PDA

View Full Version : nhờ các bác xem giúp tứ trụ đặc biệt

pro
19-07-14, 00:32

dinhman
19-07-14, 10:10
đúng là mệnh này có đặc biệt...là cái danh khí...đây đẹp trai...tài hoa...có danh khí...

...đề nghị xác nhận...có hoặc không...

...bạn nên mô tả đôi nét về người này...

pro
19-07-14, 13:40
đúng ạ, đẹp trai tài hoa rất có danh khí có khả năng huyền học, giỏi y học, bằng cấp cao, giỏi cntt, thuở nhỏ không được nhờ cha mẹ, tự thân dựng cơ nghiệp,học 1 biết 10

dinhman
20-07-14, 09:17
Theo như lý luận Tử Bình mà tôi biết...thì mệnh này toàn vẹn...tức không có kỵ thần...

...kim có thể điêu khắc cho vượng mộc...lại đã có hỏa khống chế...bản thân cường vượng cũng có kim hãm...thành ra trọn vẹn...

...thường đầy đủ mọi mặt...lấy thực thần làm chính nên thông minh, có danh...

...nhưng nghe chủ Topic miêu tả là thuở nhỏ không nhờ được cha mẹ ....thấy có lạ ...

...vậy bạn có thể mô tả chi tiết hơn về quá khứ người này được không...có vài sự kiện đặc biệt càng tốt..??...biết đâu mọi người sẽ nghiệm lý ra điều gì bí ẩn trong tứ trụ này ...

pro
20-07-14, 11:16
quá khứ sinh ra không được nhờ cha mẹ, chí cao từ nhỏ, lúc xưa đã thích nghiên cứu về triết lý, khoa học, huyền học, y học, đi học đứng đầu khối, vô cùng thông minh, đang lập trình gì đó, ý định đưa ra bên ngoài khi thành công, người này nhờ hỏi giùm công danh sư nghiệp và gửi lời cám ơn

Hùng804
20-07-14, 17:23
Mệnh này gặp Đồng Tử tinh, Thiên Ất quý, Thái Cực quý cùng thân vượng có Thực thần tiết tú. Thảo nào thông minh, tài hoa và thậm chí rất thích nghiên cứu huyền học, văn học, triết học, tôn giáo như lời của bác Pro đã thông tin.
Bác Dinhman tài thật, xem bát tự đoán tướng mệnh, quả thật đúng như Manh phái.

Mệnh này muốn xem công danh sự nghiệp là hết sức đặc biệt. Không biết là bác Dinhman nhận định ra sao, nếu đúng bác Pro là mệnh này thì có những vấn đề cần quan tâm:
+ Mệnh này từ nhỏ có thân thể suy nhược, hay mắc bệnh. Hiện cũng có bệnh mãn tính;
+ Thường nằm mộng thấy những vấn đề hết sức kỳ lạ, nói cách khác là thần bí;
+ Có giác quan thứ 6 hết sức mạnh mẽ;
+ Kiếm tiền dễ;
+ Nhân duyên với khác phái hết sức khó khăn;
+ Độc lập tự chủ.
Tất nhiên là tướng mạo thanh tú.
Nếu đúng những điều trên đây thì mệnh này là hết sức thần bí, phải xem cách khác người bình thường. Bác Pro cho thêm thông tin.

DND
21-07-14, 09:42
@ pro: vận 2-11 tuổi có thể cho biết thêm tình trạng song thân ? Cảm ơn bạn.

pro
21-07-14, 15:50
bác hung804 nói rất đúng, nhưng đương số rất khỏe mạnh, ko hề có bệnh mãn tính nào, từ 2-11 tuổi song thân chia li, vài năm sống với mẹ, vài năm với bố,ko dc nhờ cha mẹ

Hjmama
21-07-14, 17:50
Theo cách cục mà nói đây là Thân cường dụng Thực tiết tú, 2 vận đầu gặp Tài, tài năng phát lộ là hiển nhiên, bù lại phải chịu tổn thất về tình cảm cha mẹ. Lúc này kị Quan Sát, may quan sát nguyên cục hư thấu.
Theo tôi vận Bính tuất sẽ là đỉnh cao của cách cục này.

