PDA

View Full Version : Van xin các cao nhân luận giải tình yêu giúp con!

Tôi
15-08-14, 13:58
Hiện tại con không có quen ai hết, 20 tuổi đầu nên lo lắm, mong cao nhân luận giải giúp ạ.Cám ơn mọi người.
p/s: à, các cao nhân có thể giải thích tứ trụ chi tiết để con có thể học hỏi thêm kiến thức về nó luôn được không ạ :)

Tôi
16-08-14, 21:12
Mong các cao nhân luận giải

Hùng804
16-08-14, 23:23
Tứ trụ này có Mệnh cung đối xung với trụ ngày chủ cung Phu ( chồng), nếu xem tình duyên thì rắc rối đây.
Mệnh thân vượng, sinh tháng Hợi mùa Đông đang tiến khí, khí hàn lạnh, cần hỏa sưởi ấm cục.
Lấy chữ Tuất làm dụng thần, vì có Đinh hỏa.
Trụ ngày Ất Sửu, bản tính hơi Nam tính.
Hai trụ năm và tháng đều có Không Vong, số này khó mà nhờ Tổ ấm gia đình.

dinhman
17-08-14, 09:46
Bạn đã từng lập topic nói là mình lưỡng tính...vậy bạn chọn chính xác tính cho mình đi...

Thể theo sự yêu cầu nhiều lần của bạn ....tui xin được đưa ra ý kiến....

Xưa nay chữ tình làm điêu đứng nhân gian là bậc nhất...từ vua chúa anh hùng cho đến Chí phèo...từ nam đến nữ và cả bên còn lại...

Đến nổi Mạc Sầu trong truyện Kim Dung phải ai oán ...Hỏi thế gian tình là vật gì...

Vậy nên điều bạn quan tâm chẳng qua giống cái quan tâm của nhân loại mà thôi...

Tuy nhiên, kẻ càng khác biệt thì chữ tình này càng động tâm dữ dội...kiểu như Xuân Diệu khát khao tình yêu điên cuồng vì là nữ lại ở thân nam mà lại không chấp nhận..như Hàn Mặc Tử mang bệnh nan y..kiểu như những người quá giàu sang không thể yêu vì nghi cướp tài sản...như những cao nhân không tìm được kẻ tri âm...như mấy cậu học sinh yêu mà không biết đường thổ lộ...vv...và...vv...

So với mấy trường hợp đó...bạn thuộc loại ít đau khổ hơn nhiều...

Vì hiện nay...nếu bạn là giới thứ 3 ... thì cũng đã có môi trường rồi...có sự công nhận rồi...

Vậy nên xét là bình thường...còn chuyện khó tìm người yêu...hay không tìm thấy người mình yêu và yêu mình...thì ai cũng như nhau mà thôi...yêu đương là chuyện nhân duyên mà thôi...rồi đến khi đủ duyên ... tình yêu sẽ tới....không thể cưỡng cầu....

Tôi nhiều chuyện khuyên bạn...dẹp chuyện yêu đương qua một bên đi...để việc se duyên cho ông trời...nếu bạn có duyên...một ngày nào đó nó sẽ đến...nếu không...cũng cóc cần...

Đời đâu phải chỉ duy nhất là cảm giác yêu...đó chẳng qua ...cá trong lờ đỏ lơ con mắt...mà cá ngoài lờ lúc lắc muốn zô mà thôi...

Hãy nhìn biết bao nhiêu người không thèm yêu...mà vẫn an lạc quá trời xung quanh...từ danh nhân, anh hùng, nhà tu ...vv...

Chúc bạn an lạc và sống có ý nghĩa...

Tôi
18-08-14, 00:27
Tứ trụ này có Mệnh cung đối xung với trụ ngày chủ cung Phu ( chồng), nếu xem tình duyên thì rắc rối đây.
Mệnh thân vượng, sinh tháng Hợi mùa Đông đang tiến khí, khí hàn lạnh, cần hỏa sưởi ấm cục.
Lấy chữ Tuất làm dụng thần, vì có Đinh hỏa.
Trụ ngày Ất Sửu, bản tính hơi Nam tính.
Hai trụ năm và tháng đều có Không Vong, số này khó mà nhờ Tổ ấm gia đình.

