PDA

View Full Version : Kính xin anh chị cô chú trên diễn đàn xem giúp số khổ

coc xanh
01-09-14, 01:30
Kính chào mọi người
Mong có ai xem qua xin giúp em đôi lời
Em sinh lúc 11g30' ngày 4/11/1985(DL) tại tp HCM
Em là trưởng nữ, em còn có 1 em gái
Đời em lận đận lắm, em xin nêu một số dữ kiện sau

2003,2004 em thi rớt đại học. 2004 ông ngoại mất
2005 thi đậu đại học. Cùng năm này thay đổi chỗ ở 2 lần
2009 bà nội mất,
2010 bà ngoại mất. Năm này em tốt nghiệp đại học nhưng không tìm được việc làm. Em bị bệnh khớp cũng trong năm này
2011 thay đổi chỗ ở, nhiều việc buồn lòng lắm
2012 em học thêm 1 bằng đại học nữa
Tình hình năm nay: nửa năm đầu em thấy tốt nhưng khoảng tháng 6, tháng 7 năm nay thì rất xấu ạ. Em bệnh suốt 2 tháng này. Thêm nữa là em bị rớt 1 môn cuối cùng làm năm nay ko thể tốt nghiệp ra trường trong năm được ạ

Từ đó đến giờ em toàn thấy xui xẻo, mọi việc không đâu vào đâu mà bệnh tật thì triền miên. Em rất hay bị trúng gió cảm lạnh, đề kháng kém.
Số em chừng nào mới khổ đây?
Kính mong mọi người xem giúp em
Trân trọng cảm ơn

lesoi
02-09-14, 21:34
Hầu như các bạn tham gia diễn đàn nhờ luận mệnh, đa số mệnh đều thấy phiêu bồng, khó khăn trong cuộc sống ... thì phải?
Mỗi lần nhìn vào một bát tự, giá như có người mệnh tốt thì phấn khởi, vui vẻ mà bình nhỉ?
Tạo hóa sinh ra con người, đối với những ai may mắn sống trên chỗ giàu sang nhung lụa, thì có mấy ai nhờ xem lá số? Chỉ có những người kém may mắn mới đến diễn đàn nhờ trao đổi vận mệnh, hoặc là cùng tham gia diễn đàn.
Thà là mặc cho số phận?
Cũng như bạn nữ Cocxanh, khó mà nói là mệnh tốt được vậy.

coc xanh
03-09-14, 00:15
Vâng, em cảm ơn bác lesoi đã ghé qua. Đúng là cuộc đời này khổ nhiều vui ít, em biết rằng mệnh không tốt là do phúc đức em kém cỏi. Bác bảo rất đúng ạ" Chỉ có những người kém may mắn mới đến diễn đàn nhờ trao đổi vận mệnh, hoặc là cùng tham gia diễn đàn."
Em là người kém may mắn đó nhưng em tin tạo hóa không thiên vị ai. Số phận mỗi người là do mỗi người định đoạt, đó là nhân quả nhiều đời nhiều kiếp của mình.
Em đến với diễn đàn với tâm trạng khó khăn, và em chỉ mong mình may mắn được biết cách cải vận số, cải thiện dù thật ít cũng được. Em luôn cố gắng làm tốt ạ, luôn cố gắng, em ko nghĩ là để mặc cho số phận ạ . Dẫu biết rằng đó là số phận, nhưng em nghĩ căn bản vẫn là phúc đức ạ.
Em được biết diễn đàn tử bình này với những cách bổ cứu, cải tạo vận mệnh, hóa giải bớt phần nào. Em nghĩ sẽ giúp em được tự tin hơn mà bước tiếp dù biết rằng số khổ
Vì vậy, em tha thiết xin các anh chị xem giúp em dụng thần để bổ cứu ạ,
Em chân thành cảm ơn anh chị đã ghé qua !

letung73
03-09-14, 00:24
khó mà nói là mệnh tốt được vậy.

