PDA

View Full Version : Kính nhờ các bác luận hộ tứ trụ (Đinh Mão-Đinh Mùi-Bính Tuất-Nhâm Thìn)

summer
07-08-12, 01:08
Em chưa xem tứ trụ bao giờ, nên dạo này có đọc qua mấy sách về Tứ trụ và thấy rất khó hiểu. Dù đọc rất lâu rồi nhưng hôm nay mới dám đăng kí ních để hỏi.

Ngày giờ sinh dương lịch của em là là: 7h30 mùng năm tháng 8 năm 1987 ạ.

Sơ lược về hoàn cảnh gia đình nhà em như sau:
1. Bố mẹ công chức cơ quan nhà nước, mẹ giỏi, bố bình thường nhưng có chức quyền, sau đó thì bị xuống cấp. Tính tình không hợp bố. Nhà không giàu không nghèo, có 1 chị gái.

2. Tính em khá nam tính, bộc trực, khéo tay nấu ăn, pha chế đồ uống tốt, hát hay, có máu tham gia nghệ thuật âm nhạc, hoạ.
Học hành thông minh sáng dạ nhưng lại hơi lận đận chuyện thi cử. Có đỗ nhưng không cao hoặc là học xong ĐH thì không muốn học lên cao nữa mà quan điểm, học cả đời và học cho mình chứ không phải học cho bằng cấp.
Cũng có chút đào hoa ở thân nên khá ưa nhìn và nhiều người yêu mến, tuy nhiên bị ghét cũng nhiều :D

Năm 1, 2 tuổi thì có bị bệnh viêm phổi cấp tính suýt chết.
Năm 11, 12 tuổi thì cũng bị suýt chết đuối 1 lần. (2 thông tin này không chính xác lắm)
Năm 2000 giải nhì Toán HS giỏi
Năm 2003 có đoạt giải 3 văn HS giỏi
Năm 2009 đậu đại học, có người yêu và chia tay người yêu cũng trong năm này.
Năm 2011 cũng chia tay tiếp người yêu thứ 2.
Năm 2011 nhảy việc, nghỉ việc 3 tháng rồi mới đi làm chỗ mới tới bây giờ.

Công việc hiện tại đang làm liên quan đến lĩnh vực tin học, ngồi 1 chỗ làm trong văn phòng.
Vấn đề em muốn hỏi là:

1. Trong năm nay và năm sau em có sự thay đổi về công việc không, việc thay đổi đó có tốt không? hiện tại em muốn chuyển việc, rẽ ngang sang lĩnh vực kinh doanh và marketing.
Em có thể kinh doanh pha chế đồ uống, hay các lĩnh vực liên quan đến nghệ thuật (đàn, hát) và thời trang, mĩ phẩm không?
Khoảng năm bao nhiêu tuổi thì kinh tế có thể vững?

2. Năm bao nhiêu tuổi lấy chồng và sinh con. Cuộc sống gia đình có hạnh phúc không?

3. Con cái có khó nuôi hay không? có bị sát con hay không?

Em xin cảm ơn.

dnts
07-08-12, 11:13
Tứ trụ: Đinh Mão / Đinh Mùi / Bính Tuất / Nhâm Thìn

Mão Mùi hợp, Thìn Tuất xung, Đinh Nhâm hợp (hợp Sát), thương quan cách thân nhược... vậy nên có đôi dòng khuyên bạn,

1. năm nay có nghĩ đến sự thay đổi về công việc nhưng khó thay đổi, sự thay đổi là không tốt nếu rẽ sang lĩnh vực kinh doanh. Nên làm ở lĩnh vực liên quan đến nghệ thuật. Kinh tế thì vận này sẽ có tích cóp được chút ít nhưng không nhiều, hihi. Mệnh này không hy vọng kinh tế vững...

2. nên lấy chồng muộn, vận sau sẽ lấy chồng. Mệnh này Thực thương ngầm động mạnh bạn nên lưu ý giữ gìn... Cuộc sống gia đình nhiều biến động.

3. vượng tử nhưng e là khó sinh hoặc sinh non.

summer
07-08-12, 13:48

Mão Mùi hợp, Thìn Tuất xung, Đinh Nhâm hợp (hợp Sát), thương quan cách thân nhược... vậy nên có đôi dòng khuyên bạn,

1. năm nay có nghĩ đến sự thay đổi về công việc nhưng khó thay đổi, sự thay đổi là không tốt nếu rẽ sang lĩnh vực kinh doanh. Nên làm ở lĩnh vực liên quan đến nghệ thuật. Kinh tế thì vận này sẽ có tích cóp được chút ít nhưng không nhiều, hihi. Mệnh này không hy vọng kinh tế vững...

