PDA

View Full Version : Nhật chủ cực vượng nhờ mọi người giải giùm (kỷ tỵ-canh ngọ-bính dần-ất mùi)

Sticky
06-12-12, 03:21
Em sinh vào lúc 13h45 ngày 5/7/1989 .

tứ trụ có nhật chủ đều được lệnh ,đắc địa ,được sinh ,được giúp nên hoả cực vượng .Vậy xét theo bát tự này nên chọn dụng thần thế nào ạ ,có nương theo hoả không .Em mới tìm hiểu tứ trụ nên còn ngây ngo mong mọi người giải đoán giùm,chọn hỉ ,kỵ dụng thần ra sao ,hành vận tương lai có gi trắc trở
Một số thông tin bản thân
Là con trưởng trong một gia đình nhỏ ,cha mẹ làm ăn thất thường nên điều kiện còn eo hẹp
bản thân vừa tốt nghiệp đại học chưa tìm được việc làm .
Tính cách ương ngạnh lì ,tuy nhiên lại dễ tin người ,hay nhạy cảm.Hay suy nghĩ nhiều nên thân tam bất an ,bên ngoài thì nóng lạnh bất thường ,vạn biến khó lường .Từ nhỏ sống an lành ,gặp nhiều may mắn,tuy nhiên bước sang tuổi 22 thì tinh thần gặp nhiều bất an

kimcuong
06-12-12, 11:39
sticky còn nhớ khoảng thời gian các năm Nhâm Ngọ 2002, Quí Mùi 2003, Giáp Thân 2004 có việc gì đáng nhớ?

Sticky
06-12-12, 14:36
sticky còn nhớ khoảng thời gian các năm Nhâm Ngọ 2002, Quí Mùi 2003, Giáp Thân 2004 có việc gì đáng nhớ?
Chào chị kim cương ,cám ơn chị đã quan tâm đến lá số của em.Trong khoảng thời gian từ 2002 đến 2004 ,cuộc sống em không có gì biến động ,tuy kinh tế nhà hơi kém .
Những mốc sau là em thấy đáng nhớ :
Năm 1991 lên bàn mổ lần 1
Năm 1996 lên bàn mổ lần 2
năm 1997 chuyển nhà do kinh tế gia đình
Năm 2008 ông nội mất .
Chị cần thông tin gì em xin hồi đáp để kiểm nghiệm

kimcuong
07-12-12, 12:21
Tứ trụ này cơ bản do địa chi hội Tị Ngọ Mùi, thân tọa Dần, có thể trở thành Viêm Thượng Cách rất quý. Cách này rất kị kim, thủy và cả thổ nhiều.

Theo như sticky kể về tính cách thì hợp với chữ Canh, Kỉ và mệnh Mậu Thìn thấu ra. Những điều này gây phiền toái cho mình ở suy nghĩ và quyết tâm làm điều gì. Vận hiện hành phục ngâm với cung mệnh, năm nay vẫn còn tính hạn của Tân Mão nên quả là tâm tư bất an. Phải hiểu rõ mình có tính cách gì, ưu khuyết thế nào thông qua ngũ hành tạo thành, nên nhìn nhận việc xem lý số cuối cùng là như vậy. Sang hạn Nhâm Thìn, Quí Tị vẫn còn nhiều bất an, nên cố gắng gìn giữ phong cách quý hiếm của cách cục. Hỏa là Lễ, luôn hướng thượng, nên tìm hiểu thêm về đức này.

Từ hạn Giáp Ngọ trở đi sẽ có thuận lợi hơn, vì tính cách Mộc Hỏa được thể hiện. Tuy nhiên, giảm phú, giảm quý là do trước đó, tức là từ thời điểm này tính tới, không nên nghĩ rằng tự nhiên đến Giáp Ngọ là "bừng sáng".

Sticky
07-12-12, 12:56
Cám ơn chị đã cho em lời khuyên ,nhìn lại bản thân em về tính cách lại hướng về chữ Nhân là Mộc ,về mặt hình tướng cũng ăn khớp ,em có tướng ngũ trường ,thân hình mảnh dẻ ,trắng xanh ,tuy còn một vài khiếm khuyết .Em ăn rất mạnh vào tính cách "Khinh thế ngạo vật" của tướng mộc nên kiêu căng tự phụ khó thân với ai ,ngoài ra khi làm việc thì hành động và suy nghĩ không nhất quán nên cảm thấy khó thành công .
Suy nghĩ và tính cách em đúng như chị nói ,còn bị pha tạp nhiều ,chưa thuần hẳn.Cho em hỏi lá số này thuộc viêm thượng cách ,nhưng canh kim bị thấu ra có phá cách không ạ .

kimcuong
07-12-12, 14:50
Tướng mặt có thể "sinh" cho ngũ hành dụng sự của mệnh số, hoặc có thể khắc, như Mộc sinh Hỏa, hoặc Thủy khắc Hỏa. Theo tôi, không hề có sự ăn khớp hoàn toàn giữa tướng mạo và mệnh số.

