PDA

View Full Version : Kính nhờ cô chú, anh chị luận giải giúp dùm con lá số tứ trụ

Calm
12-05-14, 18:07
Con kính chào các cô chú, anh chị trong diễn đàn
Con kính mong cô chú, anh chị trong dd dành chút thời gian vui lòng luận giúp con lá số của con
Vài nét về con:
Con là nam sinh ngày 12/11/1987 dương lịch vào lúc 21giờ 30 phút tại miền trung
Ba con sinh năm 1963, mẹ sinh 1961
Nhà có 3 chị em, chị lớn sinh 1983, tới anh trai sinh năm 1985, con là út
uNăm 2008 con bị TNGT nặng bây giờ đi lại hơi yếu
Con tốt nghiệp năm 2012, Hiện đang làm nhân viên sales
Năm 2013 con có tang bà ngọai
Mong cô chú, anh chị luận giúp dùm con về tiền tài và tình cảm

LS của con:
Chân thành cảm ơn cô chú, anh chị

Calm
09-06-14, 22:59
Nhờ mọi người luận giúp con tứ trụ này với ạ
Cảm ơn mọi người

Calm
22-08-14, 02:12
Kính nhờ mọi người trong diển đàn xem giúp ạ

dinhman
22-08-14, 09:59
Từ 31 tuổi trở đi đến già...bạn hạnh phúc trọn vẹn...yên tâm vui sống đi...
...có phải bạn cận thị không vậy...

Calm
24-08-14, 13:25
Con cảm ơn chú/anh dinhman. Con không bị cận
Có phải LS của con là hôn nhân không thuận không ạ
Con cảm ơn chú

Calm
20-09-14, 11:30
kính nhờ anh Hung804 và mọi người xem giúp dùm em
Cảm ơn mọi người

lesoi
21-09-14, 20:48
Có phải năm 2008 Mậu Tý bạn chở bạn gái đi chơi bị đụng xe?

Calm
22-09-14, 01:14
Dạ không ạ, năm 2008 con về quê ăn tết, xuống thăm 1 người bạn học cũ. Lúc về qua đường bị xe đụng ạ

lesoi
23-09-14, 22:15
Chỗ này mệnh đang ở vận Mậu Thân, năm Mậu Tý. Thân Tý bán hợp thủy, thủy là Ấn, Ấn tượng là xe cộ. Mậu là Tài, Mậu Tý là ám hợp, có tượng thổ thủy hợp nhau.
Cho nên tôi mới lý giải như vậy.
Nếu vậy chuyển sang luận lưu niên áp vận: Vận Mậu Thân, lưu niên Mậu Tý, tượng Điếu Khách áp Bạch Hổ. Bạch Hổ là chủ có nạn Huyết quang ( máu đổ), nam kị Điếu Khách chủ tiểu hung tinh áp sát Bạch Hổ, nên có nạn xe cộ tai nạn có tượng máu đổ.
Mệnh cung: Đinh Mùi; Thân cung: Tân Hợi; Thai Nguyên: Nhâm Dần; Đại vận: Mậu Thân; Lưu niên: Mậu Tý.
Tý xuyên Mùi, Thân xung Dần.
Xét 12 cung mệnh: Tý ở cung Tật ách; Thân ở cung Tướng mạo. Thê cung ở Sửu; Huynh đệ cung Tị; Nô bộc cung Dần. Dần Thân Tị tam hình đúng là đi với bạn, chỗ này tôi nhằm.
Mệnh của bạn : Đinh Mão, Tân Hợi, Ất Sửu, Đinh Hợi.
Thủy Mộc vượng, Lấy Thực hỏa làm dụng, lộ Đinh hỏa nhưng không có gốc cho nên chưa gặp thời. Thực thần chủ tư tưởng, nghệ thuật. Bạn theo ngành kỹ nghệ là tốt. Phải qua vận Đinh Bính từ 31 tuổi trở đi mới tốt.
Bác Đinhman xem đúng đấy.

Calm
23-09-14, 23:06
con cảm ơn bác lesoi.
Hiện con chỉ làm nhân viên sale thôi ạ, con học QTKD bên ngân hàng, do ngoại hình con có khiếm khuyết đi lại không được nhanh như người ta nên đi xin việc hơi khó.
Bác cho con hỏi với tử bình của con thì vấn đề hôn nhân của con ra sao ạ?
Con cảm ơn bác

lesoi
24-09-14, 13:49
Vấn đề hôn nhân không có gì trở ngại cả. Chỉ vì trong năm nay Giáp Ngọ Thái Tuế ở Ngọ, gặp Quan phù áp chế Tang môn, lại có Chu Tước ở cung Thê, cho nên bạn mang tiếng thị phi con phải mắc oan, cho nên tình duyên trắc trở.
Sang năm lưu niên Ất Mùi, trụ ngày là Ất Sửu, Sửu Mùi hình cung thê là động, gặp Thanh Long áp Lục Hợp là có việc vui, có khả năng sang năm bạn gặp hỷ sự trong nhân duyên.

Calm
24-09-14, 23:10
Dạ, con cảm ơn Bác lesoi
Chúc Bác và gia đình nhiều sức khỏe

Calm
07-01-15, 01:28
Bác lesoi có thể cho cháu xin vài lời về người vợ không ạ? Tại cháu mới nhận mấy cái thiệp đám cưới mà giờ này mình vẫn lủi thủi đi đi về về 1 mình :D
Có phải số cháu nhờ vía vợ mà ăn nên làm ra không ạ?
Cháu cảm ơn Bác. Chúc bác và gia đình 1 năm mới an lành

lesoi
08-01-15, 19:42
Năm Ất Mùi, 29 tuổi. Hợp nhập cục cấu thành tam hợp Hợi Mão Mùi mộc cục, thân vượng, Tài vượng chế sát. Mùi xung Sửu cung Thê, có khả năng sang năm bạn có hỉ sự. Bạn sẽ gặp bạn gái gần nhà.

Calm
08-01-15, 20:23
Con cảm ơn Bác
Bác cho con hỏi gần nhà này là gần nhà ở quê hay gần nhà nơi mình đang sinh sông vậy Bác?

lesoi
09-01-15, 18:23
ở quê cũng như ở gần nhà, trong phong thủy luận như nhau, bởi vì trụ ngày là ở xung quanh mình.

Calm
10-01-15, 00:19
Cháu cảm ơn Bác

Calm
06-12-15, 16:55
Cháu chào bác lesoi!
Năm 2015 cũng sắp hết rồi mà hiện nay người yêu cháu cũng chưa có nữa. Cháu báo lại cho Bác nghiệm lý
Chúc Bác và gia đình nhiều sức khỏe

ngocvan
08-12-15, 17:25
Sang nam vao thang 2 ban co nguoi yeu,tinh cam hon nhan ban kg vui ve

Calm
16-12-15, 21:03
Con cảm ơn Bác ngocvan
Nhờ bác và mọi người xem giúp con qua năm con ra ngoài kinh doanh được không ạ? qua năm con còn vất vả nhiều không?

Ducminh
17-12-15, 00:53
Bạn này có trụ gần giống mình. Sinh cùng ngày, cùng tháng, cùng năm. Khác mỗi giờ sinh. Mình sinh giờ dậu.

Đinh mão - Tân Hợi - Ất sửu - Ất Dậu

Không biết cái khác thế nào. Chứ tình duyên thì lận đận thật. Chắc tại bát tự thuần âm. Năm 2015 bạn thế nào. ?.

lesoi
17-12-15, 09:37
Các bạn biết rồi, giờ sinh cực kỳ quan trọng. Cho nên chuyện khác xa mệnh là vậy.
Mời các bạn cùng tham gia thảo luận, đừng có ngại gì cả, chúng ta cùng nhau trao đổi học thuật thì mới tiến bộ được.

Calm
17-12-15, 15:00
Lá số của bạn thấy cũng giống giống mình, không biết có khác nhau nhiều không nữa?
Năm 2015 cũng mình vẫn đi sale như cũ, nhưng công việc khó khăn hơn, ức chế nhiều hơn, mà thu nhập cũng kém hơn nữa. Tình cảm thì cũng chẳng có ai, cứ đi đi về về 1 mình. Không biết qua năm hết tam tai có đỡ khổ hơn không. Dự định qua năm nghỉ ra kiếm cái gì kinh doanh riêng, mà giờ chả biết bắt đầu từ đâu.
Vận 31 không biết có phải vận thực thần chế sát không nữa. Lá số có thuộc kim thần cách không? Thấy mình vất vả quá, Tam thập nhi lập mà chẳng làm gì ra trò.
Bạn đang làm gì, có gia đình chưa?

Calm
17-12-15, 15:15
Không biết bạn DucMinh có biết luận không? chứ cháu không biết luận bác Lesoi
Có thời gian mong bác cho cháu vài lời về năm sau. Cháu cảm ơn Bác

Ducminh
17-12-15, 17:32
Mình cũng giống bạn thôi, Đến yêu đương còn chưa đâu vào đâu nữa là lấy vợ. Mình nghĩ chắc phải sang Hỏa vận mới khá khẩm hơn vì Ất mộc sinh vào mùa đông ... chắc cần Hỏa điều hầu.
Kiểm nghiệm một chút, hình dáng, tính tình, sức khỏe của bạn thế nào ... ?

Calm
18-12-15, 13:42
Mình cao khoảng 1m73, nặng 60kg
Tính thì lúc nắng lúc mưa, nói chung cũng vui vẻ, nhưng hay để bụng, dễ nóng, hay giận mà cũng dễ tha thứ.Năm 2008 mình bị 1 trận tai nạn giao thông nặng lắm, ai cũng nghỉ là chết hên sao còn sống. giờ vẫn còn di chứng, gia đình chạy chữa nhiều lắm nhưng không khỏi, giờ đi lại nhắc nhắc như người mang chân giả vậy. Giờ đi lại chậm hơn người ta nên đâm ra có phần mặc cảm. Mình nghĩ chắc bị bện về phổi và bao tử+ gan quá. Do mình đi làm hay phải nhậu, mình hút thuốc cũng khá nhiều nữa.
Thấy người ta nói " Đai nạn không chết ắt có hậu phúc" mà giờ này thấy chán ghê gớm chẳng thấy gì hết
Cảm thấy từ nó mà cuộc sống lao đao sao đó.