- Mệnh có tam hình, tứ trụ chỉ có hỏa thổ khô nóng. Ác thần thì nhiều mà hỉ thần chẳng thấy đâu.
- Nếu như ngọ mùi hợp có thể giải được tam hình thì cũng chẳng được ích gì vì sửu tuất vẫn hình. Trụ ngày và trụ giờ ám hội hỏa cục, do vậy nhất loạt tứ trụ đều là hỏa vượng.
- Xét theo cách cục là hỏa thổ Thương quan cách cần hỉ gặp Quan Thủy. Thực tế mệnh khô nóng quá, mà cần dụng cả Kim và Thủy vừa để điều hầu vừa làm tiêu hao bớt khí vượng thổ vậy.
- Trong trụ chỉ có một điểm Quý thủy tàng ở sửu trụ năm cho nên cũng chỉ kích cho thế hỏa thêm vượng mà thôi. Cho nên cần vận và lưu niên gặp thủy hoặc kim vượng.
- Trong mệnh ngũ hành quá thiên lệnh, biểu hiện là xung khắc cha mẹ hoặc chồng con ( nếu đã kết hôn), hoặc tình duyên lắm trắc trở. Bệnh tật thì có phải bạn mắc bệnh về phổi hoặc thận phải không???
Góp thêm đôi lời cho bạn để bạn biết mệnh mình cần dụng gì.

letung73
03-09-14, 00:37
- Thực tế là xem mệnh là một chuyện, còn mệnh mình như thế nào thì do trời ban bạn ạ. Sống tốt và cố gắng hoàn thiện mình cũng như luôn luôn chân thành hướng đến điều thiện làm nhiều việc tốt thì tôi nghĩ đó cũng là một cách cải mệnh bạn ạ.
- Xem TB là chủ yếu tìm hiểu bản thân mình, tức là thấy được tính cách, bản chất của mình xấu tốt ở chỗ nào để bản thân cố gắng khắc phục mà sống tốt hơn thôi.

coc xanh
03-09-14, 01:01
Em xin ghi ơn bác letung73 đã xem giúp em, em biết hành thiện tích đức sẽ là phương pháp cải thiện tốt nhất. Em luôn muốn sống tốt ạ, nó đem lại hạnh phúc trong cuộc sống ạ
Còn về bệnh thì em ko bệnh phổi, ko bệnh thận. Em thường bệnh về da và người rất lạnh ạ. Đề kháng yếu nên rất hay cảm, trúng gió
Kính mong bác cho em thêm lời khuyên
Em chưa có gia đình và cũng chưa có tình duyên gì ạ dù đã 30

jone
03-09-14, 09:45
SỐ này khó lấy chồng lắm nha .

coc xanh
03-09-14, 12:15
Em cảm ơn bác Jone đã ghé qua
Thật tình thì em cũng chẳng muốn chồng con chi cho mệt, cuộc sống này nhiều việc rắc rối lắm rồi. Mong bác tiếp tục giúp em!

Song Ho
03-09-14, 12:51
Coc xanh: bạn đừng quá buồn.. Cố gắng lên.. Tớ tin nếu mình có cố gắng, sống có mục đích, lương thiện thì thành công sẽ mỉm cười với cuộc sống của bạn. Mệnh bạn hỏa thiêu rụi gần như tất cả, còn mệnh tớ thì thủy tràn lan cuỗn trôi mọi thứ.. Haizzaaa.. Gía mà bạn chia cho tớ được một chút hỏa hoặc tớ nhường lại cho bạn được một chút thủy thì chắc chẵn là quá tuyệt vời rồi phải không!!??

Xem mệnh là để hiểu hơn về con người mình thôi.. Nếu như "tướng do tâm sinh" thì "mệnh cũng có thể thay đổi theo hành động" của mình. Tớ vẫn hay nói đùa với người bạn "rất tin tưởng vào số mệnh" của tớ là: Dù bạn có số giàu sang, phú quý nhưng nếu bạn không tự mình đi tìm thì chẳng ai mang đến cho bạn, cũng như thức ăn đã để sẵn trong bếp nhưng nếu bạn không tự đem bỏ vào miệng mình thì chẳng ai giúp bạn (và bạn vẫn chết đói như thường).. =))

Theo mình nghĩ số mệnh tốt có nghĩa là người đó gặp nhiều thuận lợi hơn, làm ít nhưng được hưởng nhiều. Còn người số mệnh xấu là gặp nhiều khó khăn hơn, làm nhiều mà kết quả chẳng được bao nhiêu.. Do vậy, những người như bạn và tớ chắc chẵn là phải cố gắng hơn người ta rồi.. Người ta cố gắng 1 thì mình cố gắng 3 vậy.. !!!

