PDA

View Full Version : Kính nhờ các tiền bối giải giúp cháu(em) lá số bát tự

dhhhvn
02-05-14, 12:32
Đây là lá số của con gái cháu, sinh vào lúc 8h53 phút ngày 29/4/2014 dương lịch tức 01 tháng 04 năm Giáp Ngọ. Mong các vị tiền bối ghé qua giúp cháu đôi lời về dụng thần, vận hạn, tính cách, tương lai của cháu bé. Cháu xin chân thành cảm ơn.
Lá số của cháu bé đây ạ:

dhhhvn
06-05-14, 18:42
Kính nhờ cô Kim Cương xem giúp cháu, bác Thachmoc, bác Phước Lộc, bác lesoi xem giúp em với!
Cháu xem qua số này có kiêu vượng thì thông mình, bản tính sẽ có phần kiêu ngạo, hơi độc đoán (may được thiên tài trụ năm giải bớt, các vận thương tài sẽ rèn rũa cho tính cách này trở nên hiền hòa hơn), nhật tọa quan ấn có thiên ất thì học hành tốt, tính tình thẳng thắn, nóng tính, có nghĩa khí.
Thiên tài ở trụ năm chính là dụng thần có tác dụng chế bớt thiên ấn quá vượng, thiên tài thấu lộ sợ tỷ kiếp đoạt, may tỷ kiên và thiên tài ở xa nhau nên không trở ngại, thìn khố là kho thương tài ở 2 bên thì sau này sẽ có công việc quan hệ nhiều với giới kinh doanh công thương nghiệp, trụ mà kiêu ấn cùng có thì sẽ có nhiều nghề, kiếm tiền kiêm nhiệm ở nhiều lĩnh vực, dụng mộc hỷ thủy cho nên làm kinh doanh hoặc làm về ngành tài chính thì hợp, vì tài thấu lại có các vận tài thương thực nên chắc là nó sẽ có thiên hướng về kinh doanh hơn.

Vấn đề bổ sung thủy ở vận quan sát để giải bớt hỏa vượng...cháu có nên đặt tên của bé có hành thủy để cải vận tốt hơn? vì vận bính dần có nhiều bất ổn, ngũ hành nhiều hỏa thổ quá nóng gây mất cân bằng nhiều là điều k tốt về sức khỏe, tính khí nữa...

Kính mong được cô Kim Cương cùng các bác chỉnh sửa bổ sung tiếp (về gia đình, con cái...)giúp cháu với ạ?(xấu tốt gì cũng là mình, thành bại là tại tâm nên mong các cô bác đừng ngại chia sẻ ý kiến ạ:63:)
Cháu xin chân thành cảm ơn!

VũTham
07-05-14, 00:10
Thiên tài ở trụ năm chính là dụng thần điều hậu có tác dụng chế bớt thiên ấn quá vượng, thiên tài thấu lộ sợ tỷ kiếp đoạt, may tỷ kiên và thiên tài ở xa nhau nên không trở ngại, thìn khố là kho thương tài ở 2 bên thì sau này sẽ có công việc quan hệ nhiều với giới kinh doanh công thương nghiệp, trụ mà kiêu ấn cùng có thì sẽ có nhiều nghề, kiếm tiền kiêm nhiệm ở nhiều lĩnh vực, dụng mộc hỷ thủy cho nên làm kinh doanh hoặc làm về ngành tài chính thì hợp, vì tài thấu lại có các vận tài thương thực nên chắc là nó sẽ có thiên hướng về kinh doanh hơn.

Vấn đề bổ sung thủy ở vận quan sát để giải bớt hỏa vượng...cháu có nên đặt tên của bé có hành thủy để cải vận tốt hơn? vì vận bính dần có nhiều bất ổn, ngũ hành nhiều hỏa thổ quá nóng gây mất cân bằng nhiều là điều k tốt về sức khỏe, tính khí nữa...

Bạn hiểu gì về điều hậu mà nói như vậy?
Nhân tiện đây bạn đặt tên con gái là gì?

dhhhvn
07-05-14, 00:40
Bạn hiểu gì về điều hậu mà nói như vậy?
Nhân tiện đây bạn đặt tên con gái là gì?

