PDA

View Full Version : Pyen xin hỏi đường con cái và công việc

Pyen
06-11-14, 15:58
Pyen xin kính chào các Bác trong diễn đàn kimtubinh.net,
Rất may vì đã biết đến diễn đàn, nay gặp một số khó khăn trong hoàn cảnh sống nên Pyen mong các cao nhân hãy xem qua giúp.
Được biết nhờ vào tứ trụ, số phận phần nào sẽ được cải thiện, kính xin mọi người hướng dẫn vượt qua.
Pyen là trưởng nữ, sinh ngày 27/10/90 lúc 00:30 sáng dương lịch, trong nhà có hai chị em, sau Pyen có thêm người em nữa.
Cha mẹ Pyen là công chức nhà nước, có thế nhưng không có lực, không hoà thuận.
Từ đầu năm đến nay, cháu đã gặp nhiều chuyện rắc rối liên quan đến thị phi, mất việc, nhà cửa lộn xộn, dính đến Pháp luật, tranh chấp, người thân đau ốm nhập viên...gia đình thì lâm vào túng quẫn...cháu hy vọng bỉ cực thái lai. Vậy, xin các cao nhân có lòng xem giúp Pyen:
1/ Từ đây đến cuối năm bản thân cháu, cha mẹ cháu còn gặp rắc rối gì nữa không?
2/Hiện tại cháu đang thất nghiệp, mong tìm được một công việc công chức ổn định tại quê nhà, tháng 11 DL này sẽ thi vòng 1, tháng 12 thi vòng 2, mong các Bác xem giúp Pyen có thể thành tựu được không?Từ đây đến cuối năm có thể tìm được việc không?
3/ Pyen thấy bản thân mình có chu kỳ không được ổn định, dễ dàng thay đổi khi bị áp lực từ cuộc sống, liệu điều này có ảnh hưởng gì đến khả năng sinh con sau này? Và có thể bổ cứu gì để có thể tốt hơn? Pyen có thể có con năm nào?
Chân thành cảm ơn các Bác có lòng ghé qua xem giúp, dù có hay không thì Pyen cũng chúc các Bác sức khoẻ, may mắn và thành công
Pyen.

lesoi
08-11-14, 22:30
Mệnh này bát tự là:
Canh Ngọ, Bính Tuất, Ất Sửu, Bính Tý.
Mệnh cung: Quý Mùi.
Vận: Giáp Thân; Lưu niên: Giáp Ngọ.
Mệnh này toàn một khối hỏa thổ cực vượng, Ất mộc nhật nguyên quá suy nhược.
Trong tứ trụ cung tháng, ngày và mệnh cung cấu thành tam hình. Trụ giờ Tý xung khắc trụ năm lại còn có hợp với Sửu ở trụ ngày. Toàn cục hoàn toàn là xung hình hợp khắc hại xảy ra, chỉ cần có lưu niên, đại vận ứng ra thì sẽ hình thành nên chuyện không may.
Tôi lại gặp người xấu số nữa rồi. Mệnh này sang năm chuyển vận Quý Mùi, phục ngâm Mệnh cung, hình thành tam hình nhập vào cung tháng và ngày.
Bạn hiện tại đang sống ở đâu? Tình thành nào vậy?
Chỉ có phương Bắc mới cứu cánh cho bạn. Hãy chuyển vị trí chỗ ở cho thích hợp, nhà ở nên tọa hướng Nam, hướng về mặt phía Bắc. Chỗ ngũ nên xoay đầu về hướng Bắc, chân duỗi về hướng Nam.
Đang gặp hạn vận quá xấu, nhất là trong thời điểm chuẩn bị chuyển vận cho nên việc xấu xảy ra phải thôi.
Khuyên bạn nên bình tĩnh mà sáng suốt lựa chọn, đường công danh và chồng con đang gặp phải xấu lắm đó. Nhớ cẩn thận giữ gìn sức khỏe.

