PDA

View Full Version : nano17-bính dần, canh dần, nhâm dần, tân hợi-Kính nhờ các Anh/ Chị xem giúp về sự nghiệp.

nano17
03-03-14, 17:02
Em là nam. Sinh 22h, ngày 27/02/1986 ( dương lịch)
Gia đình cơ bản, bố mẹ công chức, đủ sống.
Từ nhỏ chưa có biến cố gì lớn.
Em hiện là kỹ sư, làm ở công ty tư nhân.
Xin các anh chị xem giúp em có nên chuyển việc vào lúc này không? Em muốn làm công việc gì đó cho riêng mình.
Trân trọng cảm ơn!

huyruan
04-03-14, 00:17
Để mình mở hàng cho bạn: đang trong vận Quý Tị (Kiếp - Tài), trụ giờ Tị Hợi xung, 3 Dần hình 1 Tị, giờ chưa phải lúc làm việc lớn (sau 32 tuổi).

Xin mời thầy cô và các bạn cho thêm ý kiến.

DND
04-03-14, 09:47
Nếu có ý định làm riêng thì nên làm, bản chất đã thích như vậy rồi.

nano17
04-03-14, 13:42
Em xin cảm ơn các anh đã quan tâm tới lá số của em. Thực sự em rất muốn lập sự nghiệp riêng. Xin chỉ giúp em đi theo bên luyện kim có phát triển tốt không? Hiện cty đang làm tạm ngưng, em nên gắng bó hay ra đi? Xin chỉ giúp ạ

nano17
04-03-14, 14:37
Hình ảnh lá số đây ạ.

kimcuong
04-03-14, 14:52
Trước hết thì đúng là các bạn cùng tuổi tác, cùng môi trường sinh sống nên hiểu biết về xã hội nhiều hơn và có thể giúp nhau ở những vấn đề như nano17 nêu ra. Tôi rất hoan nghênh các ý kiến như của huyruan hay của DND, mệnh chủ nên dựa vào đó mà tự đánh giá hoàn cảnh riêng tư và quyết định.

Về tứ trụ, bản tính gốc Thực Thần là dụng khí, phối với thập thần nào thích hợp nhất thì tôi thấy do Tài lộ có gốc (trong Dần), nên gọi là Thực sinh Tài cách. Dĩ nhiên, các mệnh thuộc loại này rất thích vận dụng tú khí (khả năng của mình) mà gầy dựng sự nghiệp riêng. Tuy thế, tại sao lại có phân vân hoặc trong vận gặp những tình huống khó xử dù có quyết tâm? Đó là vì Ấn lại thấu can gây nên một áp lực cho Tài tinh, nghĩa là dù muốn dù không, con đường lập nghiệp không dễ dàng trơn tru như thoa dầu mỡ. Đấy là mệnh của mình rồi, chỉ cần biết như vậy thì tự hiểu mình hơn.

Canh Tân là Kiêu, Ấn lộ vô căn, nói là không mạnh mẽ thực sự, nhưng lại là điểm gai gốc nhất. Chỉ cần Canh Tân trong vận được cường căn thì Tài Hỏa sẽ suy giảm tính chất của nó. Suy giảm tới mức nào thì tùy vào từng người ở từng môi trường khác nhau mà xác định. Lại nữa, Tị hỏa tọa Không Vong, xung Hợi không đủ mạnh. Có khi hoàn cảnh sẽ đẩy vào thế phải quyết định không khác hơn được, và nếu có thay đổi ở 2 năm Giáp Ngọ, Ất Mùi mà đánh giá sau này là một tiền đề tốt thì vượt qua đại vận Quí Tị, sang Giáp Ngọ sẽ thành công hơn, vì lúc này Thực thần tỏa lộ tú khí rất minh bạch.

nano17
04-03-14, 16:35
Em xin cảm ơn cô kimcuong đã xem giúp. Bản thân em còn vướng chuyện vợ mới cưới nên còn đang phân vân việc đi xa tìm đường lập sự nghiệp riêng. Cô kimcuong nói hoàn cảnh đẩy thì không khác được có nghĩa là công ty đang làm sẽ nghỉ và em sẽ tự thân mình làm phải không cô?

galeria
04-03-14, 17:14
Về thực tế như tôi thấy là, nếu mà công ty mình rục rịch có chuyển biến xấu, đằng nào cũng phải dòm ngó trước sau, lo tìm công ty khác mà chạy, chớ để nước tới chân mới lội. Còn tự thân kinh doanh, mở hãng thì phải xem mình khả năng tài chánh, kỹ năng, thị trường ra sao, rất là phức tạp tính toán, nhưng đó là sự thật ở ngoài, bất kể 8 chữ trắng đen của tứ trụ ra sao. Như vậy vẫn là khôn ngoan nhất.

nano17
04-03-14, 21:15
Dạ cảm ơn galeria. Tất nhiên muốn ra riêng thì em phải chuẩn bị hành trang đầy đủ cho mình rồi. Em muốn xem mình có sự nghiệp đến đâu, lĩnh vực, thời điểm, cần những gì để phát huy.