Một điều đặc biệt, tớ nhận thấy tất cả các lá số của những người nổi tiếng đều có đầy khiếm khuyết thế mà họ vẫn có thành công vang dội.. Tớ cảm nhận dường như mặt khiếm khuyết trong số mệnh này (ứng với tính cách hoặc lối nghĩ, hành động) mà họ nhận thấy là điểm yếu lại là cơ sở để họ phấn đấu và bùng nổ đến mức độ tài hoa.. và dĩ nhiên, sự không may mắn này sau cùng lại chính là một điểm sáng chói trong vận mệnh của họ, khi mà họ đã hiểu được rõ hơn về chính mình..

Vài dòng chia sẻ cùng bạn...

coc xanh
03-09-14, 14:13
Mình cảm ơn bạn Song Ho nhiều đã chia sẻ. Bạn thật chân tình.
Đời này mình chỉ mong cầu bình yên thôi, chẳng dám mơ tưởng gì cuộc sống giàu sang đâu. Hết nửa đời người mà chẳng làm được trò trống gì, mình cố gắng thì tới phút cuối nó hoàn trắng tay. Thật buồn nhưng cũng tâm niệm 1 điều rằng vẫn còn may mắn hơn nhiều người. Mình còn có cha mẹ bảo bọc, không khiếm khuyết gì thì đó là mình cũng còn có phúc.
Thôi thì " biết người biết ta trăm trận trăm thắng vậy"
Ước gì mình chia cho bạn bớt hỏa của mình vậy. Cơ mà sao mệnh mình hỏa cực vượng mà sao người mình lạnh thế, mình nghĩ đáng lẽ hỏa nhiều phải nóng ran người chứ, mình thắc mắc lắm :emoticon-0179-headb

Song Ho
03-09-14, 14:28
Mình cảm ơn bạn Song Ho nhiều đã chia sẻ. Bạn thật chân tình.
Đời này mình chỉ mong cầu bình yên thôi, chẳng dám mơ tưởng gì cuộc sống giàu sang đâu. Hết nửa đời người mà chẳng làm được trò trống gì, mình cố gắng thì tới phút cuối nó hoàn trắng tay. Thật buồn nhưng cũng tâm niệm 1 điều rằng vẫn còn may mắn hơn nhiều người. Mình còn có cha mẹ bảo bọc, không khiếm khuyết gì thì đó là mình cũng còn có phúc.
Thôi thì " biết người biết ta trăm trận trăm thắng vậy"
Ước gì mình chia cho bạn bớt hỏa của mình vậy. Cơ mà sao mệnh mình hỏa cực vượng mà sao người mình lạnh thế, mình nghĩ đáng lẽ hỏa nhiều phải nóng ran người chứ, mình thắc mắc lắm :emoticon-0179-headb

Mình chưa từng tìm hiểu về tứ trụ cũng như tử vi nên lĩnh vực này mình rất mơ hồ. Tuy nhiên, mình nghĩ hỏa vượng hay thủy vượng thì không nhất thiết là phải là nóng người hay lạnh người. Nó chỉ là biểu hiện của bệnh, sự khó khăn... Mình được biết, nếu vận mệnh quá xấu có thể dùng phong thủy để bổ cứu.. Bạn hỏa cực vượng nên có thể bổ cứu (kim) thủy (cái này bạn tìm trên mạng sẽ có). Nếu có điều kiện bạn chuyển ra miền bắc sinh sống thì mọi sự sẽ hanh thông hơn..