lumia22
08-11-14, 23:16
Mệnh này bát tự là:
Trong tứ trụ cung tháng, ngày và mệnh cung cấu thành tam hình. Trụ giờ Tý xung khắc trụ năm lại còn có hợp với Sửu ở trụ ngày. Toàn cục hoàn toàn là xung hình hợp khắc hại xảy ra, chỉ cần có lưu niên, đại vận ứng ra thì sẽ hình thành nên chuyện không may.
Tôi lại gặp người xấu số nữa rồi. Mệnh này sang năm chuyển vận Quý Mùi, phục ngâm Mệnh cung, hình thành tam hình nhập vào cung tháng và ngày.
Chỉ có phương Bắc mới cứu cánh cho bạn. Hãy chuyển vị trí chỗ ở cho thích hợp, nhà ở nên tọa hướng Nam, hướng về mặt phía Bắc. Chỗ ngũ nên xoay đầu về hướng Bắc, chân duỗi về hướng Nam.
Đang gặp hạn vận quá xấu, nhất là trong thời điểm chuẩn bị chuyển vận cho nên việc xấu xảy ra phải thôi.
Khuyên bạn nên bình tĩnh mà sáng suốt lựa chọn, đường công danh và chồng con đang gặp phải xấu lắm đó. Nhớ cẩn thận giữ gìn sức khỏe.

Cháu chào bác lesoi (http://kimtubinh.net/member.php?u=8)

Cháu kính mong bác ghé qua topic xem giúp cháu lá số với ạ. Cháu đợi 1 tháng rồi mà chưa được ai xem cho hết ạ

http://kimtubinh.net/showthread.php?931-Ki%CC%81nh-Nh%C6%A1%CC%80-C%C3%B4-Chu%CC%81-Anh-Chi%CC%A3-xem-giu%CC%81p-cha%CC%81u-S%E1%BB%90-KH%C3%94%CC%89-T%C6%AF%CC%80-NHO%CC%89

Cháu chân thành cám ơn bác nhiều ạ

gemini
08-11-14, 23:31
"Mệnh này sang năm chuyển vận Quý Mùi, phục ngâm Mệnh cung, hình thành tam hình nhập vào cung tháng và ngày"
Anh lesoi ơi, năm sau chưa chuyển vận mà ,2016 Bính Thân nhập đại vận Quí Mùi ??.... hay anh nhắc đến lưu niên Ất mùi .
Anh có thể giải thích thêm vì sao " Trong tứ trụ cung tháng, ngày và mệnh cung cấu thành tam hình. Trụ giờ Tý xung khắc trụ năm lại còn có hợp với Sửu ở trụ ngày. Toàn cục hoàn toàn là xung hình hợp khắc hại xảy ra, chỉ cần có lưu niên, đại vận ứng ra thì sẽ hình thành nên chuyện không may.
Tôi lại gặp người xấu số nữa rồi. Mệnh này sang năm chuyển vận Quý Mùi, phục ngâm Mệnh cung, hình thành tam hình nhập vào cung tháng và ngày."

em úp lá số để mọi người dễ xem

http://i1359.photobucket.com/albums/q786/nhocdekhoc0_x/Pyen_zpsb803d72b.png (http://s1359.photobucket.com/user/nhocdekhoc0_x/media/Pyen_zpsb803d72b.png.html)

Pyen
09-11-14, 02:54
Mệnh này bát tự là:
Kính thưa Bác Lesoi,
Pyen cảm ơn Bác có lòng ghé qua xem giúp. Nửa đêm tỉnh dậy, chẳng ngủ được thế là vào web, đọc được lời giải của Bác Pyen buồn ghê. Số xấu vậy à Bác?
Pyen ở Đông Hà, Quảng Trị Bác ạ. Hiện tại do thất nghiệp nên đi xin khắp nơi. Đang dự tính nếu không có việc thì vào SG rồi kiếm việc làm Bác ạ. Năm sau, cháu đã dự tính kết hôn rồi, nhưng biết tình hìh sức khoẻ không được tốt lắm nên sợ về đường con cái. Nhà cửa cũng đang lắm chuyện phức tạp quá, rối ren nhiều bề.
Như Bác có nói thì cháu nên ngủ quay đầu hướng Bắc, chân quay về phương Nam. Cháu sử dụng la bàn đứng tại giữa phòng thì phương Bắc trúng ngay góc tường, nên cháu không thể kê giường ngay góc tường ạ. (Góc tường là phía Bắc), vậy cháu có thể kê giường hướng ĐB, và ngủ thì hướng đầu về phía Bắc được không?
Thưa Bác, như Bác nói thì từ năm sau cháu sẽ càng gặp nhiều khó khăn và kinh khủng hơn ạ? Số cháu có khắc chồng ghê gớm không Bác vì chồng sắp cưới của cháu sinh năm 1982 Bác ạ.
Cháu mong Bác giúp cháu với. Cháu cảm ơn Bác.

