PDA

View Full Version : Xin mọi người giúp đỡ tứ trụ TAM HÌNH có kinh doanh được không ?Và dụng thần là gì ?

green911
11-05-14, 04:19
Xin mọi người giúp đỡ vài lời vê lá số của e.Sắp tới e muốn kinh doanh khách sạn và bất động sản nhưng nhìn lại ngày tháng sịnh tháy ko tốt lắm.Và đây lần đầu kinh doanh nên cũng ko có kinh nghiệm gì.
E sẽ kể sơ qua về bản thân về-cao 1m7,mắt cận,đang làm về giáo dục cho 1 cty nước ngoài
-năm 2007 e trai ruột mất ,e trai sinh năm 1988
-Tính cách :ít nói ,khó tính ,rất sạch sẽ ,không hợp với bố mẹ .Mẹ hay bệnh .Cả nhà di cư vào Nam
-Có 1 con gái năm 2011
Xin mọi người cho e hỏi năm sau e có thể kinh doanh khách sạn va bat dong san duoc khong .Nếu không được thì e có thể kinh doanh việc gì vào thời gian tới được vì nói thật e cũng ko thích việc làm này lắm .Dụng thần của e là gì .Và xin cho e biết 1 ít về hậu vận của e có tốt ko .Vì sức khỏe của e cũng không tốt lắm .Con số may mắn của e là số mấy vậy các Bác
Xin chân thành cảm ơn mọi người

green911
11-05-14, 16:58
xin cho e hỏi van mơi lúc quà sinh nhật của em năm 2014 hay 2015 ,vân TÂN Mão Xin cám ơn mọi ng

green911
12-05-14, 23:29
E có thể kinh doanh BẤT ĐỘNG SẢN đc ko mọi người

huyruan
19-05-14, 01:32
Mệnh này chuyển vận Tân Mão vào tháng 2/2016

green911
25-08-14, 03:25
Các Bác xem dùm e vận 46-55 là xấu hay tốt ,xin chân thành cảm ơn các Bác

green911
26-08-14, 02:22
Xin mọi ng cho e hỏi vấn Nhâm Thìn là xung mở kho hay là vận xấu
Xin cám ơn mọi ng

green911
26-08-14, 22:28
Xin mọi ng cho e hỏi vấn Nhâm Thìn là xung mở kho hay là vận xấu
Xin cám ơn mọi ng

lesoi
27-08-14, 13:35
Mệnh này thân cường, dụng Đinh (Thiên Tài). Tài lộ ra ở trụ tháng nhưng không đắc lệnh, nhờ ở trụ ngày (cung vợ) có gốc ủng hộ Tài. Tài lại là vợ, là của cải, nhờ vợ làm giàu. Thiên Tài lộ biểu thị có nhiều may mắn về Tài nghiệp.
Mệnh kị Ấn Tỉ, Kiếp. Vận Tân Mão tốt hơn Nhâm Thìn.
Nhâm Thìn ở đây không luận mở hay đóng khố gì cả. Ở đây Thìn là kho thủy, lộ Nhâm là Kiếp, Kiếp mạnh đoạt Tài dụng thần. Vận này sẽ phát sinh nhiều tai ách nhất là tiền tài, cha đẻ và vợ. Cần cẩn thận.
Còn mệnh có Tài làm dụng thì nên kinh doanh là tốt nhất, kị theo con đường quan chức là không hay.
Số này không được tốt lắm.

green911
27-08-14, 21:05
Mệnh này thân cường, dụng Đinh (Thiên Tài). Tài lộ ra ở trụ tháng nhưng không đắc lệnh, nhờ ở trụ ngày (cung vợ) có gốc ủng hộ Tài. Tài lại là vợ, là của cải, nhờ vợ làm giàu. Thiên Tài lộ biểu thị có nhiều may mắn về Tài nghiệp.
Mệnh kị Ấn Tỉ, Kiếp. Vận Tân Mão tốt hơn Nhâm Thìn.
Nhâm Thìn ở đây không luận mở hay đóng khố gì cả. Ở đây Thìn là kho thủy, lộ Nhâm là Kiếp, Kiếp mạnh đoạt Tài dụng thần. Vận này sẽ phát sinh nhiều tai ách nhất là tiền tài, cha đẻ và vợ. Cần cẩn thận.
Còn mệnh có Tài làm dụng thì nên kinh doanh là tốt nhất, kị theo con đường quan chức là không hay.
Số này không được tốt lắm.
Vậy tốt nhất là nên làm gì vậy Bác?
Cháu đang làm ngân hàng ,ko biết có cơ hội để làm thêm việc khác hay tự kinh doanh gì đc ko ?Cháu cảm ơn Bác

