PDA

View Full Version : moonie- Giáp Tuất, Tân Mùi, Canh Tí, Giáp Thân

moonie
12-10-13, 03:53
Các bác xem giúp con công việc sau này và tình duyên với ạ
Hiện con học ngoại giao nhưng con đang có ý định chuyển sang học kinh tế , không biết con có nên chuyển không ạ
con cảm ơn các ạ
mong các bác cho con đôi lời ạ

moonie
18-10-13, 22:38
các bác giúp con với ạ

kimcuong
19-10-13, 16:30
Nói chung, học nghành gì không phải là mục tiêu xét đoán rõ ràng của Tử Bình, bởi vì vẫn chỉ là theo đuổi con đường văn học. Vấn đề là chính moonie suy nghĩ gì khi muốn đổi nghành, sự suy tính cho tương lai thế nào, muốn đi làm hay muốn kinh doanh, v.v...Thật ra cũng tự đã biết học Ngoại Giao thì cần ưu điểm gì mà bản thân không có? Tuy thế, công việc sau này thế nào nếu nói là tốt hay xấu thì vẫn chưa có liên can gì đến nghành học, mà chủ yếu là đại vận có thuận hợp với dụng, hỉ, kị mà tứ trụ chỉ ra.

Sinh tháng có Chính Ấn cách nhưng Quan không lộ mà Tài thấu nhiễu loạn, lại thêm Tỉ Kiếp dư thừa, moonie trước nhất tự xét tính cách của mình, là người quyết đoán hay thường trì hoãn, quá thận trọng, hay than vãn? Tình cảm dễ bị lôi cuốn hay không? Về nghệ thuật thì như thế nào, có thiên hướng về ca hát, múa, vẽ, viết văn gì không?

moonie
20-10-13, 14:41
dạ , con cảm ơn bác ạ
về tính cách thì con hay do dự nhưng đã quyết cái gì thì sẽ không ai thay đổi được , con không hay than vãn đâu ạ , nhưng mà khá thận trọng đặc biệt là trong chuyện tình cảm
về nghệ thuật con rất có năng khiếu nhưng mà chỉ tham gia cho vui thôi ạ chứ không có dám theo đuổi

kimcuong
20-10-13, 16:21
Như thế tôi chỉ có thể nhắc lại, học ngoại giao hay kinh tế không phải tiêu chí xét đoán của bát tự, mà tính cách của moonie và vận hạn mới tạo ra "số phận". Về đại vận thì từ 30 tuổi khởi sắc trong vận Đinh Mão. Vận Mậu Thìn là vận chuyên tâm phát triển bản thân qua việc đào tạo, như vậy cũng rất đúng với chính cách. Về tình cảm thì quan tinh trong trụ là Đinh hỏa không thấu lộ, cung phu là Tí thủy nên suy nghĩ tìm kiếm người giỏi hơn mình mới yên tâm.

moonie
20-10-13, 18:15
dạ , con cảm ơn bác ạ
"cung phu là Tí thủy nên suy nghĩ tìm kiếm người giỏi hơn mình mới yên tâm."
bác ơi chồng với con cái của con có tốt không bác :emoticon-0155-flowe