Ducminh
18-12-15, 15:24
Mình nghĩ chắc phải sang hỏa vận thì tốt hơn. Vận thủy, kim nhìn chung là kém.
Năm 2015 này , năm Mùi xung Sửu , cung thê bị xung mà sao chẳng lấy vợ được nhỉ. Ngày Ất sửu. Tài tinh tọa thê cung đúng vị, chắc anh em mình, vợ cũng ko đến nỗi nào

Ducminh
18-12-15, 16:04
Ah. Nhưng bác Lesoi nói đúng. Năm nay mình quen 1 cô bạn gái gần nhà thật. Nhưng ko biết có thành vợ chồng đc ko ?

Hjmama
18-12-15, 16:08
Mệnh (1) Calm Thân vượng dụng Thực tiết. Mệnh (2) Ducminh Thân Sát lưỡng đình dụng Ấn hóa Sát ( nếu dụng Thực Thân sẽ rơi vào trạng thái nhược). Vào vận 2, 3 tài sát mạnh nên cả hai mệnh trên đều phải dụng Ấn hóa Sát, song mệnh (1) chỉ cần một chút ấn thấu để hóa, mệnh (2) cần ấn mạnh hơn.
Từ vận 4 mệnh (1) gặp đất dụng thần nên hữu dụng hơn mệnh (2) bị tiết Thân nhược.
Mệnh này thê tinh nhập thê cung thì thê tinh đắc chính vị, trong mọi trường hợp dù là hỉ hay kị cung thê cũng tránh bị xung khắc.

Calm
18-12-15, 20:37
Hông biết sao bạn gặp bạn gái gần nhà chứ mình chả thấy ai hết, toàn thấy mấy đứa có chồng có con hết rồi :D. Hồi xưa có ai nói mình cưới vợ rồi mọi thứ mới vào guồng được, mà có quen ai đâu mà cưới. Chắc do con quả tú nằm ở chi ngày quá
Chắc là mai mốt giàu nhờ vợ quá. Hi vọng là vậy >"<
Thấy trụ ngày tụi mình có Kim thần, không biết vào vận 31 có phú quý vang xa không nữa

Calm
18-12-15, 20:40
Cảm ơn Bác Hjmama.
Mặc dù đọc hiểu mơ hồ

Ducminh
18-12-15, 20:59
Cám ơn bác Hjmama. Em chỉ đơn thuần nghĩ là dụng Hỏa thì vừa chế sát, vừa điều hầu được. Nên cứ nghĩ lấy Hỏa làm dụng thần thì sang hỏa vận "mùi - ngọ - tỵ" cuộc sống dễ chịu hơn

Ducminh
18-12-15, 21:02
@ Calm. Mình đọc đâu đó thấy Ất sửu phải là trụ giờ mới tính là Kim thần cách. Trụ ngày ko đc. Còn con Quả tú nó ám thì đúng rồi, vậy nên năm 2015, mới nghĩ là Mùi xung Sửu, xung mất Quả tú thì có vợ. Vậy mà ko phải.

Calm
20-12-15, 22:31
@Ducminh:Người yêu còn không có luôn, nói chi là vợ. Bữa trước có người coi cho mình thế này không biết sao nữa thấy trái chiều quá:
-Trụ ngày có Tài, Tài kỷ mộ ở sửu, sang vận Đinh Mùi, Mùi xung Sửu lúc đó sẽ phát, trụ có kim thần, hành vận gặp Bính, Đinh Hỏa rất rốt, gặp Nhâm, Quý thủy thì rất xấu. Kinh doanh và làm viên chức đều có cơ hội thành công, nhưng theo kinh doanh thì tốt hơn. Trụ ngày Ất lâm tử tuyệt cho lên sức khỏe kém, mang tật trên người.

Về công việc tiền tài thì từ 31 tuổi trở về sau sẽ tốt, sau này khá giả.
Công danh cũng rất khá....sát vượng lại có ấn nên tốt lắm...nhưng có làm thì chỉ nên làm chức phó thì tốt hơn. Mãi đến vận 6 công danh phúc lộc mới vẹn toàn.
hôn nhân không thuận lợi cho lắm ....lưu ý vận 4 và 5.
Về tình cảm;
Năm Ất mùi ,mùi xung sửu là xung kho Kim ,Kim cực vượng khắc Nhật can nên bạn bị ảnh hưởng sức khỏe .Tuy nhiên Hợi Mão Mùi tam hợp hóa mộc ,mộc vượng nên qua được .Kim -mộc xung khắc thì khổ cho Thổ (Tài tinh) ,không nên lấy vợ năm này .
Năm Bính Thân ,Thương quan làm chủ ,trong đại vận Tài Mậu thân , Thương sinh Tài thì nên lấy vợ
Chẳng biết ntn nữa

ngocvan
21-12-15, 12:57
Tat ca moi du dinh ban nen de qua nam 32t vi 2 nam sap den ban chuyen van se gap nhieu chuyen dua den,trong bat tu ban co tuong lao tu nen can than,sau 34t ban duoc nhu y

Calm
21-12-15, 19:10
Cháu cảm ơn Bác ngocvan
Bác cho cháu hỏi thăm là Bác đang nói bát tự của cháu hay của Ducminh vậy Bác.
Còn câu" trong bat tu cua ban co tuong lao tu" cháu không hiểu có nghĩa là gì ạ

ngocvan
21-12-15, 19:27
Bat tu cua ban co tuong tu nguc nen can than,bat tu kia con nang hon ban

Tắc Minh
22-12-15, 16:20
Lão đại ca siêng luận nhỉ he he
Chiều mai cf không huynh @ngocvan

ngocvan
22-12-15, 20:37
Toi kg biet danh dau nen kg dam luan,ban dang o dau vay

Ducminh
22-12-15, 22:10
@Ducminh:Người yêu còn không có luôn, nói chi là vợ. Bữa trước có người coi cho mình thế này không biết sao nữa thấy trái chiều quá:
-Trụ ngày có Tài, Tài kỷ mộ ở sửu, sang vận Đinh Mùi, Mùi xung Sửu lúc đó sẽ phát, trụ có kim thần, hành vận gặp Bính, Đinh Hỏa rất rốt, gặp Nhâm, Quý thủy thì rất xấu. Kinh doanh và làm viên chức đều có cơ hội thành công, nhưng theo kinh doanh thì tốt hơn. Trụ ngày Ất lâm tử tuyệt cho lên sức khỏe kém, mang tật trên người.

Về công việc tiền tài thì từ 31 tuổi trở về sau sẽ tốt, sau này khá giả.
Công danh cũng rất khá....sát vượng lại có ấn nên tốt lắm...nhưng có làm thì chỉ nên làm chức phó thì tốt hơn. Mãi đến vận 6 công danh phúc lộc mới vẹn toàn.
hôn nhân không thuận lợi cho lắm ....lưu ý vận 4 và 5.
Về tình cảm;
Năm Ất mùi ,mùi xung sửu là xung kho Kim ,Kim cực vượng khắc Nhật can nên bạn bị ảnh hưởng sức khỏe .Tuy nhiên Hợi Mão Mùi tam hợp hóa mộc ,mộc vượng nên qua được .Kim -mộc xung khắc thì khổ cho Thổ (Tài tinh) ,không nên lấy vợ năm này .
Năm Bính Thân ,Thương quan làm chủ ,trong đại vận Tài Mậu thân , Thương sinh Tài thì nên lấy vợ
Chẳng biết ntn nữa

@ Calm: Đúng là sức khỏe mình thuộc dạng kém thật, Như các cụ nói thuộc dạng thư sinh trói gà không chặt Hồi bé cũng từng leo chèo bị ngã gãy chân. Lúc mới sinh, bố mình đi xem, ông thầy ở làng bảo mệnh này (Đinh mão - Tân Hợi - Ất sửu - Ất Dậu) nên đặt tên có hành HỎA để bổ trợ cho mệnh. Cuộc sống sau sẽ tốt đẹp hơn...
Chẳng biết sau thế nào, chứ giờ vẫn dặt dẹo lắm. Hy vọng như cậu nói, sang năm có hỷ sự thì tốt ... bố mẹ cũng giục lấy vợ rồi

Calm
25-12-15, 23:14
Hehe, tớ cũng bị giục mà giờ chả quen ai, chắc cưới bằng niềm tin quá..Hi vọng qua năm tui với cậu lừa được em nào về làm dâu.
1/2 đời người chả làm được gì................toàn ăn hại :D

Ducminh
26-12-15, 15:36
Bạn Tham khảo bài viết này xem sao

Ất Mộc: Thiên can “ẤT” tượng trưng cho “TỐN” (mộc) và “KHÔN” (thổ).

Tính chất của người có Thiên Can “ẤT”

Cái chung của người có thiên can “ẤT” là học giỏi, thi đỗ khoa bảng, “Ất” là hoa mầu nên mền mại và đẹp, tính nhu, là người ham học, nói năng đi vào lòng người. Thường người thiên can “ẤT” có thân hình dong dỏng, mắt đẹp. Thiên can “ẤT” sẽ biến vi vong hoặc “ất ơ” (lời nói không có trọng lượng, hay thay đổi, thiên về âm, không được quân tử như người có thiên can “GIÁP”.

Người có thiên can “ẤT” nếu có phúc sẽ sống thanh tao, tốt bụng, khéo vừa lòng người. Nếu thiên can “ẤT” thiên về “TỐN” (mộc) tính tình thường hay thay đổi, trong đời hay gặp khó khăn nhưng vì có “quý nhân” phù trợ nên đều được giải cứu ngoạn mục, cuộc sống không nghèo khổ, đủ ăn đủ mặc, dáng vóc dỏng cao đẹp; nếu thiên về “KHÔN” (thổ) dáng vóc sẽ béo tròn trùng trục, mắt đẹp, thông minh nhạy cảm, nói câu nào ra câu đó, tính cứng nhắc nhưng dễ mềm lòng, sống nhân từ, đôn hậu. Người có thiên can “ẤT” tựu chung thường hay thay đổi, dễ bị thuyết phục vì thương người, thường thua thiệt, thích làm phúc, hay bị lầm lẫn nhưng tỉnh ngộ nhanh, thích ăn hoa quả, thích có nhiều bạn bè nhưng bạn lại không giúp được.

Căn bệnh hay gặp của người có thiên can “ẤT” thường ở tỳ vị, dạ dày, mật, bệnh ở vai. Người có thiên can “ẤT” nếu không chịu học hỏi, rèn tâm trí rất rễ bị “biến” nhưng nếu biết tu luyện, biết theo học người “hướng đạo” giỏi sẽ thành công và trở thành nổi tiếng trong vùng. Nữ giới có thiên can “ẤT” thường hay õng ẹo, thích làm đẹp, trong tình cảm thường hay “đứng núi này nhìn núi nọ” nên đường tình duyên không tốt, thường có hai ba lần đò. Người có thiên can “ẤT” thường giữ chữ tín, cả tin nên trong đời hay bị thua thiệt về kinh tế.

