PDA

View Full Version : sunnyo0o - nhâm tuất, nhâm tý, bính tý, tân mão/nhâm thìn

sunnyo0o
13-12-13, 01:01
Sunnny năm nay 31t rồi nhưng tình duyên vẫn chưa có, công danh ko có, 3 năm thì thất nghiệp 2 lần hơn 1 năm, người thì bệnh tật đầy mình.

Sunny kính nhờ các cao nhân hữu duyên xem giúp một số vấn đề sau:

Xác định giúp giờ sinh
Tình duyên có tốt không?, bao giờ sunny kết hôn? chồng con của sunny thế nào?
Công việc, có tìm được việc không?, số sunny có tiền không?.
Vì sức khỏe quá kém, cuộc sống lại không may mắn nên Sunny dự tính đổi họ tên trên giấy tờ nên kính mong các cao nhân tìm dụng thần giúp và khuyên sunny nên lấy tên họ hành nào ạ?

Sunny cám ơn nhiều ạ.

Xin được tóm tắt ạ. Sunny sinh 19/12/1982, từ khoảng 5h30 đến 8h30 sáng, dương lịch.

Gia đình:

Cha mẹ ly dị từ khi còn nhỏ.
Có mẹ dì, có em gái dị bào.
Là con gái thứ trong gia đình, xung khắc gia đình.
Tháng 11 âm lịch năm 2004 có tang Bà nội
Tháng 5 âm lịch 2006 có tang Chị dâu

Bản thân:

Tính cách nóng nảy, thẳng thắn, trung thực. Hay gặp may mắn nho nhỏ vào lúc tận cùng bế tắc nhất, tuy nhiên thường xuyên bị xui xẻo khi gặp những lúc tốt nhất kiểu như phúc đi chung với họa nên mọi thứ cứ lận đận mãi ko dứt.
Hay bị xui xẻo trong tình duyên, khi có thì người để ý thì gặp người không duyên - gặp duyên thì không nợ nên 33 tuổi rồi vẫn cứ long đong chưa có đối tượng để lập gia đình.
Hay sợ lạnh nhưng luôn có cảm giác có lửa đốt trong người nên hay bị bệnh xương khớp và tiêu hóa, bị viêm amidan mãn tính từ bé, tai nghe kém, trí nhớ không tốt do hồi học cấp 1 tiêm thuốc trị chó dại
Tới 18t bị cận thị và bị đau nhức xương khớp không tốt
Năm 2001 từ bắc vào nam học và làm việc đến giờ.
Năm 2003 có người yêu, đến 2006 thì chia tay
7/2009 đi sát vào lề đường vẫn bị xe máy tông phải, hiện giờ vẫn ảnh hưởng tới sức khỏe.
2011:

Đầu năm 2011 bố ốm nặng tưởng ko qua khỏi
Tháng 6 âm - thất nghiệp, thiếu tiền nhiều bệnh tật đeo bám.

​2012: Năm này đào hoa - có nhiều người để ý nhưng do hiểu lầm + không có duyên nên sớm nở tối tàn ko đi đến đâu cả.
2013:

Cả năm buôn bán nhưng lỗ nặng ạ.
Tháng 4- bính thìn, được bạn bè giúp đỡ chút tiền
Tháng 5-đinh tỵ + Tháng 6-mậu ngọ di chuyển nhiều nơi, gia đình có liên quan kiện cáo
Tháng 7-kỷ mùi bị té xe, đầu bị đập vào hòn đá nhờ có mũ bảo hiểm nên chỉ bị choáng thoát tử nạn

2014:

Tháng 1 - Ất sửu: có việc làm mới. có khoản tiền nhỏ bất ngờ
Từ đó đến giờ tiền bạc có ổn định hơn,
Tháng 6 - Tân mùi: người nhà mai mối tình duyên - đối tượng và gia đình họ đồng ý nhưng có duyên không nợ nên chủ động chấm dứt.

Nói chung sunny đi làm công ty nào lúc đầu suôn sẻ,.....nhưng về sau hay bị nảy sinh hiểu lầm, bàn bè hay gặp người chơi không đẹp.
Nghiêm trang đứng đắn nhưng vẫn hay bị phái nam nói trêu ghẹo + có ngưởi ác ý đâm chọc thêm bớt nói xấu + cũng có người vì nghĩ đơn giản là hùa vào trêu cho vui nhưng làm người khác gây hiểu lầm dẫn tới phiền hà rắc rối thị phi trên trời rơi xuống.

