PDA

View Full Version : Ngulao, giáp tí-canh ngọ-quí tị-canh thân

Ngulao
06-11-12, 12:18
Chào các bác trong diễn đàn!
Nhờ mọi người xem hộ tứ trụ:
Nam, sn 28/6/1984 lúc 16 giờ, tức Giáp Tý, Canh Ngọ, Quý Tỵ, Nhâm Thân.

Xin cảm ơn ạ.

menhly
06-11-12, 17:13
Ngulao vui lòng xem lại thể lệ nhờ giải đáp:

Chào các bạn,
3/ Cho biết sơ lược về gia thế và các biến cố lớn liên quan đến cuộc sống của mình.
4/ Cho biết công việc hiện tại và nêu rõ vấn đề cần giải đoán.

trân trọng,

Ngulao
06-11-12, 19:09
Ngulao vui lòng xem lại thể lệ nhờ giải đáp:

trân trọng,

Vâng,
Sơ lược về gia đình:
Bố mẹ đều sinh năm 1958, Bố mẹ công chức bình thường.
Dưới có 2 em sn 88 và 92
Bản thân:
2006 tốt nghiệp ĐH,
2007 mở nhà hàng , tới cuối năm thì bán lại do tranh chấp.
2009 tốt nghiệp cao học,
2010 đi làm NCS ớ nước ngoài.
Hiện tại chưa vợ con gì ạ.

Nhờ mọi người xem qua,
Chân thành cảm ơn!

lesoi
06-11-12, 22:19
Nam, sn 28/6/1984 lúc 16 giờ, tức Giáp Tý, Canh Ngọ, Quý Tỵ, Nhâm Thân.
Chào bạn NguLao!
Bạn đánh nhầm, giờ là Canh Thân, chứ không phải Nhâm Thân.
Mệnh cung: Đinh Mão.
Theo tôi:
Tứ trụ của bạn cũng khá ly kỳ đó.
2 bên nhật chủ đều có Ấn thụ trợ giúp.
Trụ năm tkđx trụ tháng, Quý thủy sinh tại tháng Ngọ, có căn tại Tý ( trụ năm) nhưng đã bị trụ tháng xung nhổ mất gốc rồi.
Chi ngày và chi giờ lại bị hình hợp phá giảm uy lực của trụ ngày.
Gốc mất, nhật nguyên lại bị phá vỡ cho nên nhật chủ không còn lực nữa, cần phải dụng Ấn Tỷ ( tức kim thủy)
Bạn gặp may mắn 2 vận Nhâm Thân và Quý dậu, hành về đất của kim thủy nên bạn học tập rất tốt.
Tuy nhiên nếu để dụng Tài thì sẽ phá mất Ấn thụ, đó là Tử mà phá Mẫu không tốt, cho nên bạn mới gặp phải rũi ro trong kinh doanh vậy.
Còn vấn đề Tài ( đã là kỵ) thì cũng là sao vợ hơi khó khăn đôi chút thôi, gần qua rồi vì cung mệnh Đinh Mão tkđx với vận Quý Dậu đó.

Ngulao
06-11-12, 22:42
Chào bạn NguLao!
Bạn đánh nhầm, giờ là Canh Thân, chứ không phải Nhâm Thân.
Mệnh cung: Đinh Mão.
Theo tôi:
Tứ trụ của bạn cũng khá ly kỳ đó.
2 bên nhật chủ đều có Ấn thụ trợ giúp.
Trụ năm tkđx trụ tháng, Quý thủy sinh tại tháng Ngọ, có căn tại Tý ( trụ năm) nhưng đã bị trụ tháng xung nhổ mất gốc rồi.
Chi ngày và chi giờ lại bị hình hợp phá giảm uy lực của trụ ngày.
Gốc mất, nhật nguyên lại bị phá vỡ cho nên nhật chủ không còn lực nữa, cần phải dụng Ấn Tỷ ( tức kim thủy)
Bạn gặp may mắn 2 vận Nhâm Thân và Quý dậu, hành về đất của kim thủy nên bạn học tập rất tốt.
Tuy nhiên nếu để dụng Tài thì sẽ phá mất Ấn thụ, đó là Tử mà phá Mẫu không tốt, cho nên bạn mới gặp phải rũi ro trong kinh doanh vậy.
Còn vấn đề Tài ( đã là kỵ) thì cũng là sao vợ hơi khó khăn đôi chút thôi, gần qua rồi vì cung mệnh Đinh Mão tkđx với vận Quý Dậu đó.