Pyen
09-11-14, 02:55
Cảm ơn Anh Gemini đã úp giúp Pyen lá số nhé. Mong Anh giúp cho.

Pyen
10-11-14, 13:32
Pyen mong bác Lesoi cùng các Bác giúp cho...

lumia22
11-11-14, 15:28
Pyen mong bác Lesoi cùng các Bác giúp cho...

Bạn ơi, mình lập topic cả tháng rồi mà chưa có ai xem, mục xem tử bình chẳng có ai xem đâu. Chán lắm

Pyen
11-11-14, 15:38
Bạn ơi, mình lập topic cả tháng rồi mà chưa có ai xem, mục xem tử bình chẳng có ai xem đâu. Chán lắm
Cảm ơn Lumia22 chia sẻ với Pyen. Tuy nhiên, chắc các Bác trong diễn đàn còn bận nên chưa xem cho mình thôi. Chứ mình thấy, các cao nhân, dù chỉ là đôi ba câu giúp cho thì cũng quý lắm rồi. Hôm trước may mắn được bác Lesoi chỉ bảo mấy dòng, cũng là có duyên và cảm ơn Bác lắm lắm.
Hì, tuỳ duyên không cưỡng cầu làm gì hen Bạn, cứ chờ xem sao.

Pyen
18-11-14, 22:13
Các Bác đi đâu cũng lâu về quá.

yennhi
24-11-14, 10:26
Đây!!!!!!!!!!
"Thể theo nguyện vọng của bạn Nhi thì tôi có đôi lời bàn thế này. Vì giờ không định chính xác đành phải theo một số dữ kiện mà bạn cung cấp thì tôi luận theo giờ Tý và cung mệnh của bạn là giờ Quý Mùi. Nếu có gì không phải thì cũng mong bạn thông cảm
- Xem tổng thể của Tứ trụ thì lệnh tháng kiến Tuất bán hợp trụ năm Ngọ hỏa cục, từ lệnh tháng thấu Canh và Bính. Cho nên trong mệnh của bạn rõ ràng chia ra thể Hỏa viêm, Thổ khô táo. Cộng với Cung mệnh Mùi thì đương nhiên hỏa nhiều bởi do thấu hai Bính. Cho nên tôi xét mệnh của bạn theo Mộc hỏa Thương quan cách mà nhật chủ nhược, cho nên rất cần thủy nhuận thổ sinh nhật chủ ( Thực tế là dụng Quý thủy trong Tí thấu ra ở cung mệnh vừa sinh nhật chủ vừa làm điều hầu và khắc chế thế vượng của Thương quan- Thương quan bội Ấn).Sửu là khố của kim tọa dưới can ngày cho nên khiến nhật chủ lại càng nhược hơn.
- Trong trụ có các tổ hợp bán hợp, nhị hợp, thì theo tôi bạn có mấy việc mà bạn luôn cảm thấy như sau.
+ Đó là quan hệ bố mẹ cộng với anh em trong nhà không được thuận buồn xuôi gió. Nhưng vẫn được hỗ trợ nhiều hơn từ người mẹ. Vì tính cách của bạn là do bởi Thương quan, Thương quan thì có tính kiêu ngạo đôi khí bất cần thành ra mà bạn cảm thấy không được như ý bạn. Đôi khi bạn còn áp tính chủ quan của mình thì hèn nào mà bạn không vừa ý cho được. Cái hợp cho bạn là những công việc mang hành thủy nhiều. Tiếp theo là chuyện liên quan đến tình cảm. Vì trong trụ có sự hợp quá nhiều mà cũng vì tình cảm mà khiến bạn như vậy. Chuyện tình cảm thì tôi không bàn sâu.
+ Tiếp là Canh trong trụ năm là Người yêu, người chồng mà lại gặp Bính ở trụ tháng. Mà tử Bình có câu “ Thương quan gặp Quan thì họa trăm mối”, Nêu như hành vận lại gặp Quan, cho nên bạn đang ở vận Thân Quan tinh mà biểu hiện là vận này cũng bất thuận lợi. Nhưng trong mệnh bạn may mắn là có Quý thủy cứu, nhưng Quý thủy lại không ở chính trụ mà lại ở cung Mệnh, cho nên sự cứu này theo tôi nghĩ vẫn chưa được nhiều mà khiến bạn gặp nhiều điều không như mong muốn vì Quý ở xa trụ cung Mệnh. Nhất là trong chuyện tình cảm, có thể liên quan đến chuyện tình cảm hoặc vấn đề chồng con, nếu lấy chồng còn có thể hơi khắc chồng. VÌ vậy tôi khuyên bạn hãy tự biết kiềm chế và kiểm soát hành vi của mình thì tôi nghĩ sẽ dần dần tốt lên thôi.
+ Chỉ tiếc là hành vận của bạn theo tôi không được thuận lắm.
- Tạm thời bàn đến đây mong bạn nhi thông cảm nhé. CŨng mong các bác và ace trong diễn đàn có đôi lời góp ý vừa là cho tôi vừa là cho bạn nhi. Xin trân thành cảm ơn!"
Trích của Bác Letung73.

