PDA

View Full Version : Nhờ các Bác luận giúp lá số tứ trụ: đặc biệt về vận hạn công việc/ hôn nhân

yennhi
03-09-14, 16:29
Em là thành viên mới, đang gặp nhiều bế tắc nên tình cờ lướt web đọc được những lời bình giải của các Bác trên web này, mong có duyên nhận được lời chỉ dẫn của bác ạ.
Em là nữ, sinh ngày 26/10/1990 DL, sinh 22:50p
Nơi sinh: Huế, hiện tại cũng ở Huế
Ngoại hình: cao 158cm, nặng 50kg, da không sáng, tóc khá thẳng, mũi thấp, khuôn mặt bầu, dài. Người tròn trịa. Người nóng tính, ko biết luồn cúi. 2012, tốt nghiệp.
Học xong kinh tế 2 năm và công việc chưa xuôi. Gần đây có khá nhiều chuyện đau đầu nhức nhối xảy ra, lực bất tòng tâm...
*** Muốn hỏi thêm về gia đạo, công việc và duyên nợ.

letung73
08-09-14, 17:26
Mệnh bạn yennhi nếu sinh vào 22h 50 theo lịch tiết khí HND thì đã vào giờ Bính Tý rồi. Cho nên bát tự là:

Canh Ngọ, Bính Tuât, Ất Sửu, Bính Tý.

- Mong bạn yen nhi kiểm tra lại giờ sinh một lần nữa cho rõ ràng, để giúp cho người luận đoán được chính xác.
Thân!

yennhi
09-09-14, 10:38
Da, cảm ơn phản hồi của bác Letung73, Nhi đã có hỏi mẹ thì bà không không khẳng định đừợc giờ sinh chính xác. Bà chỉ có thể khẳng định Nhi sinh 22:00 - 23:59.
Không biết dựa vào một số điểm sau, bác có thể giúp Nhi canh giờ sinh chính xác được không?
Ngoại hình: cao 158cm, nặng 50kg, da không sáng, tóc khá thẳng, mũi thấp, khuôn mặt bầu, dài. Người tròn trịa. Người nóng tính, ko biết luồn cúi. 2012, tốt nghiệp.
Học xong kinh tế 2 năm và công việc chưa xuôi. Gần đây có khá nhiều chuyện đau đầu nhức nhối xảy ra, lực bất tòng tâm...
- Năm 1995 Nhi có cuộc phẫu thuật tim (hở van)
- Ba mẹ sống khó nói chuyện với nhau, 1 em trai sinh năm hợi
- Từ trước đến nay có thể nói đường học vấn khá hanh thông. Người nóng tính, thiếu kiên nhẫn, nội tâm...
Kính nhờ Bác giúp cho. Bác có muốn vấn hỏi gì xin cứ thông tin cho Nhi nhé. Xin cảm ơn.

letung73
09-09-14, 11:07
- Theo lịch tiết khí của HND thì Giờ Tý bắt đầy từ 22h41 - 12h41. Mà bạn nói mẹ bạn cho khoảng thời gian giờ sinh của bạn là từ 22: - 22:59 thì quả thật rất khó rồi bạn nhi ạ, đây đã rơi vào hai canh giờ giữa Hợi và Tý rồi. Vì TB đòi hỏi giờ sinh phải chính xác. Chỉ có những người rất giỏ và nhiều kinh nghiệm mới có thể từ 3 trụ còn lại hoặc căn cứ vào sinh ra cũng như số lượng xoáy tóc đóng ở trên đỉnh đầu chính hay thiên để chọn giờ sinh cho bạn thôi. Điều này thì tối lại chưa đạt được.
- Hi vọng trong diễn đàn có ai đó biết được để giúp bạn.

yennhi
09-09-14, 13:51
Dạ, vậy phần nhiều là rơi vào giờ Tí rồi Bác ạ. Vì mẹ Nhi cũng có nói a ra phòng sinh lúc 1h sáng ngày 27/10 ạ, Bác vui lòng giúp Nhi bình giải lá số tứ trụ theo giờ tí được không Bác?