Cám ơn bác Lesoi,
Bác cho em hỏi:
- Tức là vận Quý Dậu chỉ là vấn đề về phụ nữ thôi, còn cái khác thì vẫn ok chứ ạ?
- Với Trụ như thế này thì kinh doanh, giảng viên hay nghề nào thì hợp lý hả bác?
- Bác đánh giá sơ qua về 2 đại vận Giáp Tuất và Ất Hợi giúp em với ạ.
Cám ơn bác nhiều!

kimcuong
07-11-12, 11:22
Tứ trụ này có thể gọi là "tuyệt xử phùng sinh", do Quí tuyệt ở Ngọ, nhưng có được cường Canh sinh, cung mệnh có Mão là đất trường sinh của Quí. Tài cách bị phá, không sử dụng được, tôi nghĩ là bản tính không thích hợp với những nghề nặng tính tranh đua hoặc kinh doanh. Năm 2007 Đinh Hợi là thời chuyển vận (cuối vận Nhâm Thân sang vận Quí Dậu), nên tự nhiên muốn "thử thời vận". Hãy nghĩ lại kinh nghiệm vì sao mà bỏ cuộc, đấy là một cách tự đánh giá rất hữu hiệu. Vì quan hệ với người, vì lợi lộc không đủ..v.v...?

ngocnhan
07-11-12, 15:29
theo em luận vì mới biết sơ qua về tứ trụ nên có gì non nớt mong các anh chị chỉ giáo:

Nhật nguyên quý thuỷ sinh tháng ngọ là đất xấu, tuyệt ở ngọ, nhưng trong mệnh lại có 2 canh kim tuơng sinh trợ lực làm cho quý thuỷ trở nên có nguồn lực có gốc, nhưng tháng quý thuỷ tháng 5 rất yếu vả lại canh kim tháng 5 lại kị hoả nên không có lực trợ, phải có tỷ kiếp hiện trợ lưc và khăc` chế bớt hoả mói giúp phát huy hết sức diệu dụng của quý thuỷ . cung mệnh có canh kim xuất hiện ở thiên can nhưng tiếc rằng không có tỷ kiếp trợ thân nên người này không được rưc rỡ lắm chỉ là người có tiền bạc nhưng không phải là bậc đại phú .vNên dụng thần sẽ là Nhâm thủy và Canh kim, kị thần sẽ là Hỏa và Mộc.

nói chung về số mênh k có xấu vì nhật nguyên có tài quan ấn hiện trợ lực. vừa có tiền bạc vừa có danh vọng
mệnh cục có đủ ngũ hành, tốt, vền ngoại hình người này khá vừa phải bề ngoài phải nói là phong độ và đẹp
còn trong thân tỵ hợp hóa thủy?? dụng thần nhưng trong hợp có khắc chủ yếu bị vạ khắc khẫu và hay bât đổng ý kiến mà thôi??
Năm 2007 đinh hợi : Kị thần xuất hiện nhưng còn trong đai vận trong mệnh gặp 3 thương 3 sát, lại thêm kình dương và vong thần xuất hiện phá tài tinh nên dể ra tòa tranh chấp về tiền bâc không đến nỗi xấu dău bạn chu yếu do bất đồng ý kiến thôi

kimcuong
07-11-12, 17:05
ngocnhan luận rất tốt, có căn bản vững. Theo tôi, thường gọi là "mệnh lý thượng" tức là phần tiến hành như vậy. Kim tuy gọi là tử mùa hè, nhưng chỉ là tháng Ngọ, Canh bại địa, tuy nhiên nhờ có thêm "trọng lực" ở thiên can xuất hiện nên cũng chuyển bại thành thắng, nhờ thế mà đạt được học vị cao.

Ngulao
07-11-12, 20:20
Cám ơn bác Ngocnhan và Kimcuong!

Bác Ngocnhan nhận xét đúng về em (ngoại hình và vẫn đề cố hữu). Phân tích vận Đinh Hợi rất hay ạ.
Bác Kimcuong rất sâu sắc trong đánh giá cách cục, ngày trước e cũng có nhờ 1 thầy tử vi xem tử vi. Thầy đưa ra nhiều nhận xét mà ý nghĩa của nó tương tự như bác nói ạ.

