PDA

View Full Version : Nemo-Nhờ giải bát tự toàn hình hại,Quan Sát hỗn tạp (Quý Hợi --Nhâm Tuất --- Đinh Dậu --- Canh Tuất)

Nemo
22-03-13, 18:37
Xin chào mọi người. Mong mọi người giải đáp bát tự của em mình để xem cuộc sống sau này có tốt không. Nam sinh ngày mồng 5 tháng-11 năm 83 lúc 19.30p (dương lịch).

------Sát---------Quan---------nn-----------Tài
----Quý Hợi ----Nhâm Tuất --- Đinh Dậu --- Canh Tuất

--Nhâm Giáp----Mậu Đinh Tân ---- Tân ------Mậu Đinh Tân
--Quan Ấn ---Thương Tỉ T.Tài----T.Tài -----Thương Tỉ T.Tài

Đại Vận:
----T.Tài -----Tài---------Thực------Thương-----Tỉ--------Kiếp------Kiêu
-Tân Dậu--Canh Thân----Kỷ Mùi---Mậu Ngọ----Đinh Tỉ---Bính Thìn--Ất Mão
--1992----2002----------2012----2022--------2032-----2042------2052

Hung thần: Kiếp sát và Tai sát đều là Hợi --> Dậu. Địa Vọng là Hợi --- 2Tuất.
Thông tin chứng thực là:
1. Tính cách: hiền lành nhưng nóng tính, thẳng. Không thích rượu bia, cờ bạc, trai gái linh tinh, hơi bônsevich.
2. Bệnh tật: người gầy, cao. Sức khỏe bình thường hơi yếu. Khoảng 24-25 tuổi, có vào viện 2 lần để mổ.
3. Từ trước đến giờ ko có tiền trong người mấy. Nhưng được bố mẹ chăm sóc cẩn thận, ko thiếu thốn tình cảm, cũng ko phải lo tiền nong quá, kiểu như có sao sống vậy.
4. Em mình thi cử toàn trượt, mặc dù thấy em ý thông minh và nhanh, tự học thì rất tốt. Học hết đại học. Thích tìm hiểu nhiều loại kiến thức.
5. Em mình yêu đương lận đận, mãi đến 29 tuổi, mới có vợ , sau có con.
6. Công việc thì bình thường, nhàn ít tiền.
7. Nhìn chung mọi người bảo là số sướng được bố mẹ chăm chút, công việc ổn định.
Nhưng khi nói chuyện mới thấy, em ý luôn muốn vươn lên trong cuộc sống như làm lụng hay học hành để khẳng định bản thân nhưng ko được, nên trong lòng lúc nào cũng thấy "hơi vô dụng". Sức khỏe thì thiên về yếu, hay mệt.
8. Ít bạn nhưng được cái bạn thì tốt.

Mong mọi người cho biết cuộc sống sau này có tốt không? Có tiền không và hạnh phúc không? Và em ý nên phấn đấu theo hướng nào thì tốt. Có cách nào giảm bớt điều ko tốt.
Xin chân thành cảm ơn.

Ở đây mình xin phân tích như sau, mong mọi người góp ý.
0. Phân tích thấy: 2 Tuất hại 1 Dậu, Tuất khắc Hợi.
- Đinh Nhâm hợp nhưng ko hoa thành ---> Đinh bị Nhâm khắc.
- Quan Sát hỗn tạp. Nhưng xét tâm tính của Quan là chính.
- Ở trụ tháng, coi là Thương quan gặp Quan có đúng không. Vì em mình thì cử toàn trượt.
1. Em mình thân nhược, vì sinh đất Dưỡng (tuất), Quan sát nhiều và vượng, Tài vượng, Tỉ Ấn thì quá nhược.
2. Cung vợ bị 2 Tuất hại Dậu, nên em mình khắc vợ. Nếu gặp năm Tuất thì vợ gặp nguy phải không.
3. Dụng thần: theo tìm hiểu bài viết của chị KimCuong, thì thấy chọn Đinh - Tỉ làm dụng thần, vì nó còn có lực, chứ Giấp-Ấn quá nhược.
Kỵ thần là: Tài và Quan.
4. Nhật nguyên Đinh hỏa Trường Sinh ở Dậu ---> nhờ vợ mà vượng lên/tốt lên à?
5. Thân nhược tài nhiều vì Tài mà mang họa. nếu vậy thì đang đại Vận Thực thần, gặp năm Tài (2020, 2021) là có khả năng có tiền nhất, nhưng dễ bị họa hại đi kèm?
6. Mộ khố, theo chị Kim Cương: Can Tân (T.Tài) trong lệnh tháng Tuất, không có can thấu ra ---> Tân (T.Tài) nhập mộ. Đang băn khoăn nếu xung thì có được tài không vì ở đây, có Canh kim thấu ra nên kim có khí. Và nếu xung có phải cha gặp chuyện không. Năm nhâm thìn 2012 thấy bố mình cũng bình thường (ơn trời).

