PDA

View Full Version : Hội Tử bình ở Hà Nội

thiếu bá
18-10-12, 09:48
Các mem ở TP Hồ Chí Minh đã có hội Tử bình thì Hà Nội ta cũng nên có chứ nhỉ !? mem nào ở Hà Nội (hay các tỉnh lân cận) thì đăng ký vào đây nha. hihi, nếu tập hợp được khoảng 10 mem trở lên sẽ tính phương án offline giao lưu, chia sẻ.

kimcuong
18-10-12, 10:52
Ý kiến rất hay, hoan nghênh thiếu bá :)

thachmoc
18-10-12, 11:22
Thạch mộc xin đăng ký với anh Thiếu Bá :67:

letung73
18-10-12, 11:23
e cảm ơn a thiếu bá e xin đăng kí với a thiếu bá. vì nhà e ở Sóc Sơn Hà Nội.

lang_tu
18-10-12, 17:05
hehe... em xin đăng Kí, và đăng kí luôn cho Zannetti... chờ mãi mới túm được tin này... :D
vụ này hay đây!!!
like nhiệt tình... :D

Nxhanh
18-10-12, 17:25
Cho em đăng kí tham gia với bác nhé.

thiếu bá
18-10-12, 18:30
oái, oánh nhau vỡ đầu mới biết họ hàng :4:

Hội Hà Nội ta tuy muộn mà đông vui ghê, có 6 mem rùi. Ngẫm lại thời gian post bài được Hàm -> Tiểu quá hay ghê, hihi

nvh8545
29-10-12, 22:31
các bạn cho nvh nhập hội với nhé

thiếu bá
30-10-12, 10:13
Rất vui có thêm bác nvh8545 (http://kimtubinh.net/member.php?15-nvh8545) tham gia hội.

Mặc định là nếu đủ 10 người chúng ta sẽ xem xét offline 1 buổi nào đó để chia sẻ kiến thức tứ trụ mọi người nhé. Được 7 mem rồi.

nvh8545
30-10-12, 12:54
chắc là sẽ vui và bổ ích nhiều lắm đấy, các bạn nhanh lên cho đủ số 10 để chủ hội thiếu bá chọn ngày khai trương nhé

kimcuong
30-10-12, 13:41
Tôi cũng rất mong Hội ra đời và nhất định sẽ hỗ trợ các bạn với khả năng của mình.

thiếu bá
30-10-12, 15:12
Tôi cũng rất mong Hội ra đời và nhất định sẽ hỗ trợ các bạn với khả năng của mình.

chị đã luôn hỗ trợ mọi người về kiến thức tìm hiểu về Tử bình đó thôi, điều đó mới thật vô giá.

thiếu bá
30-10-12, 15:14
chắc là sẽ vui và bổ ích nhiều lắm đấy, các bạn nhanh lên cho đủ số 10 để chủ hội thiếu bá chọn ngày khai trương nhé

hihi, đợi "thấu lộ" là 10 mà nhìn "tàng ẩn" khi đó phải đến 12 ấy bác ???:4:

tuhynhan
30-10-12, 16:02
hội Tử vi thì có nhiều , còn khoa mệnh lý thì rất ít người quan tâm cũng như ko có đủ duyên theo đuổi (năng khiếu , yêu thích , có thời gian ,...) nên thành lập 1 nhóm (dưới 10 người) cũng hơi khó , chỉ sợ vài lần là teo tóp lại chắc còn 3,4 người ...

hy vọng hội/ nhóm nên theo hình thức bạn bè cung chung sở thích, chứ thuần túy mệnh lý tử bình thì chắc cũng nhạt ...

summer
30-10-12, 16:58
Mình chưa biết gì nhiều, nhưng cũng xin 1 chân :D

thiếu bá
30-10-12, 17:47
hội Tử vi thì có nhiều , còn khoa mệnh lý thì rất ít người quan tâm cũng như ko có đủ duyên theo đuổi (năng khiếu , yêu thích , có thời gian ,...) nên thành lập 1 nhóm (dưới 10 người) cũng hơi khó , chỉ sợ vài lần là teo tóp lại chắc còn 3,4 người ...

