PDA

View Full Version : Kính nhờ xem giúp lá số bát tự của em (Ất Mão - Quí Mùi - Tân Tị - Kỉ Sửu)

DHL
08-01-13, 16:05
Chào bác Kim Cương và các cao nhân ,
Em có tự tìm hiểu về tứ trụ để xem cho bàn thân nhưng thật khó cho em quá , kính nhờ các bác luận giúp em bát tự

1. Sinh ngày 03-8-1975 lúc 1h52' (nam ) sinh o Miền trung (Binh Dinh)
2. Có vợ tuồi Canh thân (1980) và bé gái đầu (2009-Kỷ sửu) , hiện tại gia đình em đang ở riệng (cùng với hai em ruột) , cha mẹ hiện sống ở quê
3. Công việc hiện làm về tài chính , hiện tại công việc gặp khó khăn, gặp kiện tụng và bị kẻ tiểu nhân quấy phá ( tuy nhiên hiện tại rõ ràng ) , có dự tính chuyển hướng công việc .
Nhờ các bác xem giải đoán về gia đình hiện tại và sau này ( ảnh hưỡng đến cha mẹ ,con cái , bên nội ngoại ..) và công việc kinh doanh ngành nghề nào phù hợp nhất .
Chân thành cám ơn !

DHL
09-01-13, 18:54
Kinh nho Bac Kim Cuong va cac cao nhan Luan giup voi

lesoi
10-01-13, 11:16
Chào bạn DHL!
Tứ trụ của bạn có Kim, Mộc tương chiến. Cung mệnh Ất Dậu, phối tứ trụ thành tam hợp Kim cục ( Tỵ,Dậu,Sửu), Trụ năm và tháng bán hợp Mão Mùi lộ Ất thành Mộc cục nhưng yếu hợp Kim. Kiêu thần cách lộ Thực thì ko hay lắm, mà Kiêu thần lực mạnh cộng với Thân cũng mạnh.
Lấy Tài phá Ấn để giữ Thân, vì Thân đã cường không cần Ấn thụ sinh cho Thân nữa.
Đại vận: Canh Thìn ( từ tháng 7/2014 mới bước qua vận Kỉ Mão), Lưu niên: Nhâm Thìn ( từ ngày 3/2/2013 mới bước vào tiết Lập Xuân năm Quý Tỵ).
Cho nên bạn đang gặp khó khăn là đúng, vì Thìn thổ là Kị thần. Thìn phá Mão cho nên gặp rắc rối.
Mệnh bạn lấy Tài làm dụng thần, bạn đang đi nghề nghiệp về Tài chính là đúng. Chẳng qua đang gặp lưu niên và đại vận không thích hợp. Chữ Canh là Kiếp đang phá dụng thần. Hãy cố gắng vượt qua!
Ai cũng vậy, một đời người đều phải trãi qua những vận khó khăn nhất định.
Đến vận Kỉ Mão, mộc đang thắng thế, là thời điểm thuận lợi cho bạn.
Hãy cố gắng tìm mọi cách để vượt qua khó khăn.
Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

DHL
10-01-13, 12:09
chào bạn lesoi ,
Chân thành cám on bạn đã dành thời gian luận giúp cho mình .
Chúc bạn sức khoẻ và hạnh phúc .
Bạn vui lòng cho mình hỏi là đại vận Canh Thìn và Kỉ mão là thời gian nào ( có phải thời gian như hình lá số không ) , mổi đại vận là 10 năm tính theo tuồi âm lịch ?

kimcuong
10-01-13, 12:28
Nếu đúng giờ sinh Kỉ Sửu, bát tự này phạm "thổ hậu mai kim", tức Thổ nhiều làm Kim bị vùi lấp. Thổ là kị, may mắn được Mộc vượng cứu thoát, vận Canh Thìn không được như ý vì Canh hợp khứ Ất mộc, còn Thìn hại Mão, phá Sửu nên bản thân gặp nhiều manh động. Cần bình tĩnh, giữ sức khỏe, vì vận sau cũng chưa phải là vận tốt. Theo tôi tính thì Canh Thìn định từ khoảng cuối năm 2003, vận Kỉ Mão từ cuối năm 2013. Mỗi đại vận tính 10 năm theo tiết khí, phương pháp tính riêng của Tử Bình.

DHL
10-01-13, 12:41
Chân thành cám ơn Kim Cương đả luận giúp , chúc Kim Cương sức khoẻ và hạnh phúc !
Kim cương vui lòng chỉ rỏ các tính đại vận như thế nào ? ( theo như bảng lá số đại vận Kỷ Mão là 38-47 tuổi có hợp lý không ? ) , về đường con cái có gặp khó khăn ji không .
Rất cám ơn Kim Cương !!!.