yennhi
24-11-14, 22:38
pyen, minh đã đọc bài của bạn. Chúc bạn nhiều may mắn. Chỉ sai khác xíu xiu à!

Pyen
25-11-14, 09:40
pyen, minh đã đọc bài của bạn. Chúc bạn nhiều may mắn. Chỉ sai khác xíu xiu à!
Cảm ơn Bạn. Mong các Bác xem giúp thêm cho Pyen.
Năm sau Pyen gặp tam hình, nhưng lại có ý định về phương Nam sinh sống (do mong ước tìm việc). Xin các Bác chỉ bảo giúp Pyen.

Pyen
25-11-14, 09:50
Đây!!!!!!!!!!
"Thể theo nguyện vọng của bạn Nhi thì tôi có đôi lời bàn thế này. Vì giờ không định chính xác đành phải theo một số dữ kiện mà bạn cung cấp thì tôi luận theo giờ Tý và cung mệnh của bạn là giờ Quý Mùi. Nếu có gì không phải thì cũng mong bạn thông cảm
- Xem tổng thể của Tứ trụ thì lệnh tháng kiến Tuất bán hợp trụ năm Ngọ hỏa cục, từ lệnh tháng thấu Canh và Bính. Cho nên trong mệnh của bạn rõ ràng chia ra thể Hỏa viêm, Thổ khô táo. Cộng với Cung mệnh Mùi thì đương nhiên hỏa nhiều bởi do thấu hai Bính. Cho nên tôi xét mệnh của bạn theo Mộc hỏa Thương quan cách mà nhật chủ nhược, cho nên rất cần thủy nhuận thổ sinh nhật chủ ( Thực tế là dụng Quý thủy trong Tí thấu ra ở cung mệnh vừa sinh nhật chủ vừa làm điều hầu và khắc chế thế vượng của Thương quan- Thương quan bội Ấn).Sửu là khố của kim tọa dưới can ngày cho nên khiến nhật chủ lại càng nhược hơn.
- Trong trụ có các tổ hợp bán hợp, nhị hợp, thì theo tôi bạn có mấy việc mà bạn luôn cảm thấy như sau.
+ Đó là quan hệ bố mẹ cộng với anh em trong nhà không được thuận buồn xuôi gió. Nhưng vẫn được hỗ trợ nhiều hơn từ người mẹ. Vì tính cách của bạn là do bởi Thương quan, Thương quan thì có tính kiêu ngạo đôi khí bất cần thành ra mà bạn cảm thấy không được như ý bạn. Đôi khi bạn còn áp tính chủ quan của mình thì hèn nào mà bạn không vừa ý cho được. Cái hợp cho bạn là những công việc mang hành thủy nhiều. Tiếp theo là chuyện liên quan đến tình cảm. Vì trong trụ có sự hợp quá nhiều mà cũng vì tình cảm mà khiến bạn như vậy. Chuyện tình cảm thì tôi không bàn sâu Pyen khó có thể hoà hợp với mọi người trong gia đình, đặc biệt là lối sống. Pyen thương cha mẹ, đi đâu cũng nghĩ về, nhưng hễ ở gần là có chuyện mâu thuẫn, dù biết bản thân tính nóng như hoả và cố chấp nhưng kìm không được. Đúng là Pyen nhiều khi áp dụng suy nghĩ chủ quan vào vấn đề mà cứng đầu tới cùng, nhưng tự biết chưa đúng nên luôn dặn lòng cố nhẫn. Tình cảm thì Pyen luôn cảm thấy bị thua thiệt trong mối quan hệ, như không ai hiểu mình...