Ất mộc quấn Giáp, hợp cả xuân thu

Nếu như nói Giáp Mộc tượng trưng cho cây đại thụ cao chọc trời, thì Ất Mộc lại tượng trưng cho loài dây leo yếu đuối. Loài dây leo cần nhất là bên cạnh có cây lớn để dựa dẫm. Nếu như nói loài dây leo là em gái, thì đại thụ sẽ là anh trai. Vì vậy người Ất Mộc cần có bạn bè, bề trên giúp đỡ.

Người Ất Mộc dù là nam hay nữ, chỉ cần có anh trai hoặc chị gái, cũng đều là mệnh tốt. Nếu không, người Ất Mộc cũng phải tìm một Giáp Mộc để nương tựa vào, người này tốt nhất là vợ hoặc chồng. Phụ nữ Ất Mộc nếu tìm được người chồng Giáp Mộc, hoặc khi đại vận của chồng hành tới Giáp Mộc, cô ta sẽ đặc biệt yêu chồng.

Sách cổ viết:"Đằng la hệ Giáp, khả xuân khả thu" (dây leo quấn quanh Giáp, thích hợp cả xuân thu). Người Ất Mộc chỉ cần tìm thấy Giáp Mộc để dựa dẫm, cho dù gặp hoàn cảnh nào cũng đều có thể dễ dàng vượt qua. Nếu như người Ất Mộc hành vận Giáp Mộc, giống như dây leo tìm được thân cây lớn, có thể bám vào để leo lên, đến vị trí cao nhất trong khu rừng.

Uốn mình để thích hợp với người khác, thích ứng với hoàn cảnh, đây chính là đặc trưng của người mệnh Ất Mộc, cũng là thứ mà người Giáp Mộc không có. Giáp Mộc là đại thụ cao chọc trời, không cần phải thay đổi, không thể khom thân uốn mình. Ất Mộc thì ngược lại, điểm khác biệt của hai mệnh này ở chỗ: Giáp Mộc có thể độc lập thành công, Ất Mộc cần phải dựa dẫm vào người khác; nếu như không tìm thấy chỗ dựa, người Ất Mộc sẽ không thể thành công.

Người Ất Mộc có Thủy lại có Hỏa mới có thể lớn lên khỏe mạnh. Phải cẩn thận khi Ất Mộc gặp Canh Kim, Ất Canh hợp Kim, Ất Mộc sẽ đánh mất mình, mức độ của loại hợp cục này có phân biệt lớn nhỏ. Nếu như người Ất Mộc bỏ đi nguyên tắc của mình, gặp Canh và hợp lại, đó sẽ là một người vợ “Vượng phu ích tử” hoặc một người chồng tốt.

Calm
26-12-15, 17:40
Hì, Cảm ơn Ducminh đã chia sẻ
Mặc dù đọc không hiều mô tê gì hết :x_x:

Ducminh
26-12-15, 17:48
Mình nghĩ là anh em mình nên Nương theo thời mà sống, thuận theo thế mà lên ... tìm người thích hợp mà đi theo phò tá. Không nên tự đứng ra làm ông chủ, ... mệt người mà thành tựu lại không như ý nguyện

Calm
26-12-15, 19:06
Uh, cũng có nhiều người nói mình kiếm việc gì đó chuyên về trợ lý tốt hơn là làm chủ. Mà chẳng thấy tường, quý nhân đâu để mình làm trợ lý hết :d
Đầu năm nay có 1 người bạn học chung phổ thông mở công ty về BDS và training kêu mình về làm chung, mà tìm hiểu công ty đó nó giống như 1 dạng hàng Đa cấp nên lại thôi.
Giờ chẳng biết làm gì nữa :emoticon-0179-headb

lephong
29-12-15, 13:04
Mạnh phép luận tí,cháu luận 3 dữ liệu bạn này đưa.2008 tượng tai nạn vào thời điển cuối đông hướng về quê là bắc.bởi tý hợi thủy vượng là ất mộc trôi.năm 2012 chủ về học bởi ấn và thủy là tri thức,2013 tỵ hợi xung lại kiêu tới đoạt thữ sát không ai chế ngự tượng có tai họa ở trên ứng với bà mất,ls đúng vào vận mùi hợp cục hợi mão mùi sẽ khá thân.^^

ah cháu thấy hợi hợi tự hình hay mắc tiểu tật

Calm
04-01-16, 18:16
Thanks lephong
Có người luận thế này, không biết đúng không, mình chia sẻ lại để mọi người tham khảo:
Năm 2008 Mậu Tý, vận Mậu Thân: Mệnh này thuộc dạng cách Kim Thần kỵ Thủy, Năm này thế Thủy cực vượng là bất tiện cho Kim Thần, các chi đều hướng về Thủy, Mão Tý lạ hình nhau,…nên tai họa xảy ra. Năm này có thể mối quan hệ với gia đình ko được tốt và cuối năm có thể có người để ý, yêu thương hoặc yêu ai đó.
Năm 2013 Quý Tỵ, vận Mậu Thân: Tỵ hỏa lẽ ra là ngon chút nhưng Tỵ Thân hóa Thủy, toàn chi đều hướng về Kim Thủy, Kiêu thần vượng tướng cướp mất dụng thần nên họa cũng khó tránh,. Nguồn Tài bị mất nên chia tay người yêu (nếu lấy rùi thì cũng có khả năng bỏ vợ)…gặp Lục ách nữa nên công việc ko tốt: có thể do nơi đang làm việc đãi ngộ ko tốt so với sức lực mình bỏ ra nên có chuyện mà nghỉ.

Ducminh
02-08-16, 14:45
Lâu rồi ko hỏi ? Tình hình thế nào Calm ? Lấy vợ chưa cậu ?

ithieu
03-08-16, 00:56
Tuổi Đinh Mão dễ ế sao í. Cũng 87 nè, chưa có bạn gái lun :x_x:

Digital
05-08-16, 17:56
Digital có chi ngày là Sửu. Năm Ất Mùi, Sửu Mùi xung nhau. Em có được Bác Lê Soi xem cho là cuối năm có người yêu.
Quả đúng như vậy, từ lúc tìm hiểu yêu đương cho đến lúc cưới rất nhanh, mọi người có nói vợ chồng em có tướng phu thê, rất đẹp đôi.
Nhà vợ em gần nhà. Đầu năm 2016 đã tổ chức đám cưới.

Ducminh
05-08-16, 18:08
Digital có chi ngày là Sửu. Năm Ất Mùi, Sửu Mùi xung nhau. Em có được Bác Lê Soi xem cho là cuối năm có người yêu.
Quả đúng như vậy, từ lúc tìm hiểu yêu đương cho đến lúc cưới rất nhanh, mọi người có nói vợ chồng em có tướng phu thê, rất đẹp đôi.
Nhà vợ em gần nhà. Đầu năm 2016 đã tổ chức đám cưới.

Cao nhân đây rồi
Bác Lesoi bớt chút thời gian xem giúp em với. Bao giờ em mới lấy được vợ ???

Hùng804
05-08-16, 20:24
Lá số của bạn thể hiện có Thực thần chế Sát, thân vượng lại sinh mùa đông hàn lạnh rất cần hỏa điều hậu. Vận sau Đinh Mùi, Thực thần sinh Tài, sinh Sát, sinh Ấn, sinh thân, tứ trụ điều hòa. Đinh tọa Mùi là mộc khố có hỏa sinh Đinh. Năm 2018, lưu niên Mậu Tuất, hình thành tượng tam hình Sửu Mùi Tuất cung Thê, xung động cung Thê có Tài tinh, nhưng nó lại sinh Sát Kiêu, năm này có tượng khác giới nhập cung nhưng bị tam hình là không hay, dễ phát sinh thị phi, không nên lấy vợ năm này. Năm sau 2019, lưu niên Kỷ Hợi, Hợi Mão Mùi tam hợp, vận lại chuyển phương Nam, mộc sinh hỏa làm ấm cục. Mùi xung động Sửu thổ Tài tinh vượng, bạn sẽ gặp người mong muốn, người này ở gần nhà, nhưng hơi cứng cựa hơn bạn đó. Hì...hj..
Mệnh bạn có Thực thần chế Sát, bạn hành nghề tư pháp à? Hỏa lại là Dụng thần, bạn thích hợp nghề này, hoặc làm trong binh nghiệp là hay nhất :67:

Ducminh
05-08-16, 22:39
Cám ơn bạn đã xem giùm mình.
Mình ko làm bên tư pháp hay quân đội. Mình làm xây dựng, Ko đem quân ra chiến trường nhưng đem thợ ra công trường :))
Thế như vậy là 3 năm nữa mình mới có vợ ah. Căng nhỉ .... các cụ ở nhà giục ghê quá rồi.
Giờ yêu đương vẫn chưa đâu vào đâu. Nản ....

lesoi
07-08-16, 03:29
Hì.. quả đúng là tượng ngũ hành không dễ xem, cùng là một tượng mà biểu hiện khác nhau. Cám ơn bạn đã thông tin nhé!

Ducminh
11-08-16, 22:12
Vậy bát tự của mình là dụng Hỏa điều hầu chứ ko phải dụng Ấn hóa sát sinh thân đúng ko các bác. Nếu dụng Hỏa thì ngon rồi vì mấy đại vận kế tiếp toàn Hỏa... 😆😆

dinhman
16-08-16, 12:09
Chào tất cả các bác bề trên và các bạn !

Chào bạn Ducminh !

Bạn cho dinhman hỏi một câu nghiệm lý . Có phải số anh em của bạn và bạn Calm hoàn toàn giống nhau ?

Cảm ơn bạn !

lesoi
16-08-16, 12:32
Lâu rồi dinhman chưa tham gia luận mệnh ở đây, nay thấy bạn tôi mừng lắm. Bạn cứ trỗ hết ngón nghề cho cả làng học tập đi. Chớ ngại, ở diễn đàn này thực sự là nơi của những người học thuật, chứ không phải là đất thị phi như đất lyso.vn. Nếu có ai nói bậy bạ, mất lịch sự thì tôi sẵn sàng xóa bài không cần hỏi :67:
Chúc anh bạn khỏe, luôn tiến bộ trên đường học thuật.

dinhman
16-08-16, 14:41
@: Bác Lesoi : Cảm ơn bác động viên . Chúc bác an lạc !
@ bạn Ducminh : Chờ bạn hồi âm !

