PDA

View Full Version : Kính nhờ mọi người xem giúp con bát tự này ạ.

Manman
30-05-23, 18:52
Xin phép gửi lời chào đến mọi người ạ!

Dạ cháu là nữ, sinh lúc 0:17 (tối) ngày 16/12/2000 dương lịch tại Vinh, NA.
(Canh Thìn - Mậu Tí - Mậu Thân - Nhâm Tí)

Sơ lược:
- Gia đình cháu cũng được xem như gia đình trí thức, mặt học vấn khá nổi tiếng. Gia cảnh bình thường và bố mẹ không để cháu thiếu gì.
- Học tập khá vững, có đậu chuyên và đại học top. Lên cấp 3 với Năm 1 ĐH thì học hành chểnh mảng hơn, tuy nhiên thức tỉnh kịp thời nên tựu chung kết quả không bị tệ quá.
- Hiện tại thì trv chưa có biến cố gì lớn trong cuộc sống ạ.
- Năm 2021 ông nội mất.

Cháu kính nhờ mọi người xem giúp công danh, sự nghiệp với ạ. Hiện tại, cháu mới nghỉ việc và đang rất mông lung về mặt định hướng công việc sắp tới ạ. Không biết sự thất nghiệp còn kéo dài bao lâu ạ? Dự định của cháu là làm việc 1 trong 3 lĩnh vực: Tài chính, Công nghệ, Marketing thì không biết ngành nào phù hợp nhất ạ. Liệu với bát tự như thế, cố chấp thi công chức thì có hợp cách không ạ?
Ngoài ra, dụng thần của bát tự này là gì ạ?
Nếu có gì sai sót, xin được nhắc nhở nhẹ nhàng và bỏ quá cho ạ.

Cháu xin chân thành cảm ơn ạ!

sherly
31-05-23, 10:24
Chào em, tứ trụ của em có tam hợp, nhưng lại có 2 trung thần tý thuỷ, cho nên hợp không hoá được, thuỷ khi vượng. Thân nhược tài vượng. Dụng thần lấy Tỷ kiếp khắc tài, kỵ thần là canh kim trụ năm.
Vận Bính Tuất, em được ấn sinh, hoả thổ đắc căn, học hành cũng thuận lợi.
Vừa hết vận Bính Tuất là vận Ất Dậu em gặp trắc trở ngay, vì ất mộc khắc thổ và dậu kim trợ căn cho Canh Kim. Có nghĩa là kỵ thần được thế mà dụng thần tổn thương, ất mộc là quan tinh của Tỷ kiên. Năm nay là năm Quý Mão, mộc khí động thì công việc khó là hiển nhiên
Tình trạng này có lẽ sang năm sau cũng không khá hơn.
Về công việc, thân nhược tài vượng dụng tỷ kiếp khắc tài, thứ nhất là tài tinh vượng, em hay tiếp xúc với tiền, mà tỷ kiếp bị thực thần tiết khí, có nghĩa là công việc của em hay tiếp xúc với tiền mà thuộc dạng cống hiến năng lực, lao lực cho tập thể mà không phải chủ đồng tiền, đó là tượng là ngành Tài Chính.
Đôi lời em tham khảo.

Manman
31-05-23, 14:52
Dạ em cảm ơn anh/chị (?) ạ. Theo như anh/chị diễn giải trên thì sau vận Ất Dậu đến vận Giáp Thân thì cũng trắc trở đúng không ạ? Phương diện tiền tài có phải cũng rất mệt mỏi đúng không ạ?

thedathk
01-06-23, 07:40
Dạ em cảm ơn anh/chị (?) ạ. Theo như anh/chị diễn giải trên thì sau vận Ất Dậu đến vận Giáp Thân thì cũng trắc trở đúng không ạ? Phương diện tiền tài có phải cũng rất mệt mỏi đúng không ạ?

tưởng tượng bạn sanh ra dưới núi vàng, nếu lấy vàng nhiều thì tiền vàng sẽ đè chết bạn, nên chỉ có thể lượm bạc lẻ thôi.