Em nói có nhiều chỗ k chuẩn mong được các bác chỉ bảo thêm, theo em thì mệnh có kiêu thần vượng nên có thiên tài là hợp cách, dùng từ "điều hậu" ở đây thì là sai, vì k trúng cái nào trong Điều hậu dụng thủ pháp của UHTB cả ...hì hì
Em định đặt tên cháu theo hành mộc(tên ở nhà gọi là Bông cũng là hành mộc rồi), giờ đang loay hoay k biết đặt tên chính theo hán tự hay theo tiếng việt bác à, tra trên mạng thì ngũ hành chữ nghĩa loạn cả lên, lại có quan điểm người việt lấy âm và ngũ hành theo tiếng việt, bác tư vấn giúp em được k ạ?

binhdan
07-05-14, 21:10
Chào bạn dhhvn!
Thấy bạn có ham thích Tứ trụ và chăm lo cho con gái của mình, Bình Dân tôi tuy không được yêu cầu cũng tự ý có vài lời chia sẻ với bạn như sau:
Về sự nghiệp:
Trụ có 2 Ngọ là Tướng tinh đều ẩn quan sinh ấn nên ấn vượng. lại có thêm kiêu vượng lộ can tháng và kiêu ẩn bản ở các chi tháng và chi giờ. Vận kiêu tự nó đã vượng, vận quan cũng vượng do chi sinh cho can, mão hợp thìn hóa tài để tài sinh cho quan. Từng ấy dữ liệu là đủ chứng tỏ con của bạn sau này ham học, chăm học từ nhỏ và nhất định học đạt kết quả tốt. Sang vận sát Bính Dần lại càng thuận lợi cho sự nghiệp vì Dần hợp với 2 ngọ tướng tinh hóa sát vượng. Cho nên con của bạn học tốt nghiệp Đại học là chắc chắn và ra trường xin việc làm không khó, công việc làm ổn định.
Cách xem của tôi là tôi nghiên cửu từ hàng trăm ví dụ thực tế tôi dã làm. Nó không giống các tài liêu Tứ trụ hiện có, kể cả sách của Thiệu ví Hoa. Viết những điều trên đây là tôi dành riêng để giúp bạn. Bạn yên tâm.
binhdan

dhhhvn
07-05-14, 21:47
Chào bạn dhhvn!
Thấy bạn có ham thích Tứ trụ và chăm lo cho con gái của mình, Bình Dân tôi tuy không được yêu cầu cũng tự ý có vài lời chia sẻ với bạn như sau:
Về sự nghiệp:
Trụ có 2 Ngọ là Tướng tinh đều ẩn quan sinh ấn nên ấn vượng. lại có thêm kiêu vượng lộ can tháng và kiêu ẩn bản ở các chi tháng và chi giờ. Vận kiêu tự nó đã vượng, vận quan cũng vượng do chi sinh cho can, mão hợp thìn hóa tài để tài sinh cho quan. Từng ấy dữ liệu là đủ chứng tỏ con của bạn sau này ham học, chăm học từ nhỏ và nhất định học đạt kết quả tốt. Sang vận sát Bính Dần lại càng thuận lợi cho sự nghiệp vì Dần hợp với 2 ngọ tướng tinh hóa sát vượng. Cho nên con của bạn học tốt nghiệp Đại học là chắc chắn và ra trường xin việc làm không khó, công việc làm ổn định.
Cách xem của tôi là tôi nghiên cửu từ hàng trăm ví dụ thực tế tôi dã làm. Nó không giống các tài liêu Tứ trụ hiện có, kể cả sách của Thiệu ví Hoa. Viết những điều trên đây là tôi dành riêng để giúp bạn. Bạn yên tâm.
binhdan

Cảm ơn bác được mấy lời của bác là quý lắm.
Em xem cho cháu chủ yếu để biết vận hạn ra sao, có gì xấu để biết trước mà giải, tốt thì để con trẻ tự phát huy, âu cũng là quan tâm lo lắng lo cho thế hệ tương lai mà. Bác có rảnh thì xem nốt giúp em nốt vận tài thương thực về sau này bác nhé? Cảm ơn bác đã ghé thăm.