+ Tiếp là Canh trong trụ năm là Người yêu, người chồng mà lại gặp Bính ở trụ tháng. Mà tử Bình có câu “ Thương quan gặp Quan thì họa trăm mối”, Nêu như hành vận lại gặp Quan, cho nên bạn đang ở vận Thân Quan tinh mà biểu hiện là vận này cũng bất thuận lợi. Nhưng trong mệnh bạn may mắn là có Quý thủy cứu, nhưng Quý thủy lại không ở chính trụ mà lại ở cung Mệnh, cho nên sự cứu này theo tôi nghĩ vẫn chưa được nhiều mà khiến bạn gặp nhiều điều không như mong muốn vì Quý ở xa trụ cung Mệnh. Nhất là trong chuyện tình cảm, có thể liên quan đến chuyện tình cảm hoặc vấn đề chồng con, nếu lấy chồng còn có thể hơi khắc chồng. VÌ vậy tôi khuyên bạn hãy tự biết kiềm chế và kiểm soát hành vi của mình thì tôi nghĩ sẽ dần dần tốt lên thôi.Thưa anh letung73, xin Anh cho Pyen thêm nhiều ý kiến về điều này. Nếu bản thân Pyen chịu khó cải thiện bản tính cứng đầu cố chấp của mình thì mối quan hệ của Pyen và chồng con sau này sẽ khá hơn phải không Anh? Pyen có khắc chồng con nhiều đến nỗi có thể gây hại cho họ không ạ? Cuộc sống hôn nhân của Pyen có nhiều sóng gió và đỗ vỡ không thưa Anh? Mong Anh đôi lời chỉ thêm cho Pyen.
+ Chỉ tiếc là hành vận của bạn theo tôi không được thuận lắm. Hành vận của Pyen không tốt ạ? Anh có thể giải thích thêm cho Pyen điều này được không? Pyen nên làm gì để cải thiện ạ? Em có thể thay đổi chỗ ở xa nhà để đi làm không Anh? Sang năm Ất Mùi, Pyen đang dự tính làm nhiều việc quan trong trong đời, kết hôn và đi xa, nên chân thành mong Anh giúp Pyen đôi lời định hướng. Pyen cảm ơn Anh và chúc Anh vạn sự an lành.
- Tạm thời bàn đến đây mong bạn nhi thông cảm nhé. CŨng mong các bác và ace trong diễn đàn có đôi lời góp ý vừa là cho tôi vừa là cho bạn nhi. Xin trân thành cảm ơn!"
Trích của Bác Letung73.
Xin cảm ơn Anh và mong Anh giúp đỡ thêm.

Pyen
28-11-14, 10:33
Pyen mong các Bác giúp cho

Pyen
07-01-15, 05:52
Bác Lesoi ơi, xin cho Pyen thêm vài lời ạ. Cảm thấy cuộc sống bất đắc chí quá.

lesoi
07-01-15, 11:09
chứ các bạn khác luận không đúng hay sao?

Pyen
08-01-15, 11:25
Dạ thưa Bác,
Cháu nghe Bác nói năm sau cháu có hạn tam hình lớn nên cháu xin Bác chỉ cho cháu có biện pháp nào giảm xấu không ạ? Cháu đã kết hôn và đăng kí rồi.
Thưa Bác, xung đột giữa gia đình chồng và gd cháu làm cháu thấy không an ổn. Cháu nên làm gì đây? Không biết vào cuối năm sau, có cơ hội mang thai không ạ? Cháu muốn sinh con năm 2016 đễ hợp tuổi cho gia đình nhỏ của cháu ạ.
Mong tin Bác.

lesoi
08-01-15, 18:21
Tam hình phải xét hành nào vượng nhất, ở đây Tuất Sửu Mùi tam hình là hình xung động thổ vượng khiến cho các hành khác là kim mộc thủy hỏa ở bên trong tự xung khắc lẫn nhau. Ở đây nguyên cục nguyệt lệnh thấu Bính hòa tọa Tuất là khố hỏa, cho nên kích hỏa rất vượng, hỏa vượng khắc kim thì kim sẽ bị tổn hại, kim tức là Quan Sát đại biểu chồng của bạn sẽ bị không may mắn, bạn không nên di chuyển về Nam là không hay.