Mệnh bạn đặt biệt có kỹ năng "tuyệt xứ phù sinh"; không thể giàu bật nhất được, nhưng có thể khá giả, không nên để tiền mặt, có tiền cứ chuyển hết thành tài sản như vàng, cổ phiếu, bds... thì tiền sẽ tự đến. Khi giữ nhiều tiền mặt thì tiền sẽ không tới nữa.

Vận Ất Dậu, Giáp Thân, thì bề ngoài quyền lực địa vị tăng lên, nhưng thực chất là vận khắc chồng, khắc chủ, dễ làm trúng phải công ty sắp phá sản, bộ phận giaỉ thể, sếp đang gặp xui.

Vận khắc chồng tức dễ lấy phải người không hành vận trong cuộc sống nếu là hôn nhân bình thường ( lớn hơn từ 1-9 tuổi)
Mệnh bạn cũng là mệnh chia chồng và mệnh khắc chồng luôn (trước 35 tuổi dễ bị cắm sừng, bắt cá 2 tay...) dễ quen biết người bằng hoặc nhỏ tuổi hơn mình.

HDL
08-06-23, 08:40
Cháu sinh ra lúc 00:17 phút là thời điểm giao giờ Tý.
Nếu luận theo lá số trên, Thìn Tý hợp, Thân Tý Hợp. Là tòng tài cách, lấy quan sát, tỷ kiếp là kỵ.
Ất Dậu vận, Ất là kỵ bị Canh hợp là cát, Thìn Dậu hợp kim sinh tài là cát.
Giáp Thân vận, Giáp bị Canh khắc, nhưng Giáp cũng tiết tài, có hung có cát. Thân vận sinh thủy là đẹp vận.

Manman
28-06-23, 15:52
Cháu sinh ra lúc 00:17 phút là thời điểm giao giờ Tý.
Nếu luận theo lá số trên, Thìn Tý hợp, Thân Tý Hợp. Là tòng tài cách, lấy quan sát, tỷ kiếp là kỵ.
Ất Dậu vận, Ất là kỵ bị Canh hợp là cát, Thìn Dậu hợp kim sinh tài là cát.
Giáp Thân vận, Giáp bị Canh khắc, nhưng Giáp cũng tiết tài, có hung có cát. Thân vận sinh thủy là đẹp vận.

Dạ cháu cảm ơn bác đã luận đôi lời ạ.
Cháu dự tính cuối năm thi công chức. Hi vọng năm sau vận mới khởi sắc hơn. Cảm ơn bác ạ.

Manman
28-06-23, 15:59
tưởng tượng bạn sanh ra dưới núi vàng, nếu lấy vàng nhiều thì tiền vàng sẽ đè chết bạn, nên chỉ có thể lượm bạc lẻ thôi.

Mệnh bạn đặt biệt có kỹ năng "tuyệt xứ phù sinh"; không thể giàu bật nhất được, nhưng có thể khá giả, không nên để tiền mặt, có tiền cứ chuyển hết thành tài sản như vàng, cổ phiếu, bds... thì tiền sẽ tự đến. Khi giữ nhiều tiền mặt thì tiền sẽ không tới nữa.

Vận Ất Dậu, Giáp Thân, thì bề ngoài quyền lực địa vị tăng lên, nhưng thực chất là vận khắc chồng, khắc chủ, dễ làm trúng phải công ty sắp phá sản, bộ phận giaỉ thể, sếp đang gặp xui.

Vận khắc chồng tức dễ lấy phải người không hành vận trong cuộc sống nếu là hôn nhân bình thường ( lớn hơn từ 1-9 tuổi)
Mệnh bạn cũng là mệnh chia chồng và mệnh khắc chồng luôn (trước 35 tuổi dễ bị cắm sừng, bắt cá 2 tay...) dễ quen biết người bằng hoặc nhỏ tuổi hơn mình.

Em cảm ơn anh đã luận đôi lời. Em sẽ lưu tâm lưu ý lời khuyên của anh ạ. Em cảm ơn ạ.