PDA

View Full Version : Nhờ giải bát tự/Tìm dụng thần

nguyen84
12-08-14, 15:34
Nhờ các bác trong diễn đàn tìm dụng thần và xem cho em hạn với ạ
Nam mệnh Năm: Giáp Tý, Tháng: Canh Ngọ, Ngày:Quý Tỵ (30), Giờ: Canh Thân. Tức 16h 28/6/1984 (Dương lịch)
Xuất thân bình thường, hiện tại chưa lập gia đình, nghề nghiệp hiện tại là nghiên cứu khoa học kỹ thuật (công ty ngoài quốc doanh).
Em không có mốc gì quan trọng lắm đại khái là:
- 2007: phá sản
- 2007: Vào học
- 2009: ra trường
- 2010: vào học/xuất ngoại/bỏ việc
- 2013: ra trường
-------------------------------------
Nhiều người bào dụng thần là thủy hoặc Mộc gì gì đó... rồi xem hạn, rồi lá số yếu/vô khí..... Em thấy chung chung quá ạ!
Các bác dành thời gian xem hộ e nhé...

dinhman
13-08-14, 11:17
Gia đình bạn cũng khá có tiền bạc danh vọng ấy chứ...Bạn học rộng nhưng không phải bằng cấp chuyên sâu..là học nhiều thứ...

nguyen84
13-08-14, 11:56
Vâng, Đúng là em không chuyên sâu.... Riêng lĩnh vực kỹ thuật của em thì em khởi từ cơ khí -> Ph.D. là tự động hóa... và bây giờ thì làm về điện tử. Cái nào cũng bình thường.
Gia đình em thì cũng ổn ổn trong làng trong xã ạ.
Bác phân tích tiếp cho em đi, đại vận Ất Dậu thế nào, và Giáp Tuất thì thế nào. Căn bản hôm trước có người bảo em, dụng thần là Thủy hay j đó mà đại khái sang vận Giáp Tuất thì e lụi tàn.

dinhman
13-08-14, 12:07
Tôi phân tích giúp bạn...nhưng chỉ đại khái thôi...món của tôi rất cần dữ liệu quá khứ mới dám khẳng định tương lai...vì dựa vào sự tương tác lá số và mốc sự kiện đã diễn ra mà...

Đại khái bạn có lá số hỷ hỏa ...mà cũng hỷ kim...

Vận đầu là Tân Mùi ứng kim hỏa đều có...học cũng tốt mà nhà cũng ngon...vận đầu là ở với cha mẹ mà ...
Vận tiếp theo là Nhâm Thân ...là kim vượng ...ấn vượng ...là học tốt ...cuối vận kiếm được tiền nhờ trình độ ... Quý Dậu lại tiếp tục kim vượng nhưng không bằng Nhâm Thân...được cái làm việc bận rộn hơn...Giáp Tuất càng tốt...Tuất là hỏa kho ...tiền nhiều nhất...cũng là đất kim ...có năng lực ...Ất Hợi nữa vận đầu tiếp tục làm việc bận rộn ...nữa vận sau đến thủy hao kim...gọi là muốn về hưu nghĩ dưỡng ...

...Nếu có dữ liệu quá khứ chính xác và phong phú ...thì sự luận đoán sẽ chi tiết hơn...Tạm vậy thôi...

nguyen84
13-08-14, 13:02
Vâng bác,
Xa bố mấy năm (ngày xưa cụ đi bộ đội rồi xuất khẩu lao động) 1991 thì đoàn tụ.
Tầm 1995 +-1 bị thập tử nhất sinh, e đoán là năm hợi.... bé quá ko nhớ rõ.
2007-để lại nhiều ấn tượng nhất: Dính vào gái, đầu tư 2 cửa hàng, tai nạn giao thông... trọn vẹn trong 1 năm luôn.
2010- Bước ngoặt, rắc rối công việc dẫn tới e phải đi học nước ngoài.
2013- Có bằng Ph.D. Về nước, xin việc... chạy hết các ông lớn nhưng ko gặp đc cơ hội, or có cơ hội thì ko phù hợp với mình.
2014 có việc tạm ổn..cho một công ty ngoài quốc doanh.

Hùng804
14-08-14, 22:49
2007-để lại nhiều ấn tượng nhất: Dính vào gái, đầu tư 2 cửa hàng, tai nạn giao thông... trọn vẹn trong 1 năm luôn.
Năm này là đầu vận Qúy Dậu, cùng mệnh cục và Mệnh cung hợp thành Tứ Chính. Thảo nào dẫn đến chuyện trên.

đó mà đại khái sang vận Giáp Tuất thì e lụi tàn.
Vị thầy này luận mệnh, không biết rắng vận Giáp Tuất đã hợp với Mệnh cung .... không sao cả, đừng lo.
Bác DinhMan luận tiếp cho bạn ấy đi.:41:

nguyen84
15-08-14, 09:20
Vâng bác,
Các bác bình tiếp cho em đi, cần thông tin gì thì em cung cấp thêm....

dinhman
15-08-14, 17:52
Theo như cung cấp thông tin từ bạn tôi có thể nghiệm ra thêm vài vấn đề ..

1.Bạn đã trải qua một tình duyên là Ngọ...vậy sắp tới bạn sẽ ổn định hôn nhân...sẽ gặp hôn nhân bền vững ...vì Quý Tỵ chính là vợ ...
2.Công việc cũng sẽ đến hồi tốt đẹp ...năm sau sẽ thăng tiến...
3.Nhìn chung tương lai ngon... chỉ cần chuyên cần và thiện lương sẽ có địa vị tốt...dụng chính ấn Canh Thân phải làm việc chuyên chính mà ...

Tóm lại là tương lai ổn ... không cần xem chi tiết làm chi ...

nguyen84
18-08-14, 10:21
Vâng bác, Hôn nhân năm Ngọ hay Mùi sáng hơn bác?
Em biết chút về tử vị, xét hạn thấy cả năm nay và năm sau có hỷ tín... Bây giờ chưa xác định rõ mục tiêu.
Bác phán đoán cho em với

dinhman
18-08-14, 15:51
Theo số bạn gặp cái tình duyên năm Quý Tỵ năm nay Giáp Ngọ không đỏ tình bằng năm Ất Mùi...chúc bạn đón đúng thời cơ ...

nguyen84
26-08-14, 14:57
Vâng, cám ơn bác... Hiện tại thì vẫn chưa có gì sáng sủa bác ạ, hy vọng thời gian tới

nguyen84
06-09-14, 14:48
Các bác thấy hướng quan lộc của e thế nào...
Thực tại thì em đang làm nghiên cứu khoa học ở 1 công ty nc ngoài, nhưng tham vọng của em vẫn thích có cái chức tước gì đó trước khi về hưu. :D