PDA

View Full Version : Kính nhờ các bác xem giùm bát tự

Lary
09-06-14, 19:02
Chào các cô chú anh chị trong diễn đàn,

Lary mới tìm hiểu tứ trụ, Lary kính nhờ các cô chú anh chị giúp xác định lại giờ sinh để Lary yên tâm tìm hiểu với ạ.
Lary sinh ngày 2/12/1987 – DL. Giờ sinh 22h hoặc 23h, sinh sau Lara khoảng 1h, nhưng các cụ nhà Lary không rõ lúc đó là giờ Hợi hay đã qua giờ Tý hôm sau rồi.
Lary xin tóm tắt 1 số điểm như sau:
- Năm 1991, Lary theo gia đình vào miền Nam sinh sống, năm đó ngã bị thương, giờ còn vết thẹo khoảng 2cm bên trán phải.
- Năm 1996-1998 (Lary ko nhớ năm chính xác), Lary bị 2 tai nạn, bị thương trên trán và bị thương ở ống chân và may mười mấy vết, nay còn thẹo ở chân dài hơn chục cm và theọ bên trái trán (cái này do hiếu động, tung hoành nhiều wa :D). Tuổi nhỏ hay bị bệnh.
- Lary học hành cũng tương đối thông minh nhưng mà lận đận lắm, thi ko đậu nên học theo từng bậc, năm 2013 mới tốt nghiệp đại học. Năm 2013 cũng bị bệnh và gặp nhiều rắc rối, trắc trở.
- Người vừa tầm, cao 1.56m, gầy dong dỏng, chưa có tín hiệu nào về hôn nhân hỉ sự gì hết.
Mong mọi người xác định giờ sinh và luận giải giúp Lary.
Xin cảm ơn.
Tứ trụ:
Nếu sinhgiờ Hợi 2/12/1987

Sinh giờtý 3/12/87

Lara
09-06-14, 19:06
Chào các cô chú anh chị,
Lara mới học tứ trụ nhưng cũng xin thử sức 1 chút, mong các tiền bối có kinh nghiệm chỉ dẫn thêm.
Vì Lary sinh sau Lara, Lara cũng ko biết giờ nào là đúng nhưng xin thử luận giờ Tý của Lary, Lara có rất nhiều cái thắc mắc về tứ trụ này.
- Ở đây thấy ngày Bính tháng Tân sinh tháng Hợi là hợp hóa Thủy thành công, nhưng có Mậu thổ, Tuất thổ phá vỡ cách cục, vậy ko được Hóa khí cách (Thiên lý mệnh cảo).
- Vậy bây giờ xét cách cục theo nguyệt lệnh là Thất Sát cách. Nhật can thất lệnh, lại phải tiết khí khắc kim, sinh thổ, thân nhược, may nhờ có Kiếp trợ. Lara không thấy hành nào quá mạnh để mà tìm dụng thần chế hết. Nếu dụng Ấn khắc tiết thổ và kim, sinh Kiếp thì Kiếp lại khắc phá Tài. Em thấy rối quá, mong các tiền bối chỉ giúp với ạ.

dinhman
10-06-14, 10:34
Này là cặp sinh đôi à !

Lary
10-06-14, 11:01
Dạ không ạ, 2 đứa là bà con, ở khác xã, theo thông tin từ các cụ thì Lary sinh sau Lara một khoảng thời gian, vì ko có đồng hồ nên ko biết chính xác, được Lara giới thiệu vào diễn đàn này nên Lary đã nhờ Lara đăng ký thành viên dùm, mong các bác xác định giờ sinh cho Lary giúp ạ.
Xin cảm ơn.

dinhman
11-06-14, 15:50
Nếu sinh giờ Tý thì oai phong trắng trẻo...nói chuyện cực kỳ thông minh...danh vọng không thiếu...

Nếu giờ Hợi thì mắt cận hoặc mắt thị lực kém...

Lary
11-06-14, 21:05
Cảm ơn bác dinhman ạ. Bác có thể luận thêm không ạ?
Tại vì Lary vẫn chưa xác định được đặc điểm nào bác nói thì thuộc về mình :d
. Lary thấy mình cũng bình thường lắm, học thì cũng thông minh chút ít, da cũng sáng chút, nhưng ko oai phong và thấy mình xui xẻo từ nhỏ rồi, chuyện gì cũng phải cố gắng hết sức mới có được, đến giờ mọi việc vẫn chưa ra gì, nếu sinh giờ Tý mà tốt thế chắc ko dành phần mình rồi.
Về mắt thì hiện tại mắt Lary vẫn sáng, khỏe, chưa vấn đề gì, nhưng Lary đang bắt đầu "ghiền" khoa học huyền bí rồi, thường ôm máy tính tìm tòi, đọc đọc tới khuya, chắc là ko sớm thì muộn mắt cũng kém mất thôi :d.