yennhi
10-09-14, 00:17
- Theo lịch tiết khí của HND thì Giờ Tý bắt đầy từ 22h41 - 12h41. Mà bạn nói mẹ bạn cho khoảng thời gian giờ sinh của bạn là từ 22: - 22:59 thì quả thật rất khó rồi bạn nhi ạ, đây đã rơi vào hai canh giờ giữa Hợi và Tý rồi. Vì TB đòi hỏi giờ sinh phải chính xác. Chỉ có những người rất giỏ và nhiều kinh nghiệm mới có thể từ 3 trụ còn lại hoặc căn cứ vào sinh ra cũng như số lượng xoáy tóc đóng ở trên đỉnh đầu chính hay thiên để chọn giờ sinh cho bạn thôi. Điều này thì tối lại chưa đạt được.
- Hi vọng trong diễn đàn có ai đó biết được để giúp bạn.

Bác ơi, giúp Nhi với ạ

letung73
10-09-14, 12:00
Bác ơi, giúp Nhi với ạ

Thể theo nguyện vọng của bạn Nhi thì tôi có đôi lời bàn thế này. Vì giờ không định chính xác đành phải theo một số dữ kiện mà bạn cung cấp thì tôi luận theo giờ Tý và cung mệnh của bạn là giờ Quý Mùi. Nếu có gì không phải thì cũng mong bạn thông cảm
- Xem tổng thể của Tứ trụ thì lệnh tháng kiến Tuất bán hợp trụ năm Ngọ hỏa cục, từ lệnh tháng thấu Canh và Bính. Cho nên trong mệnh của bạn rõ ràng chia ra thể Hỏa viêm, Thổ khô táo. Cộng với Cung mệnh Mùi thì đương nhiên hỏa nhiều bởi do thấu hai Bính. Cho nên tôi xét mệnh của bạn theo Mộc hỏa Thương quan cách mà nhật chủ nhược, cho nên rất cần thủy nhuận thổ sinh nhật chủ ( Thực tế là dụng Quý thủy trong Tí thấu ra ở cung mệnh vừa sinh nhật chủ vừa làm điều hầu và khắc chế thế vượng của Thương quan- Thương quan bội Ấn).Sửu là khố của kim tọa dưới can ngày cho nên khiến nhật chủ lại càng nhược hơn.
- Trong trụ có các tổ hợp bán hợp, nhị hợp, thì theo tôi bạn có mấy việc mà bạn luôn cảm thấy như sau.
+ Đó là quan hệ bố mẹ cộng với anh em trong nhà không được thuận buồn xuôi gió. Nhưng vẫn được hỗ trợ nhiều hơn từ người mẹ. Vì tính cách của bạn là do bởi Thương quan, Thương quan thì có tính kiêu ngạo đôi khí bất cần thành ra mà bạn cảm thấy không được như ý bạn. Đôi khi bạn còn áp tính chủ quan của mình thì hèn nào mà bạn không vừa ý cho được. Cái hợp cho bạn là những công việc mang hành thủy nhiều. Tiếp theo là chuyện liên quan đến tình cảm. Vì trong trụ có sự hợp quá nhiều mà cũng vì tình cảm mà khiến bạn như vậy. Chuyện tình cảm thì tôi không bàn sâu.
+ Tiếp là Canh trong trụ năm là Người yêu, người chồng mà lại gặp Bính ở trụ tháng. Mà tử Bình có câu “ Thương quan gặp Quan thì họa trăm mối”, Nêu như hành vận lại gặp Quan, cho nên bạn đang ở vận Thân Quan tinh mà biểu hiện là vận này cũng bất thuận lợi. Nhưng trong mệnh bạn may mắn là có Quý thủy cứu, nhưng Quý thủy lại không ở chính trụ mà lại ở cung Mệnh, cho nên sự cứu này theo tôi nghĩ vẫn chưa được nhiều mà khiến bạn gặp nhiều điều không như mong muốn vì Quý ở xa trụ cung Mệnh. Nhất là trong chuyện tình cảm, có thể liên quan đến chuyện tình cảm hoặc vấn đề chồng con, nếu lấy chồng còn có thể hơi khắc chồng. VÌ vậy tôi khuyên bạn hãy tự biết kiềm chế và kiểm soát hành vi của mình thì tôi nghĩ sẽ dần dần tốt lên thôi.
+ Chỉ tiếc là hành vận của bạn theo tôi không được thuận lắm.
- Tạm thời bàn đến đây mong bạn nhi thông cảm nhé. CŨng mong các bác và ace trong diễn đàn có đôi lời góp ý vừa là cho tôi vừa là cho bạn nhi. Xin trân thành cảm ơn!

