PDA

View Full Version : dhhhvn - Bính Dần, Kỉ Hợi, Mậu Thìn, Nhâm Tí

dhhhvn
15-10-13, 04:58
Kính chào các cô bác anh chị trên diễn đàn, cháu là người mới gia nhập diễn đàn, xin phép được giới thiệu về bản thân ạ:
1) Name: Trần Tiến, sinh ngày 20 tháng 11 năm 1986 dương lịch lúc 0h15 phút, tức 0h15 ngày 19 tháng 10 năm 1986 tại Miền Bắc
2) Học đại học chuyên ngành công trình 5 năm, trong cuộc sống k có biến cố gì lớn.
3) Lập gia đình sinh con năm 2011. Dựng nhà năm 2012. Có lẽ đây là 2 năm mệt mỏi nhất.
4) Đã rèn luyện trường đời được 3 năm, công việc đã tạm ổn.
Xin được hỏi về công danh sự nghiệp ra sao ạ. Mong đôi lời luận của các thầy ạ.:63:
166

PhuocLoc
15-10-13, 23:11
Thân nhược Tài vượng phá Ấn là quý khí, may có Kiếp thấu trợ thân chế Tài hộ Ấn nên tốt, số khá. Sinh mùa đông thủy vượng, Mậu Kỷ thổ đóng băng, cần hỏa phá băng làm ấm thân, hỷ dụng thần là hỏa, năm 2011 hợp cung Thê nên kết hôn, nhưng Bính Tân hợp thủy vượng nên mệt mỏi là đúng. Năm 2012 Nhâm Thìn thủy vượng chế hỷ dụng thần Bính hỏa nên trắc trở.

Đang ở đại vận Tài, là phục ngâm, Tài là kỵ thần phá Bính nên ko tốt (ko sao vì dụng thần điều hậu ko ngán xung khắc, chỉ làm trắc trở chút xíu thôi), may nhờ cung Dần tàng dụng thần nên có cứu, về cuối vận có hanh thông, nhiều thành tựu. Năm nay 2013 thiên khắc địa xung cung nguyệt lệnh , nên có biến, nhưng có Mậu hóa Quý nên kết quả một năm hanh thông; năm sau 2014 rất tốt, năm tới nữa Ất Mùi ko tốt (nếu năm 2014 kô có bồ nhí thì 2015 ko đến nổi nào), người thân thì lại có vấn đề.

Đại vận 35-44 ok nhất. Hậu vận ko hanh thông... tích phúc (Tài lộ lại vượng nên hào sảng phóng khoáng lắm) bằng tiền bạc thì hậu vận khá.

dhhhvn
16-10-13, 03:22
Thân nhược Tài vượng phá Ấn là quý khí, may có Kiếp thấu trợ thân chế Tài hộ Ấn nên tốt, số khá. Sinh mùa đông thủy vượng, Mậu Kỷ thổ đóng băng, cần hỏa phá băng làm ấm thân, hỷ dụng thần là hỏa, năm 2011 hợp cung Thê nên kết hôn, nhưng Bính Tân hợp thủy vượng nên mệt mỏi là đúng. Năm 2012 Nhâm Thìn thủy vượng chế hỷ dụng thần Bính hỏa nên trắc trở.

Đang ở đại vận Tài, là phục ngâm, Tài là kỵ thần phá Bính nên ko tốt (ko sao vì dụng thần điều hậu ko ngán xung khắc, chỉ làm trắc trở chút xíu thôi), may nhờ cung Dần tàng dụng thần nên có cứu, về cuối vận có hanh thông, nhiều thành tựu. Năm nay 2013 thiên khắc địa xung cung nguyệt lệnh , nên có biến, nhưng có Mậu hóa Quý nên kết quả một năm hanh thông; năm sau 2014 rất tốt, năm tới nữa Ất Mùi ko tốt (nếu năm 2014 kô có bồ nhí thì 2015 ko đến nổi nào), người thân thì lại có vấn đề.