Hùng804
21-07-14, 18:33
nhưng đương số rất khỏe mạnh, ko hề có bệnh mãn tính nào, từ 2-11 tuổi song thân chia li, vài năm sống với mẹ, vài năm với bố,ko dc nhờ cha mẹ

Phải mệnh của anh bạn không? Nếu phải thì tôi nói tiếp, còn nếu xem cho người khác thì nhờ anh bạn nhắn với anh ấy tôi rất muốn gặp. Cảm phiền bạn.
Bác Dinhman đâu nhĩ? Tôi có post lên diễn đàn chuyên đề "Mã đảo Lộc tà" để nhờ bác luận thêm.
Còn đây cũng mệnh thuộc chuyên đề đặc biệt, chỉ có riêng thuật Manh phái là hiểu nhất. Bởi vì hoàn toàn không có ghi trong từ điển Mệnh lý. Rất khó hiểu, rất trừu tượng và thậm chí rất huyền bí.
Mệnh dạng loại này hiện ở Trung Quốc đang được quan tâm, bởi vì nó không theo nguyên lý của Tử Bình.

pro
21-07-14, 19:04
Xin chào các thành viên của gia đình kimtubinh, Cháu xin chân thành gửi lời cảm tạ đến các bác đã bỏ chút thời gian ra xem giúp cháu. Đặc biệt là các bác Hùng 804, Dinhman và Hjmama...các bài bình luận của các bác rất chuẩn xác, đến hơn 70% . Cháu đã có dịp được quen với một số cao thủ tử bình khác nhưng được xem cho là mệnh nhược, nên cháu cảm thấy rất hoài nghi. Đến nay cháu đã rõ hơn rất nhiều nhờ diễn đàn mình, sau đây cháu xin phản hồi các thông tin một chút Mệnh này muốn xem công danh sự nghiệp là hết sức đặc biệt. Không biết là bác Dinhman nhận định ra sao, nếu đúng bác Pro là mệnh này thì có những vấn đề cần quan tâm: + Mệnh này từ nhỏ có thân thể suy nhược, hay mắc bệnh. Hiện cũng có bệnh mãn tính; + Thường nằm mộng thấy những vấn đề hết sức kỳ lạ, nói cách khác là thần bí; + Có giác quan thứ 6 hết sức mạnh mẽ; + Kiếm tiền dễ; + Nhân duyên với khác phái hết sức khó khăn; + Độc lập tự chủ. Tất nhiên là tướng mạo thanh tú +Bản thân cháu từ bé đến giờ hầu như rất ít bệnh tật ạ. Chỉ có một đợt vào khoảng năm 2008-2009 có phát bệnh Gout , bềnh này thì cả bác trai và bồ cháu cũng bị. Cháu có tìm hiểu qua về Đông Y nên cố gắng giữ gìn thì đến nay không còn thấy tái phát nữa. Cháu ý thức được đời người Sinh-lão-Bệnh-Tử ngắn ngủi lắm nên sức khỏe cố gắng giữ trong mức có thể, không biết sau này thế nào. +Thường nằm mộng thấy những vấn đề kỳ lạ, thần bí la hoàn toàn đúng ạ. +Kiếm tiền thì không thực sự dễ lắm, hay bị hao hụt. +Nhân duyên với người khác phái rất khó khăn>>>Đúng ạ, ít khi quen với ai quá 3 tháng. +Độc lập tự chủ>>>Đúng ạ. Có vấn đề này cháu xin cung cấp để các bác nghiệm thêm. Vào đại vận Mậu Tý, gia vận có phát lên đột ngột, sở hữu nhiều nhà cửa và đất đai, vào cuối vận thì bị sụp đổ, phá sản, bản thân học hành và công việc trong vận này đi xuống rất kém. Không biết vào cuối vận Đinh Hợi có xảy ra tương tự không ạ? Cháu cũng có ham thích nghiên cứu về huyền học, số mệnh, giúp được người thì tốt, còn không thì cũng tự mình giúp mình xú cát tỵ hung. Cháu rất vui và vinh dự được quen với các bác. Chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển. Xin chúc hạnh ngộ.

Hùng804
21-07-14, 19:15
Có vấn đề này cháu xin cung cấp để các bác nghiệm thêm. Vào đại vận Mậu Tý, gia vận có phát lên đột ngột, sở hữu nhiều nhà cửa và đất đai, vào cuối vận thì bị sụp đổ, phá sản, bản thân học hành và công việc trong vận này đi xuống rất kém. Không biết vào cuối vận Đinh Hợi có xảy ra tương tự không ạ? Cháu cũng có ham thích nghiên cứu về huyền học, số mệnh, giúp được người thì tốt, còn không thì cũng tự mình giúp mình xú cát tỵ hung. Cháu rất vui và vinh dự được quen với các bác. Chúc diễn đàn mình ngày càng phát triển. Xin chúc hạnh ngộ.