yennhi
11-09-14, 06:26
Dạ, Nhi cảm ơn Bác. Đúng là trong tình cảm gia đình/tinh duyên..Nhi đều không suôn sẻ. Nhi cảm ơn Bác nhiều ạ

lesoi
11-09-14, 22:32
Nên chú ý hai trụ tháng và giờ có Không vong :emoticon-0179-headb

yennhi
11-09-14, 23:00
Nên chú ý hai trụ tháng và giờ có Không vong :emoticon-0179-headb Cháu cảm ơn bác. Nhưng thực tình là cháu chưa hiểu Bác ạ.

letung73
12-09-14, 00:08
Vâng anh lesoi! Mệnh bạn nhi em đã nghi ngại về giờ sinh cho nên đã kiểm tra lại thì chỉ có lệnh tháng có không vong anh lesoi ạ. Nếu như giờ sinh là giờ Tí.
- Sao anh ko cho bạn Nhi vài lời khuyên đi. Theo anh Không vong này có ảnh hưởng nhiều cho Thương quan quá vượng trong mệnh bạn Nhi này không. Vì mệnh bạn nhi này em thấy sự hợp của các chi nhiều quá, mà mệnh nữ thì rất kiêng khi có sự hợp nhiều pko anh?

yennhi
12-09-14, 09:04
Vâng anh lesoi! Mệnh bạn nhi em đã nghi ngại về giờ sinh cho nên đã kiểm tra lại thì chỉ có lệnh tháng có không vong anh lesoi ạ. Nếu như giờ sinh là giờ Tí.
- Sao anh ko cho bạn Nhi vài lời khuyên đi. Theo anh Không vong này có ảnh hưởng nhiều cho Thương quan quá vượng trong mệnh bạn Nhi này không. Vì mệnh bạn nhi này em thấy sự hợp của các chi nhiều quá, mà mệnh nữ thì rất kiêng khi có sự hợp nhiều pko anh?
Bác Letung73 ơi, Nhi nghe Bác nói thì càng thấy sợ, có điều gì không hay chăng Bác?
Hay là Bác cần thêm thông tin chi tiết nào nữa để Nhi đưa thêm thông tin?

letung73
12-09-14, 22:09
Bác Letung73 ơi, Nhi nghe Bác nói thì càng thấy sợ, có điều gì không hay chăng Bác?
- Bạn nhi bạn ko phải lo gì cả, vì tử bình thường luận mệnh nữ là can chi không nên hợp quá nhiều vì quá nhiều thì hay vất vả trong đường tình duyên thôi.
- Thứ nữa khi luận cũng mong người được luận phản hồi thông tin chỗ nào sai chỗ nào đúng để người luận được biết, và để có thêm thông tin cho những lần luận sau.

yennhi
14-09-14, 08:39
Bác Letung73 ơi, sau khi hỏi thăm mới biết chính xác là cháu sinh giờ hợi chứ không phải giờ Tí Bác ạ. Nếu như này thì đúng như bác Lesoi đã nói, cháu có tháng và giờ không vong, vậy nghĩa là như nào Bác ơi? Có phải là cháu sẽ càng vất vả hơn không Bác?