2. nên lấy chồng muộn, vận sau sẽ lấy chồng. Mệnh này Thực thương ngầm động mạnh bạn nên lưu ý giữ gìn... Cuộc sống gia đình nhiều biến động.

3. vượng tử nhưng e là khó sinh hoặc sinh non.

1. Anh cho em hỏi rõ hơn được không ạ? nếu năm nay không thay đổi được và sự thay đổi là không tốt thì bao giờ thay đổi được ạ? Mệnh em hao tiền nên kinh tế không vững đúng không ạ?

2. Lấy chồng sớm thì dễ hình khắc chia li ạ? Do thực thương ngầm động mạnh nên lưu ý giữ gìn ở những điểm nào ạ?

3. Thương quan cách thân nhược có cách nào để vực không ạ? nên chú ý ở những vận nào ạ?

Cảm ơn anh dnts nhiều.

lesoi
07-08-12, 14:42
Mệnh cung: Bính Ngọ.
Nhật chủ sao lại nhược hả bạn Dnts?

kimcuong
07-08-12, 15:49
Luận Thương quan cách không dễ dàng, mà đặc biệt là thân vượng hay nhược không phải là điểm chính yếu nhất. Gặp cách này cần chú ý Thương quan và Quan là 2 lực chế hóa nhau và ngũ hành của nhật chủ. Lại thêm nữ mệnh có KV tọa trụ tháng và trụ ngày (hỗ hoán KV). Nên tìm hiểu Hỏa Thổ thương quan thế nào và đại vận, lưu niên có các sự kiện xảy ra có Thương hay Quan?

summer cho hỏi về người cha những năm hiện thời ra sao?

summer
07-08-12, 16:01
Luận Thương quan cách không dễ dàng, mà đặc biệt là thân vượng hay nhược không phải là điểm chính yếu nhất. Gặp cách này cần chú ý Thương quan và Quan là 2 lực chế hóa nhau và ngũ hành của nhật chủ. Lại thêm nữ mệnh có KV tọa trụ tháng và trụ ngày (hỗ hoán KV). Nên tìm hiểu Hỏa Thổ thương quan thế nào và đại vận, lưu niên có các sự kiện xảy ra có Thương hay Quan?

summer cho hỏi về người cha những năm hiện thời ra sao?

Cha em về cơ bản thì cũng là người tốt, nhưng ăn chơi, ưa nịnh và dễ bị bạn bè lôi kéo vào con đường xấu. Nhất là chơi bời gái gú, rượu chè (không cờ bạc).
Cách đây khoảng 3-4 năm (lâu quá nên em cũng không nhớ chính xác là năm nào) thì xuống chức và bị thuyên chuyển công tác về UBND trông nom một bộ phận nhỏ, không còn tham vọng chuyện chính trường nữa. Hiện giờ thì tính tình cũng thay đổi, biết quan tâm gia đình hơn một chút. Cứ chiều chiều về thì chim cò lên đồi chơi thôi ạ.
Các khoản nợ tồn đọng cũng còn khá lớn.

Xét trên tử vi thì tuổi em hơi khắc tuổi bố vì Quí phá Đinh, cung tật ách của em cũng bị ảnh hưởng từ bố khá nhiều (Thái Dương Hãm địa) hội nhiều sao xấu. Chẳng cần tử vi thì với những chuyện như thế thì mệnh em đi xa cũng đỡ bị ảnh hưởng tâm lý hơn.

dnts
07-08-12, 16:12
@ summer:

1. nên tĩnh, đừng nên động.

2. ok, nữ mệnh khắc chồng. Giữ mình bạn ạ...

3. còn tùy vào con đường và tâm tính của bạn.

dnts
07-08-12, 16:21
Mệnh cung: Bính Ngọ.
Nhật chủ sao lại nhược hả bạn Dnts?

mệnh cung có tác dụng dụng vào vượng nhược của ngũ hành nguyên cục ?

