PDA

View Full Version : ngoc0102-mậu thìn, giáp dần, giáp ngọ, giáp tuất

ngoc0102
19-03-14, 23:14
Chào các Bác,cháu là thành viên mới,mong được các Bác xem giúp.

1.Giới tính : Nữ
2. Ngày, tháng, năm sinh theo Dương Lịch : 9/2/1988
3. Nơi sinh : Bến Tre
4. Giờ sinh : 20h15
5.Thông tin: cháu tốt nghiệp ngành tài chính-ngân hàng,gia đình cha mẹ li hôn,thất nghiệp từ năm 2012 tới giờ,hình dáng thì cao 1m62,da hơi ngâm,mặt tròn dài.
6. câu hỏi :
- Xin xem giúp cháu khi nào lấy chồng,và cuộc sống vợ chồng sẽ như thế nào?( có bị li dị hay chồng mất sớm không?)
- Năm 2014 có thay đổi nhà cửa không?có xin được việc không?
Cám ơn Bác đã xem giúp.Chúc Bác nhiều sức khỏe.

thachmoc
20-03-14, 17:57
Xin hỏi Ngoc0102 bố mẹ li dị có phải trong khoảng thời gian vận Nhâm Tý (11-20 tuổi)?

ngoc0102
20-03-14, 19:20
Dạ đúng ạ. Trong khoảng thời gian đó nhưng em không nhớ là năm nào. Xin Bác Thachmoc xem giúp Ngọc ạ.

thachmoc
20-03-14, 22:47
Sinh năm Mậu Thìn tọa Không Vong, địa chi tam hợp hỏa Dần Ngọ Tuất lại thêm có cung mệnh Tỵ hỏa, nên mệnh nhập Tòng Nhi cách. Là người thông minh, trọng danh dự (hơi sĩ diện), hôn nhân quả không thuận, vận hạn thời trẻ hơi gặp trắc trở, về sau thì khá hơn. Trước mắt các năm tiếp theo từ Giáp Ngọ đến Mậu Tuất đều tốt cả.

thachmoc
20-03-14, 22:58
Ngọc có nhớ thời điểm bố mẹ chia tay vào năm nào, có phải sau đó bạn sống với bố, nhà có 2 chị em?

ngoc0102
21-03-14, 11:17
Bố mẹ thì li thân cũng lâu,nhưng chính thức ra tòa thì năm nào Ngọc ko nhớ. Sau đó đúng là 2 chị em sống với bố ( chỉ là bố chu cấp nuôi, mướn nhà cho 2 chị em ở,chứ không sống cùng). Đúng như Thachmoc nói thì Ngọc hơi sĩ diện thiệt ( nhưng đang tập bỏ tính đó). Thachmoc nói rõ hơn về hôn nhân của Ngọc sẽ như thế nào được không? ( hiện tại thì thấy cũng khó khăn thật,vì quen bạn trai cũng 7 năm rồi mà ko có điều kiện cưới),không biết đến lúc cưới rồi lại ra sao nữa. Trong năm 2014 này Ngọc có thay đổi nhà không? Tiền bạc có khá không ( chứ năm 2013 là cạn kiệt,hihi).
Cám ơn Thachmoc nhiều nhiều.

kimcuong
21-03-14, 11:46
thachmoc, chị nghĩ không gọi là Tòng Nhi Cách, mà vẫn luận thân vượng, nên Thủy mới tạo ra hạn xấu trong 2 năm Nhâm Thìn và Quý Tỵ theo như lời kể. Quan Sát và Ấn quá mỏng, 2 phương diện này quả là khó khăn. Vận Tân Hợi có Chính Quan xuất hiện, còn Hợi là Ấn sinh cho bản thân lại cản trở, vì Giáp quá vượng không cần thúc đẩy thêm. Hợi lại xung Tị cung mệnh ( và năm Quý Tị), vấn đề hôn nhân có thể do từ trong gia đình hay công ăn việc làm. Năm Giáp Ngọ, nếu thật sự muốn đi đến hôn nhân có thể xảy ra, vì Ngọ cung phu phục ngâm lưu niên, ý muốn sẽ dứt khoát, tuy nhiên gần cuối năm, sau tháng 10 mới vào hạn của Giáp Ngọ.

