PDA

View Full Version : Đinh Mão - Mậu Thân - Tân Sửu - Ất Mùi / Nhờ các anh chị xem dùm em về vấn đề tuổi thọ

Dungvt
23-03-14, 10:57
Em xin chào các anh các chị, em là thành viên mới gia nhập vào diễn đàn. Em có vấn đề về xem tuổi thọ mong các anh chị xem giúp em ạ.
1. Giới tính: Nam
2. Ngày giờ sinh DL: 20/08/1987 lúc 13h10’
3. Thông tin chung: Em cao 1.6m, bị động kinh từ nhỏ, năm 3-4 tuổi cùng mẹ bị xe tông xuống bùn suýt mất, về học hành khá, năm 2010 được học bổng du học, năm 2012 xin được việc làm, công danh sự nghiệp kinh tế gia đình khá tốt.
4. Câu hỏi:
Lá số này em chọn Dụng thần là Ất – T.Tài, tới các đại vận của Dụng Thần Tài tinh 24t – 43t là những năm tốt nhất của em. Tuy nhiên Đại Vân Giáp Thìn 34-43t lại trùng tuế vận lưu niên Giáp Thìn 38t, hơn nữa Can ngày Tân nhập mộ ở Thìn, như vậy theo suy nghĩ của em khả năng mất vào năm 38t là cao.
Các anh chị cho em hỏi em suy luận vậy có đúng không ạ? Nếu đúng, những người sinh ngày 20/08/1987 đều có nhiều khả năng mất vào năm này vì cách lấy đại vận dựa vào trụ tháng và can ngày Tân nhập mộ ở Thìn?
Em xin chân thành cảm ơn.

kimcuong
23-03-14, 11:40
Xem về tử vong có nhiều cách, đôi khi phải hội tụ nhiều loại mới gây nên hung họa. Như "tứ Sát" Bệnh, Tử, Mộ, Tuyệt, Không Vong, dụng thần bị xung, kị thần quá vượng, ngũ hành đối kháng nhau không có cứu giải (thông quan, chế hóa....). Phục ngâm cũng là 1 dạng của ngũ hành quá vượng. Ngoài ra, thập thần còn đại biểu cho người thân, nếu cùng 1 lúc mà 2 số mệnh gặp điều hung thì có thể là chính bản thân mình hay người trong nhà.

Tứ trụ của Dungvt tôi chỉ nhắc thêm rằng điều xấu nhất là 2 trụ Tân Sửu, Ất Mùi gặp thiên khắc địa xung. Lưu ý rằng đây là khắc giữa Kim - Mộc. Khi nào 1 trong 2 ngũ hành này trở nên thái vượng, làm chủ được thì sẽ khắc chế ngũ hành kia rõ rệt hơn. Trụ giờ cũng là cung tử tức (con cái), tới thời điểm vừa kể, cần phải xem cả tứ trụ của con cái, chẳng riêng gì mình. Hung họa thì có nhiều loại, nặng nhẹ khác nhau, không hẳn phải là đi đến tử vong.

Ngoài ra, hỏi mất năm nào, khả năng của bậc cao thủ mà không ngại nói ra đúng hay sai mới làm được.

Nếu đúng, những người sinh ngày 20/08/1987 đều có nhiều khả năng mất vào năm này vì cách lấy đại vận dựa vào trụ tháng và trụ ngày Tân nhập mộ ở Thìn?
Dĩ nhiên là không đúng như thế, không phải mọi người sinh đúng ngày giờ như nhau lại chết cùng ngày tháng năm. Thế mới là điều huyền học của số mệnh. Mỗi người có một đời sống khác nhau, vấn đề thọ mạng hoàn toàn còn phải dựa vào nhiều yếu tố khác trong cuộc đời sống chung, sinh hoạt với nhau.

Dungvt
23-03-14, 12:07
Cháu cảm ơn cô Kim Cương, cháu chưa lập gia đình nên chưa xem được cho con cháu ạ.