coc xanh
03-09-14, 16:45
Hi cảm ơn bạn Song Ho đã chỉ bảo. Mình cũng đang tìm hiểu môn này. Mình sẽ cố gắng bổ cứu kim , thủy để cải thiện.
Nhân tiện có trang này hay chỉ cách bổ cứu, cải tạo rất chi tiết, của bạn thiếu hỏa này
http://phongthuydongda.com/?s=+THI%E1%BA%BEU+h%E1%BB%8Fa&submit.x=0&submit.y=0
Chúc bạn Song Ho luôn an lạc nhé.
Thân

lesoi
03-09-14, 23:10
Quả thật, mệnh của hai bạn thì khó mà bàn định cho suông. Nhưng nếu ai cũng hiểu như các bạn thì thật là quý.
Các bạn nên hiểu rằng trên đời này, nếu chiếu theo lá số mà nói thì mệnh xấu là rất nhiều, có vậy mình mới gánh cho các "cha đại gia" hí hởn vui tươi, âu cũng là định mệnh vậy. Họ có được trên đời này cũng nhờ được may mắn mà hưởng thụ, còn nếu mệnh có bị gian lao cực nhọc thì cũng chả có gì mà than thở cả. Cứ làm theo ý tưởng của mình, chớ làm càn để mà có đức để lại cho con cháu, vậy là mãn nguyện rồi.

coc xanh
04-09-14, 00:11
Cảm ơn bác lesoi đã cho chúng em lời khuyên
Chúc bác lesoi, bác letung73 và mọi người an lạc, hạnh phúc.
Trân trọng !!!

letung73
04-09-14, 00:38
Chào bạn coc xanh!
- Luận mệnh trên mạng thì rất mệt mỏi, vì đó là ý kiến chủ quan của người luận, mà bạn biết đó dù chỉ một lời thôi đôi khi cũng đã làm ảnh hưởng có thể đến cả cuộc đời của người được luận đoán, giúp thì chẳng được mà chỉ mang đến cho người hỏi thêm nhiều lo lắng. Chính vì lẽ đó mà người luận mệnh đã phải mang cái nghiệp nặng lắm bạn à. Tôi thì cũng chỉ mới học được một thời giạn ngắn, cũng chỉ có đôi lời khuyên bạn trong tầm hiểu biết của mình. Cũng là để bạn hiểu được chính mình mà thôi. Tôi cũng rất vui vì bạn có một tính cách mạnh mẽ, bạn đã hiểu được cái ưu cái khuyết của mình để phấn đấu thì tôi nghĩ bạn sẽ vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống mà thôi.
Chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống!.
Thân ái!

coc xanh
04-09-14, 21:33
Các bác có ghé qua cho em được hỏi
Em có tìm hiểu về mệnh khuyết thủy. Đúng như bác letung73 đã có hỏi em rắng em có bệnh thận hay phổi ko?
Em chắn chắn rắng thận và phổi của em từ đó đến giờ rất tốt, tốt nhất trong người em. Em bệnh về da là nổi bật
Bên cạnh đó mô tả về người khuyết thủy cũng không giống em lắm như người khuyết thủy khẩu vị thích ăn cay, ăn mặn, đồ hải sản. Em ăn hải sản vào dễ bị lạnh bụng, khó tiêu

Vậy nếu em bổ cứu kim thủy là hàn lạnh trong khi hiện tại người em rất hàn liệu có ổn không?
Em mong các bác giúp em cải thiện sức khỏe
Em xin được cảm ơn

devon261
07-09-14, 11:57
Các bác có ghé qua cho em được hỏi
Em có tìm hiểu về mệnh khuyết thủy. Đúng như bác letung73 đã có hỏi em rắng em có bệnh thận hay phổi ko?
Em chắn chắn rắng thận và phổi của em từ đó đến giờ rất tốt, tốt nhất trong người em. Em bệnh về da là nổi bật
Bên cạnh đó mô tả về người khuyết thủy cũng không giống em lắm như người khuyết thủy khẩu vị thích ăn cay, ăn mặn, đồ hải sản. Em ăn hải sản vào dễ bị lạnh bụng, khó tiêu

