PDA

View Full Version : xin mọi người mất chút thời gian,xem giúp em bát tự nha (Ất Hợi - Nhâm Ngọ - Bính Tí - Quí Tị)

gacon44
14-02-13, 14:38
Giờ sinh 9:00 sáng, ngày 14 tháng 6 năm 1995.
Sinh tại: Buôn Mê Thuột
nhà em có 2 người con,chị em năm nay sắp ra đại học,gia đình thuộc loại khá.Hồi nhỏ em với em họ đi chơi thác,sau đó em họ mất vì rớt xuống thác,mùa đông năm 1999,lúc đó em 4 tuổi.
Em xin phép mọi người xem giúp em tổng quát cuộc đời, sự nghiệp sắp tới,hợp ngành gì,sau này có đc ra nước ngoài không?
Chân thành cảm ơn mọi người đã giúp em^^
Ps:em xin lỗi đã đăng bài vô trang chính TT,em không biết thật mà TT

kimcuong
16-02-13, 00:36
Giờ sinh đúng như thế hay phỏng chừng?

Ất Hợi - Nhâm Ngọ - Bính Tí - Quí Tị (mệnh Nhâm Ngọ)

Tứ trụ gặp thiên khắc địa xung trụ tháng và trụ ngày, thân thể bất an và phạm phụ mẫu huynh đệ. Muốn ra nước ngoài để du học hay đi làm?

gacon44
16-02-13, 10:13
cảm ơn bác kimcuong đã quan tâm.
sau này em muốn ra nước ngoài để đi làm...xin phép bác cho em hỏi về nghề nghiệp,liệu em có thích hợp làm các ngành về điện không ạ?

kimcuong
16-02-13, 13:19
Nhiều người xem Tử Bình và muốn thấy rõ nghành nghề gì thích hợp nhất. Thật ra thì chỉ nói qua loa chung chung, đi rõ vào chi tiết như nghành điện hay nghành tàu thủy v.v... thì không thể chính xác. Lý do vì sao? Ta luận tính chất của ngũ hành là chính, chứ không quá xem trọng các biểu hiện của ngũ hành, thí dụ như nghĩ là hỏa phải là nóng, phải là lửa, nên suy ra làm nghề gì liên quan đến lửa là đúng. Không phải như vậy. Trong Tử Bình nhận xét tính chất của Hỏa quy ra từ thập thần hay nhật chủ là Dụng hay Kị, là vượng hay nhược, từ đó mà hiểu tư tưởng, hành động của mình đối với các đại diện của ngũ hành khác. Như Hỏa vượng thì đối với Thủy vượng là tương xứng, nếu Hỏa vượng mà Thủy nhược thì Thủy không kềm chế được Hỏa v.v...

gacon44 tuổi còn trẻ lắm, nên cố tiến thân ở đường học vấn với khả năng hết sức. Nếu muốn tìm hiểu thêm về mệnh số thì cũng nên tự hiểu rõ về ngũ hành tương sinh tương khắc, tuy là cơ bản, nhưng rất cần để không bị lệ thuộc khi hỏi mệnh.