PDA

View Full Version : Nhờ các bác xem hộ cháu với (Ất Sửu-Giáp Thân-Quí Tị-Giáp Dần)

arowana
18-11-12, 21:30
Cháu sinh lúc 3h15 ngày 22/8/1985
Tứ tụ của cháu là Ất Sửu-Giáp Thân-Quý Tị-Giáp Dần
Sơ lược gia đình: bố mẹ đều sinh năm 1956, kinh tế bình thường.Cháu lầy vợ năm ngoái, vợ cũng bằng tuổi.Tháng 5(DL) năm nay ra nước ngoài làm việc.Các bác cho cháu hỏi sang năm cháu có về nước được không, sau khi về thì tình hình công việc như thế nào.Từ năm 34tuổi trở đi, nhất là từ 44tuổi có tơi bời hoa lá không ạ

kimcuong
19-11-12, 14:03
Vấn đề khó khăn của chính mình, arowana có tự nhận ra không? Thuận lợi hay khó khăn đều nằm ở cách giao tiếp? Công việc hiện thời là lĩnh vực gì? Tại sao nghĩ là không về nước được? Muốn về hay không muốn về? Tứ trụ có tam hình Dần Tị Thân tọa ở 3 trụ gần nhau như thế thì nên hiểu rõ loại hình hại này thế nào, không thể nói thẳng vận hạn nào là tốt hẳn hay xấu hẳn, vì lưu niên Dần, Tị, Thân luôn luôn có động. Quan trọng là thiên can của lưu niên đó dẫn xuất loại hình hại này ra sao. Các năm 2001, 2010 chú ý nhất là những việc gì đã xảy ra?

arowana
19-11-12, 19:40
Chào chị Kim Cương.Em đang làm việc thuộc lĩnh vực kĩ thuật.Hiện tại đang làm việc bên Nhật.Sang năm em có thể về nước hoặc không về đúng là do em quyết định nhưng do bên này công việc cũng chỉ đơn giản là kiếm tiền nên em muốn về nước.Em muốn hỏi về nước thì công việc và gia đình có tốt hay không.
Các năm 2001 và 2010 thì không có gì đáng nói cả.Nhưng năm 2002 thì có anh họ em mất, năm 2011 thì đầu năm bà nội em mất, cuối năm em lấy vợ.Năm 2009 em phỏng vần đỗ vào công ty nước ngoài, đúng theo kế hoạch thì năm 2010 em ra nước ngoài làm việc nhưng em bỏ.Em vẫn làm ở công ty nhà nước nhưng năm 2010 khủng hoảng kinh tế nên công việc nói chung không thuận lợi.Thang1(DL) năm nay em trúng tuyển vào công ty nước ngoài nên tháng 5 năm nay em xuất ngoại.Do công ty này huỷ kế hoạch xây dựng cơ sở ở VN nên em muốn về nước tìm việc khác.Đúng rồi, năm 2010 em chở thằng bạn bị con 4 bánh nó húc cho 1 phát lộn mấy vòng nhưng chỉ bị xây xát nhẹ

kimcuong
20-11-12, 13:58
Sang năm em có thể về nước hoặc không về đúng là do em quyết định nhưng do bên này công việc cũng chỉ đơn giản là kiếm tiền nên em muốn về nước.Em muốn hỏi về nước thì công việc và gia đình có tốt hay không.
Xem Tử Bình mà chính xác được như vậy thì tôi nghĩ mọi người đều hạnh phúc. Thật tế thì như tôi vẫn nói, xét ngũ hành can chi trong bộ môn này chỉ là muốn nắm bắt được ưu khuyết điểm của mình như thế nào, từ đó mà tự quyết định cho chính mình. Chẳng hạn thông qua tứ trụ, có thể nhận xét người đỗ đạt, có bằng cấp, có thể thành công qua việc học để sinh sống. Đấy là ưu điểm. Song song đấy, Thực thương quá nhiều, tính chất của Thương quan mạnh lại có thể làm hỏng tiền đồ sự nghiệp của mình. Trong tứ trụ, sợ nhất là 1 ngũ hành thiên lệch, về bản tính của chúng ta là thường biểu lộ cảm xúc đó ra.

Nếu là thân nhược, thương quan vượng thì kị thần chính là Giáp, Ất, Dần, Mão và các hội hợp hình xung vướng đến Mộc vượng. May mắn là như năm Canh Dần, Dần hình Tị, nhưng được Canh cứu hộ nên bị tai nạn nhẹ. Năm Tân Mão thì Tân kềm chế Mão, nên có quyết định hôn nhân. Nếu tự biết "thương quan là kị" thì năm Giáp Ngọ, Ất Mùi không phải là năm tốt, vì lúc này ngũ hành thiên lệch trong trụ sẽ làm chủ bản thân.

arowana
20-11-12, 14:41
Em cảm ơn chị.Thế là em được báo trước 1 chuỗi thăng trầm rồi.Chúc chị và gia đình khoẻ mạnh và hạnh phúc