lesoi
14-09-14, 21:26
Chào Yennhi!
Bạn nên vững tâm khi nhờ xem mệnh cho mình.
Nói về Không vong: Nếu cát thần lâm KV là không tốt, còn Kị thần thì ngược lại là tốt.
Trong trường hợp mệnh của bạn thì lại không có việc gì, nếu sinh đúng giờ Hợi thì cả trụ năm và trụ ngày đều nằm trong tuần KV Tuất Hợi; nhưng trụ năm có Ngọ bán hợp Tuất, trụ ngày Tý bán hội Hợi, coi như là hóa giải KV.
Tuy nhiên, mệnh bạn không được tốt. Bởi vì: Mệnh cung: Giáp Thân, Thân cung: Bính Tuất (KV), Thai Nguyên: Đinh Sửu.
Hiện bạn đang ở đại vận Giáp Thân phục ngâm Mệnh cung.
Tính từ Mệnh cung suy Lưu niên cát hung ứng với Bệnh phù, cho nên năm nay không cát lợi chút nào, thân thì bất an, gia đình thì nhiều biến động.
Mệnh cung ở Thân do Thiên Cô tinh nắm giữ, cho nên mệnh khá là vất vả. Mặc dù trụ năm và tháng hợp, trụ ngày và giờ Hội nhưng KV vẫn còn trong mệnh, cho nên ứng với Mệnh cung bạn khó mà nhờ anh em Cha mẹ.
Cung Huynh Đệ là Ngọ, gặp năm Ngọ là phục ngâm thể hiện trong nhà anh em không thuận. Nhưng đổi lại trụ ngày Giáp Tý, biểu hiện người phối ngẫu với bạn sẽ giúp bạn, còn tình cảm của bạn thì chuyên nhất, không thích lộn xộn trong tình cảm.
Vài dòng cho bạn hiểu thêm về thân mệnh của mình.

gemini
15-09-14, 02:21
Mệnh cung: Giáp Thân, Thân cung: Bính Tuất (KV), Thai Nguyên: Đinh Sửu.

Anh lesoi ơi! có thể giải thích rõ hơn về mệnh cung và thai nguyên được không anh.. cũng như mức độ tác động và xem xét đến nói trong khi xem bát tự.
và lập ra mệnh cung ,thai nguyên như thế nào nữa anh :D ...
xin cảm ơn anh trước ạ

http://i1359.photobucket.com/albums/q786/nhocdekhoc0_x/senno_zps85692afe.jpg (http://s1359.photobucket.com/user/nhocdekhoc0_x/media/senno_zps85692afe.jpg.html)

yennhi
15-09-14, 22:00
Cháu rất cảm ơn bác Lesoi và bác Letung73. Cháu mong được các Bác chỉ dẫn thêm và bỏ quá cho sự vội vàng vì thiếu hiểu biết của cháu ạ.

Hùng804
16-09-14, 22:36
Các bạn vào trang Manh phái tôi vừa post lên cách lấy Thai nguyên, Mệnh cung và Thân cung. Có thêm một vài ví dụ minh họa và cách luận.

yennhi
02-10-14, 11:36
Nên chú ý hai trụ tháng và giờ có Không vong :emoticon-0179-headb
Dạ, cháu chào Bác, không biết vì lý do gì bài của cháu bị xoá mất hay do lỗi gì đó không hiển thị.
Cháu vẫn đang rất mong tin Bác, mong Bác giúp cho cháu ạ. Cháu cảm ơn.

menhly
02-10-14, 15:02
không biết vì lý do gì bài của cháu bị xoá mất hay do lỗi gì đó không hiển thị.

Chào bạn!
Trong mục này bạn mở 2 topic cùng là chủ đề tư vấn tứ trụ về công việc và hôn nhân. Vì vậy tôi xóa topic sau như spam!
Các thành viên khác của diễn đàn cũng nên lưu ý khi lập topic hỏi mệnh.
trân trọng,
menhly

yennhi
02-10-14, 15:49
Chào bạn!
Trong mục này bạn mở 2 topic cùng là chủ đề tư vấn tứ trụ về công việc và hôn nhân. Vì vậy tôi xóa topic sau như spam!
Các thành viên khác của diễn đàn cũng nên lưu ý khi lập topic hỏi mệnh.
trân trọng,
menhly

Xin cảm ơn vì đã phản hồi thắc mắc

lesoi
02-10-14, 20:03
Tại sao lúc trước bạn cho ngày sinh là 26/10/1990 DL, còn bây giờ lại nói là sinh ngày 9/9/1990 DL?

