PDA

View Full Version : Kính nhờ cao nhân xem tứ trụ (Tân Mùi - Giáp Ngọ - Đinh Mùi - Đinh Mùi)

CxC
03-01-13, 23:32
Cxc là nam sinh 13h35p ngày 06 tháng 06 năm 1991 (DL), Hiện đang là sinh viên năm cuối của một trường đại học kinh tế ở Hà Nội.
Thông tin về bản thân:
- Từ nhỏ đến lớn học hành suôn sẻ, cũng có tư chất, có một số thành tích trong học tập
- Năm 2009 đậu 2 trường đại học lớn ở Hà Nội
- Sắp tới 2013 chuẩn bị tốt nghiệp ra trường
- Gia đình có bố sinh năm 1966, mẹ sinh năm 1967, 1 em gái sinh năm 1996.
Kính mong các cao nhân luận giúp xem cuộc đời đương số sau này thế nào ạ, Liệu có giàu được không? Sắp tới ra trường liệu cơ hội có việc làm có cao không ạ? Nếu có thì công việc có tốt không ạ?
Chân thành cảm ơn các cao nhân rất nhiều.

menhly
04-01-13, 09:29
Lấy lá số:

CxC
04-01-13, 11:37
Rất cảm ơn thành viên menhly đã lấy lá số giùm, :)

kimcuong
04-01-13, 12:32
tài..........ấn..........................tỉ
tân mùi - giáp ngọ - đinh mùi - đinh mùi (mệnh nhâm thìn)

Đinh sinh tháng Ngọ tọa lâm quan, tức gặp Lộc tháng. Cách này thân vượng, dụng được Tài, Quan, Ấn. Trong trụ không có Quan, Giáp tọa trụ tháng là dụng được Ấn; có Kỉ thực thần trong Ngọ là cách thực thần kiến lộc, cũng là Văn Xương tọa lộc, nên học hành thi cử đều tốt. Hiềm là Tân kim vô căn thấu ra nên cách cục không được hoàn toàn. (Bại tài là Kiếp tài, hoặc tỉ kiếp thái vượng, Tài lộ gần bên Ấn, cách cục không được viên mãn).

Vận Tân Mão là vận Tài phá Ấn, rất nên thận trọng.

Kiến lộc cách trong Minh Thông Phú Đoán có câu:

"kiến lộc ngộ quan tắc quý ,ngộ tài tắc phú 。ngộ ấn tắc tú ,bại tài phá ấn 。bất cát 。
kiến lộc tắc thân vượng 。cố dụng quan 、dụng ấn 、dụng tài giai cát 。
hữu bại tài 、dương nhận 、bỉ kiên ,tắc thân thái vượng 。
giai túc dĩ kiếp ngã chi tài ,phân ngã chi quan ,đoạt ngã chi ấn 。
kiến lộc vưu hỉ ấn dữ tài ,cố kiến bại tài phá ấn ,tắc thiên khô bất thành tạo hóa 。
tài ấn câu kiến hỗn tạp ,bất phú bất tú ,vô thành chi mệnh dã 。 "

CxC
04-01-13, 12:38
Cháu cảm ơn bác kimcuong đã luận giải giúp cháu, cháu cũng mới biết tử bình gần đây, chính vì thế nên những lời giải của bác cháu vẫn chưa đủ kiến thức để lĩnh ngộ ạ. Mong bác có thể giải thích kĩ hơn được không ạ?

kimcuong
04-01-13, 13:07
Đại để, CxC nên nói rõ ý định làm việc sau này của mình, thí dụ muốn làm công chức, tư chức, hoạt động trong kỹ nghệ hay hùn hạp thương trường?

CxC
04-01-13, 14:53
vâng ạ, thưa bác kimcuong, cháu đang học năm 4, đại học kinh tế quốc dân, sang năm quí tỵ cháu sẽ ra trường, tầm tháng 6(DL) ạ. Cháu muốn xin vào làm ngân hàng, nếu có thể sẽ thi vào làm ngân hàng nước ngoài ạ. Liệu có được không bác?

thucthan
04-01-13, 14:58
thưa chị Kim Cương, như chị đã luận giúp bạn em trước đây, thì với các tứ trụ có sự xuất hiện của các yếu tố bao gồm: tài, ấn và thân vượng, thì nhất định cần hỏi rõ tâm tính đương số xem là biểu hiện của ấn hay của tài để đoán vận ko ạ
kính chị KC

CxC
07-01-13, 12:40
Kính mong bác kimcuong và a thucthan bình luận tiếp ạ :)

kimcuong
07-01-13, 14:41
vâng ạ, thưa bác kimcuong, cháu đang học năm 4, đại học kinh tế quốc dân, sang năm quí tỵ cháu sẽ ra trường, tầm tháng 6(DL) ạ. Cháu muốn xin vào làm ngân hàng, nếu có thể sẽ thi vào làm ngân hàng nước ngoài ạ. Liệu có được không bác?
Trước tiên có thể thử sức làm tư chức thế này là khá ổn. Sau năm Giáp Ngọ, cụ thể ra sao, mới có thể hiểu được ưu khuyết của mình khi chạm vấn đề thực tế, ý nói là khi đi xin việc, làm việc trong năm đầu, giao lưu với những mệnh số khác mà bây giờ chưa biết được. Mệnh số khác chính là con người cá nhân cụ thể, đáp ứng dụng và kị thần của ta ra sao, hiện thời chưa hiểu được.