Sang năm, vận Quý TỴ, có vấn đề gì lớn lắm không ạ?
Cảm ơn các bác!

ngocnhan
07-11-12, 23:43
Em cảm ơn chị Kim cương có lơi khen ngợi và em xin luận tiếp có vài điều e nghĩ e luận chưa chính xác lắm mong mấy anh chị chỉ ra cái em luận chưa tốt :63: :63: :63:
Trụ năm trụ tháng trụ giờ có quan sát, lại thêm có quốc ấn quý nhân hỗ trợ: bạn phải là người làm trong trong cơ quan nhà nước ah
trong trụ có vẻ khắc cha, nên hoặc xa cha từ nhỏ??? còn bạn rất hạp với người mẹ và tổ tiên bạn cũng có gia sản gọi là nhà có củ ăn của để, nhưng bạn thích tự lập nên tương có vẻ xa cả cha lấn mẹ???

Năm 2013 quý tị: thì việc công danh bạn sẽ mỹ mãn về học vị, tiền bạc có thừa, nhưng có vẻ bạn phải bôn ba đi lại nhiều, hoặc phải đi nước ngoài lần nữa. nói chung năm 2013 là 1 năm khá tốt với bạn nên muốn làm gì cũng được. Trong mệnh thì bạn thích hợp với việc cầm bút hơn, như chị Kim cương có luận ngưòi có nhật chủ là quý thủy tình tình thường dè dặt cẩn trọng làm việc có suy tính.

kimcuong
08-11-12, 12:46
Trụ năm trụ tháng trụ giờ có quan sát, lại thêm có quốc ấn quý nhân hỗ trợ: bạn phải là người làm trong trong cơ quan nhà nước ah
Xác định theo thần sát có khi đúng khi sai. Lý do thế nào? Giải thích chắc chắn hầu như không có; y như mọi phép lệ khác trong Tử Bình. Tuy nhiên có thể suy đoán hầu như khả tin nhất vẫn là không vượt qua 2 điều kiện cơ bản:

1- thiên can lộ, tức tánh khí lộ
2- can, chi không bị xung phá trực tiếp

Như nói đến "quốc ấn quí nhân", vì sao lại đặt tên là "quốc ấn"? Tên gọi cho các thần sát nói chung là để dễ hình dung ra sự việc liên đới. Có quốc ấn là có sao tốt. Mọi nhật chủ Quí thấy Thân kim là có Quốc Ấn, thế nhưng có phải tất cả đều là công nhân viên chức của nhà nước?

Về qui định có Quốc Ấn hay không, ta dễ dàng nhìn thấy các thiên can dương tọa "dưỡng" và các thiên can âm tọa "tử" đều được cho là có Quốc Ấn. Vì sao nhật chủ tọa dưỡng địa hoặc tử địa là có sao tốt này?

Cho dù các bạn đoán đúng chuyên ngạch của đương số, nhưng cũng nên hiểu vì sao lại đúng. Vì có trường hợp đoán sai, ta sẽ hiểu ngay lý do sai.

papillon
21-03-14, 13:25
Ủa, bạn ngulao còn ở đây ko nhỉ. Đang chờ bạn phản hồi tiếp lời bình của mọi người.

nguyen84
27-01-15, 14:11
Ủa, bạn ngulao còn ở đây ko nhỉ. Đang chờ bạn phản hồi tiếp lời bình của mọi người.

Em đây, em quên pass nên chuyển sang cái nick này các bác ợ. Bác Ngocnhan đoán chuẩn, năm 2013 công thành danh toại, nhưng phải bôn ba. Năm 2014 này cũng tạm được, bỏ GV đi làm trưởng phòng cho 1 cty liên doanh... nhờ đó mà cũng quan hệ nhiều với các sếp trên bộ. Hiệu quả kinh tế thì chưa thấy, nhưng hiệu quả tinh thần thì cũng được.
Thêm nữa... đến tuổi phải lấy vợ rồi các bác ạ. Em hạ chỉ tiêu kinh khủng mà chẳng đặng duyên. Có thể 2014 này sẽ có 2 nàng ra đi vì ko có duyên, 1 là hồi tháng 7, còn 1 là tháng này.