PDA

View Full Version : minhduy-Mong Các Bác xem giúp vận hạn

minhduy
13-09-13, 03:27
MinhDuy xin các Bác trên diễn đàn xem giúp vận hạn của mình
Mình là con út trong nhà,trên có hai anh trai và một chị gái
Mình cao tầm 1,7m .Da ngâm đen,tính hơi nóng.MD sinh ngày 26-09-1982 lúc 8h30 sáng(Dương lịch)
Lá số http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/KYOW6IO1.jpg

dinhman
13-09-13, 14:42
Bạn học giỏi ?

minhduy
13-09-13, 15:02
Cám ơn Bác dinhman đã xem qua
MD học không giỏi nhưng có cái khá thông minh,cái gì nhìn qua một vài lần là biết làm..Tính MD hơi lười cho nên hồi nhỏ không ham học mấy.chỉ đạt văn bằng Trung Cấp thôi,Bầy giờ hối hận muốn học thêm
Bác còn hỏi gì nữa không ạ?MD sẵn sàng trả lời Bác
Cám ơn Bác dinhman nhiều!!!!

thachmoc
13-09-13, 15:30
Điên đảo thế, người hỏi thành người trả lời, người trả lời lại là người muốn hỏi :4:.

Mệnh bạn ngày Nhâm sinh tháng Dậu, Quan Ấn tương sinh, hỉ Giáp mộc ở thời can Thực thần tiết tú, biểu trưng là người thông minh và đỗ đạt cao trong học vấn, nhưng vận Canh Tân phá Thực nên học hành chểnh mảng, nhưng việc học tập chẳng lúc nào là muộn cả. Mệnh bạn về sau khá tốt, có thể làm quan, nên theo con đường học vấn (giáo viên, nghiên cứu viên chẳng hạn), tránh để tiền bạc làm mờ mắt...

minhduy
13-09-13, 15:48
Vâng,xin cám ơn Bác thachmoc đã luận giúp .Bác luận xem cho MD Đại vận Quý sữu sắp tơi tốt hay xấu ạ

dinhman
13-09-13, 16:45
Thôi đừng có học tiếp mà phí.. Đến kiếp tỷ vận rồi...Làm ăn kiếm tiền thôi...

Mệnh này Thực hợp quan mà vận dở quá...nếu không đã làm quan rồi...

...Nhưng cũng không dở lắm...làm ăn vẫn ngon lành...Yên tâm đi bạn...phúc lộc đủ...

thachmoc
13-09-13, 16:54
Học không phải lấy bằng cấp mà để cho mình. Tân kim Ấn tinh của bạn chẳng có Tài phá thì lo gì. Hỏi thêm bạn đang làm nghề gì, có liên quan đến viết lách không?

minhduy
13-09-13, 17:32
Thôi đừng có học tiếp mà phí.. Đến kiếp tỷ vận rồi...Làm ăn kiếm tiền thôi...

Mệnh này Thực hợp quan mà vận dở quá...nếu không đã làm quan rồi...

...Nhưng cũng không dở lắm...làm ăn vẫn ngon lành...Yên tâm đi bạn...phúc lộc đủ...

Hix.MD nghe Bác phán câu xanh rờn cả tóc tai mặt mày.Tuy nhiên MD vẫn thank Bác ,chí ít ra đây cũng là một lời khuyên đầy lý trí.

Học không phải lấy bằng cấp mà để cho mình. Tân kim Ấn tinh của bạn chẳng có Tài phá thì lo gì. Hỏi thêm bạn đang làm nghề gì, có liên quan đến viết lách không?
MD xin chân thành cám ơn Bác thachmoc đã động viên....!
MD không có liên quan gì đến việc viết lách cả...!Công việc của MD là Sale marketing.Nhưng làm ở đâu một thời gian là thất nghiệp,không lâu dài được,gặp trục trặc liên tục,hiện giờ đang thất nghiệp
Xin các Bác xem giúp Vận Quý Sữu sắp tới có khả quan không???Năm nào tốt,xấu???Và cần lưu ý vấn đề gì