hy vọng hội/ nhóm nên theo hình thức bạn bè cung chung sở thích, chứ thuần túy mệnh lý tử bình thì chắc cũng nhạt ...

hi anh, quan trọng môn này ở chữ Duyên, hết Duyên thì có gặp cũng chả có ý nghĩa gì!

thiếu bá
30-10-12, 17:50
Mình chưa biết gì nhiều, nhưng cũng xin 1 chân :D

Summer nếu yêu thích môn này thì cứ vào trang web này để học hỏi, nơi đây như ngôi nhà chung, không ai giấu diếm gì cả đâu.

Zanetti
31-10-12, 23:47
hehe... em xin đăng Kí, và đăng kí luôn cho Zannetti... chờ mãi mới túm được tin này... :D
vụ này hay đây!!!
like nhiệt tình... :D
thanks anh lang_tu đã đăng ký hộ e , đúng đây mới gọi là tin hay !

apple251
06-11-12, 11:03
Dạ, em mới bắt đầu có hứng thú với môn này, mới đọc đc 1 vài trang trong sách Dự đoán tứ trụ của Thiệu Vĩ Hoa thôi ạ.
Mong được sự giúp đỡ của mọi người.

thiếu bá
07-11-12, 12:17
chào "quả táo cắn dở", học cả đời mà bạn. Quan trọng là chúng ta cùng có chung sở thích.

hẹn gặp nhau 1 ngày không xa...

thiếu bá
09-11-12, 12:46
Tạm thời danh sách các mem Hội tử bình Hà Nội gồm:

1. thiếu bá
2. thachmoc
3. letung73
4. lang_tu
5. Nxhanh
6. nvh8545
7. summer
8. Zanetti
9. apple251
10. ....:41:

letung73
10-11-12, 22:36
hi vọng hội chúng ta ngoài giúp đỡ về kiến thức Tử bình ra con có thể chia sẻ nhiều vấn đề trong cuộc sống. vậy e mong được các ace trong diễn đàn cùng ủng hộ cho ý tưởng hay này.

thiếu bá
11-11-12, 11:05
Ủng hộ anh letung, tứ trụ là cuộc sống mà anh :4:

chung
18-12-12, 19:22
Anh thiếu bá ơi, Hội tử bình Hà Nội hoạt động ra sao rồi ?

Mỗi lần off , anh tường thuật lại buổi off nhé, cho em với các anh chị không có điều kiện tham gia biết chút thông tin để sau này anh chị nào tổ chức rút kinh nghiệm.

Cám ơn anh nhiều

thiếu bá
19-12-12, 11:51
hi chung, hội mới kêu gọi tập hợp chứ chưa đủ điều kiện để tổ chức offline. :x_x:

Cuối năm nên mọi người đều bận việc cả, đợi tới ra xuân - tháng ăn chơi rảnh rỗi thì mới mong có cơ hội tụ tập. hihi, thực ra trong công việc và cuộc sống có khi một số người đã gặp nhau hàng ngày cũng nên ấy chứ :4:

chung
20-12-12, 10:01
hi chung, hội mới kêu gọi tập hợp chứ chưa đủ điều kiện để tổ chức offline. :x_x:

Cuối năm nên mọi người đều bận việc cả, đợi tới ra xuân - tháng ăn chơi rảnh rỗi thì mới mong có cơ hội tụ tập. hihi, thực ra trong công việc và cuộc sống có khi một số người đã gặp nhau hàng ngày cũng nên ấy chứ :4:

Hi anh,

Chắc phải qua tết mới được đọc bản tin tường thuật của anh rùi.:4:

Trong em tham gia hội đá cá. Hai tuần gặp nhau ngồi xem đá cá.Tử bình thì khó hơn. Cần có trưởng hội chịu khó tìm đề tài cho mọi người bàn luận.