Đại vận 35-44 ok nhất. Hậu vận ko hanh thông... tích phúc (Tài lộ lại vượng nên hào sảng phóng khoáng lắm) bằng tiền bạc thì hậu vận khá.
Dạ cảm ơn bác PhuocLoc đã giúp đôi dòng luận giải, chúc bác luôn mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn ạ. Bác cho cháu hỏi, vận từ 35-44 không thấy có tàng ẩn dụng thần sao lại tốt được ạ?

dhhhvn
21-10-13, 21:41
Bác xem giúp cháu khi nào có thể đầu tư lớn được ạ, liệu số này có giàu được k hả bác?

dhhhvn
02-12-13, 15:29
Có cao nhân nào đi qua, xin cho đôi lời luận giải???!!! Em đang hoangmang quá trời...luôn vì vận 35-54 ạ

kimcuong
04-12-13, 12:42
PhuocLoc đã giải căn bản, tôi cũng đồng ý là tứ trụ này thuộc thân nhược tài đa. Đại vận không hành Hỏa Thổ nên số mệnh khó khăn, không giàu. Nhưng hậu vận có thể rất tốt, nhờ vào những nhận xét và hành động từ bây giờ. Không nên xem số mệnh với tinh thần mọi thứ đều tự nhiên xảy ra, tạo ra tâm lý lệ thuộc tiềm ẩn ảnh hưởng vào các quyết định trong đời sống. Tức là nếu ta thành công cũng không phải do số tự nhiên như thế, hoặc thất bại cũng đổ cho số là thế, mà chính là vì những quyết định của mình đặt vào vị trí nào, địa điểm nào, thời gian nào, với tính cách nào... ra sao. Hãy lo những năm trong đại vận này trước đã, vận 35-44 đến sau 10 năm, tại sao lại lo quá xa như vậy. Nếu đúng là tính cách của Hỏa Thổ thì năm Giáp Ngọ sắp đến cũng có cơ hội phát huy khả năng của mình.

dhhhvn
04-12-13, 16:23
Dạ cảm ơn bác đã cho đôi dòng luận giải, trong đó chứa đầy ẩn ý, em tuy lơ mơ về tứ trụ nhưng cũng hiểu ra nhiều thứ. Số là em định lên kế hoạch dài hơi khoảng 15-20 năm để có phương hướng chiến đấu, chắc là lo hơi xa hì hì...cuộc sống sẽ thay đổi liên tục, thế nên kế hoạch cũng sẽ thay đổi theo cho phù hợp chứ k cứng nhắc được.
Thân nhược tài đa nhưng có khả năng thắng được tài, nên em nghĩ với số này thì phụ thuộc rất lớn vào bản thân, chứ khó trông chờ điều gì dễ dàng được. Cuộc sống phải bí ấn 1 chút, dần dần nếm nó như kiểu uống cafe vậy, đắng đắng ngọt ngọt, thế mới vui các bác ạ.
Chúc các bác luôn mạnh khỏe, gặp nhiều may mắn, chúc cho diễn đàn càng ngày càng phát triển.:)

dhhhvn
05-12-13, 11:35
Bác Phuocloc luận vận 35-44 là tốt, theo em nghĩ nguyên do là lúc đó tuy là vận tài, nhưng có quan sinh cho ấn, nên lúc đó ấn mạnh lên. Ấn sinh thân chế tài nên đoán là vận tốt. Thân nhược mà gặp vận có hỷ thần hay vận có ấn sinh thân mạnh thì vẫn có khả năng tốt, nhưng chắc là k hoành tráng được phải không ạ.

kimcuong
05-12-13, 13:44
Thật sự tứ trụ này vì khuyết Thực thương (Kim) nên Tỉ Kiếp hướng cả vào Tài tinh, vì Tài lộ quá rõ (Hợi, Nhâm, Tí). Đó là tâm ý muốn đoạt được tài. Điều này thì chẳng có gì tệ, ai mà không muốn giầu có. Vấn đề là xét đoán kỹ mức giầu có thế nào và có giữ được dài lâu không? Nếu chỉ muốn biết "có tiền" thì rất dễ bàn. Hễ đến vận thông địa chi mà không bị xung phá thì sẽ thành công trong công việc, mà thành công thì chính là có tiền sinh sống, mặc cho là cách gì. Tuy nhiên, Ấn cách khác Tài cách hoặc Quan cách là ở vị trí nhìn nhận sự việc, thao tác hành động và trí lực để duy trì sự thành công.