Vậy nếu em bổ cứu kim thủy là hàn lạnh trong khi hiện tại người em rất hàn liệu có ổn không?
Em mong các bác giúp em cải thiện sức khỏe
Em xin được cảm ơn
Chào chị, việc này em cũng thấy lạ. Em cũng cảm thấy giống chị nhưng trường hợp của em thì ngược lại. Tứ trụ của em là khuyết Hỏa, có tam hợp Thân Tí Thìn hóa Thủy cực vượng, tưởng đâu bị bệnh về hỏa là tim vs mắt nhưng sự thật là tim vs mắt em rất tốt.

coc xanh
07-09-14, 23:44
Chào Devon261
Chị nghĩ của em khuyết hỏa nhưng hỏa có làm dụng thần ko. Còn của chị thủy là dụng thần, mà sao thấy khác quá
Hic ko biết sao nữa :102:

son4t
08-09-14, 14:53
Bị bệnh bào tử và da là đúng rồi.

cuoc doi
08-09-14, 21:32
Theo ý tôi thì đây là cách Viêm Thượng Hỏa

letung73
08-09-14, 23:08
- Mệnh này không thể là Viêm thượng cách được bạn à.
+ Điều kiện của Viên thượng cách là lệnh tháng phải là Tị Ngọ Mùi. Các chi khác đều là Tị Ngọ Mùi, Dần Ngọ Tuất kết thành hỏa cục. Như tam hợp, tam hội. Không có Nhâm Quý Hợi Tí
+ Riêng tháng Mùi vì là tháng thổ là dư khí mùa hạ tức hỏa bắt đầu thoái khí nên không đủ mạnh để có thể gánh vác viêm thượng cách, tuy nhiên tùy theo tình hình ngũ hành của mỗi tứ trụ mà có khi Mùi ( thổ khô) giúp tăng khí thế cho hỏa nên có thể dùng. Nhưng với điều kiện Lệnh tháng có Mùi, thiên can thấu Bính, Đinh, nhật can cũng Bính, Đinh thì Mùi được tính vào Viêm Thượng cách.
- Từ điều kiện trên thì mệnh này không thể thành Viêm thượng cách được bạn ạ. Vì trụ năm Sửu thổ. Sửu là dư khí của thủy trong tàng Quý thủy, Sửu là thấp thổ hối hỏa rất mạnh. Lệnh tháng kiến Tuất cũng không tính vì ở tứ trụ này, nguyên bản của Tuất là thổ vượng ( do Không thành lập được Tam hợp Dần Ngọ Tuất). Tuy Tuất là khố hỏa. Nhưng mùa thu tháng Tuất dư khí kim vẫn còn cho nên cũng là một điều kiện khiến hỏa bị suy yếu, thứ nữa tháng mùa thu là mùa của thủy đang tiến khí. Trong trụ không thành lập được Tam hợp tam hội hỏa cục mà chỉ có bán hội hỏa cục thôi, mặc dù thiên can hỏa mộc nhiều. Nhưng thế mạnh của ngũ hành vẫn định ở địa chi. Từ tình hình trên cho thấy tứ trụ này có Sửu Tuất khiến thổ vượng làm cho thế hỏa không thể chuyển thành Viêm thượng cách được.
- Lại thêm Sửu Tuất tương hình mà theo mình nghĩ cũng sẽ anh hưởng đến việc Tứ trụ có Viên thượng được hay không.
Đây chỉ là ý kiến của bản thân. Mong các bác ace có thêm ý kiến.
Xin trân thành cảm ơn các ace trong diễn đàn!

