PDA

View Full Version : Mai Linh-Kỉ Tị, Mậu Thìn, Bính Ngọ, Mậu Tuất

Mai Linh
14-10-13, 18:11
Đây là lần đầu tiên em xem tử bình. Kính nhờ các cô chú, anh chị xem giúp chuyện hôn nhân.Chuyện tình duyên từ trước đến giờ đều không thuận lợi, xin hỏi năm nào e mới có thể kết hôn? Chồng em là người thế nào, hôn nhân có hạnh phúc ko? Xin cảm ơn các cô chú, anh chị đã xem giúp

thachmoc
14-10-13, 20:34
Mệnh của Mai Linh có tượng kết hôn muộn, bởi vì nhật chủ cường, Thực thần đương lệnh, trong mệnh Thương Thực cũng nhiều mà Tài Quan dư khí không đủ lực. Thêm vào đó chi ngày giờ Ngọ Tuất bán hợp hỏa cục là Phu cung bán hợp Tử tức cung. Kết hôn trong vận Tân Mùi, vào khoảng năm Canh Tý 32 tuổi, phu tinh Quý thủy không tốt lắm, hôn nhân có thể gặp nhiều biến cố, phải tự mình gánh vác cuộc sống, hậu vận năng nhờ con cái.

Mai Linh
14-10-13, 23:36
ML xin cảm ơn a Thachmoc ạ. Huhu, số của ML lấy chồng muộn vậy sao a? ML vốn yếu đuối, chỉ mong có 1 người chồng tốt làm chỗ dựa thế mà xem ra hơi khó a Thachmoc nhỉ. Nhưng nếu phải gánh vác cuộc sống, anh Thachmoc cho ML hỏi: ML có làm ra tiền ko hay số vất vả, lận đận, nghèo khó. Công việc của ML hiện nay cũng ko ổn định lắm, thay đổi nhiều chỗ lắm nhưng vẫn bấp bênh... Chồng không nhờ vả gì được lại phải nuôi con một mình thì phải kiếm ra tiền thì mới đỡ :-(

thachmoc
16-10-13, 14:26
Chồng không nhờ vả gì được lại phải nuôi con một mình thì phải kiếm ra tiền thì mới đỡ :-(

Đừng quá bi quan như vậy, đoán mệnh cũng chỉ tương đối mà thôi, thực tế còn do bản thân quyết định và thêm hoàn cảnh bên ngoài tác động. Sang đại vận Tân Mùi là vận tốt của bạn. Hỏi thêm năm nay Mai Linh có vướng bận chuyện tình cảm gì không nhỉ?

Mai Linh
16-10-13, 17:10
Dạ, năm nay là 1 năm có nhiều việc xảy ra với e. Chuyện tình yêu cũng ko tốt, do hoàn cảnh mà xa nhau, ở 2 đầu nỗi nhớ a Thachmoc ạ
Mai Linh đang muốn bỏ công ty hiện tại vì chế độ chán quá, a Thachmoc khuyên ML có nên đi làm kinh doanh ko?

thachmoc
16-10-13, 19:27
Mệnh bạn Thực Thương sinh Tài, nếu có điều kiện bạn có thể kinh doanh tốt ở vận Tân Mùi sắp tới.

Mai Linh
18-10-13, 00:55
E cảm ơn a Thachmoc ạ :)

Mai Linh
22-10-13, 02:38
A Thachmoc ơi, cho ML hỏi thêm cái này. ML đọc tài liệu về tử bình thì thấy nói là có thiên la trong tứ trụ là dễ vào tù lắm mà Ml bị dính tận 2 con Thiên La, tự nhiên thấy lo lắng. Anh Thachmoc xem hộ ML những năm nào ML cần phải đề phòng thế ạ? Cảm ơn anh

kimcuong
22-10-13, 17:46
Chớ nên đọc nhiều tài liệu qua loa về thần sát rồi băn khoăn hoảng sợ. Nói về Thiên La Địa Võng, Uyên Hải Tử Bình có câu "Tuất Hợi vi thiên la, Thìn Tị vi địa võng. Phàm nạp âm hỏa mệnh, kiến Tuất Hợi nhật vi thiên la; thủy thổ mệnh, kiến Thìn Tị nhật vi địa võng, kim mộc nhị mệnh vô chi."

Nghĩa là chỉ có trụ năm nạp âm Hỏa, Thủy thì mới tính Thiên La, Địa Võng. Mệnh nạp âm Kim, Mộc thì không tính. Sinh năm Kỉ Tị là nạp âm Đại Lâm Mộc nên không có Thiên La Địa Võng.

Xét theo Tử Bình pháp không luận nạp âm của các trụ thì cũng không cần biết có Thiên La Địa Võng hay không. Quan trọng là ý thức hiểu về Thiên La Địa Võng là loại hung tinh, báo hiệu liên can đến luật pháp, vậy nếu trong tâm trí luôn luôn nhớ là mình không phạm pháp thì không có gì đáng sợ phải vào lao ngục cả. Mặc khác, "liên can đến luật pháp" cũng có nhiều thứ bậc khác nhau, nhẹ thì như bị phạt vạ lái xe...v.v...

Nói "đề phòng để không vào tù" là không đúng, tốt hơn là nghĩ "không làm gì để phải vào tù", cho dù có thiên la địa võng.

Mai Linh
27-10-13, 22:57
Vâng. Cháu cảm ơn bác Kim Cương ạ!