Ducminh
16-08-16, 22:32
Chào bạn. Về anh em thì mình có 1 em gái, 1 em trai , có 1 em trai út ... bố mẹ mình nhận làm con nuôi nữa. Mình cũng chưa hỏi Calm xem a e của cậu ấy thế nào. Lúc trước chỉ là thấy cậu ấy sinh cùng năm, cùng tháng, cùng ngày với mình, lại hai người đều muộn tình duyên nên đồng cảm ... vào an ủi lẫn nhau thôi. Lâu rồi cũng chưa thấy cậu ấy quay lại Topic này.

dinhman
17-08-16, 07:41
Calm đã viết đầu topic là cậu ấy là út , một anh và một chị ..
Vậy đúng là chỉ cần khác giờ thì số anh em lẫn thứ tự hoàn toàn thay đổi ... đúng là 8 chữ biến hóa tuyệt vời .

Thank Ducminh đã hồi âm !

lesoi
17-08-16, 10:32
Ducminh có thể thông tin thêm, chỗ ở của bạn và Calm 2 người có gần nhau không?

nquytran
17-08-16, 11:11
Cho e hỏi : Bố mẹ anh giàu có ,có của ăn của để ??.Nhưng anh không hợp với bố mẹ, không dc nhờ .

MT.

Calm
17-08-16, 21:03
Cảm ơn Ducminh đã quan tâm
hiện giờ bạn gái cũng chưa có nói chi là cưới vợ, năm nay ba mẹ mai mối cho 2 người mà sao nói chuyện 1, 2 bữa rồi lại thôi. Đường ai nấy đi không nói nữa.
Năm nay hết tam tai mà sao công việc, mọi thứ cũng vậy à, cũng bấp bênh như xưa chả có gì chuyển biến. Công ty mình chuẩn bị giải tán bộ phận của mình rồi, chắc lại trở về ăn bám như xưa.
To đầu rồi mà không làm được gì hết. Cảm thấy bất lực với cuộc sống quá

Calm
17-08-16, 21:04
Cháu không biết bạn Ducminh ở đâu, chứ quê cháu ở Bình Định. Cháu học xong 12 vào đi học và làm ở HCM ạ

Ducminh
17-08-16, 23:24
Mình quê ở Hà Nam. Giờ đang làm ở Hà Nội.
Tứ trụ anh em mình đều dụng Hỏa điều hậu. Vậy cậu sống và làm việc ở trong nam hợp hơn mình đang làm ngoài bắc rồi.
Mà đường tình duyên cậu giống mình. Cứ tán em nào ... chỉ 1,2 bận gặp mặt là ... tình cảm đi vào ngõ cụt.

dinhman
18-08-16, 10:32
Báo cho cả 2 bạn tin mừng giống nhau :

Năm 2017 Đinh Hợi cả 2 đều có vợ và bắt đầu thành công . Và cả hai đều có vợ tốt.
Tui đoán mấy zụ này là 100% chính xác . Hai bạn cứ yên tâm !

Giải nghĩa : cả 2 bạn đều cần vận Đinh Mùi và năm Đinh Dậu ...để khai Sửu ..
Và đều hỷ Đinh . Vận tốt đã đến rồi .
Năm Đinh Dậu nhớ mời tui uống rượu mừng !

À! bạn Ducminh nhớ lại giúp..có phải ..năm 2008 lúc Calm bị tai nạn thì em bạn bị tai nạn hoặc mẹ bạn ốm đau ?

lesoi
18-08-16, 12:33
Ủa! Dinhman , năm 2017 là Đinh Dậu mà!

lesoi
18-08-16, 12:56
Tôi thấy hôm nay rất vui vì có nhiều bạn tham gia luận mệnh trở lại. Tôi nghĩ vẫn còn thiếu một số bạn còn rụt rè, tôi nghĩ rằng việc học mệnh thuật không có dễ dàng chút nào cả, nếu tham gia càng nhiều thì mới rút được nhiều kinh nghiệm thực tiễn.
Các bạn như tubinh72, quangdct ... sao không tham gia xem. Chủ đề này luận năm ngoái, đến nay lại được tham gia, vì cả 2 mệnh người tuy cùng năm tháng ngày sinh, nhưng giờ sinh cực kỳ quan trọng, vì nó là yếu tố quyết định công danh sự nghiệp cuối đời, kể cả hậu duệ con cháu. Thế cho nên 2 mệnh người khác nhau là đúng rồi. Tôi chưa kể nơi sinh, vì trường Thời Không lúc chỗ sinh ra cực kỳ quan trọng.
2 người đều hỉ hỏa điều hậu, nhưng sống 2 phương khác nhau thì hỉ sự đến sẽ khác nhau.
Còn việc luận khi nào có vợ, theo tôi lúc luận năm 2015 quả thật còn quá sơ sót. Tuế Vận xung khai nhưng cũng phải hội đủ điều kiện là có Tài xuất ra thiên can thì mới thể hiện rõ năm kết hôn ( đối với mệnh nam), tôi xem năm 2017 là năm Đinh Dậu, vận Đinh Mùi, Mùi Sửu xung cung thê nhưng Tài vẫn chưa lộ. Để xem ứng nghiệm ra sao?
Riêng năm 2018 Mậu Tuất, vận Đinh Mùi, Mậu thổ Chính Tài lộ, Thực thương sinh tài, thân vượng, Tuất Sửu Mùi hình khai cung thê lộ Tài. Chúng ta thừ nghiệm xem năm nào là ứng với kỳ kết hôn nhé?
Việc học thuật rất đa đoan, lắm lúc cùng nhau trợ lực xem thì rất hay, vì đôi khi một thân chúng ta dễ chủ quan. Vì vậy tôi nghĩ rằng các bạn khác nên tham gia thêm nhé!

Ducminh
20-08-16, 14:24
Báo cho cả 2 bạn tin mừng giống nhau :

Năm 2017 Đinh Hợi cả 2 đều có vợ và bắt đầu thành công . Và cả hai đều có vợ tốt.
Tui đoán mấy zụ này là 100% chính xác . Hai bạn cứ yên tâm !

Giải nghĩa : cả 2 bạn đều cần vận Đinh Mùi và năm Đinh Dậu ...để khai Sửu ..
Và đều hỷ Đinh . Vận tốt đã đến rồi .
Năm Đinh Dậu nhớ mời tui uống rượu mừng !

À! bạn Ducminh nhớ lại giúp..có phải ..năm 2008 lúc Calm bị tai nạn thì em bạn bị tai nạn hoặc mẹ bạn ốm đau ?
Năm 2008 em mình ko sao ... mẹ mình thì có bị ốm, phải đi viện ...
Nếu sang năm mà lấy được vợ ... mình nhất định sẽ thông báo và mời mọi người đến uống rượu ...

dinhman
20-08-16, 17:29
Thank Ducminh đã hồi âm.
Vì đây là nghiệm lý chi tiết nên cực kỳ quan trọng ..mà năm 2008 đã qua nhiều năm rồi ..nên phiền bạn cố gắng nhớ cho kỹ ..là năm đó mẹ bạn có nhập viện hay không, hay là năm kế năm đó. Và nếu nhớ được tháng thì càng tốt.

Thank .

Calm
20-08-16, 17:46
Cảm ơn Bác dinhman
Hị vọng qua năm cháu với Ducminh được như Bác nói,lúc đó cháu sẽ mời Bác uống rượu ạ :emoticon-0167-beer:

Ducminh
21-08-16, 09:03
Thank Ducminh đã hồi âm.
Vì đây là nghiệm lý chi tiết nên cực kỳ quan trọng ..mà năm 2008 đã qua nhiều năm rồi ..nên phiền bạn cố gắng nhớ cho kỹ ..là năm đó mẹ bạn có nhập viện hay không, hay là năm kế năm đó. Và nếu nhớ được tháng thì càng tốt.

Thank .

Đúng là như bạn nói, 6,7 năm rồi ... mình cũng ko nhớ chính xác được ... chỉ nhớ là trong khoảng thời gian đó mẹ mình phải nhập viện để chữa sỏi thận
Nếu bạn cần thông tin nghiệm lý, mình có thể đưa 1 số thông tin lên đây
- Tháng 5 (-) năm 1986 ... bố ruột mất
- Cuối năm đó lập gia đình
- Năm 1987,1991,1993 sinh 3 anh em mình
- Tháng 4(-) năm 2016 .. mẹ ruột mất
- Mẹ mình có khá đông anh em ruột ( 8 người ... 2 người mất sớm, 1 người hy sinh ... giờ còn 5 người)
Mẹ mình xuất thân gia đình nghèo khó ... sức khỏe kém , lại hay đau yếu, bị sỏi thận khá nặng ... dạo gần đây thì có đỡ hơn 1 chút

lesoi
21-08-16, 11:16
Tháng 4(-) năm 2016 .. mẹ ruột mất
Chỗ này là bạn nói mẹ ruột của bạn mất, hay là bà ngoại mất?

Ducminh
21-08-16, 11:29
Bà ngoại mình mất

dinhman
21-08-16, 12:34
@Ducminh :Theo như lá số mẹ bạn thì năm đó cũng bị nạn ..thường là về sức khỏe ..và về tiêu hóa dạ dày ..vậy nếu có thể bạn cứ hỏi mẹ bạn ..may đâu có 1 mốc nào đó để xác định .
Tùy duyên nhe bạn . Thank bạn trước !

lesoi
21-08-16, 14:27
@ Mệnh Ducminh: Đinh Mão - Tân Hợi - Ất Sửu - Ất Dậu.
Vận Mậu Thân, năm Bính Thân, tháng Quý Tị bà ngoại mất. Đinh (năm) chế Tân Sát (tháng), Bính hợp Tân, 3 Thân kim phục ngâm. Tân kim là bà ngoại, tháng Tị hợp Sửu Dậu kim vượng. Tân kim gặp Thân Nhận, quá vượng. Thiên can vừa bị chế lại còn bị hợp, hay lắm đây cũng là "Sinh Tử quyết" thân gặp Nhận lại bị khắc hợp là thân vong, ứng lúc về già.
@ Mệnh mẹ Ducminh: Đinh Mùi - Ất Tị - Bính Thân - Đinh Dậu.
Vận Canh Tý, năm Bính Thân, tháng Quý Tị mẹ mất. Canh hợp Ất Ấn thụ, Canh thấy 2 Tị 1 Thân 1 Dậu kim vượng, Thân Tý hợp thủy phá hỏa, khí hỏa không còn vượng khắc kim nữa. Kim thừa vượng hợp khắc mộc Ấn thụ. Năm 50 tuổi, trụ tháng là nơi ở gia đình trong có mẹ, Tài vượng phá Ấn nhược, cũng là tiêu chí mẹ mất.
Vậy thì mệnh bạn hẳn là sinh giờ Dậu rồi.

