PDA

View Full Version : Mong được các bác luận giải tứ trụ ạ

jisung96
11-03-24, 22:12
Thưa các bác , cháu sinh ngày 6 tháng 10 năm 1996 dương lịch lúc 23h15 tại hà nội .Hiện đang làm trong lĩnh vực CNTT
Mong được các bác xem cho cháu 2 vấn đề ạ
+ Tài chính và sự nghiệp
+ Vợ tương lai của cháu là người như thế nào .Hôn nhân có ổn không ạ
Cháu xin cảm ơn ạ

622

Duleminh
12-03-24, 10:21
Thân gửi Jisung96,

Nam mệnh sinh lúc 23 giờ 15 phút ngày 06 tháng 10 năm 1996 sẽ có lá số Bát Tự như sau:

Càn tạo: Bính Tý - Đinh Dậu - Bính Tý - Canh Tý. (Thân, Dậu Không Vong).
Đại vận: Mậu Tuất(1) - Kỷ Hợi - Canh Tý - Tân Sửu - Nhâm Dần - Quý Mão - Giáp Thìn - Ất Tị.

Bạn tham khảo thêm nhé.

jisung96
12-03-24, 21:20
Cảm ơn bạn nhé

kimcuong
17-03-24, 12:27
Càn tạo: Bính Tý - Đinh Dậu - Bính Tý - Canh Tý.
Về cách lập giờ Tí đêm hay không, chúng ta đã có nói qua. Nếu ngày Bính Tí, giờ Canh Tí, vậy là phạm luật Ngũ Thử Độn (thiên can trụ giờ định theo thiên can trụ ngày). Luật này viết cho giờ Tí bắt đầu 1 ngày:

Giáp Kỷ hoàn gia Giáp > ngày Giáp, Kỉ, can trụ giờ là Giáp Tí
Ất Canh Bính tác sơ > ngày Ất, Canh, trụ giờ là Bính Tí
Bính Tân tùng Mậu khởi > ngày Bính, Tân, trụ giờ là MậuTí
Đinh Nhâm Canh Tí cư > ngày Đinh, Nhâm, trụ giờ là Canh Tí
Mậu Quý hà phương phát, Nhâm tí thị trực đồ. > ngày Mậu, Quí, trụ giờ là Nhâm Tí

Theo quy tắc, từ 23 giờ cuối ngày sẽ tính là ngày mới, tức sang ngày hôm sau. Vậy cuối ngày 6.10 (Bính Tí), từ 23 giờ phải định sang ngày Đinh Sửu (như là ngày 7.10 vậy). Trong Khai Sinh không thay đổi ngày (6.10), nhưng lập bát tự thì can chi trụ ngày được đổi.

Ý nghĩa của đầu giờ, giữa giờ và cuối giờ thật ra đều được tính cho tất cả 12 giờ trong ngày, hệt như chúng ta có lệ tính bản khí, trung khí, dư khí, hoặc có 4 mùa, trong ngày lại có sáng trưa chiều tối vậy. Như giờ Dần cũng có đầu giờ Dần, giữa giờ Dần, và cuối giờ Dần. Mỗi khoảng là 40 phút.

Giờ Tí thường hay gây khúc mắc là có giờ Tí đêm là do lẫn lộn qua 00:00 mới sang ngày mới. Sinh trước 00:00 giờ thường được cho rằng không thật sự đã sang ngày là lý do này. Tuy nhiên, có những bộ môn đoán sự việc dùng giờ "Dạ Tí" theo lối dân gian phỏng đoán, chuột đêm, hổ ngày, v.v...

Tóm lại, lập bát tự nên theo quy định giờ Tí là giờ bắt đầu ngày mới, và đây là giờ đầu ngày, không phải là giờ cuối ngày. Giờ Hợi mới chính là giờ cuối ngày, từ 21:00 đến 23:00.

