PDA

View Full Version : Kính nhờ luận giải lá số bát tự

November
30-09-23, 09:45
Nhờ mọi người tìm hộ dụng thần bát tự trong lá số này ạ.Năm Giáp tuất,Tháng Đinh Mão, Ngày Kỷ Dậu, Giờ Nhâm Thân

tuongduy
02-10-23, 10:39
Ngày sinh dương lịch? Giờ sinh? Giới tính? Đang làm việc gì?

November
03-10-23, 13:08
Dạ ngày sinh dương lịch của em là 24/03/1994 giờ thân ạ
Em đang làm vận hành quản lý bất động sản ạ
Cảm ơn bác đã quan tâm

November
15-10-23, 15:42
Em là nam quê ở Hải Dương và làm việc tại Hà Nôi ạ

tuongduy
16-10-23, 13:49
Thân nhược, dụng Giáp trợ Đinh. Địa chi thành tam hội Kim nên khắc chế công việc lên xuống thất thường đúng không?

November
17-10-23, 03:24
Dạ bác nói đúng ạ. Bác ơi em có chút thắc mắc về tử bình như bát tự trên thì trụ tháng mão xung dậu ở trụ ngày, thì phương hội vẫn hợp hoá thành công ạ

prettybo
17-10-23, 09:50
Dạ bác nói đúng ạ. Bác ơi em có chút thắc mắc về tử bình như bát tự trên thì trụ tháng mão xung dậu ở trụ ngày, thì phương hội vẫn hợp hoá thành công ạ
Mình nghĩ là không thành công đâu bạn, Mão Dậu xung gần, phá tam hội, kim ko thấu, lại sinh vào mùa xuân nên tam hội này không hóa khí được đâu.

tuongduy
17-10-23, 10:51
Nhìn như thế này, hội được thì vẫn gọi là hội, có Mão xung Dậu không mất tam hội, coi là có trắc trở vì Mộc Kim xung nhau. Ở vận Canh Ngọ từ 2017, Canh hình thành được sức của tam hội rõ ràng, đấy là quan, nên có việc làm mà thường phải suy tính nọ kia. 2023 là Quí Mão càng thấy rõ nữa.

November
17-10-23, 11:13
Vâng bác prettybo, Như em ôm cả vòng tướng tinh với dịch mã ở trụ ngày mà bị xung gần thì gần như mất tác dụng của thần sát phải không bác

November
17-10-23, 11:21
Bác tường duy cho em hỏi thêm như bát tự Kỉ thổ của em thân nhược mà Vượng quan sát, ấn Đinh hoả toạ mão ở thế suy không có căn là yếu thế kia thì em thấy phải dụng ấn là Đinh hoả sinh thân, sao lại dùng giáp mộc bác nhỉ
Còn về phần gia đình em chia sẻ thêm để bác nghiệm lí quả thực từ 2017 em tuột dốc không phanh, vào năm 2019 tức là năm kỷ hợi thì mẹ em mất, năm 2022 tính theo tiết khí âm lịch là năm nhâm dần bố em bị bạo bệnh nên mất ( Vậy có thể luận là xung với trụ giờ là thân. Dần ở lưu niên hình thân ở trụ giờ nên sức khoẻ người bố có vấn đề là đúng không ạ)
Quả thực là từ đầu năm 2023 em vừa tốn nhiều tiền và công việc cũng khó tiến triển thật ạ

prettybo
20-10-23, 09:09
Vâng bác prettybo, Như em ôm cả vòng tướng tinh với dịch mã ở trụ ngày mà bị xung gần thì gần như mất tác dụng của thần sát phải không bác

Mình mới nhập môn thôi nên chưa rành lắm, nhưng dịch mã bị xung thì dịch mã động nên khả năng là phải di chuyển, đi lại nhiều ấy bạn.

sherly
20-10-23, 13:11
Giáp tuất- đinh mão- kỷ dậu- nhâm thân
Kỷ thổ sinh tháng mão xuân thổ hư nhược, dụng thần lấy Đinh hoả sinh thân tiết khí giáp mộc, căn tại Tuất. Bát tự này dụng thần gặp khắc, đinh hoả gặp Nhâm trụ giờ khắc, tuất thổ gặp mão khắc.
Tức cả tài lẫn quan đều trở mặt.
Cung phu thê gặp xung khắc, kim mộc tương chiến thổ tai ương, số này may nhờ được đại vận nó đỡ cho, dương nam hành vận kỷ tị, canh ngọ, tân mùi là được đất sinh trợ hoả thổ còn tạm. Qua nhâm thân, quý dậu đại vận hoả khí tổn thương là không có ổn đâu.

November
20-10-23, 16:44
Vâng bác sherly , 4 đại vận cuối chế với tiết thân mà còn làm tổn hại đến dụng thần. Em có vướng mắc thế này kỷ thổ trụ ngày với giáp mộc trụ năm chỉ hợp chứ không hoá thì liệu thân là kỉ thổ có bị tiết khí
Với lại thân dậu tuất hợp hoá kim mà tuất mão vẫn khắc nhau ạ, hơn nữa mão tuất là lục hợp chứ bác nhỉ