Vậy thì là rõ đúng bạn rồi. Nhưng vì mệnh của bạn mang tính cách quá ư là đặc thù. Lúc nhỏ nếu không có mắc bệnh ( chỗ này là không phải nói là bệnh nặng, mà nó day dưa không hết cho đến sau này), như vậy thì nhà bạn sẽ ứng thay cho bạn rồi. Tôi viết điều này không nên nói ra nhưng không hiểu sao tôi nỗi da gà, tôi rất muốn biết E Mail riêng của bạn để tôi gửi thư riêng muốn nói chuyện riêng với bạn ( xin các bác khác đừng hiểu lầm là tôi dấu nghề, hoàn toàn 100% là không có ý này), bởi vì nó mang tính huyền hoặc, tôi sợ nêu lên các bác cho rằng tôi là ma mị, ảo tưởng và mê tín dị đoan. Tôi cũng xin nói thêm là tôi là người nghiên cứu khoa học, rất chuộng tính logic.
Nhưng đây là mệnh rất đúng như tên Topic đã nêu.

pro
21-07-14, 19:50
Email riêng của cháu là Mark.zungkerberg@gmail.com ạ
Mong nhận được hồi âm từ bác

pro
21-07-14, 21:15
Còn đây cũng mệnh thuộc chuyên đề đặc biệt, chỉ có riêng thuật Manh phái là hiểu nhất. Bởi vì hoàn toàn không có ghi trong từ điển Mệnh lý. Rất khó hiểu, rất trừu tượng và thậm chí rất huyền bí.
Mệnh dạng loại này hiện ở Trung Quốc đang được quan tâm, bởi vì nó không theo nguyên lý của Tử Bình.

_Rất mọng được bác nói rõ thêm để cháu được tỏ tường đường đi nước bước của mình sắp tới ạ.

chucky
21-07-14, 21:25
mệnh này bí hiểm chổ nào , các bác giải thích giúp với

Hùng804
21-07-14, 23:12
Email riêng của cháu là Mark.zungkerberg@gmail.com ạ
Mong nhận được hồi âm từ bác

Pro có biết tiếng Hoa không?
Tôi sẽ hồi âm với bạn, bạn cứ đợi.

pro
21-07-14, 23:46
Tiếng Hoa cháu có biết từ năm cấp 2 nhưng nhiều năm quá nên cũng mai một rồi bác ạ.

son4t
22-07-14, 08:42
Mới 22t, với thành tích như vậy thì cũng chưa thấy gì là đặc biệt để kiểm chứng

dinhman
22-07-14, 09:14
Tôi nghĩ bác Hung804 nên post thẳng lên diễn đàn sự huyền bí đó đi...hay hơn...mạng tiếng Hoa người ta post được...lẽ nào ta lại ngại mê tín...

...cũng xin đính chính lại là bác quá khen Manh Phái....phái đó theo sự hiểu của tôi...là chẳng có gì huyền bí kinh khủng như bác nhận định...cả cái môn Tử Bình này cũng vậy thôi...chẳng qua là một hình thái của khoa học mà thôi...

...cái gọi là huyền học...ấy chính cũng như bên Hóa học kiểu như Chất xúc tác ấy mà...chẳng qua phải chứng nghiệm chứ không lý giải được....đơn giản vì lý luận của con người vẫn hữu hạn so với sự thật ấy mà....nhưng sau này thế hệ sau nhất định sẽ hoàn thiện hơn lý luận và giải thích được thôi...

....đi tìm sự thật là quá trình dài lâu của nhân loại mà...

Tái bút @ bác Hùng 804 : Bác cứ cho lun link tiếng Hoa, hoặc gạn lọc xong bác tương lên lun 1 bản Hoa ngữ....đọc cho nó máu...

Thank bác !

Hùng804
23-07-14, 05:19
@Pro: tôi đã Mail cho bạn, bạn nhận được nhớ hồi âm lại.

pro
23-07-14, 09:20
Cháu đã phản hồi mail ạ.
Những gì bác luận cho cháu chính xác đến đáng ngạc nhiên, kể cả những cái chưa từng ai luận ra. Cháu xin cảm ơn bác Hùng 804 rất nhiều
Mong được trao đổi với bác và các cao nhân khác thêm.