thachmoc
13-09-13, 17:50
Vận Quý Sửu cũng bình bình thôi, Sửu hình Tuất có thể gặp việc liên quan đến vợ hoặc tiền bạc (nhưng không lớn), chú ý các năm có Kiêu thần, Tài thần. (Hỏi thêm dinhman sẽ rõ hơn). Đoán vui thôi, nhưng hi vọng bạn ở vận Giáp Dần, Ất Mão sẽ làm nên sự nghiệp. Mà đang thất nghiệp cũng có thể đây là cơ hội cho một sự thay đổi đấy. Tuổi này thì ai chẳng nghĩ kiếm tiền nuôi vợ con, mà bạn vẫn được bố mẹ chu cấp cho đấy, có phải không?

minhduy
13-09-13, 18:05
Hihi cám ơn Bác dinhman.Đúng là Tuổi này thì ai chẳng nghĩ kiếm tiền nuôi vợ con.nhưng MD thấy mịt mờ quá chưa nghĩ lấy vợ bây giờ.Hiện tại thì MD đang lo cho bố mẹ ...!Đang áp lực đủ điều đây...!Mong cho qua hạn này sớm rồi tính tiếp

lesoi
13-09-13, 18:12
Chào các bạn!
Tứ trụ này hơi giống như tứ trụ của Khach, chỉ khác nhật chủ của MinhDuy là Nhâm, còn của Khach là Quý. Cùng có trụ tháng là Kỷ Dậu, nhưng luận khác nhau.

Sách nói:

Bát nguyệt tân kim ti quyền, kim bạch thủy thanh chi thời, kị Mậu Kỷ vi bệnh, chuyên thủ giáp mộc.

( Tháng 8 Tân kim nắm quyền, là mùa Kim bạch Thủy thanh, kỵ Mậu Kỷ là bệnh, chuyên thủ Giáp mộc)

Lại nói:

Giáp thấu, nhâm tính triệt để trừng thanh, khoa giáp hiển hoạn, hoặc kiến mậu, hữu giáp thấu đa, khử trọc lưu thanh, sa thủy hữu giao hoan chi tượng, kim tự bạch nhi thủy tự thanh, khoa giáp vô nghi, đắc giáp thấu thời can danh văn tinh, kham nhập hàn lâm, kiến canh tại chi phá, thường nhân, tức hữu giáp tàng chi, chi trung vô canh, diệc chủ y câm.

(Giáp thấu, tính của Nhâm trong thanh, Khoa Giáp hiển lộ quan chức, hoặc thấy Mậu, có Giáp thấu nhiều, là Khứ trọc lưu thanh, cát và nước có tượng cùng nhau hòa hập, kim tự là bạch,thủy tự là thanh, khoa Giáp là không nghi ngờ, được Giáp thấu ở can giờ gọi là Văn Tinh, đảm nhận vào Hàn Lâm, thấy Canh phá, là thường nhân, tức có Giáp tàng ở chi, trong chi không có Canh, cũng chủ là học trò.)

Nhật chủ Nhâm tọa Tý, nguyệt lệnh Dậu (Ấn) danh là "Kim bạch, Thủy thanh" , hỉ có Giáp mộc thấu. Hành vận tốt là Giáp Dần, Ất Mão ( khoảng trên 40 tuổi trở đi).

kimcuong
13-09-13, 18:20
Vấn đề nghề nghiệp thật là nan giải. Các bạn thường hỏi vận hạn nào tốt, nhưng cụ thể là làm nghề gì, tại sao thành, vì sao bại, các bạn lại không nói ra. Cao thủ hạng nhất cũng chỉ đoán được khả dĩ vận tương đối tốt hay xấu mà thôi. Nhắc lại, khả dĩ là có thể xảy ra, có thể không xảy ra. Làm sao mà người hỏi và người đoán gần đi đến sự thật nhất?