Pyen
08-01-15, 22:12
Tam hình phải xét hành nào vượng nhất, ở đây Tuất Sửu Mùi tam hình là hình xung động thổ vượng khiến cho các hành khác là kim mộc thủy hỏa ở bên trong tự xung khắc lẫn nhau. Ở đây nguyên cục nguyệt lệnh thấu Bính hòa tọa Tuất là khố hỏa, cho nên kích hỏa rất vượng, hỏa vượng khắc kim thì kim sẽ bị tổn hại, kim tức là Quan Sát đại biểu chồng của bạn sẽ bị không may mắn, bạn không nên di chuyển về Nam là không hay.
Kính thưa Bác, chồng cháu sẽ không may mắn? Tức ở đây, do hỏa quá vượng, vậy cháu cần bổ sung hành kim cho mạnh lên đúng không ạ? Ví dụ, kim là màu trắng, màu bạc, cháu nên cho chồng mặc màu này, hay mua đồng hồ đeo tay bằng kim loại đúng không ạ? Chồng cháu không may mắn thì không biết có sự nào bất trắc không? Xin Bác chỉ cho cháu với ạ. Hoặc chúng cháu nên xoay giường ngủ như thế nào? Chồng cháu sinh tháng giêng năm Nhâm Tuất nên vẫn tính là Tân Dậu mạng Mộc, liệu tăng hành kim cho chồng có bị xung với bổn mệnh của Anh ấy không thưa Bác?
Do mới cưới nên năm sau vào tháng giêng âm lich tụi cháu có ý định đi du lịch Đà Lat, Sài Gòn khoảng 1 tuần, điều này có ảnh hưởng gì lớn không ạ?
Mong Bác góp ý giúp cháu với.

lesoi
09-01-15, 18:22
Kính thưa Bác, chồng cháu sẽ không may mắn? Tức ở đây, do hỏa quá vượng, vậy cháu cần bổ sung hành kim cho mạnh lên đúng không ạ? Ví dụ, kim là màu trắng, màu bạc, cháu nên cho chồng mặc màu này, hay mua đồng hồ đeo tay bằng kim loại đúng không ạ? Chồng cháu không may mắn thì không biết có sự nào bất trắc không? Xin Bác chỉ cho cháu với ạ. Hoặc chúng cháu nên xoay giường ngủ như thế nào? Chồng cháu sinh tháng giêng năm Nhâm Tuất nên vẫn tính là Tân Dậu mạng Mộc, liệu tăng hành kim cho chồng có bị xung với bổn mệnh của Anh ấy không thưa Bác?
Do mới cưới nên năm sau vào tháng giêng âm lich tụi cháu có ý định đi du lịch Đà Lat, Sài Gòn khoảng 1 tuần, điều này có ảnh hưởng gì lớn không ạ?
Mong Bác góp ý giúp cháu với.
Ở đây không phải là nói hỏa quá vượng khắc kim là phải bổ sung hành kim, đó là trái quy luật. Thông thường người ta hay dùng hành thông quan để hóa giải, chứ không ai có ý muốn kích vượng thần, kích vượng thần là nguy hiểm. Còn đang nói về việc di dời để ổ định chỗ ở làm ăn, lại đi nói là đi chơi, hoàn toàn 2 việc là khác nhau.

Pyen
09-01-15, 21:58
Ở đây không phải là nói hỏa quá vượng khắc kim là phải bổ sung hành kim, đó là trái quy luật. Thông thường người ta hay dùng hành thông quan để hóa giải, chứ không ai có ý muốn kích vượng thần, kích vượng thần là nguy hiểm. Còn đang nói về việc di dời để ổ định chỗ ở làm ăn, lại đi nói là đi chơi, hoàn toàn 2 việc là khác nhau.
Cháu kính thưa Bác, cháu thực sự chỉ là một người may mắn được tham gia diễn đàn, may mắn được Bác luận giải cho đôi lời, chứ cháu không có nghiên cứu hay biết gì về lá số hết. Tuy nhiên, cháu sẽ cố gắng tìm bài "hành thông quan" để đọc, vì theo Bác nó có thể giúp hạn chế sự xấu xảy ra. Cháu mong là Bác không phiền khi cháu thắc mắc về những lời Bác dặn, cháu sẽ tìm đọc và nếu phần nào không hiểu cháu xin Bác chỉ cho cháu nhé. Cháu cảm ơn Bác.