DND
23-07-14, 09:22
từ 2-11 tuổi song thân chia li, vài năm sống với mẹ, vài năm với bố,ko dc nhờ cha mẹ

Cảm ơn bạn, khá rõ ràng. Mệnh này ngũ hành luận bình thường, song đặc biệt chú ý đến kết hợp Thần sát mà dụng sau tất có danh phận không nhỏ.
Cuối cùng vẫn ở Phúc đức thế nào ?

pro
23-07-14, 10:10
Các bác cho cháu hỏi thêm, từ bé đến giờ cháu liên tục phải chuyển nhà rất nhiều lần, cuộc sống liên tục thay đổi, đã qua hiện tại là khoảng 20 căn nhà. Các bác cho cháu hỏi điều này có hiện ra trên số không ạ, và khoảng khi nào gia vận cố định lạii?

Hùng804
23-07-14, 17:02
Các bác cho cháu hỏi điều này có hiện ra trên số không ạ, và khoảng khi nào gia vận cố định lạii?

Nhà của bố mẹ hay nhà của bạn? Nhà của bạn thì khác, nhà của cha mẹ thì theo cha mẹ.

pro
23-07-14, 22:17
Kính chào các tiền bối. Cháu là bạn của bạn Pro, sau khi được chia sẻ về diễn đàn mình cháu có mượn của Pro account này để gửi bài nhờ xem số vì diễn đàn giờ lập tài khoản mới xong không nhận được mail kích hoạt để gửi bài. Nhưng không hiểu sao 2 lần cháu lập chủ đề mới nhờ các bác xem đều bị xóa, cháu không biết lá số cháu có phạm cách gì đặc biệt không hay có lý do gì mà lại bị xóa như vậy. Mong được các bác xem số giúp.
Đôi nét về bản thân: Bố cháu lấy vợ muộn, sau khi sinh cháu ra được 1 năm thì phát bệnh tâm thần và bị từ lúc đó cho đến giờ. Mẹ cháu không nuôi cháu mà gửi cho một người chị họ bên nội của cháu nuôi, rồi bà sống cùng anh chị em và rất ít hỏi han quan tâm đến cháu. Cháu biết bố tuổi Giáp Tuất, mẹ Quý Mão sinh con Quý Dậu ra đã là bị phá rồi, nhưng có phải vì Kim của cháu vượng quá nên gia cảnh mới thành ra như vậy không ạ? Mong được các bác quan tâm, chân thành cảm ơn các bác!

VũTham
24-07-14, 00:23
Các bác có nói quá không? VT thấy mệnh này cũng bình thường thôi mà! Cung mệnh: Tân Sửu. Cung mệnh bị KV tất khó làm nên đại sự. Tuy nhiên cũng được cái thâm trầm, làm giàu được nhưng cuối đời mới khổ. Mệnh này chỉ có một chữ Cấn, biết dựa vào đó thì tốt lên ngay.
Mệnh này khắc cha nhất là năm 2002.
Tôi không nhìn thần sát mà phán ngay như các bác.

Hùng804
25-07-14, 18:53
Kính chào các tiền bối. Cháu là bạn của bạn Pro, sau khi được chia sẻ về diễn đàn mình cháu có mượn của Pro account này để gửi bài nhờ xem số vì diễn đàn giờ lập tài khoản mới xong không nhận được mail kích hoạt để gửi bài. Nhưng không hiểu sao 2 lần cháu lập chủ đề mới nhờ các bác xem đều bị xóa, cháu không biết lá số cháu có phạm cách gì đặc biệt không hay có lý do gì mà lại bị xóa như vậy.

Chỗ này vì sao thì nhờ diễn đàn xem lại nick của bạn tại sao không vào diễn đàn được? Nhờ diễn đàn giúp cho bạn ấy.

Đôi nét về bản thân: Bố cháu lấy vợ muộn, sau khi sinh cháu ra được 1 năm thì phát bệnh tâm thần và bị từ lúc đó cho đến giờ. Mẹ cháu không nuôi cháu mà gửi cho một người chị họ bên nội của cháu nuôi, rồi bà sống cùng anh chị em và rất ít hỏi han quan tâm đến cháu. Cháu biết bố tuổi Giáp Tuất, mẹ Quý Mão sinh con Quý Dậu ra đã là bị phá rồi, nhưng có phải vì Kim của cháu vượng quá nên gia cảnh mới thành ra như vậy không ạ?

