PDA

View Full Version : linh90-Canh Ngọ, Bính Tuất, Kỉ Mùi, Canh Ngọ

linh90
26-10-13, 19:33
Cháu là thành viên mới rất mong được các bác ,anh chị xem giúp lá số tử bình .
Cháu là nữ sinh 21/10/1990 dương lịch lúc 12h trưa tại Hà Tây.
Cháu tốt nghiệp đh ngành quản trị kd tháng 7 / 2013 .Đến nay vẫn thất nghiệp ạ .
Tình duyên lận đận , cháu mới chia tay mối đầu vài tháng .
Cháu rất muốn được biết công danh , sự nghiệp cũng như tình duyên vợ chồng sau này .
Cháu xin chân thành cảm ơn ạ .:)

kimcuong
30-10-13, 16:00
Bát tự: Canh Ngọ, Bính Tuất, Kỉ Mùi, Canh Ngọ (mệnh Đinh Sửu)
Nếu đúng giờ sinh, tứ trụ này dư thừa hỏa thổ kim, thiếu thủy mộc là thiếu Tài Quan, nên sức đảm lược sự việc kém. Tuất Mùi là lực hình mâu thuẫn giữa hỏa ấn-thực kim-quan mộc. Vì vậy định Thủy làm tú khí tiết Kim sinh Quan cũng được an nhàn. Nhưng đại vận chỉ được thiên can thủy thấu mà địa chi không trợ giúp, dụng thần không được mỹ mãn. Bạn nên nói thêm về 2 năm 2006 và 2009 vừa qua, hỏa vượng, thổ vượng, tức ấn tỉ kiếp thái quá, sức khỏe ra sao?

linh90
04-11-13, 19:30
Cháu cảm ơn cô ạ .Cháu xin trả lời câu hỏi của cô .

Năm 2006 sức khỏe của cháu bình thường không có vấn đề gì lớn .Năm 2009 có vẻ sa sút , tinh thần bị xuống - suy nhược , gầy , hay bị tụt huyết áp .Thường cháu chỉ gặp vấn đề về bệnh đường hô hấp , hay ho nặng ( đều phải vào viện điều trị tiêm thuốc ít là 1 tuần /1 năm ). Vài năm trở lại đây cháu khỏe ít bệnh , nếu có cũng chỉ là ho cảm bình thường ạ .

Vậy lá số tứ trụ này của cháu không được đẹp ạ ?Tứ trụ cháu thiếu thủy vậy cháu cần bổ sung những đồ vật thủy ạ ? Liệu sau này cháu có thành danh được không hay chỉ có 1 cuộc sống bình thường ạ ?

galeria
10-11-13, 13:36
Năm Kỉ Sửu 2009 là do Giáp vận hợp 2 Kỉ mà Kỉ là trụ ngày, thêm Sửu xung Mùi nên bản thân bị bệnh. Còn Bính Tuất 2006 thì có lẽ là người nhà có chuyện..., không hợp nhau? cãi vã, tranh luận ? cha mẹ bịnh?
Tứ trụ hơi không được đẹp ở vận, cuộc sống bình thường là tốt quá rồi.

linh90
07-12-13, 18:39
Năm Kỉ Sửu 2009 là do Giáp vận hợp 2 Kỉ mà Kỉ là trụ ngày, thêm Sửu xung Mùi nên bản thân bị bệnh. Còn Bính Tuất 2006 thì có lẽ là người nhà có chuyện..., không hợp nhau? cãi vã, tranh luận ? cha mẹ bịnh?
Tứ trụ hơi không được đẹp ở vận, cuộc sống bình thường là tốt quá rồi.

dạ em cảm ơn ạ .
Năm 2006 em cũng không nhớ rõ trong gia đình có chuyện gì không . Trong gia đình hòa khí thường không được tốt .Hay có cãi vã .
Bản thân em không hợp bố mẹ , sống cũng ko gần bố mẹ .
Tứ trụ này thì em chỉ kiếm đủ ăn thôi ạ ? Em vừa ra trường mà giờ không tìm đuọc việc , em cũng lo lắng lắm .
Liệu anh chị , cô bác có thể cho em , cháu lời khuyên ạ . Liệu em , cháu có công việc sắp tới không? Tương lai không hi vọng được gì ạ ? Còn chuyện chồng con thì sao ạ ?

shanghai
08-12-13, 01:29
Linh90 về hỏi lại giờ sinh chính xác xem thế nào. Tôi nghĩ giừ Tị (9h đến 11h trưa) có vẻ hợp lý hơn.