Xem tướng mặt là 1 khoa đoán mệnh riêng biệt, cũng có tổng thể và xét từng cung. Nhìn chung thì có thể quy vào mặt Thủy chẳng hạn, nhưng có vài điểm như mắt, mũi lại không thích ứng hoàn toàn. Cũng giống hệt như xem tử vi, tứ trụ vậy; cách cục là tổng thể, riêng lẻ là từng trụ.

Mệnh thuộc ngoại cách thì rất quý mà cũng rất khó dụng trong môi trường chung quanh. Tùy theo hoàn cảnh riêng biệt, điều này chính đương số nên tự nhận ra nhanh chóng để thích ứng. Trong lý thuyết thì đúng là Canh Tân phá cách. Viêm Thượng Hỏa chỉ ưa Mộc và Hỏa. Phải nói đấy là ưa chính mình, ưa được sinh trợ, ngoài ra là thứ yếu. Điều này nên tự ngẫm nghĩ mà hiểu mệnh.

Có những tứ trụ đạt được thuần cách, tức là không bị phá, thì quy vào thượng cách. Tiếp đó là tùy theo phá nặng, nhẹ mà xem là trung bình cách hoặc thấp nhất.

VũTham
07-12-12, 23:49
Xin hỏi bạn sinh ở miền nào? Quan hệ với người thân trong gia đình như thế nào? Có khắc khẩu không? Bạn theo học ngành kinh tế hay quân đội???

Sticky
08-12-12, 00:38
Xin hỏi bạn sinh ở miền nào? Quan hệ với người thân trong gia đình như thế nào? Có khắc khẩu không? Bạn theo học ngành kinh tế hay quân đội???
Cám ơn anh quan tâm ,em sinh tại Hải Phòng ,quan hệ với người thân tốt nhưng rất khắc khẩu với tất cả thành viên trong gia đình .Em theo học cntt nhưng thấy không phù hợp nên hiện tại đang lao vào con đường kinh doanh .Cách cục tứ trụ này em còn mơ hồ ,mong anh cho vài lời .Cần thông tin gì em xin hồi đáp .

Sticky
08-12-12, 01:13
Tướng mặt có thể "sinh" cho ngũ hành dụng sự của mệnh số, hoặc có thể khắc, như Mộc sinh Hỏa, hoặc Thủy khắc Hỏa. Theo tôi, không hề có sự ăn khớp hoàn toàn giữa tướng mạo và mệnh số.

Xem tướng mặt là 1 khoa đoán mệnh riêng biệt, cũng có tổng thể và xét từng cung. Nhìn chung thì có thể quy vào mặt Thủy chẳng hạn, nhưng có vài điểm như mắt, mũi lại không thích ứng hoàn toàn. Cũng giống hệt như xem tử vi, tứ trụ vậy; cách cục là tổng thể, riêng lẻ là từng trụ.

Mệnh thuộc ngoại cách thì rất quý mà cũng rất khó dụng trong môi trường chung quanh. Tùy theo hoàn cảnh riêng biệt, điều này chính đương số nên tự nhận ra nhanh chóng để thích ứng. Trong lý thuyết thì đúng là Canh Tân phá cách. Viêm Thượng Hỏa chỉ ưa Mộc và Hỏa. Phải nói đấy là ưa chính mình, ưa được sinh trợ, ngoài ra là thứ yếu. Điều này nên tự ngẫm nghĩ mà hiểu mệnh.

Có những tứ trụ đạt được thuần cách, tức là không bị phá, thì quy vào thượng cách. Tiếp đó là tùy theo phá nặng, nhẹ mà xem là trung bình cách hoặc thấp nhất.
Cám ơn chị đã làm rõ thắc mắc về liên quan giữa tướng pháp và mệnh số .Về bản thân có lẽ em còn phải lao vào cuộc sống nhiều để trải nghiệm nhằm hiểu rõ bản thân và dụng khả năng của mình để thích ứng với cuộc sống .Em đang bắt đầu từ con số 0 ,con đường chắc sẽ còn dài .Quay lại tứ trụ em còn một tò mò cách cục này tài thương ấn có ảnh hưởng gì khác bt ko ạ