Tôi nghĩ là, như khi các bạn nói mình đang thất nghiệp, lý do này thật ra nhiều, mà nên thành thật nghĩ rằng, có phải là do khả năng của mình không ứng đáp với yêu cầu nghề nghiệp hay không. Sale Marketing là nghệ thuật tiếp xúc với khách hàng, bán hàng, hiểu rõ sản phẩm, tư liệu, khả năng diễn đạt, một chút linh hoạt cần thiết khi làm việc. Vậy minhduy nghĩ lại, mình có đạt được những yêu cầu về nghề nghiệp không. Hay là do bên ngoài, mobbing, gia đình...v.v...

Khi xưa luận Thực thần, Thương quan là "tiết tú", đơn giản như vậy, từ đó suy diễn ra nhiều biểu hiện. Giáo sư cũng có thể, mà anh nông dân cũng bày tỏ được khả năng của mình. Vì thế, bạn hỏi đơn giản "Vận Quý Sữu sắp tới có khả quan không???Năm nào tốt,xấu???" thì cũng nhận được trả lời tương đối (bất) bình ổn.

Về 8 chữ trong tứ trụ thì nhận xét của 2 bạn thachmoc và dinhman tôi đều thấy đúng. Tựu chung thì thân vượng không chối cãi, nên có thể dụng Tài, dụng Quan hay dụng Thực. Giữa 3 thập thần này, Thổ Quan Sát là có khí lực nhất (Kỉ, Thìn, Tuất). Kỉ lộ, mà Giáp cũng lộ là phá cách, vì đúng là tuy xa trụ, nhưng Giáp hợp Kỉ, hướng là hóa Thổ, nên Thổ vượng, Mộc nhược. Vả lại, Dần Mão không vong, nên có thể thấy phần Thực thần vất vả để làm công năng "tiết tú" của mình.

Ấn tinh là Cách, nếu Tỉ Kiếp vừa phải không lạm thì đúng cách tốt, nhưng vì có thêm Nhâm và Tí nên phạm vào loại "Tỉ Kiếp phân phúc", tức là phúc khí bị giảm bớt. Mặt khác, tôi có nói qua nhiều lần, Ấn cách cần thân nhược, bởi vì bản năng của Ấn là đi sinh cho nhật chủ, nếu nhật chủ đã vượng thịnh quá rồi thì công năng của Ấn không còn chính xác nữa. Vì vậy mà có thể giải thích vì sao minhduy nói là:

Tính MD hơi lười cho nên hồi nhỏ không ham học mấy.chỉ đạt văn bằng Trung Cấp thôi,Bầy giờ hối hận muốn học thêm...

Vận Nhâm Tí là vận thủy lạm quá mức, mà tự nhận thấy kém cỏi trong vận này, tất nhiên Thủy là kị. minhduy xem lại những năm Hỏa vượng thì thành công thế nào? Như Bính Tuất 2006? Đinh Hợi 2007 thì kém hơn? Từ đó đến giờ toàn gặp "trục trặc" như lời kể. Kỉ Sửu, Kỉ hợp Giáp, nếu chứng tỏ Thực và Quan hợp có lợi cho đương số, thì năm này hẳn là có công ăn việc làm. Thế nhưng Canh Dần, Tân Mão thì lại thay đổi, có phải do địa thế không vong, nên chẳng có gì để "bám vững"...Nhất là Tân Mão gặp Tí hình Mão, năm này lại có thể có việc gì liên can đến mẹ?

minhduy nên kể vài chi tiết thêm, như tôi cũng thấy lạ ở câu:

Hix.MD nghe Bác phán câu xanh rờn cả tóc tai mặt mày.Tuy nhiên MD vẫn thank Bác ,chí ít ra đây cũng là một lời khuyên đầy lý trí.

Tự mình cảm thấy kinh doanh là không thể làm được? Có muốn tiếp tục làm nghề Sale Marketing hay không? Đã thử qua nghề nào khác chưa?

minhduy
13-09-13, 22:25
Chào các bạn!
Tứ trụ này hơi giống như tứ trụ của Khach, chỉ khác nhật chủ của MinhDuy là Nhâm, còn của Khach là Quý. Cùng có trụ tháng là Kỷ Dậu, nhưng luận khác nhau.

