PDA

View Full Version : Nhờ Chú/anh xem biến cố 2015

hduong
23-10-14, 23:20
Em sinh ra tại miền Trung.
Các năm gặp hạn lớn:
2009: Cuối năm Kỷ Sửu có hạn về sức khỏe người lớn.
2014: Hạn bản thân, công việc + tình cảm thất bại.

Nhờ các chú/anh xem giúp biến cố sẽ gặp trong năm 2015 Ất Mùi khi Thìn Tuất Sửu Mùi xung khắc đủ cả.
Nếu được, thì cho em hòi thêm về chồng tương lai như thế nào?http://dichvu.lyso.vn/lasotutru/27KDYC13.jpg

hduong
02-01-15, 14:57
Nhờ anh lesoi và các anh/chị xem giúp em với.

chucky
03-01-15, 03:26
Số này dễ bị ế chồng lắm đó nha . Nên sale off để mau chóng đẩy hàng đi nhanh

lesoi
03-01-15, 16:29
Mệnh này quả là thân thái nhược. Bạn cho biết có phải nhà có 4 anh em mất 1, còn 3, đúng không?

lesoi
03-01-15, 16:39
Dù sao thì mệnh này khá là gian truân. Tìm cân bằng ngũ hành quả là khó.
Đinh sinh tháng Sửu, khí hàn lạnh. Sinh sau tiết Tiểu Hàn 12 ngày, Tâm kim nắm lệnh thấu ra ở trụ giờ. Ba trụ phía trước thấy ra Thương Kiêu. Mệnh này chỉ có dụng Ất mộc tạm thời để sinh Đinh, giá như thấu Giáp Canh thì quý nhưng thấu Ất lại gặp đất toàn là thấp thổ sinh Ất mộc ẩm ướt lại càng làm mờ Đinh hỏa. Nếu dụng Tòng Tài thì tốt, Ất mộc sẽ là căn bệnh trong tứ trụ. Năm Giáp ngọ, bản thân xấu đủ điều. Giáp mộc Ngọ hỏa lẽ ra là năm có điều hậu rất tốt nhưng lại rất xấu. Cho thấy việc dùng dụng thần điều hậu là không thể. Nếu mệnh này tòng Tân Tài kim thì lại rất tốt. Bạn cho biết Canh Dần, Tân Mão ( năm 2010 và 2011) như thế nào để biết thông tin chính xác hơn.

hduong
03-01-15, 16:54
Dạ, nhà em chỉ có 2 anh em, trước em có một anh trai.
Ngày trước có thể mẹ có sảy một người anh em nhưng mẹ em cũng không chắc lắm (vì nếu có thì bào thai quá nhỏ).
Năm 2010 và năm 2011 nhà tương đối khó khăn, sau biến cố ba em bị đau 2009, lúc đó em đang học ĐH năm 3 và 4.
Cuối 2011 ra trường và đi làm.
Năm 2012 và 2013 thì đi làm tương đối thuận lợi, kinh doanh khấm khá.
Nhưng đến năm 2014 thì xấu mọi mặt.
---
Em không nghĩ Mộc làm dụng, vì em không thích màu xanh.
Lúc bắt đầu vào vận Giáp Ấn 3 tuổi, em bị đau liên tục, biếng ăn, cơ thể suy nhược mãi đến năm em học lớp 10.

lesoi
03-01-15, 18:30
Như vậy, chắc chắn là không thể dụng mộc Ấn tinh rồi. Vì chỉ có 2 anh em, tứ trụ có ngũ hành: thổ 6, kim 5, thủy 5, mộc 3, hỏa 1.
Mệnh cực nhược. vậy lấy thổ làm hỉ, kim làm dụng. Hai vận Canh Tân Thân Dậu là rất tốt.
Riêng tứ khố hợp nhập mệnh cục đầy đủ thì phải xem hành nào mạnh nhất, hành nào yếu nhất mà quyết định, chứ không nhất thiết là cứ tứ khố xung khai mở ra thì phát tài. Cho thấy ở nguyên cục mệnh này, thì Tân kim nắm lệnh. Sửu hình Tuất hình Mùi cấu thành tam hình, trong mệnh Tân kim trong Sửu nắm lệnh, Mùi là táo thổ xung Sửu là thấp thổ xung động đến Tân kim vượng thần thì Tân kim thoát ra, Tân là Tài tinh saang năm bạn sẽ có hỉ sự. Trụ năm Thìn là cung ông bà cha mẹ, đại vận Tuất xung Thìn là có sự cố trong người bề trên. sang năm, bạn không việc gì, nhưng người bề trên có chuyện không tốt.

lesoi
03-01-15, 18:35
Mệnh này rất khó xem, trong TTT có nói: "Hỏa cực suy mà tựa như kim, cần thổ để sinh". Vì thế theo tôi bạn có thể ứng dụng phong thủy ở trong nhà bạn. Nếu có điều kiện bạn dời về phía Tây sinh sống, tránh hướng đông và nam.

hduong
03-01-15, 19:07
Em cảm ơn anh lesoi rất nhiều.
Em cũng có tìm hiểu Tứ trụ, đọc qua TTT nhưng đúng là mệnh em khó xem quá, nhất là người kiến thức còn hạn chế.
Một lần nữa cảm ơn anh đã cho em câu trả lời hoàn hảo nhất.
Chúc anh và gia đình năm mới sức khỏe, bình an. :)

lesoi
03-01-15, 19:30
Tôi cũng cảm ơn bạn, nhờ chỗ này tôi lại xác định thêm một lần nữa đó là cách luận của Thái Tích Quỳnh tiên sinh quả thật là chuẩn xác.