Pyen
09-01-15, 23:19
:102::102::102::102::102::102::102:Cháu đọc mấy bài tam hình của Bác, cháu không hiểu gì hết. Tệ quá, hức hức.

lesoi
10-01-15, 11:23
từ từ sẽ hiểu mà thôi.

Pyen
10-01-15, 11:26
từ từ sẽ hiểu mà thôi.
Bác ơi, cháu có hiểu là trụ năm khắc trụ ngày, trụ năm khác trụ giờ nên chắc là cháu sẽ khắc chồng khắc con phải không ạ? Cháu nên làm gì Bác ơi. Cháu chỉ đọc và hiểu được vậy thôi.

lesoi
10-01-15, 17:46
Bác ơi, cháu có hiểu là trụ năm khắc trụ ngày, trụ năm khác trụ giờ nên chắc là cháu sẽ khắc chồng khắc con phải không ạ? Cháu nên làm gì Bác ơi.

Bát tự này có dấu hiệu là khắc chồng, trong 12 cung mệnh, Thái Âm ở cung Tý, ám hợp Thìn có Thái Dương tinh tọa cung Phụ Mẫu, lại sinh ban đêm hỗ trợ cho Thái Dương. Mệnh thổ mộ ở cung Quan lộc, không có lợi cho việc quan.
Nhật chủ Ất mộc suy nhược, tiết khí Thực Thương lộ ra hai can tháng và ngày khắc chế Quan tinh. Đúng là dấu hiệụ khắc chồng.
Mệnh này lấy Thủy Mộc làm dụng, Thổ Kim là kị.
Đại vận: Quý Mùi, lưu niên Ất Mùi, tam hình Sửu Mùi Tuất, kích hỏa vượng khắc Canh kim là chồng.
Để hóa giải bớt việc này, bạn nên rũ chồng đi chơi về phương Bắc là hay nhất. Thủy thuộc phương bắc, Mộc thuộc phương Đông. Hỏa thuộc phương Nam. Kim thuộc phương Tây. Thổ thuộc trung ương hoặc phía nam.
Trong phòng phía Đông nên có hồ cá, treo trên tường tranh ao đầm có cá, có lá cây.
Giữa phòng hoặc là trong phòng ngũ bạn có thể mua thủy tinh cầu màu xanh để hóa giải bớt thần sát.
Vài dòng nói thêm cho bạn hiểu. Chúc bạn may mắn.

Pyen
10-01-15, 21:03
Con cảm ơn Bác nhiều lắm.
Thưa Bác, dụng thủy mộc con sẽ ghi nhớ, con sẽ tìm hiểu về hai hành này.
Con có số khắc chồng vậy thì trong cuộc sống, con nên "nhịn chồng" phải không ạ?
"Trong phòng phía Đông nên có hồ cá, treo trên tường tranh ao đầm có cá, có lá cây": con có tham khảo thì phòng ngủ vợ chồng không nên có nước, con sẽ để phòng khách phía đông được không ạ?
Ngoài ra, xin Bác cho con lời khuyên về hướng nhà và phòng ngủ ạ. Con sẽ làm hết sức để đỡ khắc chồng hơn ạ. Kính Bác sức khoẻ.