7. Em mình có nên theo nghề xem tử vi, phong thủy, kinh dịch không, vì thấy nó cũng thích món này.

Chân thành cảm ơn mọi người nhé.

kimcuong
22-03-13, 19:45
Nam sinh ngày mồng 5 tháng-11 năm 83 lúc 19.30p.

Vì chữ "mồng" này nên hỏi lại: Tứ trụ lấy theo ngày ta hay ngày dương lịch?

Nemo
23-03-13, 10:25
Vì chữ "mồng" này nên hỏi lại: Tứ trụ lấy theo ngày ta hay ngày dương lịch?

Xin cảm ơn chị Kim Cương. Ngày sinh là dương lịch chị ạ.

Nemo
21-06-13, 13:47
Mong các anh chị em trả lời giúp với. Chờ mọi người lâu quá ta.
Mình rất thắc mắc là: sao ai cũng bảo số nó sướng (chắc do: được cha mẹ chăm cẩn thận, từng ly một). Còn mình thấy cuộc sống của nó cũng bình bình, ko có biến động quá lớn, chỉ ít xiền, hơi hơi yếu.
Mà trong tứ trụ thì bị Quan Sát hỗn tạp, thân quá nhược.
Mong mọi người bàn luận về tương lại sau này của nó nhé (tài vận và tuổi thọ).
Thanks mọi người nhé.

kimcuong
22-06-13, 10:51
Có lẽ tại vì Nemo phân tích khá rõ rồi nên mọi người "âm thầm" gật đầu đồng ý chăng? Còn tôi thì xin lỗi, vì trong thời gian sau khi hỏi về ngày DL không vào diễn đàn được nên không trả lời tiếp tục.

Nói chung, tôi đồng ý là tứ trụ này luận thân nhược, gặp Quan Sát đầu trụ quá vượng, nên Ấn nhược hóa Quan hơi bị mệt mỏi. 2 vận Kim lại sinh Thủy, chưa có gì gọi là trên mức trung bình cả. Tứ trụ dụng Hỏa, Mộc để trung hòa, vì trường hợp này cả Thực, Tài, Quan đều mạnh làm mất cân đối tứ trụ.

Các sách đều cho rằng "Tài nhiều thân nhược" có 3 bất lợi: không lợi cho việc học hành, bất lợi tài, bất lợi vợ con. Một trong 3 điều này sẽ phạm nặng. Nhưng theo thời gian, dĩ nhiên sẽ tự biết bản thân cần gì và nhất là người trong gia đình nhìn ngay sẽ biết tương lai ra sao. Vận Kỉ Mùi từ đầu năm nay bắt đầu, theo lý thuyết là Thổ trọng chế Thủy Quan, công ăn việc làm có ảnh hưởng. Năm 2012 có động trụ ngày (Nhâm Đinh, Thìn Dậu), có tượng Dậu hình Dậu (cung mệnh), vận tạo thành tam hội Thân Dậu Tuất quả là có tiến đến hôn nhân.

Theo tính cách ghi rõ như trên, những điều này biểu hiện Ấn nhược, nhưng vẫn dụng Ấn:

1. Tính cách: hiền lành nhưng nóng tính, thẳng. Không thích rượu bia, cờ bạc, trai gái linh tinh, hơi bônsevich.
2. Bệnh tật: người gầy, cao. Sức khỏe bình thường hơi yếu. Khoảng 24-25 tuổi, có vào viện 2 lần để mổ.
4. Em mình thi cử toàn trượt, mặc dù thấy em ý thông minh và nhanh, tự học thì rất tốt. Học hết đại học. Thích tìm hiểu nhiều loại kiến thức.
Nhưng khi nói chuyện mới thấy, em ý luôn muốn vươn lên trong cuộc sống như làm lụng hay học hành để khẳng định bản thân nhưng ko được, nên trong lòng lúc nào cũng thấy "hơi vô dụng". Sức khỏe thì thiên về yếu, hay mệt.
8. Ít bạn nhưng được cái bạn thì tốt.

papillon
25-06-13, 17:09
Xin hỏi chị Kimcuong và mọi ngươi.
Em đang băn khoăn là: tứ trụ này ở đại vận hiện tại Thực thần, liệu có yên ổn hơn không. Vì có 2 hướng.
1. Là thực thần: thì được bình yên nói chung (vì là thần phúc).
2. Nhưng vì thân nhược, tài nhiều: nên Thực lại tiết khí thân, rồi lại sinh Tài làm thân càng nhược. --> nên lại xét là vận không tốt (xét ở tứ trụ thì đây là kỵ thần).
Theo TVH, Thực thần sinh tài, nên dù thân nhược tài nhiều, thì vẫn có lợi về tiền nong trong đại vận này, nhưng kèm theo nó là họa.
Thật khó nghĩ, mong mọi người giúp đỡ.