cuoc doi
09-09-14, 01:15
Cảm ơn bạn letung73 đã luận rất chắc
Theo thiển ý của tôil uận số phải linh hoạt, không nên quá cứng nhắc, ko nên chấp theo chữ nghĩa bất kỳ tác giả nào vì lá số là phải xét đến toàn cục
Viêm thượng cách tức Hỏa độc vượng nên cần tháng Trọng Hạ (tức tháng Tị), tháng Mạnh Hạ (tức tháng Ngọ) nắm lệnh là đương nhiên.
Vì tuất tàng hỏa táo thổ nên ko sinh kim, để thành viêm thượng cách thì những địa chi sau có thể tổ hợp thành như: tỵ ,ngọ, mùi, dần, mão, tuất nếu tổ hợp hóa hỏa thì can tàng thổ không ảnh hưởng gì.
Do vậy theo ý của tôi tàng khí của chi Sửu cũng đc kể là tạp viêm thượng cách
Hơn nữa hành toàn là tỷ, kiếp lại thêm kiêu sinh tỷ kiếp không có quan, sát chế tỷ kiếp vượng thịnh thái quá, nên nương theo vượng thần mà đi kháng lại e gặp họa. Dụng thần nên lấy tỷ kiếp làm dụng thần, rất kỵ những hành tài, quan, thực, thương.
Một lần nữa xin cảm ơn bạn letung73 đã chia sẻ. Tôi học thuật nông cạn mong chờ chỉ giáo

Cô cocxanh cho hỏi cô thấy như thế nào vào các năm nhâm, quý, tý hợi?

letung73
09-09-14, 09:05
- Em chào bác Cuoc doi. Qua bài viết của bác em cũng chắc chắn rằng bác có thể là người kỳ cựu về TB. Còn nói về học thuật em cũng xin thưa thật với bác là em cũng chỉ mới tìm hiểu được khoảng 3 năm thôi bác ạ. Trình độ còn rất nông cạn. Thực trong lòng rất cảm ơn những gì mà bác đã chi sẻ. Em chỉ muốn được nói thẳng với bác những điều em đang nghĩ mà đây là chân tình của em: Khi trên mạng có người chia sẻ kinh nghiệm hiểu biết của mình cho người khác thì đó là điều mà em rất quý trọng. Từ những lời nói của bác để em cũng như mọi người có được thêm những kiến thức mới có được những cách nhìn rõ hơn về mệnh này. Vì đó là chúng ta vì học thuật mà không câu nệ vào chuyện nông cạn hay không mà quan trọng là tinh thần và sự nhiệt tình chi sẻ đối với học thuật mà thôi.
- Một lần nữa em xin trân trọng cảm ơn bác cuoc dơi.

cuoc doi
10-09-14, 00:26
Chào bạn Letung73
Tôi rất trân trọng tấm lòng của bạn. Chia sẻ cùng bạn là tôi đến với TB là một niềm say mê, thôi thúc muốn khám phá nhưng ngặt nỗi còn cuộc sống nên tôi ko chuyên tâm được. Tôi cũng giống như letung hay lên diễn đàn để mày mò thôi ko dám nhận kỳ cựu đâu. hehe.
Tôi có chút quan tâm đến số của cô chủ top vì số cô ấy cũng có 1 điểm tương tợ tôi , tôi có theo dõi bài viết của quý bạn nên đưa ra chút ý kiến. Ban đầu tôi cũng nghĩ như quý bạn đã luận cho chủ số nhưng theo dõi tiếp diễn biến thấy số này rất hay để nghiên cứu
Tôi nói thật lòng trình tôi còn gà lắm mà biển học thì bao la. Kính xin quý bạn chỉ giáo
Thân ái!

quangdct
17-10-14, 04:42
Mệnh này đi tu pháp danh có thể đạt ni sư, trụ trì một chùa. Tại sao lại không đi tu?
Xưa Thích ca mầu ni nói: "Này các đệ tử ta bảo cho mà biết: nước biển chỉ có 1 vị là vị mặn, đạo ta chỉ có 1 vị là vị giải thoát" - ĐẠO PHẬT GIẢI THOÁT TA KHỎI BẾN MÊ, CỨU TA KHỎI BỂ KHỔ.
Thân ta hiện hữu chỉ là tạm thời, nghiệp trầm luân chỉ là thử thách. Bạn đi tu đắc thành chính quả. Nên sớm quyết định để duyên lành lại đơm hoa kết trái, tâm bồ tát tái sinh.
Nam mô a di đà Phật.