Hy vọng qua tết các anh chị sẽ off thành công, mai mốt có dịp cô về cùng tổ chức ăn sinh nhật như bên huyền không lý số ha. Lúc đó mà gặp nhau chắc bất ngờ, vì trên diễn đàn không biết ai hình dạng ra sao.

Chắc anh thì mập lắm, anh sonthuy thì ốm, cao hơi già. Cô thì lớn tuổi, cỡ 54 cân, đeo cặp kiếng to nhưng hay cười. Các anh chị khác thì em không đoán được. Như em giờ 73 kg cao 1.7m, rất đẹp trai.hiihihiihiih. Không biết lúc đó còn giữ được hình tượng vầy không nữa.:4:

de vuong
20-12-12, 11:05
1. thiếu bá
2. thachmoc
3. letung73
4. lang_tu
5. Nxhanh
6. nvh8545
7. summer
8. Zanetti
9. apple251
10. de vuong
Tôi cũng người hà Nội, nhưng vì công việc thì lại công tác tại tỉnh khác, cũng muốn tham gia nhưng ko biết có thời gian ko nữa. Cuộc sống cơm áo gạo tiền, bận rộn. Bạn bè còn ít có điều kiện gặp nhau, thôi thì cứ xin đăng ký 1 suất. Nếu có duyên thì hy vọng có lúc gặp mặt offline.
Chúc anh chị em Hội tử bình HN sớm thành lập và thăng tiến trong cuộc sống cũng như học thuật.
Chúc cả nhà sức khỏe.

thiếu bá
20-12-12, 11:17
Chắc anh thì mập lắm, anh sonthuy thì ốm, cao hơi già. Cô thì lớn tuổi, cỡ 54 cân, đeo cặp kiếng to nhưng hay cười. Các anh chị khác thì em không đoán được. Như em giờ 73 kg cao 1.7m, rất đẹp trai.hiihihiihiih. Không biết lúc đó còn giữ được hình tượng vầy không nữa.:4:

hihi, hình dạng anh thì khó tả lắm:4:: không mập vì Hỏa quá vượng, Hỏa vượng nhưng mắt lại rất tốt... Chỉ số y hệt em (W-73kg, h-1.7m), đá bóng tốt nhưng đã bỏ bóng đá hơn 5 năm nay do bị chấn thương giãn dây chằng gối. Tuy nhiên khoản ăn nói thì kém lắm nên đôi khi ngại giao tiếp mặc dù rất thích giao lưu, hihi bia rượu là đầu câu chuyện.

đến giờ anh vẫn chưa gặp được ai cả, cũng rất mong có dịp được gặp mọi người. Nếu có dịp ra HN thì pm anh nha.

chung
20-12-12, 16:27
hihi, hình dạng anh thì khó tả lắm:4:: không mập vì Hỏa quá vượng, Hỏa vượng nhưng mắt lại rất tốt... Chỉ số y hệt em (W-73kg, h-1.7m), đá bóng tốt nhưng đã bỏ bóng đá hơn 5 năm nay do bị chấn thương giãn dây chằng gối. Tuy nhiên khoản ăn nói thì kém lắm nên đôi khi ngại giao tiếp mặc dù rất thích giao lưu, hihi bia rượu là đầu câu chuyện.

đến giờ anh vẫn chưa gặp được ai cả, cũng rất mong có dịp được gặp mọi người. Nếu có dịp ra HN thì pm anh nha.

Anh ơi, hỏa vượng sao mắt tốt được vậy. Em đây bị loạn hết rùi nè. Không dám đeo kính sợ bị lộ mắt, nhìn ghê lắm. Cũng thích đá bóng mà có lần đang chạy tự té, thở không được. Sợ hỏa vượng có tiềm ẩn bệnh tim, bệnh tim phát do hoạt động mạnh nên nghỉ chơi lum. Đôi khi ngồi xuống đứng lên là hoa mắt lum.:4:

Em để ý ai mà rượu bia tốt là ngoại giao tốt đó.ihihihi. Em cũng không biết bao giờ mình được ra Hà Nội chưa nữa. Tới giờ đi xa nhất cách nhà 200 km thui.

