PDA

View Full Version : nguyen-giáp tí, canh ngọ, quí tị, canh thân

nguyen
21-01-14, 20:27
Nhờ các anh chị em giải đoán hộ LS.
Lần trước em có hỏi 1 lần, nhưng bây giờ bị mất account, e nhớ lại có vẻ không chính xác lắm!
Các anh chị em làm ơn xem kỹ cho em với ạ.

Nam mệnh, sinh năm Giáp tý, tháng Canh Ngọ, Ngày Quý tỵ, giờ Canh Thân.
Cho em hỏi về sự nghiệp và tài lộc. (2013 là năm thất bại về công danh và tài lộc)
Công danh năm 2014 có gì cải thiện không ạ? Tiện thể cho em hỏi luôn có cưới được vợ vào năm này không?
Xin chân thành cảm ơn!

kimcuong
23-01-14, 13:48
nguyen còn nhớ nick cũ không? Có bài đã viết thì xem lại để luận giải mạch lạc hơn.

nguyen
27-01-14, 14:04
Nick cũ của e là Ngulao nhưng e ko nhớ Pass ạ.
Bác xem khách quan cho e với. Coi như trường hợp mới toanh đi ạ!

Hjmama
28-01-14, 18:32
Tứ trụ này khó xem. Bạn nói 2013 thất bại về công danh và tài lộc, còn những năm trước đó thì sao? Công việc hiện tại của bạn?

shanghai
28-01-14, 22:12
Trường hợp này có lẽ là bán nhược bán vượng. Tùy vào hành vận mà xác định dụng thần. Vận hiện tại thân đang vượng, có thể dụng thương, tài, quan.

nguyen
07-02-14, 08:02
Tứ trụ này khó xem. Bạn nói 2013 thất bại về công danh và tài lộc, còn những năm trước đó thì sao? Công việc hiện tại của bạn?

-------------------------------------------
Năm 2013...Công danh thì tốt về khoa bảng, nhưng sự nghiệp thất bại. Tiền bạc mất nhiều, vay mượn nhiều.
Những năm trước đây ko nhiều thăng trầm, năm 2007, 2010, hao tổn tiền, tình.

nguyen
07-02-14, 08:05
Trường hợp này có lẽ là bán nhược bán vượng. Tùy vào hành vận mà xác định dụng thần. Vận hiện tại thân đang vượng, có thể dụng thương, tài, quan.
----------------------------------
Bác Thượng Hải xem giúp, với mệnh ntn thì tiền bạc ở mức độ nào, công danh ở mức độ nào ạ? bác có thể định lượng đc ko?

nguyen
10-02-14, 01:47
Các bác dành chút thời gian xem cho e đi ạ!

shanghai
10-02-14, 12:47
Lá số này nói thật cũng hơi khó xem, mà cũng ko biết giờ sinh có chuẩn ko nữa. Đại khái theo mình thấy Tài gặp xung lẫn hợp khó phát huy tác dụng, trường hợp này có thể coi là thân hơi vượng, ấn đa lại thấu can, có thể dụng Giáp mộc, kế đến là Tài. Đại vận giáp tuất thương quan gặp quan đề phòng kiện tụng, tranh chấp. kéo đến vận Tài thì sẽ có thể tốt hơn, sẽ có thể mở mang kinh doanh thu lơi lộc.

thachmoc
10-02-14, 13:45
Theo tôi mệnh này khó đoán một phần vì Tí Ngọ xung mà giải Không vong, làm thế hỏa càng thêm vượng. Quý thủy sinh mùa hạ khí thế suy kiệt, thích kim sinh Tỉ trợ. Nếu chỉ có kim thì cũng không được bởi kim mùa hạ rất yếu ớt, dễ bị nung chảy, do vậy cần lấy thủy vệ kim, lấy kim sinh thủy. Bát tự lộ 2 Canh có gốc ở Thân, nhưng Thân lại bị Tỵ hình, lực kém hẳn đi. Chi năm Tý thủy ở xa khó giúp, lại bị Giáp tiết lực, nên càng khó vệ Ấn. Sau vận Quý Dậu, các vận về sau đều khó trở mình.