CxC
07-01-13, 14:48
Vậng ạ, cảm ơn bác kimcuong, thế liệu số cháu sau này có giàu được không bác?, Liệu sang năm xin việc có được thuận lợi không ạ/

kimcuong
07-01-13, 14:54
CxC, chưa đi làm, chưa biết cụ thể ra sao, làm sao luận là số giầu có thực sự được? Muốn nghe rằng mình giầu có, ý là nổ lực làm việc thêm lên hay là cần chi phải cố gắng, số ta thế nào cũng giầu?

CxC
07-01-13, 15:03
Dạ, cháu muốn nhờ bác tư vấn để chọn cho mình đúng con đường, đúng cách cử xử với mọi người để cho số mệnh được tốt lên ạ. Hai con người cùng giờ sinh, ngày sinh và năm sinh nhưng có những con đường lựa chọn khác nhau thì sẽ có những kết quả khác nhau. Được gặp bác trên diễn đàn này cũng là duyên số đối với cháu ạ. Cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ.

kimcuong
07-01-13, 15:14
Những câu hỏi "tôi có giầu có không" quả thật là muốn giầu nên mới hỏi vậy. Điều này là tự nhiên, con người ai lại "thích nghèo"? Nhưng giầu có cũng có nhiều phương pháp làm ra của cải khác nhau, và ngay cả định nghĩa bao nhiêu là "giầu" cũng rất khác biệt.

Vậy CxC cho biết, theo bạn thì làm sao để đạt được mơ ước giầu có?

CxC
07-01-13, 15:28
Thưa bác, Hiện tại có rất nhiều lý do cháu muốn giàu, cũng không hẳn là muốn quá giàu có, cháu chỉ muốn có một cuộc sống dư dả 1 tý, đủ để phụng dưỡng cho bố mẹ, rồi cung cấp cuộc sống đầy đủ cho người mình yêu thương. Chú không hẳn là mong muốn trở thành đại gia, hay thế này thế kia.
Còn về làm thế nào để đạt được mơ ước giàu có, cháu hiện tại cũng thấy tự tin về năng lực, tuy nhiên không tự tin về số phận, cháu muốn giàu có bằng năng lực của mình mà không muốn làm hại ai cả. Cháu tin vào quả báo, và chắc chắn 1 điều là sẽ không bao giờ làm giàu bằng cách bất chính. Dự định của cháu là sẽ học lên cao nữa, mở rộng kiến thức và thăng tiến từ từ trong ngành ngân hàng tài chính ạ.

thucthan
07-01-13, 15:43
Mong được chị Kim Cương lưu tâm tới câu hỏi của em,
cảm ơn cạnhieeuf

kimcuong
08-01-13, 14:41
thucthan: Vấn đề Tài-Ấn khắc nhau thì đại để giống nhau, tức là vào vận có Tài thì bản tánh của Tài là gì, chúng ta đã biết rồi, trong đó có chức năng là chế Ấn, bởi thế nên dù sao đi nữa, Ấn trong vận này mà xuất hiện, thì Tài Ấn sẽ khắc nhau. Ưu tiên là Tài, nếu vận có Tài là thiên can, nhưng không có hỗ trợ ở địa chi thì cần đến lưu niên mới có lực. Nói chung cơ bản là như vậy.

Quan trọng hơn cả là phối hợp của tứ trụ khác nhau, Ấn cách khác với Thực Thần cách. Giải thích không thể đơn giản, e rằng dễ do hiểu lầm ra tin lầm vậy.

kimcuong
08-01-13, 15:04
CxC, năng lực thật ra chính là số phận, nhưng năng lực phải đặt đúng chỗ đúng thời. Thử ngẫm nghĩ những người đang túng thiếu, có thể không phải hẳn là họ không có tài năng, nhưng một là tài năng chưa chắc là có "lực", hai là không gặp thời. Thế nhưng tin vào chữ "thời" bằng nghĩa với số phận cũng không đúng hoàn toàn, vì có thời cơ mà không biết xoay chuyển thì cũng như không.

Thế và Thời cứ luân phiên nối tiếp đan chéo nhau như thế mãi mãi, người có nhận xét đúng về mình thì đủ để mưu cầu hạnh phúc. Dĩ nhiên, mục đích đến với hạnh phúc thời nay không thể nào túng thiếu nặng nề được.

Như CxC trình bày, thông qua cách cục của tứ trụ, phú quý cả đời sẽ không lớn nhưng đầy đủ, không lo túng thiếu. Số thực sự gọi là "phú cách" phải là phi thường cách, rất hiếm gặp.

CxC
08-01-13, 15:11
Những lời dạy của bác Kimcuong thật là thâm sâu và ý nghĩa, cháu sẽ ghi nhớ và thực hiện thật tốt. Rất cảm ơn bác đã tư vấn cho cháu ạ. Chúc bác gặp thật nhiều may mắn trong cuộc sống, chúc diễn đàn ngày càng phát triển.