Ducminh
21-08-16, 23:14
Nhìn qua tứ trụ của mẹ mình. Hỏa vượng quá ... mình sang năm mẹ mình qua vận Tân Hợi. Thủy Kim vượng. Mệnh mình cũng chuyển vận Hỏa ... 2 mẹ con đều chuyển vận tốt ... cũng hy vọng gia đình sẽ thịnh vượng hơn.

lesoi
22-08-16, 12:44
Tôi cũng cầu mong phúc đức đến với gia đình bạn.

Calm
24-10-16, 18:18
Không biết bạn Ducminh giờ đã có ai chưa?
Nhờ mọi người xem giúp cháu khoảng chừng khi nào thì cháu có người yêu vậy? Dạo này hay bị ba mẹ hỏi chuyện người yêu, vợ... Chắc tại ế lâu quá
Làm con cảm thấy áp lực và trăn trở quá.:63:
Qua năm con định ra kinh doanh không biết có hơp không mọi người?
Con post lại lá số:
Con cảm ơn mọi người

Calm
16-01-18, 20:08
Cháu chào Bác lesoi và Bác dinhman
Nay đầu năm 2018 chúc 2 bác và gia đình năm mới an lạc
Cháu xin phản hồi thông tin về cháu năm 2017
Năm nay cháu bị thất nghiệp từ hồi tháng 5, cháu xin qua công ty khác làm dc 1 tháng mà họ trả lương thấp quá nên cháu xin nghỉ. Hiện nay cháu vẫn đang thất nghiệp.
Năm nay cháu vẫn chưa gặp ai hết, nên chưa có bạn gái luôn.
Gần cuối năm bà nội cháu bị 1 cơn sốc nhiệt do thời tiết hạ nhiệt độ xuống thấp quá. Giờ bà nằm thực vật đợi ngày mất. Bà kỳ vọng cháu lấy vợ trước khi bà mất mà cháu h này không quen ai hết.
Năm nay cháu 31 tuổi vô vận hỏa mà sao thấy chán quá.
Có thời gian mong 2 bác cho cháu xin vài lời về năm 2018
Cháu cảm ơn 2 bác

lesoi
16-01-18, 21:01
Đã lâu quá mới gặp bạn lại, Calm ạ.
Sang năm Lưu niên Mậu Tuất, vận Đinh Mùi. Hợi Mão Mùi tam hợp mộc cục, thân vượng tiết tú, Mậu Tài tinh xuất hiện, hỏa thổ sinh bạn sẽ gặp may mắn thôi. Chớ vội, 31 tuổi với Nam thì có gì mạ vội nhỉ? Tìm việc làm cho chắc rồi lập gia đình cũng không muộn. Bạn đang dần tiến vào vận tốt đấy, đợi xem! Chúc bạn năm mới gặp nhiều may mắn và hạnh phúc.

Calm
16-01-18, 23:16
Dạ cháu cảm ơn Bác lesoi
Về hôn nhân cháu thực sự cũng k muốn lấy lắm vì cháu mặc cảm bản thân
Do bà cháu gần mất mà bà thì trông cháu cưới vợ trước khi bà mất từ mấy năm về trước mà tới giờ cháu vẫn chưa có gì trong khi bà yếu lắm, nên đâm ra cháu trăn trở.
Còn về công việc tơi giờ này chắc cháu hết cơ hội rồi. Chắc phải đợi qua năm
Chúc Bác buổi tối vui vẻ

Ducminh
21-01-18, 10:14
Báo cáo với các bác, năm vừa qua của em như sau ạ:
- Về sức khỏe : Tương đối tốt
- Về công việc : Không có đột phá ji nhưng nhìn chung là bình ổn
- Về tình cảm : Không có ji mới cả, em vẫn chưa lấy được vợ
- Về gia đình : Có cô em gái ruột em lấy chồng.

@ Calm, 2 anh em mình sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm , chú ý cập nhập thông tin thường xuyên để nghiệm xem thế nào nhé

lesoi
21-01-18, 10:38
Hai mệnh này xem lâu quá rồi, nay mới có cập nhật lại, cảm ơn các bạn đã thông tin, hay lắm!

Calm
25-01-18, 18:53
OK, ducminh
Không biết nhìn ls có biết vợ mình sau này ntn k nhỉ. Thấy chi ngày của tớ và cậu giống nhau, k lẽ mai mốt vợ 2 đứa có nét giống nhau. Như chị em sinh đôi chẳng hạn :D

lesoi
26-01-18, 04:18
Các bạn có hai lá số giống nhau nhưng khác nhau là giờ Đinh Hợi và giờ Ất Dậu, chỉ khác nhau có hai canh giờ nhưng cuộc đời sẽ khác nhau xa. Một là mệnh được tú khí chế Sát, còn một là phải lấy thân chống Sát. Mệnh kháng Sát sẽ vất vả hơn, còn một là tú khí chế Sát lại tốt hơn nhiều.
Cả hai lá số đều có chung một đặc điểm, vợ sẽ làm kinh thương, nhưng vợ không giúp các bạn nhiều đâu. Cả hai đều có tính cách tiết kiệm tiền bạc nhưng cũng rất khó tụ tài.
Cả hai đều đang bắt đầu bước vào các vận về sau tốt hơn nhiều so với trước đây. Các bạn đều là người thông minh, đều có ý chí nghị lực khắc phục khó khăn để tiến lên, nhưng thường là do gia đình hoặc vợ vướng bịu kéo chân chùn lại (đây là khuyết điểm về sau).
Tính tình của Calm thì ôn nhu hơn, hòa dịu hơn là tính tình của Đức Minh, vì bạn Đức Minh có Sát vượng hơn, còn Calm thì nhờ có Thực thần chế Sát mà bản tính ôn hòa hơn. Đây là hai đặc điểm khác nhau của hai bạn. Nhưng có cùng chung đặc điểm là có tài văn chương, rất thông minh, hiếu học.

Trong TMTH có luận hai giờ khác nhau là:
+ Ngày Ất Sửu giờ Đinh Hợi là tú khí, sinh tháng Nhâm Tý Thân Mùi Mão, can thấu Tài Ấn là tài đức kiêm toàn, chức ở quan trên. Năm tháng có can chi thuần kim, là thân suy Sát vượng, chủ hung tử.
+ Ngày Ất Sửu giờ Ất Dậu là mệnh cao, sinh tháng Tị Dậu Sửu, hợp kim cục, lại hành Tây vận, là đại quý. Tháng Dần Ngọ Tuất, là bần tiện. Tháng Hợi Mão Mùi, là cát.

Ngày Ất Sửu gọi là Ngọc Nữ bội châu (Đinh là Ngọc Nữ, Sửu là Châu).

Tặng các bạn bài thơ từ Bí thuật "Cái Tráp":

Ất Sửu nhật nguyên sinh tháng Sửu,
Khí chuyển Tiểu Hàn tài phong dụ.
Bính hỏa dương thấu phú mệnh luận,
Thiên Mão tinh trọng vô tình phân.

Canh Thân Tân Dậu Quan Sát hung,
Hóa Tòng Tượng chân phú quý vinh.
Song Ngưu Nguyệt Nhật mai căn thiết,
Họa phúc cát hung lưỡng tự thuyết.

Các bạn thấy bài phú trên đã thể hiện mệnh hai bạn tốt xấu là như thế nào rồi, nên thuận chớ nên nghịch thì về sau các bạn sẽ thành đạt.

ithieu
26-01-18, 23:01
báo cáo với các bác, năm vừa qua của em như sau ạ:
- về sức khỏe : Tương đối tốt
- về công việc : Không có đột phá ji nhưng nhìn chung là bình ổn
- về tình cảm : Không có ji mới cả, em vẫn chưa lấy được vợ
- về gia đình : Có cô em gái ruột em lấy chồng.

@ calm, 2 anh em mình sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm , chú ý cập nhập thông tin thường xuyên để nghiệm xem thế nào nhé

chào anh lesoi và 2 bạn cùng tuổi!

Thêm một người chưa lấy vợ nữa nè hihi

Ducminh
27-01-18, 09:48
Bác luận hay quá. Cám ơn bác
Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm sống thuận với tự nhiên, với thời thế, với bản tâm của mình.

Calm
29-01-18, 11:30
Cháu cảm ơn Bác lesoi ạ

Calm
22-11-18, 11:11
Cháu kính chào Bác Lesoi
Nay cũng gần hết tháng 11, chỉ còn hơn tháng nữa là hết năm 2018. Cháu xin thông tin lại với Bác
Năm nay Cháu cũng lông bông như mọi khi, cháu thi vào Ngân Hàng cháu pass được 3 vòng, nhưng tới vòng sau cùng thì họ chê ngoại hình cháu vì cháu bị dị hình nên cuối cùng cháu vẫn không được nhận. Cháu có xin 1 vài công ty nữa nhưng vẫn bị ch6 ngoại hình.
Tháng 6 AL cháu nhờ ba mẹ vay cho 1 số vôn để kinh doanh. Nhưng hiện việc kinh doanh của cháu không được thuận lắm, ế ẩm mà chi phí hàng tháng cao quá, nên đâm ra cháu đang hoang mang ạ. Không biết cháu có số kinh doanh không chứ cháu thấy nó mông lung quá
Tháng 7 AL bà nội cháu mất sau gần 1 năm nằm 1 chỗ ạ
Năm nay cháu vẫn chưa thấy tài tinh của mình, hiện cháu vẫn ế như cũ ạ
Cháu thông tin lại cho Bác nghiệm lý. Cháu cảm ơn Bác
Không biết Bạn Ducminh còn sinh hoạt trên diễn đàn không? tình hình sao rồi bạn? Có gì thông tin lại cho mọi người Bạn