gemini
10-01-15, 23:23
bạn Pyen hỏi những câu hỏi rất buâng quơ :)..... mà nó không phải do vấn đề hiểu hay không hiểu thuật ngữ của bộ môn bát tự- lý số.
khắc chồng không đơn giản là nhịn rồi xong.....dĩ nhiên bạn đã lấy chồng chắc là không phải do lấy đại :D, thì khoản thời gian từ mới quen tới yêu và cưới cũng đủ để bạn hình dung sẽ cần phải điều tiết thế nào để hài hòa trong mối quan hệ, thì cái câu bạn hỏi " con nên "nhịn chồng" phải không ạ?" thật sự bạn không định hướng gì trước đó ?....
mình đặt câu hỏi như vậy.... vì sẽ không có câu trả lời nào đáp ứng được hết các thắc mắc của bạn... càng triển khai có vẻ càng làm bạn rối.... thì chi bằng bạn tự rà lại bản thân xem....,nếu trươc giờ bạn đã nhịn thì khi biết có dấu hiệu khắc chồng thì bạn nên lên dây cót tinh thần là như vậy càng phải biết nhịn hơn trong lời nói, hành động, thái độ..., mục đích của xem bói, cụ thể là bát tự là giúp mình lường trước và từ đó cân chỉnh cho phù hợp....còn cố gắn cân chỉnh như thế nào thì phụ thuộc vào bạn.....! không phải "nhịn" là mọi thứ dc giải quyết mà bạn phải hiểu, đang xung khắc thì phải làm cho " hài hòa trở lại-có lúc cương như thích hợp".....
chẳng hạn có dấu hiệu khắc chồng đó là anh Le Soi đã đề cập, và cũng đã đề cập rất rõ là giúp bạn điều chỉnh hướng phòng ốc cho hái hòa và giảm bớt nguy cơ....
Ngoài ra “đức năng thắng số” khi người ta biết cải số hữu hiệu; có nghĩa là biết tu nhân tích đức và ăn ở tốt với chồng con vẫn giữ được hạnh phúc trọn đời. Cho
nên ca dao về lý số có câu:

Những người cứ số là ngu,

Ta thời lấy Đức mà tu với Trời.

Pyen
19-01-15, 13:59
bạn Pyen hỏi những câu hỏi rất buâng quơ :)..... mà nó không phải do vấn đề hiểu hay không hiểu thuật ngữ của bộ môn bát tự- lý số.
khắc chồng không đơn giản là nhịn rồi xong.....dĩ nhiên bạn đã lấy chồng chắc là không phải do lấy đại :D, thì khoản thời gian từ mới quen tới yêu và cưới cũng đủ để bạn hình dung sẽ cần phải điều tiết thế nào để hài hòa trong mối quan hệ, thì cái câu bạn hỏi " con nên "nhịn chồng" phải không ạ?" thật sự bạn không định hướng gì trước đó ?....
mình đặt câu hỏi như vậy.... vì sẽ không có câu trả lời nào đáp ứng được hết các thắc mắc của bạn... càng triển khai có vẻ càng làm bạn rối.... thì chi bằng bạn tự rà lại bản thân xem....,nếu trươc giờ bạn đã nhịn thì khi biết có dấu hiệu khắc chồng thì bạn nên lên dây cót tinh thần là như vậy càng phải biết nhịn hơn trong lời nói, hành động, thái độ..., mục đích của xem bói, cụ thể là bát tự là giúp mình lường trước và từ đó cân chỉnh cho phù hợp....còn cố gắn cân chỉnh như thế nào thì phụ thuộc vào bạn.....! không phải "nhịn" là mọi thứ dc giải quyết mà bạn phải hiểu, đang xung khắc thì phải làm cho " hài hòa trở lại-có lúc cương như thích hợp".....
chẳng hạn có dấu hiệu khắc chồng đó là anh Le Soi đã đề cập, và cũng đã đề cập rất rõ là giúp bạn điều chỉnh hướng phòng ốc cho hái hòa và giảm bớt nguy cơ....
Ngoài ra “đức năng thắng số” khi người ta biết cải số hữu hiệu; có nghĩa là biết tu nhân tích đức và ăn ở tốt với chồng con vẫn giữ được hạnh phúc trọn đời. Cho
nên ca dao về lý số có câu:

Những người cứ số là ngu,

Ta thời lấy Đức mà tu với Trời.

Cảm ơn Anh! Đôi khi Pyen có những kiểu câu hỏi ngô nghê chút xíu, cũng do sự rối rắm nên mới như vậy.
Anh Gemini cũng như Bác Lesoi cho Pyen hỏi thêm câu nữa là số phận con người sinh ra trog những hoàn cảnh khác nhau có phải không giống nhau? Bởi mẹ Pyen khi sinh cháu, bị sinh non ạ. Lúc sinh ra Pyen chỉ là đứa bé chưa đủ 9 tháng 10 ngày, chỉ mới có 7 tháng thôi, nên không biết lá số có áp dụng được trong trường hợp của cháu không.