PDA

View Full Version : Kính nhờ cô bác, anh chị xem giúp đường con cái.

nano17
08-11-14, 19:23
Đầu tiên cho phép cháu gửi lời chúc sức khỏe cô bác, anh chị trong diễn đàn.
Lúc trước cháu có nghiên cứu qua tứ trụ nhưng cũng chưa có duyên nên chưa lãnh hội được nhiều. Nay xin nhờ cô bác, anh chị xem giúp chuyện con cái. Số là hai vợ chống em lấy nhau từ năm trước ( ngày 14/10/2013 DL) đã thử nhiều cách mà vẫn chưa có con. Hiện có nhiều lo lắng.
Em là nam, ngày sinh 27/02/1986 DL lúc 22h10. Còn vợ ngày tháng sinh không nhớ rõ khoảng tháng 11 hay 12 /1989 DL.
Kính nhờ cô bác , anh chị đi qua xem giúp.
Trân trọng cảm ơn.

gemini
08-11-14, 23:46
giúp bác một tay :) ................

http://i1359.photobucket.com/albums/q786/nhocdekhoc0_x/Pyen_zps4eb2f434.png (http://s1359.photobucket.com/user/nhocdekhoc0_x/media/Pyen_zps4eb2f434.png.html)

DND
11-11-14, 16:22
Geremi có cái phần mềm lấy số hay quá, có thể chia sẻ cùng được không ?

lumia22
11-11-14, 22:16
đó đâu phải phần mềm gì đâu, trên web có áh. bác hỏi chú gồ đi :)

Đợi mãi mà hok có ai xem, đơi riết chắc mục xương, thay vì đợi người, minh về đốt sách tự xem cho mình vậy. haha...

gemini
11-11-14, 22:48
Geremi có cái phần mềm lấy số hay quá, có thể chia sẻ cùng được không ?
http://hcm.vnbizsoft.com:8181/LasoTuTru.aspx
http://maphuong.com/dichly/4pillar/
đây anh DND........, trang maphuong.com giúp định được thai nguyên (conception), mệnh cung (life)....,
Gemini vì muốn tạo phương tiện cho mọi người đỡ nhọc khi luận nên lồng vào cho đủ,

DND
12-11-14, 09:12
Đợi mãi mà hok có ai xem, đơi riết chắc mục xương, thay vì đợi người, minh về đốt sách tự xem cho mình vậy. haha...

Suy nghĩ như bạn là rất tích cực, chúc bạn sớm đạt thành tựu.

chung
14-11-14, 09:32
Suy nghĩ như bạn là rất tích cực, chúc bạn sớm đạt thành tựu.

Đồng ý với anh DND. Nếu lumia222 tự đưa ra những nhận định về tứ trụ của chính bạn thân. Các anh chị khác sẽ hỗ trợ bạn nhanh hơn.

lumia22
15-11-14, 15:58
Dạ. vậy em làm 1 cái threat khác nhờ anh DND và anh Chung xem giúp em ạ :D

chinh77
26-12-14, 11:49
Lá số của bạn này bị yếu tinh trùng (tinh trùng ra ngoài là chết), nên tới y học để chữa trị. Với đương số này có thể chữa khỏi, sau khi chữa khỏi sẽ sinh con Gái.

lesoi
27-12-14, 19:25
Thực ra, theo ý tôi khi lập phần mềm vẫn có nhiều chỗ còn hạn chế, chẳng qua là nhanh gọn giúp cho khi luận đoán tứ trụ mà thôi. Ví dụ như ở trên phần mềm có nêu các cung Trường sinh, thông thường thì căn cứ Nhật chủ vượng suy theo 4 cung (địa chi) ở trong tứ trụ, như Nhật chủ Nhâm đắc Lộc ở trụ giờ là Hợi, nhưng phần mềm thì để là Thai, rất dễ nhầm lẫn. Cho nên tôi ít dùng phần mềm là vậy.