Hùng804
27-08-14, 23:09
Vậy tốt nhất là nên làm gì vậy Bác?
Cháu đang làm ngân hàng ,ko biết có cơ hội để làm thêm việc khác hay tự kinh doanh gì đc ko ?
Theo tôi những gì bạn đang làm nên tiếp tục duy trì. Chớ có vội vàng chuyển sang việc khác. Nhất là kinh doanh sẽ gặp chua cay đó. Cần cẩn thận, đặc biệt vận Nhâm Thìn.

green911
27-08-14, 23:23
Cháu thành thật cám ơn 2 Bác
Bác có thể xem thêm cho cháu ,cháu không hợp màu gì và hành gì đc ko Sức khỏe cháu ko đc tốt lắm ,hay bệnh về xoang mũi .Và tinh thần thường xuyên ko đc lạc quan lắm
CHAU CÓ 1 ĐỨA E TRAI MẤT VÌ BỆNH PHỔI CẤP TÍNH NÊN CŨNG LO SỢ lắm
K biết bệnh thường xuyên cháu gặp sẽ là bệnh gì ?

Hùng804
27-08-14, 23:32
Mệnh kị nhất là Canh Tân Thân Dậu kim, hiện bạn đã cùng gia đình di cư về phương Nam là tốt cho mệnh rồi.
Chọn nhà xoay về mặt hướng Nam, tọa Bắc.Còn chọn màu chỉ bên ngoài mà thôi, nếu chọn dùng màu đỏ. Nhưng hướng mới là chất, còn màu sắc chỉ là bên ngoài. Phòng làm việc, nơi ngũ cũng hướng phía Nam; hoặc chọn phòng phía Nam cũng được.

green911
28-08-14, 00:10
Mệnh kị nhất là Canh Tân Thân Dậu kim, hiện bạn đã cùng gia đình di cư về phương Nam là tốt cho mệnh rồi.
Chọn nhà xoay về mặt hướng Nam, tọa Bắc.Còn chọn màu chỉ bên ngoài mà thôi, nếu chọn dùng màu đỏ. Nhưng hướng mới là chất, còn màu sắc chỉ là bên ngoài. Phòng làm việc, nơi ngũ cũng hướng phía Nam; hoặc chọn phòng phía Nam cũng được.
Vậy ý Bác ,e hợp với hành hỏa và kỵ thần là Kim ,dụng thần là Hỏa
E cảm ơn Bác

dvn1983
28-08-14, 09:26
Kính gửi anh Lesoi và bạn Green991

Em xin bổ sung thêm ý nhờ anh Lesoi cho ý kiến. Năm Canh Tuất trong đại hạn Nhâm Thìn thì rất không tốt. Vì Thìn Tuất xung nhau, Thìn là Kho của Thủy nên Thủy cực vượng.

Nếu có rủi ro như vậy thì không biết có cách nào hóa giải không. Nhờ anh Lesoi hướng giúp.

Xin cảm on

green911
29-08-14, 02:09
Kính gửi anh Lesoi và bạn Green991

Em xin bổ sung thêm ý nhờ anh Lesoi cho ý kiến. Năm Canh Tuất trong đại hạn Nhâm Thìn thì rất không tốt. Vì Thìn Tuất xung nhau, Thìn là Kho của Thủy nên Thủy cực vượng.

Nếu có rủi ro như vậy thì không biết có cách nào hóa giải không. Nhờ anh Lesoi hướng giúp.