À các bác ơi bạn Lara luận tứ trụ của giờ Tý có đúng ko ạ, Lary cũng đang tò mò muốn biết về trụ này ạ.

Hùng804
21-06-14, 09:05
À các bác ơi bạn Lara luận tứ trụ của giờ Tý có đúng ko ạ, Lary cũng đang tò mò muốn biết về trụ này ạ.
Bạn nên cho biết thêm một ít thông tin để xác định giờ, như:
+ Xoáy đầu: 1 hay 2 xoáy, xoáy chính hay lệch ( lệch trái hay phải);
+ Tư thế ngũ: nghiêng, sấp, ngửa?

Lary
23-06-14, 09:30
Bạn nên cho biết thêm một ít thông tin để xác định giờ, như:
+ Xoáy đầu: 1 hay 2 xoáy, xoáy chính hay lệch ( lệch trái hay phải);
+ Tư thế ngũ: nghiêng, sấp, ngửa?

Cảm ơn bác hung804. Lary xin trả lời:
- Xoáy đầu: 1 xoáy, hơi lệch qua phải 1 chút xíu thui.
- Tư thế ngủ: Thường là nẳm ngửa.

Lary xin bổ sung thêm thông tin là: - Năm 2007, xa nhà đi học, năm 2008 bị bạn phản, thị phi, có học bổng.
Mong mọi người xác định giờ sinh giúp.
Xin cảm ơn.

Hùng804
23-06-14, 20:25
Chào lary!
Căn cứ các dữ liệu bạn cho biết theo tôi đoán là giờ Tý.
Vận hành đầu đời hướng về hành thủy phương Bắc, tứ trụ hợp mà không hóa, hành thủy mạnh, Bính hỏa nhật chủ tiết khí cho Mậu thổ sinh Tài, thân nhược.
Hỉ hành vận hướng Đông - Nam. Kị hướng Tây - Bắc.
Hiện thời vận ở phương Đông, Giáp Dần. Là mộc vận, dần dần tốt rồi.

Lary
24-06-14, 12:26
Chào lary!
Căn cứ các dữ liệu bạn cho biết theo tôi đoán là giờ Tý.
Vận hành đầu đời hướng về hành thủy phương Bắc, tứ trụ hợp mà không hóa, hành thủy mạnh, Bính hỏa nhật chủ tiết khí cho Mậu thổ sinh Tài, thân nhược.
Hỉ hành vận hướng Đông - Nam. Kị hướng Tây - Bắc.
Hiện thời vận ở phương Đông, Giáp Dần. Là mộc vận, dần dần tốt rồi.

Cảm ơn bác hung804 rất nhiều ạ.
Như vậy hồi nhỏ tuổi Lary bị tai nạn bệnh tật triền miên là do hành vận ko tốt. Theo trụ này thì thân nhược, vậy thì dụng thần nên là ất mộc để sinh thân phải ko ạ?
Và có 1 điều Lary thắc mắc nữa đó là tứ trụ có thể cho biết là đương số bị thương, có sẹo hay tật trong người đúng không ạ? Như trường hợp của Lary, tứ trụ có thể hiện là Lary bị thương ở chân tay đầu mặt gì ko nhỉ?

Hùng804
24-06-14, 14:01
Như vậy hồi nhỏ tuổi Lary bị tai nạn bệnh tật triền miên là do hành vận ko tốt. Theo trụ này thì thân nhược, vậy thì dụng thần nên là ất mộc để sinh thân phải ko ạ?
Và có 1 điều Lary thắc mắc nữa đó là tứ trụ có thể cho biết là đương số bị thương, có sẹo hay tật trong người đúng không ạ? Như trường hợp của Lary, tứ trụ có thể hiện là Lary bị thương ở chân tay đầu mặt gì ko nhỉ?
@ Bạn xem thêm bài viết của tôi ở chủ đề "Tử Bình bệnh nguyên sinh tử quyết" mà tôi post lên ở mục các tài liệu khác tham khảo thêm, để tìm hiểu thêm về vết sẹo, nguyên nhân?
@ Dụng thần là Hỏa. Hỷ thần là Mộc.
Đã đến lúc hết cơ cực rồi, mừng cho bạn.

Lary
25-06-14, 14:29
Cảm ơn bác hung804 rất nhiều ạ. Lary sẽ tìm đọc bài viết của bác.