PDA

View Full Version : Nữ nhi kình dương xin nhờ hỏi vận số

ThangPH
06-08-23, 10:45
Kính chào các thầy, anh chị, nhờ anh chị xem giúp lá số của em có vận nào tốt đẹp không ạ?
22/12/1992 giờ Tỵ
Trụ: Nhâm Thân/ Nhâm Tý/ Nhâm Thân/ Ất Tỵ
Nữ nhi kình dương, tính tình cương cường, trước 30 tuổi nhiều long đong, công việc bấp bênh và tài chính hao bại nhiều do liều lĩnh ko cân nhắc
2018 lấy chồng, 2023 có cháu đầu lòng con gái.
Vẫn có nhiều khát vọng thay đổi cuộc sống, nhờ các thầy xem giúp khi nào vận trình thuận lợi? Số này làm ăn riêng có ổn không ạ?

tuongduy
06-08-23, 15:48
Đúng là Nhâm thủy quá nhiều, lại thêm Thân kim sinh vượng, là Chuyên vượng kiến lộc cách, chỉ có Thủy chính mình là dụng, tức không quen bị kềm chế, áp lực. Nếu muốn dụng thiên tài Bính có Ất thiên can trợ ở trụ giờ, nhưng Ất này kém quá, không làm ăn được, hoặc cứ vất vả vì sinh nhai. Rất tiếc phải nói vận trình theo chuyên vượng cách không theo ý muốn. Nhất định nhờ chồng mới đỡ, vì Mậu Kỉ là Quan Sát.

ThangPH
06-08-23, 20:32
Vâng phần chồng nói đúng ạ. So về xuất phát điểm chồng em hơn em 2 bậc về cả xuất thân và trình độ, là người có năng lực. Nhưng Mậu Kỷ e tưởng vẫn là kỵ thần nếu theo chuyên vượng cách? Vận Đinh Mùi Đinh hợp Nhâm ý tứ là gì ạ?

ThangPH
06-08-23, 20:41
Vận của em Tân Hợi Canh Tuất Kỷ Dậu Đinh Mùi Bính Ngọ
Nhờ các Thầy xem giúp ạ. E ko ngại khó ngại kho , đã khởi sự nhiều nhưng cứ làm là thấy mình bế tắc, có lẽ do bản tính quá cứng nhắc bảo thủ...

tuongduy
07-08-23, 11:13
Chuyên vượng hay Kiến Lộc là NC quá mạnh, nên có thể dụng tất cả Thực Tài Quan, tùy theo các thập thần này thấu lực thế nào. Trụ giờ Ất Tị là Thương Quan tọa Thiên Tài, nếu đúng giờ sinh, đây là cách dụng được. Thương Quan có khẩu khí, có nhiều tài năng nhưng so với Thực Thần lại không thành thạo, không làm chủ vững vàng được, vì Thương Quan không thích theo qui tắc nào nhất định. Thật tế không phải là "bảo thủ" như bạn nói, có thể là vì chưa có nhiều kinh nghiệm, hoặc vội vàng quá chăng? Ất Thương Quan vô căn trong tứ trụ, tọa Tị thì nhược, nên có dụng được cũng rất "trần ai".

Đại vận bạn viết ra thiếu Mậu Thân (sau Kỉ Dậu). Nếu nhất quyết đầu tư vào các ý nguyện của mình, chỉ có từ cuối vận Mậu Thân sang Đinh Mùi là tốt. Tuy thế, vì thấy bạn biết qua cách luận Tử Bình, tôi nhắc là trong vận đều có một chuỗi năm theo nhau dưới trung bình. Cho nên không thể định chắc chắn vận nào tốt hoàn toàn.

tuongduy
07-08-23, 11:21
Nhân thấy thedatthk đọc bài này, hỏi là bạn có thể vẽ ra bức tranh Nhâm thủy cho cô này không? Xem tranh rất là thích thú đấy.

ThangPH
07-08-23, 12:16
Vâng ạ, cũng nóng vội trong công việc, bị đời đập cho ra bã mấy lần :)) nhưng e vẫn ko cam sống an phận. E bị bạn bè đánh giá có máu điên trong người :D
Nhờ anh tuongduy và anh thedatthk chỉ thêm giúp em ạ. E cũng nghiên cứu tử bình được 1 thời gian, e thấy hợp với tử bình hơn tử vi
Nhân đây xin hỏi các anh lá số chồng em theo e luận có 1 vấn đề:
Nhâm Thân/ Nhâm Dần/ Nhâm Tuất/ Tân Sửu
Đối chiếu với vận trình của chồng e luận đây là cách thực thần chế sát , sinh ngày thất sát; lệnh tháng Dần thực thần có lực được tỷ kiếp sinh. Hiện vận Ất Tỵ mộc thấu, niên nhâm dần quý mão có mộc chồng em được thăng chức 2 lần vào 2 năm liên tiếp
Duy chỉ có điều e băn khoăn nhất là Dần bị Thân kim xung khắc đứng kề, không biết phải làm ntn, e cảm thấy đây là điểm quan trọng. 2 đại vận tới của chồng là Bính Ngọ ĐInh Mùi, trong đó Dần Ngọ Tuất tam hợp, Đinh Nhâm Hợp; e đến đây bị bí và rối hết, e rất kém về phần can chi hợp xung phá nhờ các anh chỉ thêm ạ

