PDA

View Full Version : Kính nhờ bác Hùng804

chucky
15-07-14, 03:41
Kính nhờ bác Hùng xem luận giúp con bát tự . COn xin chân thành cảm ơn

Hùng804
15-07-14, 06:07
Chào Chucky!
Tôi biết bạn có một lần hỏi qua Mail cho tôi.
Bạn cũng biết mệnh lý?
Tôi chỉ nói sơ qua cách cục rồi bạn hãy tự nhận định nhé!
Đinh nhật chủ sinh tháng Tị lâm vượng.
Tị Dậu hợp bán cục kim Tài, dẫn Canh lộ ở trụ năm. Nhật chủ vượng lộ Tài, lấy Canh bổ Giáp dẫn Đinh.
Theo bạn Hỉ là gì? Kị là gì?
Chắc bạn đã hiểu. Cứ vậy, bạn tự suy ra đại vận, lưu niên mà luận mệnh của mình.
Thân chào!

dinhman
15-07-14, 11:00
Bạn có thể mô tả đôi điều về bản thân không vậy ?

...tôi đoán bạn học lực không cao...thân thể không mạnh khỏe...duy có điểm tốt là nhà có tiền...

chucky
15-07-14, 14:35
Cao 1m66 Nặng 60 KG , Lúc nhỏ chỉ có 45 Kg à , nhưng từ lúc qua 20 tuổi thì bắt đầu lên Kg , nhưng nói chung thuộc dạng thư sinh không phải dạng vai u thịt bắp . Thích tìm tòi học hỏi , nói được tiếng Quảng Đông và Tiếng Anh . Nhưng bằng cấp thì đúng là không tốt .

Giòng họ rất khá giả , nhưng cha mẹ bình thường lúc nhỏ tầm 15 tuổi ba mẹ thiếu nợ nên cũng tương đối vất vã .

chucky
15-07-14, 14:40
Chào Chucky!
Tôi biết bạn có một lần hỏi qua Mail cho tôi.
Bạn cũng biết mệnh lý?
Tôi chỉ nói sơ qua cách cục rồi bạn hãy tự nhận định nhé!
Đinh nhật chủ sinh tháng Tị lâm vượng.
Tị Dậu hợp bán cục kim Tài, dẫn Canh lộ ở trụ năm. Nhật chủ vượng lộ Tài, lấy Canh bổ Giáp dẫn Đinh.
Theo bạn Hỉ là gì? Kị là gì?
Chắc bạn đã hiểu. Cứ vậy, bạn tự suy ra đại vận, lưu niên mà luận mệnh của mình.
Thân chào!

Con cũng chỉ mới võ vẽ thôi không rành lắm , mong bác bỏ chút Time giải thích kỹ ạ . Xin cám ơn

Hùng804
15-07-14, 19:54
Đinh sinh tháng Tị, trụ năm lại là Ngọ cho nên nhật chủ Đinh hỏa tự vượng. Tháng Tị chứa Canh kim, trụ năm dẫn lộ ra Canh Tài.
Nguyệt lệnh là Tài cách, nhưng trụ giờ thấu Giáp là Ấn tinh, tọa dưới Thìn trong tàng Quý thủy, Ất mộc cho nên càng làm thân vượng. Dụng thần là Tài, vì vậy không thể thấy hỏa Tỉ Kiếp ( Bính Đinh cướp đoạt), cùng với mộc Ấn phá thổ là hỉ thần.
Hỉ là Thổ ( Thực Thương) sinh kim Tài ( Canh Tân).
Từ đại vận Giáp Thân và Ất Dậu thì nửa tốt nửa xấu. Vì Giáp và Ất là kị thần, còn Thân và Dậu là Hỉ dụng thần.
Các năm lưu niên, bạn chịu khó liệt kê ra. Cứ trong 1 vận là 10 năm, ứng là 10 lưu niên.
Đại vận là ứng kỳ, lưu niên quản cát hung trong 1 năm.
Tùy theo hỉ kị trong tứ trụ nguyên cục mà bạn đối chiếu từng năm trong từng đại vận thì sẽ rõ vận mệnh của mình.
Tôi không luận chi tiết, nhưng tôi đã nói hết cái chung nhất của tứ trụ bạn.
Bạn cứ đối chiếu những gì đã trải qua trong cuộc đời thì sẽ hiểu rõ mệnh của mình.
Nhiều lúc vận tốt, nhưng lưu niên không tốt thì vẫn có thể xảy ra những tai họa nhỏ nhưng không là gì đối với cả cuộc đời.
Còn vận xấu ( kị thần) thì nếu lưu niên tốt cũng giảm phần nào họa hại.
Cứ thế mà suy.

chucky
15-07-14, 20:41
Bác vậy cho con hỏi vận Ất Dậu. Canh có thể hợp Ất để hóa thành dụng thần được không ạ .

son4t
17-07-14, 18:37
Bác Hùng giải thích giúp:
Sao ko lấy Thổ làm dung thần vì Thổ tiết hao Thân sinh Tài và Tài khắc Ấn. Như vậy thấy khí ngũ hành lưu thông hơn.
Vận Giáp Thân liệu có chuyện gì xảy ra ko? khi Thân Dâu và nhất là năm Tuất sắp tới thì thành cục Kim. Tài quá vượng khắc Ấn thì có chuyện gì xảy ra ko?
Tks bác trước.

Hùng804
17-07-14, 21:04
Sao ko lấy Thổ làm dung thần vì Thổ tiết hao Thân sinh Tài và Tài khắc Ấn. Như vậy thấy khí ngũ hành lưu thông hơn.
Vận Giáp Thân liệu có chuyện gì xảy ra ko? khi Thân Dâu và nhất là năm Tuất sắp tới thì thành cục Kim. Tài quá vượng khắc Ấn thì có chuyện gì xảy ra ko?

Chào bạn son4t:
Tôi nói như vậy mà các bạn vẫn hỏi. Tài là dụng, khắc Ấn là kị, có nghĩa là theo đường kinh thương tốt hơn là đường học vấn.

Hjmama
17-07-14, 21:05
Kim, mộc rất mẫn cảm với khí hậu nên dụng thủy điều hầu. Vận hợi tí mới thoải mái.

Hùng804
17-07-14, 21:10
hỏi vận Ất Dậu. Canh có thể hợp Ất để hóa thành dụng thần được không ạ .
Ấ Canh hợp, tọa Dậu là kim. Tháng Tị hợp Dậu là hóa kim, kim Tài là lúc dụng thần lên ngôi, tốt. Nhưng bạn phải chú ý lưu niên từng năm là cát hung.

son4t
17-07-14, 23:58
Thực ra son4t chưa hiểu mình sai chỗ nào. Xin cac huynh chỉ giáo.