Sách nói:

( Tháng 8 Tân kim nắm quyền, là mùa Kim bạch Thủy thanh, kỵ Mậu Kỷ là bệnh, chuyên thủ Giáp mộc)

Lại nói:

(Giáp thấu, tính của Nhâm trong thanh, Khoa Giáp hiển lộ quan chức, hoặc thấy Mậu, có Giáp thấu nhiều, là Khứ trọc lưu thanh, cát và nước có tượng cùng nhau hòa hập, kim tự là bạch,thủy tự là thanh, khoa Giáp là không nghi ngờ, được Giáp thấu ở can giờ gọi là Văn Tinh, đảm nhận vào Hàn Lâm, thấy Canh phá, là thường nhân, tức có Giáp tàng ở chi, trong chi không có Canh, cũng chủ là học trò.)

Nhật chủ Nhâm tọa Tý, nguyệt lệnh Dậu (Ấn) danh là "Kim bạch, Thủy thanh" , hỉ có Giáp mộc thấu. Hành vận tốt là Giáp Dần, Ất Mão ( khoảng trên 40 tuổi trở đi).

-Xin cám ơn Bác lesoi đã Tâm Huyết luận mệnh và hạn giúp cho minhduy.....!Thông thường khi mệnh vượng thì đến các vận thực,thương,tài,quan thì có lợi cho đương số ....Tuy nhiên điều MD đang quan tâm đến là vận Quý Sữu sắp tới như thế nào....!

Thân!!!

Vấn đề nghề nghiệp thật là nan giải. Các bạn thường hỏi vận hạn nào tốt, nhưng cụ thể là làm nghề gì, tại sao thành, vì sao bại, các bạn lại không nói ra. Cao thủ hạng nhất cũng chỉ đoán được khả dĩ vận tương đối tốt hay xấu mà thôi. Nhắc lại, khả dĩ là có thể xảy ra, có thể không xảy ra. Làm sao mà người hỏi và người đoán gần đi đến sự thật nhất?

Tôi nghĩ là, như khi các bạn nói mình đang thất nghiệp, lý do này thật ra nhiều, mà nên thành thật nghĩ rằng, có phải là do khả năng của mình không ứng đáp với yêu cầu nghề nghiệp hay không. Sale Marketing là nghệ thuật tiếp xúc với khách hàng, bán hàng, hiểu rõ sản phẩm, tư liệu, khả năng diễn đạt, một chút linh hoạt cần thiết khi làm việc. Vậy minhduy nghĩ lại, mình có đạt được những yêu cầu về nghề nghiệp không. Hay là do bên ngoài, mobbing, gia đình...v.v...

Vấn đề Cô kimcuong mỗ xẽ thật chi tiết ,muốn đứng vững trong công việc thì phải có chuyên môn nghề nghiệp thật vững và kiến thức trong nghề thật nhiều kèm theo lòng say mê,năng khiếu và khả năng của mình liệu có phù hợp không....!

-Xét về nghề nghiệp thì md đã làm gần 10 năm ,xung quanh vấn đề về yêu cầu của công việc đặt ra phải làm gì , làm như thế nào,ra sao..... thì md cũng khá hiểu rõ tường tận

-Năm Giáp Thân 2004 MD rời quê vào Nam.....Đến tháng 07 năm Bính Tuất 2006 MD về lại quê nhà(năm Bính Tuất không có gì đặc biệt),Trong thời gian ở xa MD cũng chuyển công việc liên tục

-Năm Đinh Hợi 2007 Công việc và tiền khá thuận lợi hay di chuyển....Đến năm Mậu tý 2008 ứng tuyển vị trí cao hơn và làm đươc mấy tháng thấy công ty tiền bạc(lương bổng) bất ổn ...nên chán nãn xin nghĩ,trước đó bị người ta lừa mất một số hàng hóa

-Năm Kỹ sữu 2009 thì công việc tương đối ổn,nhưng bị nhân viên cấp dưới thọc gậy bánh xe nên cuối năm bị nghĩ việc