ThangPH
08-08-23, 16:46
Nhờ các thầy hoan hỉ chỉ bảo thêm ạ

HDL
08-08-23, 17:20
Nguyệt kiếp dụng thương quan sinh tài.
Kỷ Dậu vận, Tỵ Dậu hợp. khiến Kỷ ất khắc nhau, thương quan khắc quan. Bất thuận.

ThangPH
08-08-23, 20:59
Dạ anh HDL đúng vận này e cự kỳ mệt mỏi luôn ạ,
Vận sát thấu Mậu Thân hoặc các vận sau có vận nào thuận hơn không ạ

HDL
09-08-23, 10:16
Thương quan khắc quan, làm việc lúc quan trọng không theo quy tắc, để cảm xúc chi phối, nên không thuận.

Dậu vận, Tỵ Dậu hợp ấn, hỉ thực thương.
Hết năm Quý Mão( Mão Dậu xung) sẽ ổn hơn.

ThangPH
09-08-23, 17:49
Em cám ơn anh HDL nhiều ạ. Năm nay e sinh con, sinh xong sức khoẻ kém đi cũng ko làm ăn được gì nhiều.

Anh hoan hỉ cho em hỏi lá số chồng em
Nhâm Thân/ Nhâm Dần/ Nhâm Tuất/Tân Sửu có phải cách thực thần chế sát ko ạ?

HDL
10-08-23, 09:30
Em cám ơn anh HDL nhiều ạ. Năm nay e sinh con, sinh xong sức khoẻ kém đi cũng ko làm ăn được gì nhiều.

Anh hoan hỉ cho em hỏi lá số chồng em
Nhâm Thân/ Nhâm Dần/ Nhâm Tuất/Tân Sửu có phải cách thực thần chế sát ko ạ?
Hi em. Bát tự chồng em. Độc thực bị kim chế thái quá, hỉ mộc vận bổ trợ Dần. Tỵ vận nếu gặp lưu niên Kim có ngăn trở, lưu niên hỏa thì không vấn đề.

sherly
10-08-23, 19:10
chào em
bát tự của em như sau
nhâm thân- nhâm tý- nhâm thân- ất tị
nhâm thủy sinh tháng tý, địa chi 2 thân, thiên can 2 nhâm tỷ trợ giúp, vậy bát tự này là xu hướng thuần túy, trụ giờ ất tị là phá cách
số này ắt hẳn khoảng từ 5-14 tuổi là vận thuận lợi, thực thần chế sát thì có thể là học hành nổi tiếng, gia cảnh cũng khá giai đoạn này

ThangPH
10-08-23, 22:00
Dạ Anh HDL. Vậy lá số chồng em vận Bính Ngọ ĐINH MÙI là hoả vượng, khắc bớt ấn thì oke đúng ko anh ạ

ThangPH
10-08-23, 22:03
Dạ em cám ơn anh sherly, thực tế e xuất thân thấp, GĐ ko có điều kiện, bố mẹ chỉ có 1 con gái là em ( cũng do đk khó khăn lúc bố mẹ lấy nhau)
Vận 5-14 thì e học ko có gì nổi bật, sau này lớn đi làm lấy chồng thì cs gđ đỡ vất vả nhiều ạ

HDL
11-08-23, 14:01
Dạ Anh HDL. Vậy lá số chồng em vận Bính Ngọ ĐINH MÙI là hoả vượng, khắc bớt ấn thì oke đúng ko anh ạ
Đúng rồi em.

sherly
11-08-23, 22:32
Chào em, có 2 luồng ý kiến
Thân vượng, tỷ kiếp nhiều dụng thần quan sát khắc thân.
Thân thái vượng thiên khô, trụ giờ là kị thần. Hành vận tân hợi xung khử giờ là được cát.
Em phải tự check lại vận hạn của em, em lập gia đình 2018 mà có con năm 2023, 5 năm ròng vậy là khó có con? Trụ giờ còn là cung con cái của em, điều này có thể ứng với việc trụ giờ là kị thần.
Trường hợp 1 thì đinh mùi bính ngọ là vận tốt, xung hại tỷ kiếp
Trường hợp 2 thì vận hung.
Cá nhân tôi thì nhật can khí thế cường vượng thế này khó mà đạt trung hoà cho được, phải thậun thế thôi.

ThangPH
12-08-23, 17:34
Dạ anh sherly.
E logic lại được vấn đề rồi ạ, có 2 hướng và cần kiểm nghiệm
Kính nhờ anh cho vài lời về lá số chồng em ạ
Nhâm Thân Nhâm Dần Nhâm Tuất Tân Sửu