Chỗ này theo tôi thì không như vậy. Mệnh thân vượng, nguyệt lệnh có Quan sinh Ấn có Ấn trụ tháng, Mậu thổ Ấn thụ tọa đất vượng rất mạnh. Tứ trụ không thấy Phụ tinh ( Thiên Tài), biểu hiện cha yếu hơn mẹ. Thân vượng, nhờ Thực Thương tiết tú ở trụ năm, làm dụng thần. Từ vận thứ 3 Ất Mão ( Tài vận ) kiếm tiền rất tốt.
Mệnh này thích hợp làm nghề tự do, phát triển tài hoa trên con đường nghệ thuật.

menhly
25-07-14, 19:09
Kính chào các tiền bối. Cháu là bạn của bạn Pro, sau khi được chia sẻ về diễn đàn mình cháu có mượn của Pro account này để gửi bài nhờ xem số vì diễn đàn giờ lập tài khoản mới xong không nhận được mail kích hoạt để gửi bài. Nhưng không hiểu sao 2 lần cháu lập chủ đề mới nhờ các bác xem đều bị xóa, cháu không biết lá số cháu có phạm cách gì đặc biệt không hay có lý do gì mà lại bị xóa như vậy. Mong được các bác xem số giúp.

Bạn nêu cụ thể tên nick cần kích hoạt, admin sẽ làm thủ công giúp bạn.
trân trọng,
menhly

chung
26-07-14, 09:10
Hi anh Hùng804, anh dinhman,

Qua tứ trụ này, em cũng giống VũTham chưa nhìn ra được cái hay.Mong hai anh giảng giải thêm. Cám ơn hai anh nhiều

pro
26-07-14, 12:03
Chỗ này vì sao thì nhờ diễn đàn xem lại nick của bạn tại sao không vào diễn đàn được? Nhờ diễn đàn giúp cho bạn ấy.

Chỗ này theo tôi thì không như vậy. Mệnh thân vượng, nguyệt lệnh có Quan sinh Ấn có Ấn trụ tháng, Mậu thổ Ấn thụ tọa đất vượng rất mạnh. Tứ trụ không thấy Phụ tinh ( Thiên Tài), biểu hiện cha yếu hơn mẹ. Thân vượng, nhờ Thực Thương tiết tú ở trụ năm, làm dụng thần. Từ vận thứ 3 Ất Mão ( Tài vận ) kiếm tiền rất tốt.
Mệnh này thích hợp làm nghề tự do, phát triển tài hoa trên con đường nghệ thuật.

Cháu xin được cảm ơn bác @Hùng804 đã xem giúp cháu ạ. Cháu sẽ vào hỏi diễn đàn để xin mail kích hoạt.
Còn về lá số của cháu, trước giờ cháu chỉ tìm hiểu bên tử vi, kiến thức tử bình của cháu còn rất hạn hẹp nên được bác chỉ điểm cháu cũng hiểu thêm được nhiều. Thưa bác trong trụ của cháu có Mậu hợp Quý hóa Thổ, liệu có phải vì như vậy mà khẳng định thêm được là cháu xa cha từ nhỏ không ạ?
Đúng là từ đại vận thứ 3 trở đi cháu tự đi làm nên đã độc lập được về kinh tế, so với sinh viên đi làm thêm thì công việc của cháu cũng khá ổn và không bị thiếu thốn gì, còn tích lũy được kinh nghiệm đúng ngành mình đang học. Mong được bác xem giúp đại vận thứ 4 sắp tới và đường tình duyên, con cái. Theo tử vi cháu nhìn được vận 34 trở đi có thể phát mạnh được nhưng cũng dễ gẫy đổ. Số đào hoa nhưng đường tình duyên thì lận đận, vợ có thể có xuất thân khá giả, con cái khó khăn. Không biết đối chiếu với tử bình thì thế nào. Cháu xin cảm ơn bác ạ!

Hùng804
26-07-14, 12:45
Còn về lá số của cháu, trước giờ cháu chỉ tìm hiểu bên tử vi, kiến thức tử bình của cháu còn rất hạn hẹp nên được bác chỉ điểm cháu cũng hiểu thêm được nhiều. Thưa bác trong trụ của cháu có Mậu hợp Quý hóa Thổ, liệu có phải vì như vậy mà khẳng định thêm được là cháu xa cha từ nhỏ không ạ?

Đúng vậy, theo tôi vì hợp nhưng không hóa giống như câu nói là: "Cô nhi dị tính". Cho nên có việc như bạn kể.
Vận thứ 3,4 đều là vận tốt. Là vận Tài tinh, nhờ Tài này phá Ấn mà được tài. ( Tài cũng là vợ)

pro
26-07-14, 20:59
vâng ạ, cháu cảm ơn bác, chúc bác luôn mạnh khỏe ạ!

nhimkid
27-07-14, 21:52
===============================================