, nó thể hiện bạn hay gặp sự thị phi và tranh giành.
Từ 29-38 đại vận Ất Mão, Ất Mộc thấu can khắc thổ, Mão mộc hại thìn, phá ngọ. Tổ hợp ở đây sẽ là Mộc khắc Thổ cát lợi. Là Quan sát chế tỷ kiếp, nó thể hiện tính cách của bạn sẽ mềm mỏng hơn (mộc phá thổ dày), nhanh nhẹn hơn và học hành công việc sẽ tốt hơn. Tuy nhiên, ất mộc vẫn sinh hoả, ấn lại là kỵ thần nó thể hiện việc học kéo dài, khó lấy bằng cấp chứng nhận hoặc đổi nhà, chỗ ở, chỗ làm liên tục.
39-48, vận Giáp Dần. Giáp mộc khắc Mậu Thổ, tuy nhiên địa chi không chế được thổ, đó là chưa kể hoả không gặp chế hoá, phải vào các năm Thuỷ thấu can chế hoả sinh mộc, thì sẽ có điểm tốt. Nhưng can chế mà chi vô chế, thì công việc người ngoài sẽ tưởng là tốt, hào nhoáng nhưng có tiếng, không có miếng. Giống như việc bạn làm Ngân Hàng, to đấy, hào nhoáng đấy nhưng lương 5tr 1 tháng vậy.
Từ 49 trở đi, vận Quý sửu, nhâm tý, hoả khi gặp chế hoá hoàn toàn, tài tinh khắc ấn kỵ thần ắt sẽ ổn định chỗ ở, có thu nhập tốt, phát tài. Vất vả cả nửa đời người ắt về sau đễ được an nhàn.
Nói về chồng con, mậu thổ lấy kim là con, quan sát là chồng, đều không thấu và rất yếu, bạn rất khó duyên, và ngay cả thế thì mậu thổ thân vượng toạ ngọ hôn nhân không thể tốt được, giờ tị, lại là đất ấn vượng chế thực thương thì cũng vô duyên với con cái.
Nếu số này, bạn nên tìm cho mình 1 tôn giáo nào đó để theo để tĩnh lặng tâm hồn, càng tranh đua thì số càng không cho phép, đến đâu thì đến.
Bạn hỏi đi về hướng Bắc, Đông Bắc có hợp không
Bắc là tý, đông bắc là sửu/Dần, là hợp, thậm chí là quá hợp. Theo một phép xưa, khi rất cần một thứ gì đó tự nhiên người ta sẽ tìm đến đất dụng thần, và tý- sửu chính là dụng thần đại vận của bạn.

Mậu Thìn
06-12-22, 09:17
Em cảm ơn anh sherly.
Anh sherly, cho em hỏi thêm là hướng Đông thì là Mão ah?
Nếu em có cơ hội đi hướng Đông thì có hợp ko ạ?

Mậu Thìn
06-12-22, 11:54
Càng đọc anh sherly viết càng đúng.
Từ 2018 đến giờ làm em chăm chỉ tụng kinh niệm Phật lắm. Cứ thấy xui xẻo được hoá giải nhỏ như kiến đốt thôi.
Tính tình càng ngày càng mềm dịu, ko kiểu ghê gớm tranh đua với đời nữa. Ở chỗ làm đến mấy đứa trẻ trẻ còn lên mặt lại với em mà em vẫn phải nhịn nhịn…
Học từ 27t đến nay 35t rồi vẫn chưa xong, cứ bị chuyện này kia cản trở kéo dài.

Em vẫn mong chờ anh trả lời giúp em về hướng chính Đông. Em cảm ơn anh.

tuongduy
17-12-22, 12:33
Mậu Thìn cố hỏi về hướng chính đông. Xin hỏi rằng bạn đang ở Nhật, bạn tính hướng chính đông từ Nhật hay từ nơi sinh là Hà Nội?

Đang luận bài Lưỡng khí thành tượng, thì thấy mệnh bạn này đúng là gặp 2 khí vượng, che mờ các khí khác, Tài Quan không thoát ra được, lại gặp toàn vận kị, cố tự giữ thăng bằng tinh thần thì tốt nhất.

Mậu Thìn
17-12-22, 14:55
Cháu muốn hỏi hướng chính Đông từ HN ( từ Nhật) đi thì có hợp ko ạ?

tuongduy
18-12-22, 12:00
Thật ra thì nói là phương hướng trong tử bình không hề chính xác. Sách có ghi thí dụ như "hành phương đông" thì có nghĩa là nói đến vận Dần Mão Thìn, chứ không nói trực tiếp phương nào, vả lại, Dần thuộc Đông Bắc, Mão Đông, Thìn Đông Nam! Thứ nhì là tới nơi đó, từ chỗ trung tâm mới suy ra đúng hướng Đông chẳng hạn, mà từ vị trí mình đang đứng lại trật tọa độ! Nghĩa là không nên dựa vào phương hướng mà định cát, hung. Tinh thần của Mão đối với bát tự là gì, đó là ý chính.
Thứ ba là các bạn thường hỏi rất chi tiết, như có hợp với mình không, câu này trả lời sẽ kha khá đúng với điều kiện phải biết rõ bạn là ai. Những ai cẩn thận không bao giờ nói hợp hay không hợp.