-Năm Canh Dần 2010 lại đi vào miền Tây nhưng công việc không ra gì,cuối năm Bà nội mất nên về lại quê

-Năm tân mão 2011 cv tạm ổn

-Đầu năm Nhâm thìn 2012 qua Cty khác làm nhưng cũng mang tính tương đối chứ không lâu dài được,trong năm này Ông Anh phá sản

-Đầu năm Quý Tỵ 2013 thấy áp lực quá nặng mà hàng hóa không tiêu thụ được nên xin nghỉ

-Hiện giờ đang thất nghiệp(trong quảng thời gian trước cũng có một số Cty mời vào làm nhưng buộc phải đi xa.....nhưng MD không muốn đi)

-làm kinh doanh không hẵn là MD không làm được.Làm nghề khác thì MD chưa hề nghỉ qua.

-MD cũng muốn học thêm lắm nhưng liệu có áp dụng tốt cho công việc không...Vì bản thân mình đâu còn tuổi lông bông nữa

Vài dòng thông tin gửi đến Cô kimcuong!!!!

kimcuong
14-09-13, 14:13
minhduy kể rõ như vậy rất tốt, vận Nhâm Tí còn Giáp Ngọ, Ất Mùi và Bính Thân. 3 năm này được Ngọ là tốt nhất. Vận Quí Sửu chưa hết thay đổi theo ý muốn, năm Canh Tí là năm nên thận trọng, cuối đại vận Bính Ngọ sẽ được khá hơn. minhduy để ý những tháng đầu năm đến giữa năm (mùa xuân, mùa hè) mọi chuyện đều phấn khởi hơn cuối năm không? Vận dụng thời gian mà ta ứng hài hòa với tự nhiên mà xử lý mọi việc.

minhduy
12-10-14, 12:46
MD xin kính chào các Bác trên diễn đàn kimtubinh vạn sự như ý,mọi việc điều hạnh thông
-Gần đây MD có làm quen với Cô gái này,cô ấy là con trưởng,và sau cô ấy thêm 04 người em gái nữa.MD quen cô ấy vào tháng 7 al.
-MD xin kính mong các Bác trên diễn đàn xem giúp giữa MD và cô ấy có duyên nợ không?và lá số tứ trụ cô ấy như thế nào...?vì MD mới quen thôi.MD thấy tính cách cô này nghiêm nghị và hơi hung dữ
MD mong tin các bác
Xin chân thành cám ơn..!

lesoi
14-10-14, 17:20
Nói chung, cả hai lá số đều tài hoa, nhưng bạn gái vượt hơn. Mệnh bạn dụng Thực, mệnh bạn gái dụng Tài, còn gì hơn nữa chứ. Nạp âm mệnh bạn thủy, mệnh bạn gái mộc. Úi chu, tha hồ mà theo vợ cầu tài :67:

minhduy
14-10-14, 18:28
Dạ vâng ạ!
Cám ơn Bác lesoi đã xem giúp ạ.Nói như lời Bác thì cháu và Cô ấy có duyên nợ ạ?
-Nhưng hiện nay cháu và cô ấy đang bị trục trặc trong vấn đề tình cảm đó Bác
-Bác xem vận cháu và vận của Cô ấy về móc thời gian tình cảm hay đại loại có khả năng cưới hỏi xảy ra có trùng thời điểm không ạ
Cháu xin cám ơn bác nhé

lesoi
15-10-14, 14:22
Nhưng hiện nay cháu và cô ấy đang bị trục trặc trong vấn đề tình cảm đó Bác
Đó là bởi vì cả hai đều có trụ ngày quá vượng, chả có ai chịu nể nhau, cho nên mới có chuyện này. Hãy nhường nhịn nhau mà sống thì mới được.
Một là Nhâm cưỡi Tý là Nhật Nhận, một là Giáp có 3 Dần cũng chả thua kém gì nhau.
Còn lại bạn có thể hiểu rồi.