laixing
28-11-18, 15:08
Chào anh Calm cùng các bác, em xin nêu vài suy nghĩ như sau mong các bác chỉ bảo thêm:
1. Em xem mệnh của anh Calm Sửu thê cung cư Quả Tú, Hoa Cái vốn chủ cô độc, do nằm ở trụ ngày, nên vừa thể hiện bản thân ít có duyên với nữ giới, bản thân tuy giỏi giao tiếp nhưng lại ít kết giao, không thân thiết với người khác, đi lại thường một mình.
2. Ngày Ất gặp Mão Hợi hợp cục là thân vượng, vốn là khắc vợ, may là có Sửu là sao Tài, lại có Thương Quan hoá khắc nên thê tài được cứu không có vấn đề gì, nhưng kỵ gặp lại các can chi thuộc Mộc.
3. Thân vượng có Sát được Thương Quan chế vốn là quý cách, Sát tuy có gốc ở Sửu nhưng không vượng, lại bị hai Thương Quan chế, nên không phát huy được. Nên là người có ăn học, đi làm cho người khác dù có thực lực cũng khó được coi trọng.
4. Thân cường Ấn vượng, mộc sinh mùa đông, thấu Sát lấy Thương Quan chế, Hoả là điều hầu, nên Hoả là dụng thần rõ ràng. Tuy nhiên, ngoại trừ hoả ra thì ngũ hành khác lại khó mang đến điều cát lợi. Như Mộc thì tổn tài khắc thê, nên các năm Can Chi mộc tình cảm và tiền bạc đều không thuận lợi, Thổ Tài sinh Sát hoá chế phá cách, tất phải gặp nạn. Thân Dậu thì không sao nhưng Canh Tân thì gặp hoạ. Thuỷ là Ấn khắc hoả, tất nhiên là đại kỵ, gặp phải thì gập nạn trùng trùng.
5. Đại vận này là Mùi, Hợi Mão Mùi tam hợp Mộc cục trợ Thân, may nhờ có Can là đinh Hoả giúp nên còn giữ được chút tài lộ.Đại vận này tiền bạc vất vả. Hai vận trước Dậu Thân là gốc của Thất Sát (Tân), nên có thể có sự nghiệp ổn định hơn, vào vận Mùi xung Sửu, Tài tinh vượng mà Sát mất gốc đều là kỵ, Năm Dậu còn đi làm, qua đến năm Tuất thì không còn đi làm nữa.
6. Anh có khả năng làm riêng, nhưng không nên làm buôn bán, Thất Sát có chế, giỏi về tay nghề, không nên dính tới tiền bạc nhiều, cũng không nên coi trọng địa vị vì Sát không vững. Lâu nay anh theo đuổi ngành ngân hàng và bán hàng nên có lẽ vì thế mà không thuận lợi. Anh có thể suy nghĩ thêm về các ngành kỹ thuật, sản xuất, gia công, xây dựng. Anh giỏi trong việc nắm bắt thực tế, tính cách lại thật thà tỉ mỹ nên nếu anh đã muốn làm gì thì ít ai giỏi hơn anh trong lĩnh vực đó. Năm sau anh bương trải nhiều, phải đi xa đi đây đó, chạy đôn chạy đáo, công việc thì vất vả. Năm tới có sự thay đổi trong sự nghiệp, kể từ đó mọi chuyện đi vào quỹ đạo. Tuy nhiên tiền bạc khó tích trữ được, em xem có lẽ anh phải quay đầu vốn liên tục nên khó có dư.
7. Về tình duyên, mặc dù anh đã trải qua nhiều năm được các bác đoán là có lợi cho tình cảm, nhưng vẫn chưa thấy gì, em nghĩ đó là vì Thê và Tài đi chung, Tài lại là kỵ thần của anh, nên có phần khó khăn trong tình duyên, lại nói thêm là Sát có gốc ở chi ngày, Tài cũng đống ở đó, anh có yêu cầu cao đối với vợ mình. Ít nhất cũng phải có chút địa vị xã hội, sự nghiệp ổn định thì a mới thích. Cộng với việc anh vốn không thích làm quen nhiều, nên khó khăn hơn. Những năm có lợi cho tình duyên, có lẽ không phải anh không gặp được mà là có gặp chỉ là không có cơ hội để tiến xa hơn. Hôn nhân anh không nên gắp, vì Thê và Tài đi chung, mà công việc tiền bạc anh chưa thoải mái thì anh cũng không có tâm trạng cho yêu đương, em nghĩ anh có muốn cưới nhưng trong lòng cũng có phần không muốn. 2019 có thể gặp được thêm một ngừời, 2020 thì thuận lợi cho hôn nhân. Nhưng được hay không thì em không chắc, vì Kỷ Hợi và Canh Tý có thể bảo vệ tài mà không phá cách nên em luận là có lợi cho hôn nhân, có đều không phải dụng thần, năm Canh Tý lại là Quan Sát hổn tạp, không đến nổi gây hoạ vì quan sát yếu nhưng cũng có chuyện phiền phức.
8. Từ 31 tuổi trở đi thì dù có chuyện gì thì cuộc đời cũng sẽ dần ổn định lại, có tốt có xấu nhưng không còn bất định.

Một vài lời chia sẽ, mong được các bác góp ý cho.

Calm
28-11-18, 15:29
Chào anh Calm cùng các bác, em xin nêu vài suy nghĩ như sau mong các bác chỉ bảo thêm:
1. Em xem mệnh của anh Calm Sửu thê cung cư Quả Tú, Hoa Cái vốn chủ cô độc, do nằm ở trụ ngày, nên vừa thể hiện bản thân ít có duyên với nữ giới, bản thân tuy giỏi giao tiếp nhưng lại ít kết giao, không thân thiết với người khác, đi lại thường một mình. (Đúng là mình không thân thiết với nhiều người, mình làm việc từ trước tới nay đa số là một mình. Đi về là đóng cửa ở trong nhà cũng không tiếp xúc với ai)
2. Ngày Ất gặp Mão Hợi hợp cục là thân vượng, vốn là khắc vợ, may là có Sửu là sao Tài, lại có Thương Quan hoá khắc nên thê tài được cứu không có vấn đề gì, nhưng kỵ gặp lại các can chi thuộc Mộc.
3. Thân vượng có Sát được Thương Quan chế vốn là quý cách, Sát tuy có gốc ở Sửu nhưng không vượng, lại bị hai Thương Quan chế, nên không phát huy được. Nên là người có ăn học, đi làm cho người khác dù có thực lực cũng khó được coi trọng.( Đúng là mình không giỏi nịnh, mình đi làm bao năm cũng lẹt đẹt là thằng sale thị trường à)
4. Thân cường Ấn vượng, mộc sinh mùa đông, thấu Sát lấy Thương Quan chế, Hoả là điều hầu, nên Hoả là dụng thần rõ ràng. Tuy nhiên, ngoại trừ hoả ra thì ngũ hành khác lại khó mang đến điều cát lợi. Như Mộc thì tổn tài khắc thê, nên các năm Can Chi mộc tình cảm và tiền bạc đều không thuận lợi, Thổ Tài sinh Sát hoá chế phá cách, tất phải gặp nạn. Thân Dậu thì không sao nhưng Canh Tân thì gặp hoạ. Thuỷ là Ấn khắc hoả, tất nhiên là đại kỵ, gặp phải thì gập nạn trùng trùng.
5. Đại vận này là Mùi, Hợi Mão Mùi tam hợp Mộc cục trợ Thân, may nhờ có Can là đinh Hoả giúp nên còn giữ được chút tài lộ.Đại vận này tiền bạc vất vả. Hai vận trước Dậu Thân là gốc của Thất Sát (Tân), nên có thể có sự nghiệp ổn định hơn, vào vận Mùi xung Sửu, Tài tinh vượng mà Sát mất gốc đều là kỵ, Năm Dậu còn đi làm, qua đến năm Tuất thì không còn đi làm nữa.
6. Anh có khả năng làm riêng, nhưng không nên làm buôn bán, Thất Sát có chế, giỏi về tay nghề, không nên dính tới tiền bạc nhiều, cũng không nên coi trọng địa vị vì Sát không vững. Lâu nay anh theo đuổi ngành ngân hàng và bán hàng nên có lẽ vì thế mà không thuận lợi. Anh có thể suy nghĩ thêm về các ngành kỹ thuật, sản xuất, gia công, xây dựng. Anh giỏi trong việc nắm bắt thực tế, tính cách lại thật thà tỉ mỹ nên nếu anh đã muốn làm gì thì ít ai giỏi hơn anh trong lĩnh vực đó. Năm sau anh bương trải nhiều, phải đi xa đi đây đó, chạy đôn chạy đáo, công việc thì vất vả. Năm tới có sự thay đổi trong sự nghiệp, kể từ đó mọi chuyện đi vào quỹ đạo. Tuy nhiên tiền bạc khó tích trữ được, em xem có lẽ anh phải quay đầu vốn liên tục nên khó có dư.( Thật sự mình cũng chẳng có định hướng cho bản thân, mình ngày xưa sale bên sơn, nên khi xin không được việc mình vay vốn mở đại lý kinh doanh sơn thôi, vẫn tự sale, chở hàng...1 mình, mà mình bán chậm hơn người ta nhiều quá nên đâm ra lo)
7. Về tình duyên, mặc dù anh đã trải qua nhiều năm được các bác đoán là có lợi cho tình cảm, nhưng vẫn chưa thấy gì, em nghĩ đó là vì Thê và Tài đi chung, Tài lại là kỵ thần của anh, nên có phần khó khăn trong tình duyên, lại nói thêm là Sát có gốc ở chi ngày, Tài cũng đống ở đó, anh có yêu cầu cao đối với vợ mình. Ít nhất cũng phải có chút địa vị xã hội, sự nghiệp ổn định thì a mới thích. Cộng với việc anh vốn không thích làm quen nhiều, nên khó khăn hơn. Những năm có lợi cho tình duyên, có lẽ không phải anh không gặp được mà là có gặp chỉ là không có cơ hội để tiến xa hơn. Hôn nhân anh không nên gắp, vì Thê và Tài đi chung, mà công việc tiền bạc anh chưa thoải mái thì anh cũng không có tâm trạng cho yêu đương, em nghĩ anh có muốn cưới nhưng trong lòng cũng có phần không muốn. 2019 có thể gặp được thêm một ngừời, 2020 thì thuận lợi cho hôn nhân. Nhưng được hay không thì em không chắc, vì Kỷ Hợi và Canh Tý có thể bảo vệ tài mà không phá cách nên em luận là có lợi cho hôn nhân, có đều không phải dụng thần, năm Canh Tý lại là Quan Sát hổn tạp, không đến nổi gây hoạ vì quan sát yếu nhưng cũng có chuyện phiền phức.( Nói chung mình cũng không kén lắm, nhưng chỉ muốn tìm người hiểu mình và gia đình thôi)
8. Từ 31 tuổi trở đi thì dù có chuyện gì thì cuộc đời cũng sẽ dần ổn định lại, có tốt có xấu nhưng không còn bất định.