Cháu rất vui cũng như biết ơn vì sự ghé thăm của chú Hùng, thật sự thì tử vi rất hay và đúng ạ. Cháu nam tính cũng phải vì khuynh hường giới tính của cháu bất thường, cháu luôn giấu kín nó, không dám mở lòng ra để tìm kiếm hay chấp nhận ai hết. Cháu khổ tâm lắm vì sợ mình bị tổn thương.

Nhưng cháu có 1 số thắc mắc sau ạ:
1.Chú có nói là "Tứ trụ này có Mệnh cung đối xung với trụ ngày chủ cung Phu ( chồng), nếu xem tình duyên thì rắc rối đây."=> rắc rối có nghĩa là không xem được , khó xem phải không chú, hay là tình duyên bất thường ạ?
2.Từ tử vi áp dụng vào thực tiễn thì làm sao để mình "có hỏa để sưởi ấm cục" và dụng thần chữ Tuất nghĩa là thế nào? (cháu ngu cái này lắm chú Hùng ơi hic hic)
3.Cuối cùng là "số này khó mà nhờ Tổ ấm gia đình" =>tức là cháu phải tự thân vận động , gia đình bất hòa hả chú? như vậy có bất lợi gì không ạ vì gia đình quan trọng lắm :((
Mong chú hồi âm sớm,cháu chờ người nơi ấy :D

Tôi
18-08-14, 00:41
Bạn đã từng lập topic nói là mình lưỡng tính...vậy bạn chọn chính xác tính cho mình đi...

Thể theo sự yêu cầu nhiều lần của bạn ....tui xin được đưa ra ý kiến....

Xưa nay chữ tình làm điêu đứng nhân gian là bậc nhất...từ vua chúa anh hùng cho đến Chí phèo...từ nam đến nữ và cả bên còn lại...

Đến nổi Mạc Sầu trong truyện Kim Dung phải ai oán ...Hỏi thế gian tình là vật gì...

Vậy nên điều bạn quan tâm chẳng qua giống cái quan tâm của nhân loại mà thôi...

Tuy nhiên, kẻ càng khác biệt thì chữ tình này càng động tâm dữ dội...kiểu như Xuân Diệu khát khao tình yêu điên cuồng vì là nữ lại ở thân nam mà lại không chấp nhận..như Hàn Mặc Tử mang bệnh nan y..kiểu như những người quá giàu sang không thể yêu vì nghi cướp tài sản...như những cao nhân không tìm được kẻ tri âm...như mấy cậu học sinh yêu mà không biết đường thổ lộ...vv...và...vv...

So với mấy trường hợp đó...bạn thuộc loại ít đau khổ hơn nhiều...

Vì hiện nay...nếu bạn là giới thứ 3 ... thì cũng đã có môi trường rồi...có sự công nhận rồi...

Vậy nên xét là bình thường...còn chuyện khó tìm người yêu...hay không tìm thấy người mình yêu và yêu mình...thì ai cũng như nhau mà thôi...yêu đương là chuyện nhân duyên mà thôi...rồi đến khi đủ duyên ... tình yêu sẽ tới....không thể cưỡng cầu....

Tôi nhiều chuyện khuyên bạn...dẹp chuyện yêu đương qua một bên đi...để việc se duyên cho ông trời...nếu bạn có duyên...một ngày nào đó nó sẽ đến...nếu không...cũng cóc cần...

Đời đâu phải chỉ duy nhất là cảm giác yêu...đó chẳng qua ...cá trong lờ đỏ lơ con mắt...mà cá ngoài lờ lúc lắc muốn zô mà thôi...

Hãy nhìn biết bao nhiêu người không thèm yêu...mà vẫn an lạc quá trời xung quanh...từ danh nhân, anh hùng, nhà tu ...vv...

Chúc bạn an lạc và sống có ý nghĩa...