minhduy
21-10-14, 13:47
Dạ thật sự thì cháu và Cô ấy cũng tính hơi nóng,chả nhường nhịn nhau
-Tuy nhiên nếu mà đến được với nhau,cháu sẽ cố gắng hết sức để nhịn,nhưng đằng này Cháu cũng biết lỗi của mình ,cũng tỏ ra thái độ ăn năng mọi thứ,cũng trình bày mọi cái.Nhưng Cô ấy phớ lờ không quan tâm.Chính vì vậy cháu mới hỏi Bác xem vận cháu và vận của Cô ấy về móc thời gian khả năng cưới hỏi xảy ra có trùng thời điểm không ạ....Cháu muốn hỏi điều này thật kỹ để cháu khỏi hy vọng thêm điều gì cả.Cháu không muốn dây dưa lâu dài khi biết cả hai không xảy ra chuyện hôn nhân.Vì cháu đâu còn trẻ nữa
Mong Bác giúp Cháu nhé..!

Hùng804
21-10-14, 19:14
Năm nay Giáp Ngọ, Ngọ xung khởi Tý cung thê động, bạn gái Dần hợp Ngọ động cung phu. Năm nay có khả năng đính hôn.
Còn việc bạn muốn hay không là do cả đôi bên.
Bạn giả bộ né một thời gian không gặp, tôi chắc là thế nào cũng có tin. ( đây chỉ là tâm lý thôi).

minhduy
16-11-14, 20:54
Năm nay Giáp Ngọ, Ngọ xung khởi Tý cung thê động, bạn gái Dần hợp Ngọ động cung phu. Năm nay có khả năng đính hôn.
Còn việc bạn muốn hay không là do cả đôi bên.
Bạn giả bộ né một thời gian không gặp, tôi chắc là thế nào cũng có tin. ( đây chỉ là tâm lý thôi).

Dạ vâng.Cháu cám ơn Bác!
-Cháu làm theo lời Bác,nhưng mỗi lần có tin tức là gây lộn,Cô ấy nói sắp lên xe hoa đó Bác ạ

minhduy
15-02-16, 13:51
MD xin kính chúc các Bác và các Anh Chi Em trên diễn năm mới thật An Khang-Thịnh Vượng-Vui Ve-Hạnh Phúc.....!
Nhân tiện có Bác nào có lòng hảo tâm ghé xem giúp cho MD về tứ trụ của bản thân ạ
-Bao nhiêu năm qua MD vẫn y như cũ ,không có gì thay đổi cả,vận hạn cứ xoay vần lao đao,không có gì khả quan,thất nghiệp liên tục,tình duyên cũng chẳng có....!
Nay bước qua tuổi 35 rồi(vào vận kiếp tài) mà trong lòng không biết trong năm này công việc ra sao(đang đợi việc mới),tài lộc có tốt không.....?
-Và tuổi cũng đã đến lúc lên xe tăng rồi,mà chưa có ai thèm nhìn cả...liệu không biết trong năm này hay năm nào mới có đối tượng để dắt tay nhau đi hết cuộc đời..
MD xin chân thành cám ơn các Bác đã ghé qua luận giúp.
Kính...!

ngocvan
21-03-16, 01:04
Buoc vao van Quy Suu ban xa thay doi ,nam nay co nguoi moi va cong viec moi

minhduy
21-03-16, 20:56
Buoc vao van Quy Suu ban xa thay doi ,nam nay co nguoi moi va cong viec moi
Cám ơn Bác ngocvan đã xem giúp.
Bác làm ơn cho MD hỏi,tài lộc và công việc năm nay có ổn định không...?Và cho MD hỏi thêm về sức khỏe của cháu nữa,gần đây Cháu phát hiện có mấy khối U ở Cổ.

ngocvan
23-03-16, 13:10
Nam nay bat tu thuy qua vuong che tai,an hao,kg co thuc thuong tiet thuy sinh hoa :-)e biet minh the nao trong nam nay

minhduy
23-03-16, 23:13
Cám ơn Bác ngocvan đã xem.
-Vậy thì có cách gì hóa giải không Bác...?