Xin cảm ơn
Xin các Bác cho e ý kiến của Bác dvn1983
E xin cảm ơn mọi ng

green911
29-08-14, 20:17
Xin các Bác cho e ý kiến của Bác dvn1983
E xin cảm ơn mọi ng

green911
10-09-14, 22:30
Mọi ng cho e hỏi ,tứ trụ mà nhiều mo quá có tốt ko
Vd :Tân mão-Mậu Tuất -Canh Thân ,có 3 trụ đều chưa mo có nghĩa gì ,co nguy hiem ko ?
Xin cam on moi ng

lesoi
11-09-14, 22:27
Bạn khắc kỵ cha, cung tháng và ngày tkđx ứng hẳn là ra sống riêng là hay nhất.
Cung Mệnh Tị phục ngâm cung ngày, càng khắc trụ tháng ( trụ tháng là trụ anh em cha mẹ, lại lộ Đinh Tài là cha).
Nên hướng về Nam lập nghiệp riêng cho mình chớ ở trong nhà dễ phát sinh nhiều chuyện không hay.
Bạn cứ làm như Hùng804 nêu, còn mệnh là Tiên Thiên ( số trời định), chỉ nhờ vào Hậu thiên ( Tuế vận) bổ cứu qua phong thủy là được rồi.
Còn lưu niên có xung đại vận thì đỡ hơn Vận xung Thái tuế ( vì Thái tuế là vua, là cha, chủ tể chư Sát). Năm Canh Tuất, Canh là kị, Tuất là hỏa khố, không đến nỗi quá lo xa.

green911
15-09-14, 01:55
Bạn khắc kỵ cha, cung tháng và ngày tkđx ứng hẳn là ra sống riêng là hay nhất.
Cung Mệnh Tị phục ngâm cung ngày, càng khắc trụ tháng ( trụ tháng là trụ anh em cha mẹ, lại lộ Đinh Tài là cha).
Nên hướng về Nam lập nghiệp riêng cho mình chớ ở trong nhà dễ phát sinh nhiều chuyện không hay.
Bạn cứ làm như Hùng804 nêu, còn mệnh là Tiên Thiên ( số trời định), chỉ nhờ vào Hậu thiên ( Tuế vận) bổ cứu qua phong thủy là được rồi.
Còn lưu niên có xung đại vận thì đỡ hơn Vận xung Thái tuế ( vì Thái tuế là vua, là cha, chủ tể chư Sát). Năm Canh Tuất, Canh là kị, Tuất là hỏa khố, không đến nỗi quá lo xa.
Vậy Bác ơi ,cháu ko có cơ hội nào ngóc đầu lên ha?
Bác cho cháu hỏi từ trụ mà nhiều sao Mo quá ,có sao ko ?
Vd :Bất tử :Tân Mão -Mậu tuất -Canh thân .Cái nào cũng chưa sao Mo
Cháu cảm ơn Bác

Hùng804
16-09-14, 22:39
Bác cho cháu hỏi từ trụ mà nhiều sao Mo quá ,có sao ko ?
Vd :Bất tử :Tân Mão -Mậu tuất -Canh thân .Cái nào cũng chưa sao Mo

Bạn viết chữ này là gì vậy?

green911
17-09-14, 00:35
Bạn viết chữ này là gì vậy?
Da,là sao MỘ

green911
20-09-14, 02:37
Xin mọi ng giải thích sao Mộ dùm e trong trường hợp này ,quá nh sao Mộ ko biết có sao ko
Tân mão-Mậu Tuất-Canh thân
Xin cám ơn mọi ng

green911
20-10-14, 03:12
Các Bác cho em hỏi khi nào em có thể mua thêm một căn nhà hay 1 miếng đất đc ko ?
E cảm ơn mọi người

lesoi
21-10-14, 12:12
Bạn là người ở ngoài nước hay sao vậy, toàn là viết tắt và không dấu.
Luận về Mộ Khố bạn xem thêm phần luận tượng mà tôi đã post lên ở chương mục Manh phái đó. Bởi vì bạn sinh hoạt diễn đàn đã lâu, cho nên tôi muốn hướng bạn nghiên cứu thêm mệnh lý tượng pháp nói cũng rất rõ.