ngoc0102
21-03-14, 12:05
Con cám ơn cô KIm Cương xem giúp con. Con chưa cưới được là do cong chưa có việc làm,chưa có tiền và chưa có nhà. Cô xem giúp con đường công danh,tiền bạc của con sẽ như thế nào nha cô. Ba mẹ con li dị nên con cũng sợ hôn nhân. Cô xem giúp con có bị li dị giống vậy không ạ?
Con Chúc cô nhiều sức khỏe.

thachmoc
21-03-14, 12:25
Lời của chị KC cho rằng không phải Tòng Nhi cách cũng chính là điều Thachmoc đang phân vân... Dẫu gì thì mệnh này mộc hỏa đều rất vượng, tựa như cháy rừng vậy, cháy mãi mà không không hết củi, có Tòng Nhi hay không thì cũng không thay đổi được nhiều, thân vượng giúp Ngọc sống kiên cường, tự chủ hơn thôi (nên chú ý các năm có thủy). Năm Ngọ có dẫn đến hôn nhân chắc phải trải qua một quá trình tự dằn vặt không dứt khoát, sang năm Tân Mùi mới chính thức chăng?

Về hôn nhân thứ cho Thachmoc không thể nói cụ thể được (một phần bởi chưa đủ trình độ), biết sẽ gặp khó khăn để Ngọc chuẩn bị trước thôi. Việc chuyển nhà không có tín hiệu báo trước, công ăn việc làm có thể khởi sắc hơn.

ngoc0102
21-03-14, 13:10
Cám ơn Thachmoc nhiệt tình xem giúp Ngọc, Thanks rất nhiều luôn,hihi. Việc cưới sớm hay trễ Ngọc ko lo,mà chỉ lo cưới rồi lại trục trặc,hic. Mà nếu số đã vậy thì phải chịu thôi. Chúc Thachmoc nhiều niềm vui trong cuộc sống.

ngoc0102
21-03-14, 13:42
Mà mệnh của Ngọc tóm lại là tốt hay xấu ạ? Sự nghiệp và tiền bạc sẽ như thế nào ạ?

dhhhvn
22-03-14, 00:10
3 can giáp khắc mậu(thiên tài) trụ năm nên bị khắc cha khá nặng, chắc ông ấy đi xem số rồi nên k ở gần bạn.
Dần ngọ tuất tam hợp hỏa cục cực vượng lại được giáp mộc sinh phù nên thế hỏa càng lớn----> quan (sát) cũng bị khắc nặng-quan sát đại diện cho ngôi chồng, chắc bạn cũng xem số tử vi ở đâu đó rồi nên k cần nói nhiều vd này nữa. Bạn là một người thẳng tính và cũng rất nóng tính, khó nhẫn nhịn, khó kiềm chế, nên cố gắng cải thiện...
Tiền tài và sự nghiệp sau này tốt, giàu có, có câu này nghe cho vui: "Quan lớn thì khắc cha, đại gia thời khắc mẹ" quả đúng là nhân vô thập toàn.

ngoc0102
22-03-14, 00:21
Cám ơn dhhhvn nhiều lắm. Bạn xem đúng chuyện khắc cha,2 cha con không thể hợp được, Mà ngay cả đứa em gái cũng ko hợp với ba. Không phải ba đi xem số mà không ở cùng đâu,mà vì có gia đình mới, thì sao đem 2 cục nợ này về sống chung được,hihi. Tính tình thì y như bạn nói, rất thẳng tính,nhưng không phải chuyện gì cũng nói thẳng. Có cách nào để giảm bới cái xấu cho chuyện hôn nhân không? MOng bạn xem giúp Ngọc nha. Từ nhỏ không có 1 gia đình đàng hoàng nên thật sự sợ 1 cuộc sống như vậy nữa. Bạn trai sinh lúc 20h30 ngày 27/12/1987. BẠn xem giúp 2 đứa có hợp nhau không,có giảm được cái xấu trong hôn nhân không? Cám ơn rất rất nhiều.

dhhhvn
22-03-14, 00:35
Tứ trụ: Đinh mão-Nhâm Tý-Canh tuất-Bính tuất
Đại vận: Tân hợi-canh tuất-kỷ dậu-mậu thân-Đinh mùi-Bính Ngọ-Ất tỵ

ngoc0102
22-03-14, 00:38
"Quan lớn thì khắc cha, đại gia thời khắc mẹ". Nói ra thì có vẻ bất hiếu,nhưng trong cuộc mới biết,khi ba mẹ đều có gia đình riêng,có nhà riêng,còn 2 đứa con gái còn nhỏ thì thuê cho căn phòng,ít tiền mỗi tháng rồi không cần biết nó sống thế nào. cũng đã qua cái thời bám cha bám mẹ,nên tình cảm còn lại rất ít. Nhưng tại sao lại khắc luôn chồng? Chẳng lẽ bất hạnh trong gia đình thì không bao giờ hết sao?