Tứ trụ này vì thế tôi gọi là kiêm cách, vì sẽ theo vận mà sinh sống. Chính cách tòng tài không thuần vì có Tỉ Kiếp và Ấn lộ, nhưng Tài tinh cũng không khiêm nhường nên sẽ có xung đột giữa Tỉ Kiếp (sức mình) và Tài (cách thức hành động, đối đãi ở ngoài).

dhhhvn
05-12-13, 14:44
Cháu xin trích dẫn 1 đoạn trong sách như sau:
"Bình thường thì nếu một hành mất hẳn thì 2 hành kế cận bị ảnh hưởng đầu tiên, như khuyết Kim thì Thổ và Thủy suy yếu, cho dù là đắc địa hay thịnh vượng. Như một dòng chảy xuôi bị ngăn lại, nên Thổ sẽ rút khí Hỏa rất nhiều và khắc được Thủy rất mạnh."
Liệu có hy vọng gì ở yếu tố này không ạ

kimcuong
05-12-13, 16:18
Bạn nói tôi cũng phải phì cười, vì tôi chẳng xem ai là chuột bạch để thí nghiệm cả. Tự nghiệm lý là chính bạn cần phân tích ưu điểm, khuyết điểm của mình, ước mơ, khả năng của mình, thông qua các năm vừa rồi để nhận xét tính cách nhờ ngũ hành làm biểu tượng. Sau đó bạn mang những lý luận lên diễn đàn và chờ có góp ý vậy.

Như câu "thân tự vượng" là 1 lý luận "tự an ủi", theo tôi là thứ yếu, vì nếu nhất định thông qua lý giải từ nguyệt lệnh thì cũng có thể luận thân nhược trở nên vượng, chứ không phải bỏ qua lệnh tháng mà chỉ luận trụ ngày là đủ "vượng"...

dhhhvn
05-12-13, 16:37
Vâng, lời nói của kẻ mù mờ xin bác đừng chấp...

dhhhvn
06-12-13, 16:54
Bữa trước cháu có đăng lá số, nhưng kiểm chứng thấy một số điều không hợp lý, đặc biệt là đối chiếu với người có cùng chung lá số mà thấy khác nhau cũng nhiều, kính mong các bác thông cảm và xem giúp cháu lá số lần này với. Cháu cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

Của cháu là Bính Dần- Kỷ Hợi- Đinh Mão- Canh Tý.

galeria
01-01-14, 18:22
Trước là ngày 20, bây giờ đổi lại ngày 19; trước là nhật chủ Thổ, đổi lại nhật chủ Hỏa, giờ sinh thì cũng là giờ Tí. Nếu mà nay mai lại đổi cả giờ sinh thì cũng khó xác định chuyện gì. Cần nhất là biết chắc chắn ngày tháng năm giờ sinh thì hãy nhờ xem số mạng.

dhhhvn
02-01-14, 12:10
Cảm ơn bác galeria, thực tế là ai cũng muốn biết chính xác giờ sinh của mình cả. Thực ra bố mẹ em ngày trước thường tự nhớ ( ghép nối sự kiện để mà nhớ)mà không ghi ra lịch cụ thể nên có chút nhầm lẫn. Trường hợp của đứa em của em cũng vậy giờ thì chính xác nhưng ngày thì vì gần những ngày quan trọng 19/11 và 26/7 ( gần với 20/11 và 27/7 là ngày nhà giáo VN và thương binh liệt sỹ- bố mẹ em là cán bộ công nhân nhà nước) nên các cụ làm khai sinh cho chúng em là chơi luôn ngày này cho dễ nhớ. Còn giờ thì chính xác lắm ạ, mong bác hãy yên tâm.
Vừa rồi em có qua bên lý số nghiệm lý lại một số giữ kiện, đối chiếu tính cách, rồi đặc điểm cá nhân, mới truy ra được lá số này, xấu đẹp thì không quan trọng, miễn nó là của mình thì ok hết bác ạ.
Mong các cô bác hết sức thông cảm ạ.

galeria
05-01-14, 14:00
như vậy tứ trụ này không phải của dhhhvn mà của đứa em trai?
ngày 19 hay ngày 20 là đã hỏi lại bố mẹ?
hay là tự kiểm qua 1 số dữ kiện?
có thể cho biết dữ kiện, đặc điểm gì mà tự biết là ngày 19 thay vì 20?