Riêng chỗ bạn chinh77 luận:

Lá số của bạn này bị yếu tinh trùng (tinh trùng ra ngoài là chết), nên tới y học để chữa trị. Với đương số này có thể chữa khỏi, sau khi chữa khỏi sẽ sinh con Gái.
Ý của bạn tôi hiểu là Nhâm gặp 3 chữ Dần + 1 chữ Hợi hợp Dần cũng là mộc cho nên bị tiết khí quá nhiều mà thành quá nhược, cho nên luận như trên. Phải không?
Nếu luận con cái đối với mệnh nam mà nói thì: Quan Sát là con cái; còn nữ mệnh thì là Thực Thương (con cái).
Tuy nhiên, mệnh này hai đầu tháng và giờ là Canh và Tân, nếu luận chính ngũ hành thì cho là Canh Tân không có gốc cho nên không thể sinh kim. Nhưng nạp âm trụ ngày và giờ đều là kim.
Theo Ngũ hành cực số: Kim 4, thủy 2, mộc 5, hỏa 5, thổ 3.
Kim sẽ không suy, nhất là hai trụ ngày và giờ lại có ẩn tàng kim nạp âm. Cho nên theo tôi, nguồn sinh khí cho nhật chủ là không suy nhược.
Luận về khí thế thì mộc hỏa đều vượng, cho nên cần có kim để phụ trợ nhật chủ, trụ giờ là cung tử tức, mộc vượng tiết thủy khắc thổ (Quan Sát ) cho nên khó có con là vậy.
Đại vận Quý Tị, Tị xung Hợi, xung cung con cái; Tị Dần hình hại cung Thê (vợ) cho nên khó có con là đúng. Số này có con muộn chứ không phải là không có con.
Giá như biết chuẩn ngày tháng sinh của vợ thì hay biết mấy.

nano17
05-01-15, 07:35
Đầu năm mới, em xin chúc các Cô/Bác/Anh/Chị trong diễn đàn dồi dào sức khoẻ, gặp nhiều may mắn và hạnh phúc trong cuộc sống.
Cảm ơn bác chinh77, bác lesoi và các bạn đã quan tâm đến hoàn cảnh của 2 vợ chồng em.
Cũng đã 2 tháng từ ngày em lập topic nhờ các bác xem giùm. Tình hình vẫn vậy 2 vợ chồng cũng chưa có tin vui.
Như bác lesoi nhận xét, về bản thân theo em thì không suy nhược, biểu hiện cụ thể là bản thân ít gặp đau bệnh, ria mép, chân mày rậm, tính tình khá gia trưởng, cái tôi lớn.
Vì vậy theo bác lesoi vấn đề ở đây là đang gặp vận có quá nhiều bất lợi cho việc có con. Em thấy năm sau Ất Mùi có Mùi Thổ có khả năng không bác hay em cần dụng gì không?
Em hỏi lại mẹ vợ em thì ngày sinh của vợ là 09/12/1989 DL.
Bác lesoi xem giúp.

lesoi
05-01-15, 20:32
Đã lâu nên tôi quên rồi, bạn đưa lại ngày tháng sinh của bạn và vợ bạn ( nhớ phải lấy rõ giờ sinh, vì giờ sinh cực kỳ quan trọng, nó nói lên vận cuối đời người kể cả thế hệ con cái là ở trụ này).

nano17
05-01-15, 20:43
Dạ của em là 22h30 ngày 27/02/1986 DL, còn của vợ là 11h30 ngày 09/12/1989 DL.

lesoi
05-01-15, 21:11
Nano cho biết rõ hơn về hoàn cảnh trong nhà, hiện cần xem cái gì? Hãy để E mail của bạn lại đây, tôi rãnh sẽ luận nhiều hơn, vì các bạn hỏi nhiều quá, chắc tôi trốn luốn quá :x_x:

nano17
05-01-15, 21:30
Da xin loi vi em dang dung bang phone nen viet khong dau. Gia dinh em co 2 anh em trai, bo me cong chuc nha nuoc. Em lap gd hoi thang 10/2013 DL, hien van chua co con, nhu luc truoc bac lesoi co luan qua em cung hieu duoc. Em muon bac xem cho phai lam sao de som co con. Email cua em nano4337@gmail.com. Mong duoc bac giup.

lesoi
06-01-15, 10:03
Được rồi tôi đã có Mail bạn thì sẽ trả lời sớm thư cho bạn biết.

lesoi
06-01-15, 13:06
tôi vừa gửi Mail cho bạn, bạn hãy vào hộp thư mà nhận đi.

nano17
06-01-15, 15:45
Dạ cháu nhận được rồi, cảm ơn bác nhiều.