ngoc0102
22-03-14, 13:10
Xấu hay tốt thì mong bạn cũng nói để Ngọc biết mà chuẩn bị tâm lý nha. Thx nhiều nhiều

jone
22-03-14, 22:22
Có phải ngoại hình của bạn không được mập đúng không ?
Bạn có bị cận thị không ?
Có hay mặc chứng khó ngủ nhức đầu vì suy nghĩ nhiều không ?
Hay cự cải vì cái miêng mà mang họa ?
Dòng họ hao tán và từ nơi xa đến lập nghiệp ?
Tiền bạc bị hao tán nhiều , không giữ được ?
bạn bè nhiều và cũng nhờ bạn bè giúp đỡ nhiều ?

ngoc0102
23-03-14, 10:29
Có phải ngoại hình của bạn không được mập đúng không ?
Bạn có bị cận thị không ?
Có hay mặc chứng khó ngủ nhức đầu vì suy nghĩ nhiều không ?
Hay cự cải vì cái miêng mà mang họa ?
Dòng họ hao tán và từ nơi xa đến lập nghiệp ?
Tiền bạc bị hao tán nhiều , không giữ được ?
bạn bè nhiều và cũng nhờ bạn bè giúp đỡ nhiều ?

Ngoại hình khá tròn,không mập nhưng nhìn đầy đặn,có cận thị nhưng đã mổ mắt năm 2011,có bị khó ngủ vì suy nghĩ nhiều,rất ít cự cãi với ai,dòng họ đúng là như vậy,tiền bac không biết,bạn bè ít,cũng chưa thấy ai giúp đỡ. Cám ơn Jone đã xem giúp nha. MÌnh trả lời mấy dữ kiện rồi,bạn có xem giúp mình được ko?

jone
23-03-14, 14:27
Vậy kị thần là Mộc Hỏa dụng thần là Kim , Tứ trụ rất cần có Kim để chế bớt mộc , Vận 31 trở đi sẽ có nhiều biến chuyển tốt đẹp .

Trụ hỏa vượng đáng lý ra phải dụng thêm thủy để điêu hầu , nhưng dụng thủy lại sợ bị mộc hỏa sinh Mộc thì lại càng khó cứu , Số khắc chồng khá nặng . Hoặc có thể tạm gọi là trong giao tiếp xã giao không mấy có duyên với phái Nam .

ngoc0102
23-03-14, 16:28
Từ lúc còn đi học đến lúc đi làm thì bạn bè hay đồng nghiệp thì đa số là nam,và thường chỉ có nam giúp đỡ. Nên nói không có duyên với phái Nam thì không đúng lắm.

Dungvt
24-03-14, 00:30
Chào bạn theo lá số bạn thì 2014 hoặc 2018 là khả năng kết hôn cao, thuận lợi cho hôn nhân. Chồng bạn nói chung tính nết và công việc tốt, hai vợ chồng hòa hợp không có vấn đề gì về ly dị còn về mất sớm hay không tùy thuộc vào nhiều yếu tố và cái chính là lá số của chồng bạn + kết hợp lá số của 2 vợ chồng, con cái. Về xin việc, năm 2014 và 2015 không tốt lắm, năm 2016 - 2017 là các năm tốt của bạn. Hy vọng khi bạn lấy chồng c/s sẽ khá lên cải được lá số trước nghèo sau nghèo (trước Tỷ sau Tỷ).

ngoc0102
24-03-14, 12:10
BẠn cho hỏi trước nghèo sau nghèo là suốt đời nghèo huh?

jone
24-03-14, 16:37
Trong mệnh lý học cái cách trước nghèo sau nghèo là cái cách khốn nạn nhất đời .

menhly
25-03-14, 09:25
Trong mệnh lý học cái cách trước nghèo sau nghèo là cái cách khốn nạn nhất đời .

Đấy chỉ là "mong ước" của của kẻ phàm phu tục tử như chúng ta thôi jone, học huyền học thì chẳng nên bó buộc làm gì.