PDA

View Full Version : dtrinh-nhờ giải đoán

dtrinh
22-07-13, 22:18
em sinh ngày 24 tháng 01 (duong lịch) năm quý dậu lúc 9h toi.nhờ cô kim cương giải giùm con ạ

Tắc Minh
23-07-13, 11:38
Xin bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin
sanh ở đâu
trong cuộc đời đã trải qua những biến cố gì
cám ơn

kimcuong
23-07-13, 11:47
dtrinh nên đọc bài "Thể lệ nhờ giải bát tự" và cho thông tin chính xác hơn.

dtrinh
25-09-13, 01:38
em la nu.em sinh o quang ngai, ve gia dinh :ba me em ly hon khi em gan 3tuoi nen em o voi ba va 2 chi ruot, roi den he em dang hoc lop 8 len 9 thi ba em co vo, nhung vi me sau ko thoai mai ve tien bac nen em da chuyen truong vao dong nai o voi chi 2( chi em da co gia dinh) luc chuan bi len lop 10. mot nam sau thi ben anh re em noi nhung loi nang ne doi voi em va chi em, coi thuong gia dinh em nen vai thang sau em chuyen truong ve quang ngai hoc tiep, nhung tinh hinh cung ko on hon. em cung hay bi benh nua a, nay em la sinh vien nam 2 dang hoc o sai gon a. va nam qua em cung gap nhieu kho khan vi ko co ai ho tro tien hoc a. e nho co Kim cuong coi gium em ve duong hoc hanh, cong viec trong tuong lai, van de tien bac, duong tinh duyen, ve gia dinh a, em cam on a

galeria
25-09-13, 15:03
24 / 1 / 1993, giờ sinh 21 giờ: còn 5 phút chuyển sang giờ Hợi

trụ năm: Nhâm Thân (canh, nhâm, mậu)
trụ tháng: Quí Sửu (kỉ, quí, tân)
trụ ngày: Ất Tị (bính, canh, mậu)
trụ giờ: Đinh Hợi (nhâm, giáp)

Ất sinh tháng Sửu: Thiên Tài cách, bị bại cách là do Nhâm Quí Kiêu Ấn quá nhiều. Giờ sinh sát múi giờ Hợi, nên có lẽ sinh giờ Hợi đúng hơn giờ Tuất. Nhưng như vậy thì Kiêu Ấn càng nhiều phá Tài cách. Tài cần Thực sinh, có Đinh ở trụ giờ là rất tốt, nhưng Nhâm thủy là chướng ngại, vì Nhâm hợp mất Đinh. Tức là những năm có Nhâm thủy và địa chi Tí, Hợi đều gặp mâu thuẫn, khó khăn. Nhưng 2 năm sau được khá hơn, dần dần cuộc sống tốt hơn. Hậu vận tốt.