Một vài lời chia sẽ, mong được các bác góp ý cho.
Cảm ơn laixing nhiều nha

Ducminh
13-12-18, 14:15
Báo cáo với các bác là em vẫn thế
Năm nay công việc, tiền bạc thuận lợi hơn chút ít, nhưng không đột biến ji so với năm ngoái. Mỗi tội làm xây dựng nên có chút vất vả mưa nắng gió bụi
Sức khỏe, gia đình thì ổn
Tình cảm thì năm nay gặp duyên nhưng không biết sang năm có nên phận không. Đại khái là năm nay thì chắc sẽ không lấy được vợ rồi.
Nhìn chung cuộc sống có vẻ đỡ sóng gió hơn bạn Calm :)) Nhưng tình duyên thì lận đận như nhau cả

ithieu
21-12-18, 14:37
Đinh Mão có vẽ khổ tình duyên nhiều nhĩ. Bạn giờ đã có người để yêu. Tôi thì chẳng biết duyên của mình nằm phương trời nào nữa.
Tôi có một tình yêu quen nhau gần 4 năm để rồi người ta nói chia tay. Chán thật.
Giờ đối với mình chỉ có buôn bán gặp khách hàng là niềm vui.

Ducminh
22-12-18, 10:28
ithieu có vẻ là người ham buôn bán kinh doanh và kiếm tiền từ lúc còn khá trẻ
Cậu có làm con nuôi nhà ai hay bố mẹ cậu có nhận ai là con nuôi không ?

ithieu
22-12-18, 16:16
mình thích buôn bán nhưng hiện tại toàn lắc cắc len keng. Qua năm biết buôn bán có gặp thuận lợi nhiều hơn không 🙂.
Nhà mình không có nhận ai làm con nuôi và mình cũng không có làm con nuôi nhà ai hết 😁

Ducminh
22-12-18, 17:02
Thương lộ nhiều thế này, nghe chừng theo nghiệp buôn bán là hơp rồi, chứ học hành thi cử phấn đấu quan chức chắc là khó

ithieu
24-12-18, 20:23
mình hiện tại buôn bán. làm nhà nước cần bằng cấp. Mình không có

ithieu
25-12-18, 00:28
hix,Có ai chỉ giúp hướng lối tình yêu với. Em giờ chỉ có beer và buôn bán là làm em quên nỗi buồn 😔

Calm
25-12-18, 08:12
K biết khuyên itheu thế nào, chứ hồi xưa mình cũng quen 1 em được 5 năm, rồi cũng bị đá 1 cái đụi. Lúc ra đi còn nói mình k ra sao hết. Làm từ đó tới nay không dám quen ai, cũng 5-6 năm rồi. Nên h nghĩ lại mọi thứ tùy duyên vậy, cưỡng cầu cũng chẳng được gì. Sao nhiều đứa 87 thành công ghê gớm mà mấy bạn lên đây cuộc sống nhiều bế tắc thế không biết nữa

Calm
01-03-19, 11:38
Cháu chào bác lesoi và mọi người trong dđ. CHúc bác lesoi và mọi người 1 năm mới an lạc
Cháu xin thông tin lại năm 2018 của cháu:
Cháu thi vô ngân hàng từ năm ngoái kéo dài sang năm nay,cháu pass được 3 vòng nhưng cuối cùng cháu cũng không được nhận vì ngoại hình bị khiếm khuyết
Tháng 7 cháu nhờ ba mẹ vay dùm 1 số vốn mở cửa hàng kinh doanh, cháu khai trương vào tháng 8 AL nhưng mọi việc không như mong đợi , cháu bán buôn ế ẩm, chi phí thì cao mà thu hồi thì không được bao nhiêu nên cứ âm dàn vào vốn. hiện h cháu cảm thấy chán nản quá mà không biết làm sao nữa
Tháng 7 âm này cháu có tang bà nội, bà cháu mất sau 1 năm tai biến nằm 1 chỗ.
Năm nay chị dâu cháu sinh đôi 2 cháu vào tháng 7 AL luôn. Tháng 1 AL chị 2 cháu cũng sinh 1 cháu.
Chuyện tình cảm thì cháu vẫn vậy, cháu cũng không gặp gỡ ai vẫn 1 mình ạ
Đầu năm con bạn có mai mối cho đứa e chồng nó nhưng cháu chia sẻ về sức khỏe, ngoại hình, công việc của mình như vậy thì nó bỏ chạy mất tiêu.
Mong Bác lesoi và mọi người có thời gian cho cháu xin vài lời về năm 2019 ạ.
Không biết số cháu nó ra sao nữa mà làm gì cũng trầy trật hết.
Cháu cảm ơn bác và mọi người
Cháu add lại lá số:

ngocvan
01-03-19, 13:25
số bạn ở giá cho khoẻ...hi...hi,năm nay bạn sẻ gặp người mới có đến đươc hay kg là do bạn vì bát tự bạn ấn vượng= tánh hay thay đổi,trong tình cảm, nhưng kg thấu can=kg hấp dẫn người khác giới,Đimh lộ can kg gốc= nói chuyện kg thu hút,bạn nên thay đổi tánh bớt cố chấp,gia trưởng,đòi hỏi quá cao ở bạn gái,công việc.số mệnh thay đổi theo tâm tánh!

Calm
02-03-19, 09:44
Dạ cảm ơn Bác
Cháu cũng xác định rồi, có hay không có vợ cũng chẳng sao. Có khả năng sẽ ở giá vậy

Calm
23-03-19, 00:32
Thật sự chán nản quá, số cháu sao nó k ra sao hết. Chẳng hiểu đang sống hay tồn tại mà chẳng làm được cái gì hết. Lúc nào thấy cha mẹ cũng khổ tâm. Buồn nhưng cũng chẳng biết làm gì. Tới h này chau vẫn báo cha báo mẹ. Nhiều lúc nghĩ chả thiết sống nữa, không có chút niềm tin nào trong cs hết

Ducminh
15-12-19, 11:41
Bạn Calm lấy vợ chưa ? Mình mới lấy vợ vào tháng 10 âm lịch vừa rồi

lesoi
18-12-19, 07:19
Tôi đố các bạn vì sao mệnh này vào tháng 10 âm lịch vừa rồi cưới vợ?

jelly
19-12-19, 14:30
Kỉ thiên tài ở Sửu trụ ngày xuất ra ở năm Kỉ Hợi, vận Tài mậu Thân là dụng thần.

lesoi
20-12-19, 10:38
Kỉ thiên tài ở Sửu trụ ngày xuất ra ở năm Kỉ Hợi, vận Tài mậu Thân là dụng thần.

Các bạn khác nghĩ sao khi jelly có ý kiến này?

thanh
20-12-19, 10:59
Tháng 10 năm Kỉ Hợi đã qua vận Đinh Mùi rồi. Đại vận xung xuất tài tại cung thê nên năm nay lấy vợ. Đại vận địa chi trọng, lưu niên thiên can trọng, còn tháng của lưu niên không biết địa chi trọng hay thiên can trọng nhỉ? Tháng của lưu niên lấy tiết khí làm chuẩn để tính luôn phải không nhỉ hay là lấy tháng theo âm lịch?

lesoi
20-12-19, 19:34
Đại vận địa chi trọng, lưu niên thiên can trọng, còn tháng của lưu niên không biết địa chi trọng hay thiên can trọng nhỉ? Tháng của lưu niên lấy tiết khí làm chuẩn để tính luôn phải không nhỉ hay là lấy tháng theo âm lịch?

Tuế Vận, mặc dù sách nói vậy nhưng theo tôi can chi đều trọng. Riêng chi đại vận thì nó nói theo hướng đi của ngũ hành cho nên người xưa mới xem nặng về nó hơn. Còn tháng thì vẫn cứ theo tiết khí, đây là luật xem tứ trụ rồi, chưa đến tiết khi thì xem như còn tháng trước; còn đến tiết khí thì xem tháng nắm lệnh.

Bạn xem như vậy theo tôi là nắm được cơ bản rất tốt. Sửu là cung phu thê, cung này có động thì hôn nhân mới động. Hợi Mão Mùi hợp động Mùi xung Sửu, phá Dậu hợp đồng thời xung xuất ra Kỷ thổ Tài tinh. Thường là trong mệnh có hợp thì gặp xung chính là ứng kỳ.

lesoi
21-12-19, 07:31

Các bạn đã biết hôn nhân của Ducminh, tứ trụ rất giống mệnh của Calm chỉ khác trụ giờ. Vậy theo các bạn tại sao cuộc đời của bạn Calm nhấp nhô ghập ghềnh như vậy?

jelly
21-12-19, 13:33
Giờ sinh khác nhau, mệnh Calm bị hình Hợi, Hợi Mão Mùi hợp cục lại càng nặng. Mệnh ducminh được Sửu Dậu hợp ngày giờ.
Mọi người luận rất hay, nhất là laixinh, tôi rất thích cách luận như vậy. Mọi người không rõ có còn luận Không Vong không, nhưng tôi thấy thuyết "không vong phá xung" ở mệnh Calm có thể áp dụng đúng, vì dù Hợi Mão Mùi hợp cục, rồi nói Sửu xung hợp cục là ứng kỳ, ở Calm không thấy đúng, theo tôi thì Không Vong ở Hợi gặp Xung là phá, phá đi mất không cho xung, chứ không ứng gì cả. Ngẫm nghĩ lại thì Calm nên hiểu ngay chính mình, vì chất chứa nhiều mặc cảm chăng? nên không tiến gần đến ai được, hoặc chưa gặp duyên...
Nói đi nói lại, chúng ta ko nên dựa vào vận hạn trên can chi nhiều quá...

lesoi
21-12-19, 13:56
Nói đi nói lại, chúng ta ko nên dựa vào vận hạn trên can chi nhiều quá...
Vậy thì bạn dựa vào cái gì để luận sinh khắc chế hóa?

jelly
21-12-19, 16:16
Ý tôi nói là dựa vào bói toán chỉ là 1 điểm tựa, không thể luận hết sinh khắc của đời mình được. Vấn đề chính là tự hiểu mình, ưu khuyết ra sao, có thể khi tới vận hạn cho phép thì quyết định. Đó là cái khôn khéo của mình.

lesoi
22-12-19, 04:26
Ý tôi nói là dựa vào bói toán chỉ là 1 điểm tựa, không thể luận hết sinh khắc của đời mình được. Vấn đề chính là tự hiểu mình, ưu khuyết ra sao, có thể khi tới vận hạn cho phép thì quyết định. Đó là cái khôn khéo của mình.

Bạn đang toán mệnh cho một người, không luận sinh khắc thì làm sao lý giải? "Tự hiểu mình, khi tới vận hạn cho phép thì quyết định" bạn đang xem cho người khác thì làm sao nói ưu khuyết của mình để quyết định? Bạn quả thật là mơ hồ!

jelly
22-12-19, 11:24
Không biết sinh khắc chế hóa thì học toán mệnh làm gì? Tôi nói mà lesoi không hiểu gì, lại phê bình thành viên như thế.
Quả thực, biết học thuật, có tài giỏi, nhưng lãnh đạo một nhóm người thì không dễ!

lesoi
22-12-19, 14:48
Không biết sinh khắc chế hóa thì học toán mệnh làm gì? Tôi nói mà lesoi không hiểu gì, lại phê bình thành viên như thế.
Quả thực, biết học thuật, có tài giỏi, nhưng lãnh đạo một nhóm người thì không dễ!