Hy vọng qua tết hội tử bình Hà Nội sẽ đi vào hoạt động.

letung73
21-01-13, 18:33
lâu không vào mục giao lưu của diễn đàn. thật không phải. mong sao hội TB ở HN sớm có buổi gặp mặt giữa các thành viên. Dù công tác ở tận Cao Bằng xa xôi nhưng em cũng mong có gắng để về được gặp các anh chị em Hội TB HN. hỵ vọng Chung có điều kiện ra HN chơi một lần đi, anh hoan nghênh đó.
Về bản thân em cũng thật sự mong ngoài diễn đàn KTB ra thì hội TB HN sẽ luôn được các thành viên cùng gắng sức để phát triển. phát triển hội cũng là phát triển diễn đàn mà, mà nhất là để có dịp các thành viên được học hỏi về kiến thức TB với nhau.
thân ái!

vole_00
24-01-13, 11:24
Cho e đăng ký 1 chân trà nước với, e ở Hoài Đức, Hà Nội. Hi vọng sau Tết sẽ có buổi off cùng mọi người.

VũTham
24-01-13, 12:20
@Chung: Chung ơi! Trong này hội tử bình họp cũng vui lắm! Rảnh thì ghé chơi! Có người lầm Chung với VT nà! Kakakakakakaka!

chung
24-01-13, 19:04
@Chung: Chung ơi! Trong này hội tử bình họp cũng vui lắm! Rảnh thì ghé chơi! Có người lầm Chung với VT nà! Kakakakakakaka!

Hi anh,

Em ở Vũng Tàu nên chưa có dịp tham gia hội tử bình Sài Gòn .hihiihii

Mọi người lầm có lẽ anh Vũ Tham hoạt động năng nổ quá đó, cộng thêm tuổi trẻ mau hòa đồng. Hội tử bình Sài Gòn đã hoạt động, anh có thể viết nhật kí cho các anh chị và em thêm thông tin về các buổi off và phong trào nhé.

Chúc Hội mau phát triển. Riêng anh sức khỏe dồi dào, cùng với các anh chị xây dựng Hội luôn vững mạnh.

chung
24-01-13, 19:08
Anh Thiếu Bá nhớ giữ gìn sức khỏe dịp tết. Ráng thu xếp công việc để Hội tử bình Hà Nội sớm đi vào hoạt động. Không thui để lâu quá là không theo kịp Hội Sài Gòn đâu nhé.:4:

thiếu bá
24-01-13, 19:56
Anh Thiếu Bá nhớ giữ gìn sức khỏe dịp tết. Ráng thu xếp công việc để Hội tử bình Hà Nội sớm đi vào hoạt động. Không thui để lâu quá là không theo kịp Hội Sài Gòn đâu nhé.:4:

Cảm ơn chung, gần tết công việc bận quá, lại phải chạy đi chạy lại nhiều nên chưa thu xếp được. Ngoài Bắc gần tết cổ truyền bận cả việc cơ quan lẫn gia đình, hehe anh tứ thân phụ mẫu cách nhau gần 400km mà mình lại ở giữa (1 phía hơn 100km, 1 phía hơn 200km) nên dịp tết chắc không có cơ hội rồi. Đợi ra giêng ngày rộng tháng dài vậy...:63:

Chúc mừng hội TB SG nhé, "chú khoẻ anh mừng" - không sao đâu, hihi :4:

VũTham
25-01-13, 20:24
Hi anh,

Em ở Vũng Tàu nên chưa có dịp tham gia hội tử bình Sài Gòn .hihiihii

Mọi người lầm có lẽ anh Vũ Tham hoạt động năng nổ quá đó, cộng thêm tuổi trẻ mau hòa đồng. Hội tử bình Sài Gòn đã hoạt động, anh có thể viết nhật kí cho các anh chị và em thêm thông tin về các buổi off và phong trào nhé.

Chúc Hội mau phát triển. Riêng anh sức khỏe dồi dào, cùng với các anh chị xây dựng Hội luôn vững mạnh.

