PDA

View Full Version : Xin các bác giúp đỡ xem giờ sinh của cháu thuộc giờ gì !

AHoang
04-03-14, 10:37
Kính chào các bác !

Tình hình là em có 1 đứa cháu sinh vào tháng 2 âm lịch vào lúc 1h35 phút sáng , năm nay 2014 tại Saigon VietNam

Em mua sách ở vỉa hè về xem thì thấy đó là giờ Sửu ( 1h00 -> 3h00 ), nhưng nghiên cứu cách tính giờ âm phái Bốc Phệ thì ghi : Tháng 2 : giờ Tý : 23h40 - 1h40

=> tính theo phái "Bốc Phệ" thì cháu sinh giờ Tý ( không phải giờ Sửu )

vì vậy mà em rất băn khoăn , không biết cháu mình sinh giờ Tý hay giờ Sửu

rất mong các bác thương tình chỉ giúp .

:63:
Tạ ơn các bác !

kimcuong
04-03-14, 13:57
AHoang hỏi về môn Tử Bình, tính giờ sinh phải theo lịch từng ngày, và chỉ xem ngày dương lịch, không dùng ngày âm lịch.

Tháng 2 âm lịch, theo dương lịch mới bắt đầu từ ngày 1.3.2014 (1 tháng 2 Giáp Ngọ)

Ba ngày 1.3, 2.3 và 3.3 vừa qua, giờ Mậu Tý bắt đầu từ 23:09 (ngày hôm trước) đến 01:09, giờ Kỉ Sửu từ 01:09 - 03:09

Như vậy, nếu cháu bé sinh trong những ngày vừa qua là gặp giờ Kỉ Sửu (Tử Bình nêu đủ cả can chi của giờ sinh).

(theo lịch của Hồ Ngọc Đức)

AHoang
09-03-14, 14:45
em vô cùng cảm ơn bác kimcuong, như vậy 100% cháu sinh giờ Sửu

em mong là giờ Tý vì nếu giờ Tý thì ko rơi vào giờ xấu của tháng, nay biết chắc đó là giờ Sửu

em thấy thông tin ghi sinh giờ Sửu vào tháng 2 âm lịch mùa Xuân sẽ phạm vào giờ Diêm Vương => gây cho trẻ hay giật mình, sợ sệt : cách khắc phục là trừ uế và trấn bùa .....

=> vì vậy em hoang mang không biết phải làm sao để giải hạn cho cháu và cần phải làm như thế nào cho đúng

Kính mong các bác thương tình chỉ giúp ! Tạ ơn các bác ! http://kimtubinh.net/images/smilies/snew1/63.gif.pagespeed.ce.G7StekU3c2.gif

galeria
09-03-14, 14:57
hiện thời trẻ có giật mình sợ sệt không?

AHoang
22-03-14, 08:19
hiện thời nói to, đóng cửa mạnh, hay 1 tiếng động bất ngờ cũng giật mình ạ

papillon
22-03-14, 10:16
Hì hì, cái này đứa bé nào cũng bị mà.
Nguyên nhân chính là vì: lúc còn trong bụng mẹ thì ngày nào cũng nghe nhịp tim của mẹ (chứ ko phải là yên tĩnh nhé). Nên khi sinh ra, được ở trong môi trường yên tĩnh quá, thành ra ko quen, nên hễ cứ tiếng động mạnh là bé bị bất ngờ thôi.
Nên để bé tránh bị điều đó, tốt nhất nên tạo âm thanh giống như nhịp tim mẹ khi bé còn trong bụng mẹ. Ví dụ: tiếng quạt cứ cạch cạch cạch đều đặn, tiếng tíc tíc tíc của đồng hồ kim giây (nhưng âm phải nhẹ và êm một chút), ......
Sau khoảng 3 tháng chào đời, bé mới quen với môi trường sống mới và ít bị giật mình nữa. Lúc đấy bé ngủ rồi, có hôn hít tít mù bé cũng chẳng dậy.