Vậy ngày sinh của mệnh chủ sinh lúc 23 giờ 15 phút ngày 06 tháng 10 năm 1996, theo phần mềm lyso là chính xác: Bính Tý - Đinh Dậu - Đinh Sửu - Canh Tý

kimcuong
17-03-24, 12:37
jisung96 xác nhận mình có những tính khí như chăm học, đa tài, tỉ mỉ trong công việc, nhưng kết quả không cao?

jisung96
17-03-24, 17:19
jisung96 xác nhận mình có những tính khí như chăm học, đa tài, tỉ mỉ trong công việc, nhưng kết quả không cao?
Bác nói rất chính xác ạ .Tính cháu rất cẩn thận , tỉ mỉ trong công việc và cũng khá chịu khó nhưng đúng là kết quả chỉ ở mức tạm được hoặc tương đối tốt thôi ạ . Cả học tập và công việc đều như thế ạ

Duleminh
17-03-24, 20:51
Thưa cô KimCuong,

Cháu đã nhận thông tin.
Cháu cảm ơn cô ạ.

Gửi bạn Jisung96,

Hiện tại, có nhiều hơn 1 ứng dụng mà tôi biết, có nhận định lập lá số là ngày Bính Tý. Ví dụ: https://phongthuyvuong.com/tra-cuu/tu-tru/la-so/can-tao1996-10-06-23-30-0065f6f53bb71dd. Hoặc https://bazi-calculator.com/vi/.
Dẫn chứng chỉ muốn nói rằng, khi tôi đọc topic của bạn, nhận ra có thông tin không thống nhất. Vì vậy mà chúng ta cần tham khảo trước khi thảo luận.
Nay được cô KimCuong cho nhận xét, cá nhân tôi rất vui khi được sáng tỏ và hoàn toàn tin cậy.
Chúc bạn nhận được nhiều tương tác hơn về lá số của bản thân.

kimcuong
18-03-24, 11:26
Đại vận nào cũng có năm thuận, năm nghịch, cần nhất là nên nhớ như thế. Mệnh jisung96 luận theo thân nhược, cần Mộc là chính. Tuy Bính Đinh lộ nhưng không có cường căn, Dậu Sửu bán hợp sinh thủy là những trở ngại. Vì thế dụng Mộc trợ thân và tiết thủy. Từ 40 vận trình vào Dần, Mão là vận tốt nhất.

Câu hỏi về người phối ngẫu không dễ trả lời ngắn gọn. Theo thiên can ngũ hợp làm đầu, Đinh kết hợp với Nhâm là khá nhất vì nếu tương hợp đầy đủ tốt thì Mộc sẽ vượng lên. Trong bát tự người vợ, trụ nào có Nhâm cũng được.

jisung96
18-03-24, 22:13
Đại vận nào cũng có năm thuận, năm nghịch, cần nhất là nên nhớ như thế. Mệnh jisung96 luận theo thân nhược, cần Mộc là chính. Tuy Bính Đinh lộ nhưng không có cường căn, Dậu Sửu bán hợp sinh thủy là những trở ngại. Vì thế dụng Mộc trợ thân và tiết thủy. Từ 40 vận trình vào Dần, Mão là vận tốt nhất.

Câu hỏi về người phối ngẫu không dễ trả lời ngắn gọn. Theo thiên can ngũ hợp làm đầu, Đinh kết hợp với Nhâm là khá nhất vì nếu tương hợp đầy đủ tốt thì Mộc sẽ vượng lên. Trong bát tự người vợ, trụ nào có Nhâm cũng được.
Thưa bác , bác có thể đưa đưa nhận định chung về người phối ngẫu qua các điểm chính như : năng lực , tính cách , ngoại hình không ạ .Cháu cảm ơn bác

kimcuong
22-03-24, 11:40
Thưa bác , bác có thể đưa đưa nhận định chung về người phối ngẫu qua các điểm chính như : năng lực , tính cách , ngoại hình không ạ .Cháu cảm ơn bácCâu này cần có kinh nghiệm truyền lại rõ ràng từ các bạn đã lập gia đình. Nhờ các bạn nhận xét vợ/chồng của mình có khớp với các thuyết về Tài, Quan và trụ ngày không?

jisung96
24-03-24, 09:42

Thưa bác cháu muốn hỏi thêm là với lá số này thì cháu cần chú ý điều gì về sức khoẻ không ạ và nếu cháu làm IT thì vận từ 30 đến 39 kinh tế có ổn định không ạ .Cháu xin cảm ơn bác