Cám ơn Chung nhiều! Sài gòn thật ra có nhiều hội tử bình lắm! Hiện chúng mình đang tập trung trao đổi bàn luận với nhau và vừa rồi có party tất niên cũng hoành tráng!
Năm mới chúc Chung nhiều sức khỏe và niềm đam mê với tử bình của Chung sẽ sớm gặt hái được thành công, Chung nhé! Hy vọng một ngày không xa sẽ có duyên gặp Chung! Kakakakakakaka!

letung73
26-04-13, 22:05
Anh TB ơi có thể sang tháng 06 anh kêu gọi thành viên và thành lập hội TB ở Hà Nội đị.

Kienps
05-05-13, 20:57
Cho em đăng ký với ạ

thiếu bá
14-05-13, 12:53
anh letung kiểm tra hộp thư bị đầy, TB không pm lại được.

heomoi_25
07-06-13, 12:45
VuTHam ơi cho heo nhập hội TB ở xì gòn nhá

thiếu bá
07-06-13, 13:05
VuTHam ơi cho heo nhập hội TB ở xì gòn nhá

hehe, đăng ký gia nhập hội Tù binh... à nhầm TB xì goòng thì nhầm topic rồi heo ơi. Đây là nơi đăng ký của hội Hà Nội mà :69:

heomoi_25
07-06-13, 13:20
Hội xì gòn thấy vắng vẻ quá, qua đây cho xôm tụ anh ơi .

P.s : check mail em nha anh TB

VũTham
07-06-13, 22:20
Xin phép anh thieuba cho VT có đôi lời với bạn heomoi
Chào heomoi, hiện hội tử bình Sài Gòn vnẫ còn đang hoạt động, heomoi thấy vắng vẻ chẳng qua là vì các anh chị trong hội đều đi thực tế hết rồi!
Hiện ở SG có 2 trung tâm dạy Tử Bình Bát Tự (còn các thầy dạy ở nhà thì nhiều lắm), heomoi có thể tham gia học các lớp cơ bản ở đây!
Ở SG cũng có nhiều câu lạc bộ mệnh lý, nếu heo moi thấy thích thì có thể tham gia nhé! Hiện VT đang hoạt động trong CLB thuộc nhánh phái Thiệu Vĩ Hoa, rất đông và vui...

thiếu bá
08-06-13, 07:50
hihi, hình như VT không để ý tên nick là heomoi rùi !?:4:

đã gọi là "heomoi = heo mọi" thì chỗ nào chả biết, cái gì chả biết, từ khi biết heo (cuối 2009 gì đó?) nhiều khi đi đường thiếu bá cũng giựt mình nhìn quanh...:69:

hehe, nói vui vậy chứ chúc heo tìm thấy nhiều niềm vui ở nơi đây.

papillon
03-08-13, 12:29
Mình cũng đăng ký một chân ở hội Hà Nội nhé.

CST
27-01-16, 21:15
Cho mình tham gia với. Mình rất vui khi được trao đổi về khoa học huyền bí.

FPTxmen
26-03-21, 20:32
Sắp hết dịch covit rồi. Các thầy còn hoạt động ko? Khởi động lại CLB TB Hà Nội cho em tham gia với ạ :))

thucthan
28-03-21, 13:03
xin đăng ký 1 suất sinh hoạt ạ

dnts
09-08-21, 23:16
Cảm ơn chung, gần tết công việc bận quá, lại phải chạy đi chạy lại nhiều nên chưa thu xếp được. Ngoài Bắc gần tết cổ truyền bận cả việc cơ quan lẫn gia đình, hehe anh tứ thân phụ mẫu cách nhau gần 400km mà mình lại ở giữa (1 phía hơn 100km, 1 phía hơn 200km) nên dịp tết chắc không có cơ hội rồi. Đợi ra giêng ngày rộng tháng dài vậy...:63:

Chúc mừng hội TB SG nhé, "chú khoẻ anh mừng" - không sao đâu, hihi :4:
a thiếu bá cố gắng kết nối mọi người ở Hà Nội đi ạ