Bạn bình luận hay quá à, kiến thực thật rộng rãi hihi.Cám ơn bạn dành time ra chia sẻ với mình nha.Lần trước mình có up bài vậy là bạn có để ý rồi :) cơ mà thế nào bài bị xóa , đôi lúc buồn lắm với xu hướng tình cảm của mình,khi mà lại bị kì thị, bởi vậy mình luôn tạo vỏ bọc giả tạo để bảo vệ mình và đánh lừa người khác.Bạn bè ,cha mẹ mình không ai biết mình như vậy đâu (trừ người yêu đầu tiên).Mình cũng đang sống như cách bạn nói :) một cuộc sống của FA tự do tự tại có nhiều thú vui , mình cũng hài lòng với nó, vì ở đó mình an toàn.Nhưng có những lúc cô đơn hay thất bại mình lại nghĩ đến tình yêu của mình sẽ như thế nào, mình khao khát có ai đó bí mật lặng thầm luôn bên mình, động viên mình,chia sẻ với mình, không cần khoa trương đâu, chỉ hai người biết thôi là đủ.

Mình nhớ Xuân Diệu đã nói "Yêu là chết trong lòng một ít" , vì vậy tự yêu nó đã đau khổ rồi nhưng mà mấy nhân tài người ta còn gửi gắm tình cảm của họ vào thơ ca còn mình thì chỉ biết úp mặt vào tường tự kỉ thui , hehe
Cám ơn bạn vì những lời khuyên bổ ích, thôi thì trước mắt lo cho bản thân sự nghiệp đã, chắc phó mặc tình duyên cho ông trời không thì chịu kiếp ế ^^
P/S: mình là mình thích cao nhân luận về người yêu tương lai hay tình yêu lắm để mà tránh, chuẩn bị tâm lý và chợp lấy kịp thời .Biết khổ mà cứ tò mò hoài à hihi

Tôi
19-08-14, 01:07
Chờ tin của 2 người ^^

lesoi
19-08-14, 12:36
Nhưng cháu có 1 số thắc mắc sau ạ:
1.Chú có nói là "Tứ trụ này có Mệnh cung đối xung với trụ ngày chủ cung Phu ( chồng), nếu xem tình duyên thì rắc rối đây."=> rắc rối có nghĩa là không xem được , khó xem phải không chú, hay là tình duyên bất thường ạ?
2.Từ tử vi áp dụng vào thực tiễn thì làm sao để mình "có hỏa để sưởi ấm cục" và dụng thần chữ Tuất nghĩa là thế nào? (cháu ngu cái này lắm chú Hùng ơi hic hic)
3.Cuối cùng là "số này khó mà nhờ Tổ ấm gia đình" =>tức là cháu phải tự thân vận động , gia đình bất hòa hả chú? như vậy có bất lợi gì không ạ vì gia đình quan trọng lắm :((
Mong chú hồi âm sớm,cháu chờ người nơi ấy :D

Câu 1: Mệnh cung là Tân Mùi đối xung (TKĐX) với trụ ngày Ất Sửu. Trụ ngày là Ta cùng chồng (vợ).
Câu 2: Đây là môn Tử Bình chứ không phải là Tử Vi. Tuất hỏa trong có tàng Đinh hỏa làm dụng nhưng lại bị Không vong, nghĩa là dụng thần không có lực.
Câu 3: Mệnh của bạn chỉ là cánh bèo trôi, không nơi nương tựa cho nên bản thân phấn đấu vươn lên là chính, chứ không phải nói là gia đình bỏ bạn. Bạn tự tay lập nghiệp phải xa gia đình mới yên thân.
"Rắc rối" ở đây là đường tình duyên chứ không phải là không xem được. Không biết bạn như thế nào cả, nhưng té ra là bác Dinhman đã biết rồi, thế thì cứ theo bác ấy luận mà làm.
Thân chào.

Tôi
19-08-14, 13:56
Cảm ơn chú Lesoi rất nhiều, nhưng mà dụng thần không có lực là xem như hết thuốc chữa cho lá số phải không chú? Cháu chúc chú khỏe!

lesoi
19-08-14, 20:22
Còn tùy theo đại vận. Chắc có lẽ bạn nên xem ở diên đàn các tiết lục cơ bản, chứ bạn hỏi nhiều nếu tôi không trả lời thì không được, còn trả lới thì rất dài dòng không có thời gian. Nên xem phần hỏi đáp nhập môn, Thiên Lý mệnh Cảo trước.

Nếu có điều kiện, bạn xuôi về phương Nam sinh sống làm ăn, để điền thực cái chữ "Không vong" trong mệnh.