Rất mong các Thầy mở lòng xem giúp, cám ơn nhiều ạ.

Giờ mão:

Giờ thìn:

jone
13-12-13, 01:36
dù là lá số nào thì cũng xác định thân nhược cùng cực , tốt nhất cách cục vẫn nên là tòng theo cách của nguyệt lệnh đó là tòng sát cách , năm tân mão (2011 khả năng cao là có biến lớn) . Năm 2012 Nhâm thìn , thìn xung tuất lộ đinh nhưng đinh lại nhược bị nhâm hợp nên có thể có 1 người ngang hàng với mình trong họ bị mất hoặc tai nạn lớn .

Theo như đương số miêu tả thì có lẻ đúng dụng thần là kim thủy , kỵ thần số 1 sẽ là thổ nên vận gặp mậu kỷ lộ thì rất đang ngại , tạm thời đang trong vận xấu nên kiên nhẩn rèn luyện bản thân chờ thời cơ đến .

Vài quan điểm cá nhân , mong sự đóng góp về ý kiến từ các cao nhân khác .

dinhman
13-12-13, 11:04
Theo tôi...bạn sinh giờ Tân Mão...Mệnh không tốt mấy...

...Tuy nhiên sắp tới toàn vận tốt...nên bạn yên tâm là tương lai sẽ không bi đát như quá khứ đâu...Bắt đầu vận Mậu Thân bạn sẽ gặp may mắn trong công việc...sẽ ổn định hơn xưa...Sau này hỏa vận toàn là tốt đẹp...

...Có điều mệnh không tốt mà gặp vận tốt là người bình thường mà yên ổn hơn xưa thôi...Bình tâm hưởng phúc là được rồi...

...Chúc bạn may mắn....

kimcuong
13-12-13, 12:19
Nếu được, sunny cho biết các tháng trong năm nay vừa qua thế nào, nhất là các tháng mùa hè (bính thìn, đinh tị, mậu ngọ, kỉ mùi).

sunnyo0o
13-12-13, 14:13
dù là lá số nào thì cũng xác định thân nhược cùng cực , tốt nhất cách cục vẫn nên là tòng theo cách của nguyệt lệnh đó là tòng sát cách , năm tân mão (2011 khả năng cao là có biến lớn) . Năm 2012 Nhâm thìn , thìn xung tuất lộ đinh nhưng đinh lại nhược bị nhâm hợp nên có thể có 1 người ngang hàng với mình trong họ bị mất hoặc tai nạn lớn .

Theo như đương số miêu tả thì có lẻ đúng dụng thần là kim thủy , kỵ thần số 1 sẽ là thổ nên vận gặp mậu kỷ lộ thì rất đang ngại , tạm thời đang trong vận xấu nên kiên nhẩn rèn luyện bản thân chờ thời cơ đến .

Vài quan điểm cá nhân , mong sự đóng góp về ý kiến từ các cao nhân khác .
Cám ơn jone.
Chính xác là đầu năm năm 2011 bố ốm nặng tưởng ko qua khỏi, tháng 7/2011 bị mất việc ở 1 công ty làm hơn 5 năm ạ. Dù đã lường trước nhưng vẫn rất buồn ạ. Đồng thời trong năm này phát một số bệnh. Đây là 1 năm đúng là điên đảo từ gia đình tới cá nhân.
Năm 2012 thì ko có ai bị sao cả.
Như vậy jone đoán giờ nào vậy jone? Cám ơn nhiều.

p/s: Xin lỗi mọi người ở diễn đàn trước, do sunny mới biết diễn đàn ko biết tuổi tác của mọi người như thế nào để xưng hô cho phải đạo, do vậy có gì sơ xuất mong mọi người chỉ bảo và bỏ qua.

sunnyo0o
13-12-13, 14:22
Theo tôi...bạn sinh giờ Tân Mão...Mệnh không tốt mấy...

