PDA

View Full Version : kemomong - Tân Mùi, Giáp Ngọ, Ất Mão, Quý Mùi

kemomong
21-11-13, 07:30
Chào mọi người, em là thành viên mới. Em hi vọng được các thành viên trong diễn đàn bình luận giúp em lá số tứ trụ ạ.
Em sinh ngày 14/6/1991 13:45 tại Đà Nẵng.
Tứ trụ: Tân Mùi, Giáp Ngọ, Ất Mão, Quý Mùi

Thông tin kiểm chứng:
- Không hợp tính với anh em trai (em là con thứ 3, trên có anh chị, dưới có em trai)
- Cha mẹ lúc mới sinh em thì gia cảnh còn khó khăn, sau này thì đỡ hơn nhiều.
- Thông thạo nhiều ngoại ngữ
- Xuất ngoại di cư năm 2007 - Đinh Hợi.

Em hiện đang học đại học năm cuối ở Mỹ. Em muốn hỏi tổng quát về cuộc đời, có thể đủ lực đủ tiền để thực hiện hoài bão hay không, và nếu có thêm chỉ dẫn về hôn phối/gia đình các đại hạn tới nữa thì càng tốt ạ.

Xin cảm ơn.

kemomong
05-12-13, 01:45
Có cao nhân nào đi qua, xin cho đôi lời luận giải. Em sắp tốt nghiệp nên rất hoang mang.

kimcuong
05-12-13, 11:59
ẤT là nhật chủ, sinh tháng mùa hạ, tiết Mang Chủng, ngại nhất là hỏa thổ đốt nóng làm khô mộc, nên dụng Thủy là ưu tiên. Tứ trụ có Quí là hỉ dụng, nhưng vô căn nên không được là bậc nhất. Cung mệnh có Nhâm Thìn cũng là khả dụng. Vì thế vận Nhâm Thìn hiện thời, nhờ Thủy vượng, lại đổi chỗ cư sinh nên ấn tinh phát có lợi cho học vấn. Cũng sẽ có khoa bảng tốt đẹp, cộng thêm tính cách hòa nhã vui vẻ, trọng bằng hữu, nhờ bằng hữu mà tiến, số này khả năng lớn là dựa theo tính cách này. Ất có lộc tại trụ ngày, hỉ dụng ở cung tài, để ý năm nào có hợp động Mão hoặc có đủ tam hợp Hợi Mão Mùi là nhân duyên đến.

kemomong
05-12-13, 20:35
Cảm ơn cô. Cô ơi, làm sao mà cô đoán về mặt quan hệ bạn bè chuẩn như vậy?

kemomong
28-03-14, 09:57
Mong thầy lesoi, Hjmama, letung73, phuocloc, v.v. vào giúp em xem thêm về công danh tài lộc vợ con ạ.

Hjmama
03-04-14, 17:15
kemomong thân mến, mệnh của bạn công danh tài lộc vợ con đã bày sẵn trong cách cục thực tài dụng ấn tuần tự rồi nó sẽ đến thôi, vấn đề còn lại là bạn phải bảo toàn và phát huy chữ thủy (quí) ở trụ giờ. Ưu điểm của bạn là mộc hỏa thông minh rất cần thủy nhuận mát. Thủy là ấn, chẳng phải là bao năm qua bạn đã khai thác thành công chữ thủy ấn này đó sao, bằng chứng là bạn thông thạo nhiều ngoại ngữ, sắp tốt nghiệp đại học ở xứ Cờ hoa. Vận hiện nay và kế tiếp chưa thể hổ trợ tích cực thủy cho bạn vậy thì bạn hãy bù đắp nó tiếp tục phát huy tính cách sẵn có như bạn đã từng, lấy hậu thiên bổ sung tiên thiên. Luyện tập Thiền, khí công, yoga những pháp môn này rất hiệu quả "cân bằng ngũ hành" cho mệnh, môn thể thao bơi lội là thích đáng nhất.
Đến vận 42 tuổi về sau mọi sự sẽ trở nên rất tự nhiên đối với bạn bởi đã vào thủy địa miền đất hứa của bạn.
Thân chào.

kemomong
15-04-14, 09:12
Cảm ơn anh Hjmama về bài luận.

Em xem xét tứ trụ của bản thân thấy thân vượng tọa lộc, không nên ở đất Kim (Phương Tây) trong vận Kim thật vì lộc Mão bị Kim phá. Thú thực em cố ý chọn học đại học ở miền Đông Bắc của Mỹ cũng là để dụng ấn Thủy hóa Sát sinh thân nhưng có lẽ chưa được toàn bích. Tháng 6 tới em tốt nghiệp đại học và hiện đang xin việc để sang Bắc Kinh làm việc dài hạn (biết tiếng Trung, định làm cố vấn giáo dục). Hi vọng là trời chiều lòng người bởi vì Bắc Kinh nằm phương Đông Bắc (Mộc Thủy tương hỗ) nên có thể sẽ là dụng thần đắc lực trong tứ trụ của em. Trục Đông Bắc-Tây Nam cũng là trục hôn nhân của em (theo cách tính của Thiệu Vỹ Hoa), vì vậy cũng mong là được nên duyên nơi xứ người với 1 cô bạn cũ người TQ em quen năm ngoái tại Bắc Kinh (Bát tự: Quý Dậu-Giáp Dần-Giáp Tý-Tân Mùi)

Em có viết 1 bài ở trang lyso.vn tự bình luận bát tự của bản thân thì có người nói thân vượng không nên dụng ấn. Dưới đây là bài trả lời của em, anh có thể xem qua không?

Về lý thuyết, đây là trường hợp mặc dù thân vượng vẫn phải dụng ấn. Nhật Ất là hoạt mộc sinh vào tháng Ngọ cực hoả, 2 chi Mùi đều là khô thổ, lại thêm bán hợp mão mùi tạo thành mộc thế tiết thuỷ nên cần phải dụng Ấn thuỷ để làm dụng thần điều hoà. Thời can Quý vô căn vô lực, may mà cung mệnh là Nhâm Thìn có Nhâm lực yếu và Thìn thuỷ khố, lại thêm 2 vận đầu là kiêu ấn vận nên cuộc sống vẫn chưa đến nỗi nào.

Về thực hành, kiêu vận Quý Tỵ đạt được nhiều thành tích trong học tập nhưng lại mắc các bệnh về máu huyết thừa nhiệt (mụn nhọt, lở da) do thuỷ bất túc. Sang ấn vận Nhâm Thìn, khi còn ở VN thì học tập tốt nhưng vẫn còn các bệnh chứng do dư nhiệt (VN miền trung-nam thổ khô, hoả vượng) nhưng khi sang Mỹ (bang Florida) thì thổ sinh kim (phương Tây), kim sinh thuỷ điều hoà mệnh nên hết hẳn các bệnh về huyết nhiệt. Nhưng đến Sát vận Tân Mão thì: Tân kim hóa Dậu, Dậu xung nhật chi Mão (chuyên lộc) nên phá lộc; lại sống ở phương Tây nên dù đã cố ý học ĐH ở miền Bắc để dụng Kim hóa Thủy nhưng vẫn không thành. Có lẽ lý do này mà có lẽ mình sẽ còn khổ cho đến nửa sau của Sát vận khi mà chi vận Mão chiếm ưu thế. Cách giải quyết là chuyển về Phương Đông (châu Á) và làm việc ở vùng Đông Bắc (TQ, Nhật Bản, HQ, v.v.).

shanghai
15-04-14, 22:38
:d Đã tính được như vậy rồi còn thắc mắc làm chi, cứ vậy mà tiến đi thôi.