PDA

View Full Version : Nhờ các Tiền bối xem giúp lá số của em với ạ

phamthai
15-05-14, 11:48
Em là con thứ 3, gia đình 4 anh chị em, cuộc sống, công việc bình thường, lấy vợ muộn, lại khó khăn đường con cái. Mong các Tiền bối quan tâm giải gúp. Em cảm ơn nhiều

DND
15-05-14, 12:40
Bạn làm tự do ? Bạn có thể đưa thêm LS của vợ ?

letung73
17-05-14, 00:51
Mệnh: Bính Thìn/ Canh Tý/ Qúy Sửu/ Giáp Dần.
Mệnh bạn xét Kiến Lộc Cách lại có củng hợp Tý Thìn cho nên Thủy rất vượng, mệnh thủy nắm quyền. Thân vượng lại sinh vào tháng trọng Đông cho nên rất cần Tài Quan ( Hỏa Thổ) làm dụng, kị Ấn Kiếp Tỷ.
Mệnh mang Kiến lộc cách thì từ nhỏ đã vất vả vì có thể ít được sự giúp đỡ từ cha mẹ, có thể còn xa quê hương, xa cha mẹ sinh ra mình. Mệnh thủy quá thịnh vượng là biểu hiện của kiếp tỷ vượng vì vậy kiếp tỷ đoạt tài rất mạnh cho nên khó có thể được trợ giúp được gì từ Anh em, đôi khi có thể vì anh em mà khốn khổ.
- Về phần con cái thì trụ giờ làm cung con cái, Quan Sát làm con cái, Mà trụ giờ của bạn lại là Giáp Dần tức Thương quan vượng, Thương quan khắc Quan tức khắc con cái mình, cho nên rất cần Có Đinh hỏa hóa Giáp mộc trụ giờ để sinh Quan Sát. Nhưng mệnh của bạn lại không có Đinh hỏa. Tuy Dần tàng Mậu là con cái nhưng Mậu sinh vào mùa Đông nên yếu nhược hàn lạnh, lại bị Giáp bên cạnh khắc phá. Cho nên mệnh của bạn cần phải hành vận Tài Quan để bổ trợ cho Hỏa thổ vậy
- Bính trụ năm chỉ có tác dụng điều hầu mà không thể hóa Thương sinh Quan sát được. Cho nên từ những ý trên có thể nói rằng bạn vất vả về đường con cái là đúng rồi.
Vài lời chia sẻ cùng bạn và mọi người có gì chưa phải mong bạn và mọi người xem như là học hỏi kinh nghiệm.

phamthai
19-05-14, 14:58
Cảm ơn anh letung73