Ý tôi nói bạn luận mơ hồ khó hiểu, chứ tôi phê bình bạn thì được gì?

Ducminh
28-12-19, 11:09
Kính chào các bác
Thấy các bác xem tứ trụ và luận về lý do kết hôn
Tiện đây em cũng xin đưa lá số của vợ em xem có ứng hợp với thời điểm kết hôn không
Xin các bác cho bình luận
https://lyso.vn/lasotutru/0/043004101994/2019/Tr%E1%BA%A7n.%20T.%20Hi%E1%BB%81n.jpg

Calm
17-02-20, 21:41
Cảm ơn ducminh và mọi người quan tâm
Hiện tại mình vẫn vậy, cũng k quen 1 ai hết.
Năm 2018 bắt đầu ra kinh doanh riêng nhưng cuối cùng thất bại, phải đóng cưa sớm. Ôm 1 đống nợ, giờ xin đi làm lại nhưng bị mất phương hướng vì công việc bây giờ k liên quan gì tới những thứ đã học cũng như đi làm trước đó.
Mình cũng coi nhiều từ trên mạng cho tới bói bài, so căn, xem chỉ tay. Trước làm ăn ai cũng kêu làm dc nhưng cuối cùng việc tốt k đến, nhưng những cái xấu lại ứng. Nên cũng nản để mặc cho nó tới đâu thì tới vậy. Giờ có người xem tử vi bảo mình qua hàng 4 mới đỡ vất vả. Từ trước 30 rồi 32,rồi 34. Giờ tới hàng 4 rồi. 😞 😞 😞

Calm
27-03-22, 09:09
Kính nhờ Bác Lesoi và mọi người trên diễn đàn xem thêm giúp cháu ạ
Bao nhiêu năm rồi mọi thứ vẫn trì trệ như vậy.
Về công việc thì không được hanh thông. Thu nhập bèo bọt,chỉ đủ trang trải cuộc sống
Về tình cảm thì bao nhiêu năm nay cũng không có bất kỳ một mối quan hệ nào. Ba mẹ thì mong cháu lập gia đình mà không biết chừng nào cháu mới có thể nữa
Không biết mọi thứ năm 2022 này có gì biến đổi không ạ
Cháu cảm ơn mọi người

sherly
27-03-22, 13:49
Chào bạn
Trong vượng tướng hưu tù tử, Tướng Địa là một vị trí khá là đặc biệt. Tướng chỉ là yếu hơn vượng, là tự bản thân cường mạnh.
Đó là xét khí hoả mùa xuân, kim mùa hạ có thổ thấu, thuỷ mùa thu, mộc mùa đông.
Nhưng thực sự ở vị trí tướng (tức tự thân cường mạnh) là ở sau các tiết cốc vũ, đại thử, sương giáng và đại hàn.
Còn trước đó ta chỉ xét là ấn vượng, thân nhờ được sinh mà vượng.
Ở trường hợp này, thì không thích ấn quá vượng, sẽ trở thành Thái quá, bản thân nhật can không hao tiết được khí vượng này, và bát tự của bạn là một trường hợp như thế.

Ất mộc sinh tháng hợi, xuyên suốt tháng ngày giờ thuỷ thâm tàng, khí dày mà cương mãnh. Vì thế thuỷ nhiều mà mộc trôi, ấn vượng mà thân nhược. Lấy mão mộc làm dụng thần. Tân kim sinh khí thuỷ khắc nhật can là kỵ thần, lấy đinh hoả làm hỷ thần.
Tân kim ở bát tự có tác dụng cản trở hoá khí của hợi mão bán hợp mộc. Đinh hoả không có lực, quan sát thấu thì không hoá.
Hành kỷ dậu vận, mậu thân vận. Kim tăng lực sinh thuỷ khắc mộc lắm tai nhiều nạn.
Bát tự của bạn nhìn chung là, từ đinh mùi vận trở đi sẽ gặp điều may. Nhưng nguyên cục trọc khí đương quyền, mà dụng hỷ thần đều không có lực, cho nên nói gì thì nói, thành công đạt được cũng không thể lớn được.
Bạn hỏi gia đạo, phu thê cung và phu thê tinh đều không có lợi, tuy nhiên năm nào kết hôn thì có thể suy xét ra được.
Tôi cho rằng, vào vận Bính Ngọ, Năm đinh mùi bạn sẽ kết hôn (2027).

kimcuong
27-03-22, 13:53
Đây cũng là thí dụ của "hàn mộc" nhưng không hoàn toàn "hướng dương" được. Không có Bính thì dụng đỡ Đinh, nhưng Đinh tuy nhiều mà không gốc, như mọi sự đều lung lay, không bám vững vậy. Hợi nhiều là thủy lạm, tuy tọa KV, nhưng hợp Mão Mùi cung mệnh lại hóa thành Tỉ. Tỉ nhiều là Kiếp, Kiếp này phá Tài. Thiếu Mậu phá thủy; lại dụng đỡ Kỉ thổ trong Sửu. Khi Sửu Mùi xung là dụng thần có mặt, nhưng lại vất vả vì lực xung vẫn là xung (nên nhớ là các can tàng xung nhau, không phải Kỉ). Nói chung, mệnh và vận chưa gặp nhau, quả là có thể lưu niên Bính Ngọ, hoàn toàn hỏa vượng thì mộc hỏa mới thông được.

Calm
28-03-22, 13:06
Chào bạn
Trong vượng tướng hưu tù tử, Tướng Địa là một vị trí khá là đặc biệt. Tướng chỉ là yếu hơn vượng, là tự bản thân cường mạnh.
Đó là xét khí hoả mùa xuân, kim mùa hạ có thổ thấu, thuỷ mùa thu, mộc mùa đông.
Nhưng thực sự ở vị trí tướng (tức tự thân cường mạnh) là ở sau các tiết cốc vũ, đại thử, sương giáng và đại hàn.
Còn trước đó ta chỉ xét là ấn vượng, thân nhờ được sinh mà vượng.
Ở trường hợp này, thì không thích ấn quá vượng, sẽ trở thành Thái quá, bản thân nhật can không hao tiết được khí vượng này, và bát tự của bạn là một trường hợp như thế.

Ất mộc sinh tháng hợi, xuyên suốt tháng ngày giờ thuỷ thâm tàng, khí dày mà cương mãnh. Vì thế thuỷ nhiều mà mộc trôi, ấn vượng mà thân nhược. Lấy mão mộc làm dụng thần. Tân kim sinh khí thuỷ khắc nhật can là kỵ thần, lấy đinh hoả làm hỷ thần.
Tân kim ở bát tự có tác dụng cản trở hoá khí của hợi mão bán hợp mộc. Đinh hoả không có lực, quan sát thấu thì không hoá.
Hành kỷ dậu vận, mậu thân vận. Kim tăng lực sinh thuỷ khắc mộc lắm tai nhiều nạn.
Bát tự của bạn nhìn chung là, từ đinh mùi vận trở đi sẽ gặp điều may. Nhưng nguyên cục trọc khí đương quyền, mà dụng hỷ thần đều không có lực, cho nên nói gì thì nói, thành công đạt được cũng không thể lớn được.
Bạn hỏi gia đạo, phu thê cung và phu thê tinh đều không có lợi, tuy nhiên năm nào kết hôn thì có thể suy xét ra được.
Tôi cho rằng, vào vận Bính Ngọ, Năm đinh mùi bạn sẽ kết hôn (2027).
Dạ em cảm ơn anh Sherly

Calm
28-03-22, 13:07
Dạ con cảm ơn cô Kim Cương ạ

thedathk
15-08-22, 09:13
Cảm ơn ducminh và mọi người quan tâm
Hiện tại mình vẫn vậy, cũng k quen 1 ai hết.
Năm 2018 bắt đầu ra kinh doanh riêng nhưng cuối cùng thất bại, phải đóng cưa sớm. Ôm 1 đống nợ, giờ xin đi làm lại nhưng bị mất phương hướng vì công việc bây giờ k liên quan gì tới những thứ đã học cũng như đi làm trước đó.
Mình cũng coi nhiều từ trên mạng cho tới bói bài, so căn, xem chỉ tay. Trước làm ăn ai cũng kêu làm dc nhưng cuối cùng việc tốt k đến, nhưng những cái xấu lại ứng. Nên cũng nản để mặc cho nó tới đâu thì tới vậy. Giờ có người xem tử vi bảo mình qua hàng 4 mới đỡ vất vả. Từ trước 30 rồi 32,rồi 34. Giờ tới hàng 4 rồi. ������ ������ ������

Mọi người bảo anh "Calm" vào vận năm 31 tuổi là đúng nhưng đại đa phần họ đều là người nghiên cứu bát tự nhưng lại thiếu kinh nghiệm thực tế trong việc xem mệnh- thậm chí là không thống kê.
Khi vào vận từ 3 tới 5 năm đầu tiên là quá trình quá độ- gọi là "tuyệt mệnh phù sinh" sẽ có nhiều biến động, biến đổi, thử việc mới, thử cái mới rồi thất bại rồi lại thử cái mới tiếp tục thất bại cho đến khi thành công mà thôi.
Anh yên tâm tới cuối năm 2022 sẽ xong quá trình đó và từ 2022 tới 2027 sẽ tốt dần lên đạt biệt là 3 năm 2025,2026,2027 sẽ tạo được đột phá trong cuộc sống.

Tình cảm thì các năm có số 8 và 9 ở cuối thì dễ dàng có nhân duyên.
Năm Tỵ, Thân, Tý, Ngọ dễ dàng có người để ý.
2022 có chuyện liên quan tới bạn nữ, bạn này âm hợp vào cung phu thể- chắc thể hiện tượng âm thầm để ý tới bạn.
2023 phạm thái tuế năm 36 tuổi dễ dẫn tới suy nghĩ, tư tưởng bi quan tiêu cực mà không có lối ra nên chú ý ( phần lớn là do bạn có thực thần ở thiên can nên càng thể hiện nó nghiêm trọng hơn)
Năm Giáp Thìn có xuất hiện 1 bạn nữ, năm Ngọ và Tỵ đều là năm đào hoa... cố gắng mà nắm bắt.

Calm
07-09-22, 16:47
Cảm ơn thedathk đã xem giúp mình. Mình sẽ lưu ý những điều bạn nói
Chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe