PDA

View Full Version : phuongvn - Đinh Mão, Quí Mão, Bính Thìn, Quí Tị

phuongvn
20-10-13, 08:19
Chào các anh chị và cô chú trong diễn đàn!
Đây là lá số của cháu:
Quả thật năm 2013 này cuộc sống của cháu quá bế tắc và xui xẻo. Tình duyên và công việc đều về 0.
Mẹ cháu ở nhà có đi xem bói thì cũng thật sự không ngờ là số cháu lại xấu như thế.
Long đong lận đận mãi. Giờ cháu cũng không biết phải làm thế nào nữa. Không biết đi đâu về đâu, làm cái gì. Mấy tháng nay vẫn lang thang ngoài HN kiếm việc làm mà chưa thành công.
Vậy cháu lập topic này kính mong mọi người bớt chút thời gian luận giải gỡ rối giúp cháu với ạ!
Cháu xin chân thành cảm ơn!

kimcuong
20-10-13, 17:03
Bính hỏa thuộc Chính ấn cách này lại khác với tứ trụ chúng ta đang xem của moonie. Tuy cùng là Ấn nhiều, nhưng Tài lại quá ít, nên khoa bảng không thuộc cấp cao. Nếu có ưu điểm là thông minh, có trách nhiệm, phân minh thì khuyết điểm là quá sinh ra cẩn thận mà không quyết đoán được nhiều việc? Quí thủy là quan tinh lộ khắc Đinh, có dư khí ở Thìn, nên Thổ là dụng mà cũng không được hoàn hảo. Đơn giản giải thích là tứ trụ Tài Quan đều yếu nên khó khăn với việc tự xây dựng sự nghiệp. Quí Tị không phải là năm tốt, Giáp Ngọ lại thiên khắc địa xung với vận Canh Tí cũng là vất vả. Sang Bính Thân, Đinh Dậu thì có cơ hội vững vàng hơn.

phuongvn
20-10-13, 17:30
Cám ơn bác kimcuong đã luận giúp cháu, chúc bac luôn mạnh khỏe và may mắn! Đúng như bác nói nhược điểm của cháu có lẽ là ko quyết đoán. Với cả quá lành nên ko tranh đua giành giật với ai.
Bác cho cháu hỏi thêm về các đại vận và vấn đề tình duyên, con cái được không ạ. Cháu cám ơn bác lần nữa!