...Tuy nhiên sắp tới toàn vận tốt...nên bạn yên tâm là tương lai sẽ không bi đát như quá khứ đâu...Bắt đầu vận Mậu Thân bạn sẽ gặp may mắn trong công việc...sẽ ổn định hơn xưa...Sau này hỏa vận toàn là tốt đẹp...

...Có điều mệnh không tốt mà gặp vận tốt là người bình thường mà yên ổn hơn xưa thôi...Bình tâm hưởng phúc là được rồi...

...Chúc bạn may mắn....
Cám ơn dinhmanh, 2 chữ ổn định là sunny vui lắm rồi ko dám đòi hỏi quá nhiều. Mong tin dinhmanh tiep.

sunnyo0o
13-12-13, 14:32
Nếu được, sunny cho biết các tháng trong năm nay vừa qua thế nào, nhất là các tháng mùa hè (bính thìn, đinh tị, mậu ngọ, kỉ mùi).
Cháu chào cô Kim Cương.
Cháu xin được kể lại theo trình tự năm 2013 dương lịch ạ.

Cháu mất việc vào giữa tháng 1, sau đó cháu buôn bán quần áo nhưng lỗ nặng ạ.

Tháng 4- bính thìn, được bạn bè giúp đỡ tiền bạc, cuối tháng cháu bay từ Nam về Bắc

Tháng 5-đinh tỵ, cháu di chuyển nhiều nơi cho việc cá nhân và tranh thủ thăm thú đây đó, trong tháng này cháu bị bệnh cảm sốt ho suốt nửa tháng cuối tháng 5, do thời tiết nóng. Trong tháng này gia đình sunny có kiện cáo nhờ tới pháp luật.

Tháng 6-mậu ngọ, cháu từ Bắc quay trở lại Sài Gòn và tiếp tục xin việc nhưng ko được.

Tháng 7-kỷ mùi cháu bị té xe, đầu bị đập vào hòn đá nhờ có mũ bảo hiểm nên chỉ bị choáng thoát tử nạn, xương ức và đầu gối bị đau vài ngày, từ lúc này khớp gối của cháu bắt đầu bị chuyển qua giai đoạn viêm khớp khối, những năm trước đó thì cháu chỉ bị nhức xương khi trời lạnh thôi.

Từ tháng 6-7, mậu ngọ-kỷ mùi, tháng này mối quan hệ giao tiếp giữa cháu với người họ hàng không tốt.

Từ tháng 2 đến tháng 7 cháu có để ý một người nước ngoài nhưng do ko hợp nên đã chấm dứt vào đầu tháng 7.

Trong năm nay tình cảm cháu và gia đình đã tốt hơn so với những năm trước ạ.

Nếu có điều gì cô muốn biết cháu sẽ cung cấp tiếp ạ.
Cháu cám ơn Cô nhiều ạ.

sunnyo0o
16-12-13, 11:03
Có lẽ cuối tuần mọi người bận nên không ai rảnh giúp sunny luận tứ trụ.
---------------------------------------------------------------
Đầu tháng 12 sunny xin việc thì có 2 chỗ nhận, nhưng tiếc là 2 chỗ này trả lương quá thấp không đủ sống. Để ý thì cả 2 lần xin được việc là sky mặc áo ca rô màu mảu đỏ xen lẫn sọc xanh và trắng.

sunnyo0o
29-12-13, 14:28
Cháu lo lắng quá, kính mong cô Kim Cương và mọi người giúp cháu với ạ.

galeria
01-01-14, 19:21
đồng ý với kết luận Hỏa Thổ là hỉ dụng thần, đương vận Kỉ Dậu nên không tốt mấy, trong Dậu có Tân kim Tài tinh không vong nên không thúc đẩy quan sát được, biểu hiện là công việc và tình cảm trai gái. Nhưng năm Giáp Ngọ thì khá hơn nhiều, phải cố gắng thêm. Mặc áo, đeo đồ màu hồng, mầu cam cũng được, cứ thử theo tâm lý tạo nên tự tin khi ra đường, đi xin việc cũng chẳng hại gì.
vận mậu thân lại bị KV ở Thân, không hoàn toàn thỏa chí, tới hậu vận thì thân vượng lên nhờ Bính Đinh ở thiên can, nhưng Mùi cùng Tí và Mão không phải là loại tượng tốt, có thể có xung biến ở gia đình và con cái.