"Thần không miếu thì không chỗ về, người không nhà thì không chỗ trú, mệnh không cung thì không sở chủ cho nên có thuyết mệnh cung" (TMTH)

vậy phải chăng "mệnh cung" là nơi cư ngụ ? nơi trợ giúp ta ? nơi bổ khuyết cho ta ?

Mong ý kiến của bạn lesoi.

summer
07-08-12, 16:23
Dạ, em tuy là hơi thực tế nhưng tốt bụng, và đáng yêu nữa :)

dnts
07-08-12, 16:51
Dạ, em tuy là hơi thực tế nhưng tốt bụng, và đáng yêu nữa :)

hehe, xung quanh bạn lúc nào chả có vài bóng hình :4:, cố mà "chọn mặt gửi vàng" kẻo số truân chuyên.

lesoi
07-08-12, 17:10
vậy phải chăng "mệnh cung" là nơi cư ngụ ? nơi trợ giúp ta ? nơi bổ khuyết cho ta ?
Theo lesoi mệnh cung sẽ là nơi bổ trợ cho nguyên cục, cho nên mới có thuyết mệnh cung.

dnts
07-08-12, 18:36
Theo lesoi mệnh cung sẽ là nơi bổ trợ cho nguyên cục, cho nên mới có thuyết mệnh cung.

vâng, dnts hiểu khác anh! Không tìm dụng ở chỗ đó - MC thì không cần nó nữa, cũng như "người không nhà thì không có chỗ trú"... Thuyết MC cho ta biết ý nghĩa hỗ dụng, vì vậy mà chỉ cần qua tương tác với cung mệnh cũng đã luận được cát hung!?

kimcuong
08-08-12, 12:03
vâng, dnts hiểu khác anh! Không tìm dụng ở chỗ đó

Về cung mệnh, dĩ nhiên là không có "Dụng" ở đó, ý nói là Cách (chỉ tìm trong lệnh tháng), nhưng địa chi cung mệnh bổ sung cho những tương tác của tứ trụ, như có thể hình thành hoàn toàn tam hợp, tam hội, sau đó xem thiên can. Nói là không định thân vượng hay nhược từ cung mệnh, nhưng khi định các tương tác địa chi cũng hiểu mệnh cung có tác dụng làm Hỏa cực vượng khi hình thành đủ Dần Ngọ Tuất chẳng hạn, như thế nếu nhật chủ là Bính Đinh thì chú ý thân cực vượng có chế hóa được hay không?

Trụ của summer có đặc điểm là trụ ngày và trụ giờ phạm thiên khắc địa xung. Ta thấy là Thổ, Thủy, Hỏa tham gia vào hình thái này, nên có thể dùng Kim bổ cứu. Tân kim trong trụ yếu, nên bổ sung vào ở đại vận, lưu niên. Kim là Tài tinh, bản chất là tiết Thực sinh Quan nên là những năm tốt. Thí dụ như năm Kỉ Sửu 2009, từ sau tháng 7, 8 là tháng của Kim, Thủy.

Về tình duyên, năm 2015 là năm có tín hiệu tốt. Mùi KV điền thật ở Ất Mùi, nhưng Ất Canh tương hợp; thiên can hợp, địa chi bán hợp là điều thuận lợi cho "đào hoa" nở rộ.

dnts
08-08-12, 12:41
Về cung mệnh, dĩ nhiên là không có "Dụng" ở đó, ý nói là Cách (chỉ tìm trong lệnh tháng), nhưng địa chi cung mệnh bổ sung cho những tương tác của tứ trụ, như có thể hình thành hoàn toàn tam hợp, tam hội, sau đó xem thiên can. Nói là không định thân vượng hay nhược từ cung mệnh, nhưng khi định các tương tác địa chi cũng hiểu mệnh cung có tác dụng làm Hỏa cực vượng khi hình thành đủ Dần Ngọ Tuất chẳng hạn, như thế nếu nhật chủ là Bính Đinh thì chú ý thân cực vượng có chế hóa được hay không?

Dạ, khi xuất hiện hội hợp thì dnts hoàn toàn đồng ý với chị, các ví dụ xưa chỉ ghi lại cung mệnh bổ sung cho những tương tác của tứ trụ! :4:

thân vượng có chế hóa, thân nhược có phò trợ,... chế hóa hay phò trợ này không tìm từ cung mệnh mà xem "có tìm về" cung mệnh hay không, dạng như nguyên lưu vậy.

summer
08-08-12, 14:24
Trụ của summer có đặc điểm là trụ ngày và trụ giờ phạm thiên khắc địa xung. Ta thấy là Thổ, Thủy, Hỏa tham gia vào hình thái này, nên có thể dùng Kim bổ cứu. Tân kim trong trụ yếu, nên bổ sung vào ở đại vận, lưu niên. Kim là Tài tinh, bản chất là tiết Thực sinh Quan nên là những năm tốt. Thí dụ như năm Kỉ Sửu 2009, từ sau tháng 7, 8 là tháng của Kim, Thủy.

Về tình duyên, năm 2015 là năm có tín hiệu tốt. Mùi KV điền thật ở Ất Mùi, nhưng Ất Canh tương hợp; thiên can hợp, địa chi bán hợp là điều thuận lợi cho "đào hoa" nở rộ.

Như vậy là cứ vào những năm hành kim như Ất, Canh hoặc những tháng kim thì tốt hả chị?

Chị xem giúp em trong vận năm nay và năm sau có gì biến động được không ạ?

Tình duyên mà tận 2015 thì cũng lâu quá :(, em thì chẳng vội, nhưng mà các cụ nhà em thì cuống cuồng cuồng lên làm mình cũng thấy mệt rồi.

Thi thoảng thấy bức xúc tự nghĩ hay cứ đẻ quách 1 đứa rồi chồng tính sau :)), chứ em thì cũng ham công tiếc việc lắm.

Em cảm ơn.

kimcuong
08-08-12, 14:38
Không phải cứ có Ất Canh tương hợp là đều đúng cả, chỉ là 1 thí dụ của năm 2015. Những chuyện có biến động thật hay không là do bạn - như câu nói kết luận của summer ở trên -

Tử Bình xem tính cách là chính, chứ không thật sự xem việc gì sẽ xảy ra chính xác.

summer
08-08-12, 15:52
Không phải cứ có Ất Canh tương hợp là đều đúng cả, chỉ là 1 thí dụ của năm 2015. Những chuyện có biến động thật hay không là do bạn - như câu nói kết luận của summer ở trên -

Tử Bình xem tính cách là chính, chứ không thật sự xem việc gì sẽ xảy ra chính xác.

Hi hi, em cảm ơn chị Kimcuong nhe.

sonthuy
08-08-12, 23:31
Tứ trụ summer: Đinh Mão / Đinh Mùi / Bính Tuất / Nhâm Thìn
Có KV và Hoa Cái trụ tháng khá tốt.
Năm nay phục ngâm trụ giờ Thìn - Tuất xung có động muốn ra ngoài làm ăn là phải rồi,
Cung phu nhập Mộ có xung động cả Cung và Tinh phu có khả năng năm nay kết hôn :4:

summer
09-08-12, 09:49
Sonthuy cho Summer hỏi cách hoá giải Phục Ngâm với ạ :). Summer thấy cả nội và ngoại đều không lợi :).
Cứ tĩnh thì không ổn, mà chật vật và phải suy nghĩ vì không đỡ đần gì được bố mẹ. Còn động thì chưa dám.

Chuyện chồng con đến hạn thì thường sẽ lấy, nhưng vấn đề nếu chưa muốn lấy thì cũng chả sao đúng không ạ :D

lesoi
09-08-12, 11:29
Trụ ngày và trụ giờ tkđx giải KV cho chữ Bính ( nhật chủ). Vận Canh Tuất gặp năm Nhâm Thìn, từ nguyên cục 2 chữ Thìn-Tuất đã thoát ra hình thành xung động mạnh. Chữ Nhâm (Sát) mộ ở Thìn tức Phu Tinh nhập mộ, chữ Bính mộ ở Tuất ( cung phu) cho nên 2 chữ Thìn-Tuất xung động mạnh. Quan Sát ( phu Tinh) động mở khố ( mộ) là không tốt, năm nay bạn đừng lấy chồng vội, hãy giải thích cho cha mẹ rõ ( nếu cha mẹ không nghe) vì hạnh phúc là suốt đời của mình chứ không thể lấy chồng là để sống cả đời với cha mẹ.

lesoi
09-08-12, 11:37
Bạn summer hãy cố gắng hoạt động tốt ở hướng Tây ( nơi dụng thần của bạn, chị KC đã chỉ rõ rồi), ở nơi này bạn sẽ thể hiện tính cách trội của bạn hợn là các phương hỏa ( hướng Nam)- thổ ( trung ương= ở nhà) kể cả hướng động ( mộc) dễ bị mẹ điều khiển (Ấn) như bắt bạn phải lấy chống ( mẹ của bạn mạnh hơn bố).
Không phải cái gì cũng giải được đâu, nếu từ nguyên cục thì phải chấp nhận. Ý kiến của chị KC là rất tốt cho bạn.

summer
09-08-12, 12:33
Bạn summer hãy cố gắng hoạt động tốt ở hướng Tây ( nơi dụng thần của bạn, chị KC đã chỉ rõ rồi), ở nơi này bạn sẽ thể hiện tính cách trội của bạn hợn là các phương hỏa ( hướng Nam)- thổ ( trung ương= ở nhà) kể cả hướng động ( mộc) dễ bị mẹ điều khiển (Ấn) như bắt bạn phải lấy chống ( mẹ của bạn mạnh hơn bố).
Không phải cái gì cũng giải được đâu, nếu từ nguyên cục thì phải chấp nhận. Ý kiến của chị KC là rất tốt cho bạn.

Thank's bạn, mẹ mình thì đúng là lời nói có trọng lượng hơn bố mình thật.
Giờ mà có người yêu là giục mình cưới sớm ấy chứ, nhưng trong cả nhà mình thì mình quyết là bố mẹ cũng không thay đổi được.
Mẹ cũng chẳng bao giờ ép mình phải như thế nào đấy, cơ bản cứ lúc nào cụ dở trò khóc lóc sướt mướt là mình chịu không nổi, bủn rủn hết cả tay chân :D. Thế nên là cứ lúc nào ngồi tâm sự trò chuyện mà động đến chuyện gia đình chồng con là mình lảng vội. Có bạn trai thì cũng phải bảo là chưa có người yêu để khỏi phải giục.

Cảm ơn mọi người nhiều ạ, nhất là chị Kimcuong :D
Summer mới bắt đầu tìm hiểu sâu về Tứ trụ thôi, chắc còn phải học hỏi mọi người nhiều ạ.

kimcuong
09-08-12, 12:59
Trụ ngày và trụ giờ tkđx giải KV cho chữ Bính ( nhật chủ). Vận Canh Tuất gặp năm Nhâm Thìn, từ nguyên cục 2 chữ Thìn-Tuất đã thoát ra hình thành xung động mạnh. Chữ Nhâm (Sát) mộ ở Thìn tức Phu Tinh nhập mộ, chữ Bính mộ ở Tuất ( cung phu) cho nên 2 chữ Thìn-Tuất xung động mạnh. Quan Sát ( phu Tinh) động mở khố ( mộ) là không tốt, năm nay bạn đừng lấy chồng vội, hãy giải thích cho cha mẹ rõ ( nếu cha mẹ không nghe) vì hạnh phúc là suốt đời của mình chứ không thể lấy chồng là để sống cả đời với cha mẹ.

Tôi thấy các bạn luận nhập Mộ nên để ý xem thêm. Vấn đề Mộ/Khố nên hiểu rõ, không cứ xung là tốt hay xấu. Đơn giản dễ hiểu là:

- Khi 2 Mộ kề bên xung nhau, như Thìn xung Tuất, tìm xem thập thần tàng trong đó bị xung, thập thần nào vượng hơn thì thắng.

Trong Tuất có Mậu, Tân, Đinh; trong Thìn có Mậu, Ất, Quí. Ngoại trừ Mậu, ta thấy Tân # Ất, Quí # Đinh.

Đối với nhật chủ là Bính tọa Tuất thì càng nặng hơn, gọi là chánh ngũ hành tọa Mộ (Bính/Mậu mộ ở Tuất).

Nhâm tọa Thìn thì Thủy tọa Mộ.

Nhâm đối với Bính là Thiên Quan, xem như là quan hệ chồng con của nhật chủ.

Quí khắc Đinh là Quan tinh khắc Kiếp tài; Tân khắc Ất là Thương quan khắc Chính Ấn.

Quan hệ Thủy Hỏa trong tứ trụ của summer mạnh hơn quan hệ Kim Mộc, nên có thể nhận xét vấn đề của nhật chủ là bản thân và tình cảm khác giới. Nhật chủ vượng, đáng lẽ phải chịu Quan sát khắc chế, nhưng vì XUNG (Thìn Tuất) nên cưỡng lại lý tự nhiên. Nhật chủ phải xét lại tâm tính của mình có phải như thế không?

Mộ chỉ là 1 giai đoạn trong vòng trường sinh, khi Xung thì giống như mọi tương quan Xung khác. Vì sao nói Mộ có thể là "nhập mộ" (=chết)? Vì ngũ hành trong vòng trường sinh đến Mộ là trở về vị trí ẩn tàng, thân nhược thì thuận lý, thân vượng thì thích nghịch lại, tức là gặp Xung thì đắc chí. Bởi vậy mới có câu Tài mộ cần xung mới phát.

Nhưng phải cẩn thận, vì thân vượng xung mới có khả năng trở nên tốt, còn thân nhược thì quả là gặp xung không chịu được lực cưỡng chế này.

summer
13-08-12, 10:51
Nhật chủ vượng, đáng lẽ phải chịu Quan sát khắc chế, nhưng vì XUNG (Thìn Tuất) nên cưỡng lại lý tự nhiên. Nhật chủ phải xét lại tâm tính của mình có phải như thế không?

=> Hì, nói chung là em cũng hay làm ngược lại các vấn đề theo lề thói. Cơ bản là chỉ cần bản thân thấy mình đúng, không đi ngược luân lý, đạo đức.
Hoặc nếu như tử vi tứ trụ bảo năm nay không được chuyển việc, thì mình cứ làm những gì mình quyết và định làm, không quan trọng việc đó khó khăn như thế nào.
Còn trong công việc năm nay, về lý và tính cách của mình thì em sẵn sàng bỏ việc, nhưng về tình thì em đang gặp rắc rồi về chuyện tiền bạc nên không thể hên - xui được mà phải chắc chắn sự thay đổi của mình có kết quả và tạo sự ổn định cho bản thân. Tức là bản thân mình sẽ muốn tĩnh.

Thân vượng mà không chịu được lực cưỡng chế thì nước đến đâu hay đến đó vậy chị ạ.
Nó đã là số rồi thì cũng chẳng làm khác đi được. Dù sao thì cũng biết là hay gặp rắc rối ở những điều đó mà tránh thôi. Trộm vía cũng may là nhiều lần gặp khó khăn tưởng nguy đến nơi thì lại có quý nhân phù trợ. Giờ sinh của em còn phạm giờ kim sà, sống được đến tầm này là phúc dày lắm rồi ấy :).

kimcuong
13-08-12, 12:35
Còn trong công việc năm nay, về lý và tính cách của mình thì em sẵn sàng bỏ việc, nhưng về tình thì em đang gặp rắc rồi về chuyện tiền bạc nên không thể hên - xui được mà phải chắc chắn sự thay đổi của mình có kết quả và tạo sự ổn định cho bản thân. Tức là bản thân mình sẽ muốn tĩnh.
Điều này chứng tỏ qua can chi đại vận, lưu niên là Nhâm xuất ra khắc Bính, đồng thời hợp 2 Đinh hỏa, Tuất xung Thìn. Phải có bản lĩnh về nội tâm mới tự giải quyết được các vấn đề của mình. summer tỏ ra biết mình biết việc rất cao, xin chúc mừng.

Lưu niên có thiên can vừa tạo Xung lại tạo Hợp với tứ trụ chứng tỏ năm đó có nhiều việc mang tính chất quyết định. Đôi khi là mâu thuẫn ngắn hạn, nhưng cũng có trường hợp trở thành nền tảng cho các lưu niên về sau trong đại vận.

summer
04-09-12, 11:29
Mọi người xem giúp em bát tự của người này tính cách như thế nào ạ? có hợp với em về làm ăn và con cái không ạ?
NS: Giờ thìn. Ngày 18 Tháng 9, 1982
Nhâm Tuất - Kỉ Dậu - Giáp Thìn - Mậu Thìn.

Em cảm ơn :D

Zanetti
21-10-12, 19:16
Mọi người xem giúp em bát tự của người này tính cách như thế nào ạ? có hợp với em về làm ăn và con cái không ạ?
NS: Giờ thìn. Ngày 18 Tháng 9, 1982
Nhâm Tuất - Kỉ Dậu - Giáp Thìn - Mậu Thìn.

Em cảm ơn :D
Thử luận giúp chị. Giáp mộc sinh mùa thu khí suy như cây cối cành lá khô rụng cần có Thủy để tưới dưỡng. Trụ năm làm dụng thần thường được sự giúp đỡ từ cha mẹ, xung quanh Nhâm thủy thổ khắc nhưng được tháng sinh và 2 lưỡng khố ngậm trong Thìn lực tương đối nên cuộc đời cũng có địa vị học vị, Kiêu Thần lộ ko phải chính thống nghề nghiệp có thể phải dị lộ công danh, thỉnh thoảng ko làm mà hưởng. Tài nhiều khắc ấn cũng biểu thị cho cái nhìn thông thường, ý tứ về các mối lợi với người về tinh thần nhưng tiền bạc phải có rắc rối cạnh tranh do lộ trên Can. TRụ ngày Giáp Thìn cẩn trọng khắc gia đạo, con cái cũng ko thuận do tương hình. Vận thủy mộc thì đắc lợi về tiền bạc. Thiên Can Giáp hợp Kỷ chính tài thì làm việc cũng hay dựa vào tình hình thực tế, chịu khó cần cù khá coi trọng đảm bảo cuộc sống.

summer
22-10-12, 12:39
Cảm ơn em.

Hjmama
23-10-12, 06:32
Khôn: Đinh mão/đinh mùi/bính tuất/nhâm thìn
Tứ trụ này Hỏa thổ táo thành thế, nhật chủ đầy cá tính. Trụ giờ Nhâm thìn vừa điều hậu vừa cố gắng chế ngự điều hòa tâm tính này.
Thiên khắc địa xung có vẻ như Nhâm thìn phần thua là cái chắc, nếu hiểu như thế thì chưa hiểu hết trách nhiệm vụ được tạo hóa ban cho trụ giờ quyền được miễn trừ (như đại biểu quốc hội) để bảo đảm vai trò quân thần phụ tá nhật can (đương nhiên nếu vị này hỉ thì tốt,kị thì xấu cho nhật can vậy). Nhật chủ dựa vào Bính tuất để "chống" lại chứ không thể triệt khắc phá Nhâm thìn (nguyên tắc trước sau) thế nên đương số luôn có cảm giác áp lực không thoải mái theo ý mình vì Nhâm luôn theo sát mình.
Đường đi kim thủy của vận rất thuận lợi,sau này Nhâm Sát dù đắc thế cũng chẳng sợ vì nguyên cục có Đinh sẵn sàng hợp. Về hôn nhân ngoài năm Ất mùi theo chị KC ra tôi cho rằng năm Quí tị cũng có khả năng cao vì sao chồng chính quan xuất hiện tự hợp, mậu bính tị cùng một nhà, Quí hợp Mậu cũng tức là Quí hợp Bính (nhật can).

summer
23-10-12, 09:46
Cảm ơn Hjmama, đúng là bản thân mình lúc nào cũng có áp lực và luôn cầu toàn, kĩ tính quá.

summer
20-04-13, 19:24
Khôn: Đinh mão/đinh mùi/bính tuất/nhâm thìn
Tứ trụ này Hỏa thổ táo thành thế, nhật chủ đầy cá tính. Trụ giờ Nhâm thìn vừa điều hậu vừa cố gắng chế ngự điều hòa tâm tính này.
Thiên khắc địa xung có vẻ như Nhâm thìn phần thua là cái chắc, nếu hiểu như thế thì chưa hiểu hết trách nhiệm vụ được tạo hóa ban cho trụ giờ quyền được miễn trừ (như đại biểu quốc hội) để bảo đảm vai trò quân thần phụ tá nhật can (đương nhiên nếu vị này hỉ thì tốt,kị thì xấu cho nhật can vậy). Nhật chủ dựa vào Bính tuất để "chống" lại chứ không thể triệt khắc phá Nhâm thìn (nguyên tắc trước sau) thế nên đương số luôn có cảm giác áp lực không thoải mái theo ý mình vì Nhâm luôn theo sát mình.
Đường đi kim thủy của vận rất thuận lợi,sau này Nhâm Sát dù đắc thế cũng chẳng sợ vì nguyên cục có Đinh sẵn sàng hợp. Về hôn nhân ngoài năm Ất mùi theo chị KC ra tôi cho rằng năm Quí tị cũng có khả năng cao vì sao chồng chính quan xuất hiện tự hợp, mậu bính tị cùng một nhà, Quí hợp Mậu cũng tức là Quí hợp Bính (nhật can).

Bravo Hjmama,

Năm nay đương số lấy chồng nhé.