yennhi
03-10-14, 00:43
Tại sao lúc trước bạn cho ngày sinh là 26/10/1990 DL, còn bây giờ lại nói là sinh ngày 9/9/1990 DL?
Bác ơi, vui lòng xem kỹ lại thông tin giúp cháu nhé. Cháu ghi là 26/10/90DL cũng có nghĩa là 9/9/90 AL (dương và âm) mà Bác. Mong Bác giúp cho.

lesoi
03-10-14, 11:48
Chào Yennhi!
Diễn đàn đang tụ hội nhiều tài năng, bạn hãy chờ xem họ luận cho bạn như thế nào nhé!

yennhi
03-10-14, 16:49
Chào Yennhi!
Diễn đàn đang tụ hội nhiều tài năng, bạn hãy chờ xem họ luận cho bạn như thế nào nhé!
Ôi, Bác nói vậy là cũng chẳng ai giúp cháu nữa rồi. Cảm ơn Bác ạ.

lesoi
04-10-14, 09:23
Không sao. Bạn yên chí nếu không có người luận cho bạn, bạn hãy để lại E Mail ở đây tôi sẽ gửi riêng cho bạn.

yennhi
04-10-14, 11:52
Không sao. Bạn yên chí nếu không có người luận cho bạn, bạn hãy để lại E Mail ở đây tôi sẽ gửi riêng cho bạn.
Cảm ơn Bác, email của cháu: nhido090@gmail.com.

lesoi
04-10-14, 14:29
Được rồi. Bạn hãy để các đại sư luận mệnh bạn đã, đừng sốt ruột. Luận mệnh là cho cả đời người, chứ không phải một lúc.

yennhi
04-10-14, 15:44
Được rồi. Bạn hãy để các đại sư luận mệnh bạn đã, đừng sốt ruột. Luận mệnh là cho cả đời người, chứ không phải một lúc.

Cảm ơn Bác. Mong các Bác vào xem giúp cho cháu ạ.

lesoi
05-10-14, 09:53
tôi có nhắn tin cho bạn rồi, hãy liên lạc qua E Mail tôi sẽ trả lời cho bạn.

yennhi
05-10-14, 10:20
Cảm ơn Bác. Thì ra yin nhắn của Bác, không biết nên đã xưng bạn. Hì. Cháu cũng đã gửi lại tinh nhắn ạ.

lesoi
05-10-14, 12:53
Tôi đã gửi Mail cho bạn, bạn hãy giữ gìn sức khỏe cẩn thận đấy.

yennhi
05-10-14, 13:15
Dạ thưa Bác/ bạn,
Nhi cảm ơn chân thành ạ.

lesoi
05-10-14, 13:35
Nhi xem thêm chỗ xuyến cung áp vận mà tôi post lên diễn đàn đó. Nhưng không phải lúc nào cũng dùng nó nhé. Phải biết rằng cách cục dụng thần là số 1, còn xuyến cung áp vận là phụ trợ mà thôi.
Nhiều mệnh không lộ ra Tài Quan Ấn mà nó ẩn tàng thì phải dùng cái gì? Đó chính là mệnh cung, an theo 12 cung để bổ trợ cho chúng ta khi luận mệnh.

yennhi
05-10-14, 14:03
Nhi xem thêm chỗ xuyến cung áp vận mà tôi post lên diễn đàn đó. Nhưng không phải lúc nào cũng dùng nó nhé. Phải biết rằng cách cục dụng thần là số 1, còn xuyến cung áp vận là phụ trợ mà thôi.
Nhiều mệnh không lộ ra Tài Quan Ấn mà nó ẩn tàng thì phải dùng cái gì? Đó chính là mệnh cung, an theo 12 cung để bổ trợ cho chúng ta khi luận mệnh..
Cảm ơn Bạn nhiều. Mình sẽ tìm đọc, và nếu có thắc mắc thì mong Bạn chỉ giúp mình nhé. Chúc bạn ngày chủ nhật vui vẻ.