DND
02-01-14, 13:36
Mặc áo, đeo đồ màu hồng, mầu cam cũng được, cứ thử theo tâm lý tạo nên tự tin khi ra đường, đi xin việc cũng chẳng hại gì.

Sunny để ý ý này của bác galeria, ăn mặc hay trang sức gì mà mình thích, tạo tâm lý tự nhiên thoải mái thì cứ thế mà dùng.

VũTham
02-01-14, 22:36
Sunny cho biết tại sao bạn lại lấy nick name là sunny không?
Trả lời câu hỏi bạn sẽ biết ngay dụng thần của mình là gì!

sunnyo0o
03-01-14, 03:04
Xin hỏi, có phải bác galeria (http://kimtubinh.net/member.php?509-galeria) xác định giờ Mão? vì có người cho rằng sunny sinh giờ thìn có người nói giờ Mão nên ko biết giờ nào mới đúng.

Có một bạn nói rằng giờ mão Hỏa thổ là dụng thần nên lấy nick là sunny. sunny có 2 nick trên mạng 1 nick là sunny mang ý nghĩa hỏa, một nick kia là ý nghĩa mộc ( dạng cổ thụ) thì tên nick ý nghĩa mộc có vẻ may mắn hơn đào hoa hơn? vì sunny chỉ kiểm nghiệm trong khoảng thời gian ngắn có thể chưa chính xác.

Xin hỏi

" không hoàn toàn thỏa chí, tới hậu vận thì thân vượng lên nhờ Bính Đinh ở thiên can, nhưng Mùi cùng Tí và Mão không phải là loại tượng tốt, có thể có xung biến ở gia đình và con cái."
Như vậy gia đình và con cái của sunny ko tốt phải ko ạ?, về tiền bạc hậu vận có tốt hơn ko ạ?.
Cám ơn bác galeria (http://kimtubinh.net/member.php?509-galeria).

sunnyo0o
03-01-14, 03:11
Sunny để ý ý này của bác galeria, ăn mặc hay trang sức gì mà mình thích, tạo tâm lý tự nhiên thoải mái thì cứ thế mà dùng.
Thật may ko hiểu sao ngày xưa sunny rất ghét màu hồng, màu cam, đỏ bây giờ tự nhiên lại rất thích-----nếu bác galeria phán vậy cứ tiến tới.

galeria
05-01-14, 13:56
Như vậy gia đình và con cái của sunny ko tốt phải ko ạ?, về tiền bạc hậu vận có tốt hơn ko ạ?.
Đừng cho rằng giải như vậy là như đinh đóng cột, giải luận là theo bát tự mà giải, biết như vậy mà tự cải tiến. Thật tình cơ bản mà nói, luận số có khó khăn còn tốt hơn là luận "số cô tốt lắm", vì mấu chốt là biết khó mới có cố gắng vươn lên thoát ra. Mà ai không có một thời gian khó khăn?
Tôi luận theo giờ Mão.

sunnyo0o
05-01-14, 23:25
Đừng cho rằng giải như vậy là như đinh đóng cột, giải luận là theo bát tự mà giải, biết như vậy mà tự cải tiến. Thật tình cơ bản mà nói, luận số có khó khăn còn tốt hơn là luận "số cô tốt lắm", vì mấu chốt là biết khó mới có cố gắng vươn lên thoát ra. Mà ai không có một thời gian khó khăn?
Tôi luận theo giờ Mão.
Cám ơn Bác galeria, như vậy sunny sinh vào giờ mão đúng hơn giờ thìn phải ko ạ?. Sunny cũng nghĩ rằng vì số mệnh vốn đã tự mình đơn độc ko ai nâng đỡ nên biết khó mà phấn đấu tốt hơn là nghe những lời tốt đẹp.
Nếu có thể được sunny kính nhờ bác galeria xem giùm
1. Đường tình duyên khi nào có thể lập gia đình, vì hiện tại sunny chưa có người yêu, 32 tuổi rồi nên lo lắm ạ.
2. Năm 2014 sunny có tốt hơn ko ạ?. liệu có xin được việc làm?
3. Nếu suuny đổi tên nên lấy theo hành thổ, hỏa phải ko ạ?
Cám ơn bác galeria rất nhiều.